ผู้เขียน หัวข้อ: เดินคลองถมช่วงนี้ ให้ระวังมิจฉาชีพ มาหลอกขายของ  (อ่าน 6362 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorradej

• ความสุขคือ?
    • TAC

เสาร์ที่ผ่านมา ผมเดินคลองถม ช่วงตรงที่เป็นพลาซ่า เดินๆไปจะมีผู้ชายคนนึงมาประกบทำทีขายของ

ผู้ชายคนนี้ลักษณะคือ สูงราวๆ 160-170 ซม. ผิวขาว

วิธีการคือจะเดินเข้ามาประกบและพูดเบาว่า " สนใจ ซื้อกล้องส่องทางไกลทหาร แบบเลเซอร์ไหม "

พร้อมพาเดินไปจุดที่คนน้อยๆ แล้วทำทีเปิดปากถุงกล้องออกมาเล็กน้อย..

มิจฉาชีพคนนี้จะบอกราคา ประมาณ 3500 บาท พร้อมบอกว่าปรกติขายที่ 5000 บาท

ถ้าไม่เสียพนันในบ่อน จะไม่เอามาขาย..

ผมเองบอกไม่มี มิจฉาชีพยังบอกว่ามีเท่าไหร่เฮีย ผมบอกไปว่า 1000 บาท...

มิจฉาชีพมันยังยอมจะขาย แต่ผมไม่ไว้ใจเพราะผมไม่ได้เห็นกล้องส่องแบบเต็มๆตัว..

ผมไม่เชื่อใจเลยขอไม่เอา...

ขอให้เพื่อนๆพี่ โปรดระวังด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Jet Live Audio

• *
Re: เดินคลองถมช่วงนี้ ให้ระวังมิจฉาชีพ มาหลอกขายของ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 กันยายน, 2009, 10:13:12 AM »
คลองถมมันแหล่งรวมมิจฉาชีพที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทยอยู่แล้วนี่ครับ  ;D