ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือเปล่าครับ ที่ว่าสายลำโพงสองข้างต้องยาวเท่าๆ กัน  (อ่าน 9308 ครั้ง)

ออฟไลน์ ongiedonkie

ไปถามคนขายสายลำโพงมา เค้าบอกว่าถ้าไม่เท่ากัน เสียงก็จะดังไม่เท่ากัน จริงหรือเป่าครับผม

แนะนะด้วยครับ

แบบว่างบน้อย ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ FIAT500

เป็นเรื่องจริงครับผม ยังไงก็พยายามให้เท่ากันดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ ongiedonkie

จบกันงานนี้เสียตังค์ อีกแล้ว แต่ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ

ออฟไลน์ Somtick

• อนุลักษณ์ของเก่า(หลอดสูญญากาศ)
  • Super Star.
  • **
  จริงครับ ตอนแรกผมก็ตัดตามความยาวของที่วางลำโพงครับข้างหนึ่งสั้นข้างหนึ่งยาว ตอนนี้ผมตัดให้เท่ากันแล้วครับ
ข้อความส่วนตัว ===> http://www.htg2.net/index.php?topic=16461.0

ออฟไลน์ TTAD NO.1

• Freshy
ใช้มาตั้งนาน  เพิ่งรู้แฮะ :giveup

ออฟไลน์ pakol

• *
ขอบคุณครับ ตัด ตัด ตัด

ออฟไลน์ ลูกนุ่นTw.audio

• DIY ไม่เลิกจ้า!
  • Super Star
  • *
อีกหนึ่งข้อมูลที่มีประโยชน์ O0ต้องซื้อมาตัดใหม่ซะแล้วเรา :cry2

ออฟไลน์ wingen5.1

• Freshy
 c) ต้องลองดูครับ :victory

ออฟไลน์ tok777sp2

• *
ได้ความรู้เพิ่ม

ออฟไลน์ manuroom

• *
ไม่เคยรู้มาก่อนเลย -*-

ออฟไลน์ bank_zaa

• *
เด๋วต้องลองเหอๆๆ

ออฟไลน์ temujin

• **
ถ้าไม่ยาวต่างกันมากมายก็ไม่น่าจามีผลนา

ออฟไลน์ barber000777

จริงครับ  การเดินทางของเสียง :-X
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ mrtherm

• *
ได้ความรู้สุดๆ โชคดีที่ได้อ่าน ผมกำลังจะซื้อแล้ววาง Int. Amp. ไว้ด้านข้างอยู่พอดี
ถ้าไม่อ่านเจอ เสร็จเลย

Thankssssss.

ออฟไลน์ headphonepla

• *
จริงครับ เป็นเรื่อง ค่าความต้านทานของสาย  และค่าการสูญเสีย ภายในสายครับ   

ออฟไลน์ ohm

• ผู้สนับสนุน web ......
ถ้ามองในแง่ความต้านทาน อาจต่างกันน้อยมากๆๆๆ ครับ

แต่สายยังมีค่าความเป็นขดลวด ค่าตัวเก็บประจุแฝง    ซึ่งจะระบุมาเลยว่าค่าเท่าใหร่/เมตร รึ /ฟุต

ถ้าคิดว่า ระบบสเตอริโอ  2 ข้าง ต้องเท่ากัน   ความต่างตรงนี้มีผลแน่ครับ

แม้แต่ สายคอมเมอร์เชียล  อย่าง MIT, TRANSPARENT  ที่ใช้วงจรฟิลเตอร์จูนสาย  ยังต้องปรับค่าอุปกรณ์เลยครับ ถ้าเป็นรุ่นเดียวกันแต่ความยาวต่างกัน

ออฟไลน์ zeed2000

• *
ควรจะเท่ากันแน่ๆครับ เคยลองลากสาย ถ้ายิ่งยาวยิ่งเห็นความแตกต่างครับ

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
ควรจะยาวเท่ากันครับ เพราะถ้ายาวไม่เท่ากันเวลาขยับ แล้วขายออกยากมากๆนะครับขอบอก ;D ;D ;D