ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีเปิด dvd ให้ข้าม menu ไปเลยไหมครับ  (อ่าน 2689 ครั้ง)

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • JBC
มีวิธีเปิด dvd ให้ข้าม menu ไปเลยไหมครับ
« เมื่อ: 01 กันยายน, 2009, 12:22:38 AM »
ผมเอา dvd player มาต่อพ่วงกับชุด 2 ch โดยไม่มี TV และต้องการนำแผ่น concert มาเปิดฟังเพลง แต่แผ่นก็จะไปหยุดที่หน้า menu มีวิธีให้เข้าไปยังเพลงโดยไม่ผ่าน menu บ้างไหมครับ เครื่องยี่ห้อ sony
:crazy

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
Re: มีวิธีเปิด dvd ให้ข้าม menu ไปเลยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 กันยายน, 2009, 07:22:54 AM »
ยังหาไม่เจอเหมือนกันพี่วิธีน่ะ  แต่ยังดีนะแผ่นโซน 3 ยุคนี้วันก่อนเอา Horsemen zone 3 ของในนี้มาดูมันบังคับให้ดูหนังตัวอย่างกะโฆษณาโดยที่ skip ไม่ได้ตั้งหลายนาที  ทำแผ่นได้ห่วยไม่มีที่ติ  เลวมากบังคับผู้บริโภคให้ต้องบริโภคโฆษณาไปด้วยโดยไม่เต็มใจ  พอไปถึงเมนูเซ็ทเสียงอังกฤษ  ซับอังกฤษก็ไม่มีให้  พอเซ็ทเสร็จกด resume ปกติแผ่นทั่วไปก็จะเริ่มหนัง  นี่พี่ท่านกลับไปเริ่มให้ดูโฆษณาใหม่โดยที่ข้ามก็ไม่ได้  ไอ้ค่ายนี้จำไว้เลย Happy จะไม่ซื้อมันอีกเด็ดขาด  แผ่นนี้ดูจบเขวี้ยงแม่งทิ้งเลยด้วยความแค้น  หนังก็โอเคพอดูได้แต่ทำแผ่นได้เลวได้ใจมาก

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
Re: มีวิธีเปิด dvd ให้ข้าม menu ไปเลยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 กันยายน, 2009, 08:32:32 AM »
มีหลายค่ายเลยครับ ที่ทำแบบนี้ บังคับดูโฆษณาโดยที่เลื่อน หรือข้ามไม่ได้เลย

เจ็บปวดหัวใจมากครับ อยากให้ค่ายหนังเข้ามาอ่านบ้าง

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 กันยายน, 2009, 10:12:34 AM »
ผมเอา dvd player มาต่อพ่วงกับชุด 2 ch โดยไม่มี TV และต้องการนำแผ่น concert มาเปิดฟังเพลง แต่แผ่นก็จะไปหยุดที่หน้า menu มีวิธีให้เข้าไปยังเพลงโดยไม่ผ่าน menu บ้างไหมครับ เครื่องยี่ห้อ sony

สงสัยต้องเอามา rip ใหม่ แบบตัด menu ออกไปเลยน่ะครับ ใช้โปรแกรมนี้ก็ได้ครับ ง่ายและฟรีครับ DVD shrink http://www.afterdawn.com/software/video_software/dvd_rippers/dvd_shrink.cfm
คู่มือการใช้ http://www.dvdshrink.info/guides.php

ออฟไลน์ lekkung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 กันยายน, 2009, 03:50:41 PM »
ไอค่าย happy เลวกว่านรก ผมก็แค้นไม่หายตอนหลงเอาแผ่นบริษัทนี้มาดู

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 กันยายน, 2009, 04:44:03 PM »
มีสองวีธีครับ
วิธีที่หนึ่ง เมื่อเครื่องอ่านแผ่นแล้วให้กดstopทันที แล้วก็Playใหม่อีกครั้ง
วิธีที่สอง เมื่อเครื่องอ่านแผ่น ให้กด Menu เลยครับ แล้วกดstop 2ครั้ง แล้วก็Playใหม่อีครั้ง
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับค่ายของแผ่นนั้นๆด้วยครับ
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ apollo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 กันยายน, 2009, 06:32:28 PM »
บางยี่ห้ออย่างโซเค่น จะมีปุ่ม quickplay นะครับ เข้าตัวหนังทันทีทันใด

ออฟไลน์ JBC

• JBC
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 กันยายน, 2009, 12:14:55 AM »
หุ หุ นาน ๆ เจอคุณหมอเลือดขึ้นหน้า  :cold

ออฟไลน์ BJT

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 กันยายน, 2009, 09:48:53 AM »
เครื่อง Sony ไม่เคยใช้ครับ

แต่เครื่อง LG เก่าผมมันสามารถเซ็ทตั้งค่าให้มันเริ่มเล่นที่ตัวหนังได้ทันทีครับ รุ่นใหม่ไม่รู้ทำได้หรือเปล่า

อีกตัว Pioneer 676A อัพ firmware แล้วก็ตั้งค่าให้เล่นตัวหนังได้เช่นกันครับ
ข้อมูลติดต่อครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=30605.0

ออฟไลน์ JBC

• JBC
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 กันยายน, 2009, 11:00:03 PM »
ขอบคุณทุกท่านครับ สงสัยต้องหาจอเล็ก ๆ ไว้ตัวนึงแล้ว

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 กันยายน, 2009, 10:40:24 AM »
เคยเล่นแต่ของ Pioneer นะครับพี่

ใส่แผ่นแล้ว ก่อนมัน Auto Play ให้กด Stop 2 ครั้งติดกัน แล้วกด Play มันจะข้ามไปเล่นหนังเลย

ใช้ได้กับแผ่น Zone 1 ทั้งหมด ส่วนหนัง Zone 3 ใช้ได้กับบางเรื่องครับ และหนังไทยทั้งหมดใช้ไม่ได้เลย เข้าใจว่าหนังเมืองไทยคง ไปทำ Protect เอาไว้

ลองดูนะครับเผื่อใช้ได้กับ Sony

:)
Movies & Musics Lover
POP

ออฟไลน์ P.K.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 กันยายน, 2009, 02:24:30 PM »
ผมเคยเจอเหมือนกันครับ ใช้วิธิกดเดินหน้าด้วยสปีดเร้วสุดมันก็จะไปเริ่มต้นที่เมนูของหนังเลยครับ ลองดูครับ