ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้เครื่อง DVD PIONEER 410 บ้างหรือรุ่นอื่นก็ได้ถามอาการหน่อย ดูหนัง กะตุก อะ  (อ่าน 2328 ครั้ง)

ออฟไลน์ TripleXXX

ของผมซื้อมาใหม่ๆ อ่านแผ่นได้ทุกแผ่น ยกเว้นแผ่น DVD kill Bill ภาค 2 มันค้างตรง ดาราญี่ปุ่น พอดี เล่นใหม่ก็เป็นอีก ส่งแผ่นไปเปลี่ยนเค้าก็เปลี่ยนมาให้แต่ยังไม่ได้ลองใหม่
อีกแผ่นก็ Mission Impossible ภาค 3 ผมมี 2 แผ่นๆ แรกซื้อนานแล้ว ไม่เป็น ลูกชายไปซื้อซ้ำ แบบ 2 disks  เล่นได้ครึ่งเรื่อง ค้าง กระตุก เอาไปเปลี่ยน ที่ร้าน ว่ายังไงรู้มั้ยครับ
เรื่องนี้อีกแล้วเหรอ เค้าก็จะเปลี่ยนให้ แต่ ลูกชายบอกว่า เอาเรื่องอื่นดีกว่า มันซ้ำแล้ว เลยไม่ได้ลองแผ่นใหม่ ผมว่าแผ่นรุ่นหลังๆ อาจจะปั๊มมาไม่ดีหรือเปล่าครับ

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ

ออฟไลน์ tay3

ลองถอดมาทำความสะอาดดูก่อนครับ ถ้าหายก็โอเค ถ้าเป็นอีกก็คือหัวเสีย2อย่าง 1.หัวอ่านเสีย 2.เจ้าของเครื่องหัวเสีย ( เพราะมาจากหัวอ่านเสีย )อิๆๆ :cold :cold :cold

ออฟไลน์ Jimmy

• *
เคยเจออาการแบบนี้กับเครื่องPioneerตัวเก่า
อาจเกิดจากหัวอ่านมีปัญหา รึฝุ่นเกาะครับ

ออฟไลน์ engchit

น่าจะเกิดจากฝุ่น ลองเช็ดหัวอ่านก่อนดีกว่า
ข้อมูลส่วนตัวครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=50596.0

ออฟไลน์ Pete

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ในห้องนอน  อาการนี้น่าจะมาจากหัวอ่านครับ ลองเป่าๆฝุ่นตรง lens ดู น่าจะดีขึ้น
ของผมหนังเก่าเมื่อก่อนเปิดติดเดียวนี้ก็เปิดได้บ้างไม่ได้บ้างเหมือนกันครับ อาจจะเป็นที่คุณภาพแผ่นเริ่มเสื่อมด้วยก็เป็นไปได้ครับ

ออฟไลน์ prasan946

ใครใช้เครื่อง DVD มีอาการพวกนี้ มั่งป่าวครับ บางแผ่น กลางเรื่องก็เริ่ม ติด กะตุก แล้ว เซ็ง จิงๆ
ผมใช้ DVD pioneer 410 มันเป้น แต่ พอไปอ่านกับ PS3 หรือ BLURAY BD60 ดันเล่น ฉลุย เลย แผ่นคงไม่ได้เสีย เพราะแผ่นแท้ แน่นอน ไม่งั้น เล่นเครื่องอื่นก้ต้องติด
อาการ แบบนี้ คือ หัวอ่านเริ่มไปหรือเปล่า ครับ หรือยังไงดีหว่า ใช้มา ปรมาะณ 7-9 เดือน มั้ง ประมาณนี้ พึ่งเป้นมา 2-3 อาทิตย์
AVR : PIONEER LX-83
BLURAY PLAYER : OPPO 83-SE , PS3
SPEAKER : PARADIGM : STUDIO 60 V.5 , STUDIO 20 V.5 , STUDIO CC-590 V.5 , ATOM MONITOR V.6
SUBWOOFER : ULTRACUBE 10 V.2
HDMI : A/Q COFFEE ,  VODKA
SPEAKER CABLE : A/Q ROCKET 88 , TYPE 2
AC : NRG10 , NRG5 + FURUTECH 25G   ,  NRG4 + FURUTECH 1