ผู้เขียน หัวข้อ: เอฟเอ็ม ออนเกียวเสีย ส่งศูนย์แพงมาก ซ่อมไหนดีครับ  (อ่าน 2142 ครั้ง)

ออฟไลน์ Luxmen

• *
ขอแนะนำร้านซ่อมที่ได้มาตรฐาน ราคาผมว่ายุติธรรม ถูกกว่าซ่อมห้าง เคยเอาสินค้าไปซ่อมหลายหน เป็นตัวแทน/ศูนย์ซ่อมของยี่ห้อดังๆ เช่น Soken / Aiwa / Sumsung / LG / ๋JVC / NEC PHILIPS PIONEER etc.

สมชาย อีเล็คทรอนิคส์    O0 O0 O0
สนญ ห้วยขวาง 02-27607630  02-693 6460
มีอีกหลายสาขา เช่น บางกะปิ รังสิต พระประแดง

เคยใช้แล้วประทับใจทีเดียว เลยมาบอกต่อ

เคยเอาเครื่อง CD/VCD portable ของ Soken ไปซ่อมอากาีร Charge  Battery ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง  ดูแล้วเขาแจ้งเราเลยว่า Battery ของรุ่นนี้มีปัญหา เขาจัดการ Claim ให้หมดทั้ง Battery (rechargable) กับ Adaptor ไม่เสียค่าใช้จ่านแม้แต่บาทเดียว

อีกครั้ง เอาเครื่อง Mini compo ของ Sony ไปซ่อม ปรากฏว่า เขาเช็คไปทาง Sony ทาง Sony ไม่มีอะหลั่ยแล้ว เนื่องจากเป็นรุ่นเก่ามาก เขาก็ไม่ิคิดค่าซ่อม/ค่าตรวจเช็คเลย น่าสนับสนุนมากๆร้านนี้ (ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับขอบอก)

เอาไว้เป็นตัวเลือกนะครับ

ออฟไลน์ leo2029

ตัวรับสัญญาณ ไม่แพงขนาดนั้นครับสามารถหาซื้อเปลื่ยนได้

ออฟไลน์ iambeerse

• Freshy
ลองไปหาแถวริมคลองหลอดบ้านหม้อดูแล้วยังครับ
แถวนั้น ช่างที่มีฝีมือเยอะนะครับ แต่เรื่องร้ายนี่ก็ไม่ใช่ย่อยนะครับ ต้องคอยดูดีๆ

ออฟไลน์ พี่เอ

เสียเฉพาะ fm หรือเสียหมดครับ

ถ้าเสียแต่ fm ผมว่าไม่คุ้ม 3000
ข้อมูลส่วนตั้วส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=52334.0

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
เอฟเอ็ม ออนเกียวเสีย ส่งศูนย์แพงมาก ซ่อมไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 กันยายน, 2009, 10:03:07 PM »
ออนเกียวรุ่น 600 เอฟเอ็มรับไม่ติดส่งศูนย์ ศูนย์เช็คส่งค่าซ่อม 3,000บาท ผมว่ามันแพงไปถ้าจะให้
 1ร้านอมรซ่อมเพื่อนๆคิดว่าจะได้อะไหล่แท้หรือผลจะเป็นอย่างไร                                                             
 2 และคิดว่าราคาจะถูก กว่าหรือไม่
 3 เครืองรุ่นเก่าแบบนี้คิดว่าซ่อมที่ไหนก็เหมือนกันหรืออย่างไร ช่วยแนะนำผมทีเพราะชอบฟังเอฟเอ็ม

เอฟเอ็ม
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...