ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงผูชายใครจำดีกว่ากันในวันสำคัญ  (อ่าน 8476 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

ทำไม ผู้หญิงจึงจำวันสำคัญในชีวิตได้ดีเท่าที่ผู้ชายจำเบอร์อะไหล่ได้ว่าจะเปลื่ยนเบอร์อะไร

แล้วที ผู้ชาย กับไม่เคยจำวันสำคัญต่างๆสำหรับผู้หญิงได้เลย

อยากทราบจังเลย ???

ออฟไลน์ meine 69

Re: ผู้หญิงผูชายใครจำดีกว่ากันในวันสำคัญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กันยายน, 2009, 02:56:33 PM »

คือผู้หญิงเราจะละเอียดอ่อน และ ใส่ใจในรายละเอียดปลีกย่อยของคนที่เรารักได้ดีกว่าคุณผู้ชายค่ะ  ผู้หญิงจะจำหมดเลย ไม่ใช่แค่ วันเกิด วันครบรอบแต่งงาน ฯลฯ 

แต่เราจำหมด ไม่เว้นแต่วันที่ทะเลาะ ทะเลาะกันเรื่องอะไร  และอีกจิปาถะ ซึ่งบางครั้งเราก้อเก็บเอามาน้อยใจว่าทำไม่คุณผู้ชายเค้าถึงจำไม่ได้ :cry2 :cry2 

คุณผู้ชายเค้าจะมองเรื่องแบบนี้เป็นเรื่องไร้สาระ  เค้าเลยไม่จำน่ะค่ะ     

ซึ่งในความเป็นจริงแล้วเราอยากให้คุณจำและใส่ใจเราให้มากนะคะ  Y] :secret

ออฟไลน์ gai

• Super Star
  • *
Re: ผู้หญิงผูชายใครจำดีกว่ากันในวันสำคัญ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กันยายน, 2009, 03:15:45 PM »
Mens are from MARS   Women are from VENUS  ครับ  ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ electron

• freedom DiY
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 กันยายน, 2009, 03:27:20 PM »

???  คือ.....คิดว่าสำคัญหมดทุกวันหรือปล่าว ?  เลยไม่ต้องจำ.....ใช่ม๊ะ ๆ    :whistling
" เราเปลี่ยนแปลงโลกมิได้ แต่... เราเปลี่ยนแปลงตัวเราเองได้ "

ออฟไลน์ deep

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 กันยายน, 2009, 03:31:37 PM »
ชาย..หญิง แตกต่างกัน ตั้งแต่โครโมโซม ฮอร์โมน สรีระร่างกาย ความรู้สึกนึกคิด  นี่คือธรรมชาติ...ชายไม่เหมือนหญิง  หญิงไม่เหมือนชาย  ถ้าเหมือนกันคงวุ่นวายแปลกๆ....

ออฟไลน์ MuhMuh

• *
  • รถแก่ๆ แอมป์เก่าๆ เราDIYสบายใจ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กันยายน, 2009, 03:44:03 PM »
ง่ะ... :black_eye

ผมรู้แต่ว่า....โดนถามแบบนี้เมื่อไหร่นะ
ตอบก็งอน
ไม่ตอบก็งอน  :secret ;D

เอิ๊ก...เครียด...จน... กินเหล้าดีกว่า แหะๆ  :drunk
ข้อมูลตัวตนครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=38750.0

ออฟไลน์ Lockon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 กันยายน, 2009, 04:03:06 PM »
ไม่เคยลืม   แค่บางครั้งมันจำไม่ได้

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
  • Superstar..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กันยายน, 2009, 05:06:30 PM »
วัน เวลา เป็นสิ่ง ที่คนกำหนดขึ้น ไม่ต่างจากเส้นรุ้ง เส้นแวง มีความหมายใดเล่ากับชีวิตจริงของคนเรา  ...ขอให้จำหน้า ลูก หน้าเมียตัวเองได้ จำทางเข้าบ้านได้ก็พอแล้ว

แต่เบอร์ หลอดนี่ดิ จำผิด จำพลาด ไม่ได้เลย มัวเปิด ดาต้าชีตอยู่ โดนปาดหน้า มันเจ็บใจ เข้าเนื้อ เข้ากระดูก < นี้สิชีวิตจริง  ;D ;D 2f 2f
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน, 2009, 05:27:56 PM โดย ลำน้ำ »
โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี

ออฟไลน์ post-girl

• ANTIQUE ART - UNIQUE MADE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 กันยายน, 2009, 07:07:10 PM »
อะ... :)
อยากจะถามมั่งคำถามนี้...แต่โดนแย่งไปถามซะก่อน  ;D  ;D  ;D
ใช่เลย อยากรู้จริงๆ ทำไมจำไม่ได้ จำได้แต่ วัน จันทร์ อังคาร พุธ...อาทิตย์

หนอย........... เราต้องบอก เออใช่..วันนี้ วันอาทิตย์    ((  ((  ((
แล้ว พรุ่งนี้  อย่าลืม ตื่นเช้าทำงานได้แล้ว   :yucky  :yucky  :yucky

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 กันยายน, 2009, 12:45:12 PM »

คุณ post เราได้สมาชิกสาวสวยเพิ่มอีกแย๊วนะ คุณ meine69 ไง อย่าลืมมาเป็นแนวร่วมกับพวกเรานะ ฮิอิ

แต่จริงนะ เราจำได้หมดแทบทุกอย่าง เจอกันเมื่อไหร่ ตอนใหน หนังเรื่องแรก หรืออีกหลายอย่าง

แต่ทีเจ้าประคุณ บางทีแค่วันเกิดเรายังดันทะลึ่ง จำไม่ได้อีก นี่ก้อแย่แล้วนะ เครียด ไปดูเค้า diy ดีกว่า เฮ้อ ! >:(

ออฟไลน์ ngo

• ผมไม่ใช่นัก diy แต่ที่ผ่านมาหมดไปเยอะ...ฮือ.ฮือ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 กันยายน, 2009, 02:07:52 PM »
 คุณ post เราได้สมาชิกสาวสวยเพิ่มอีกแย๊วนะ คุณ meine69 ไง อย่าลืมมาเป็นแนวร่วมกับพวกเรานะ ฮิอิ

ทำไมต้อง 69 ด้วย? (สงสัยจัง)   ;)  ;)  ;)

• *
  • รถแก่ๆ แอมป์เก่าๆ เราDIYสบายใจ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 กันยายน, 2009, 02:19:03 PM »
ทำไมต้อง 69 ด้วย? (สงสัยจัง)   ;)  ;)  ;)

ปีเกิดมั๊งครับ 1969.... เดาแบบนี้ผมจะโดนมั๊ยเนี่ย แหะๆ  :P :headphone
ข้อมูลตัวตนครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=38750.0

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 กันยายน, 2009, 02:42:57 PM »

ปีเกิดมั๊งครับ 1969.... เดาแบบนี้ผมจะโดนมั๊ยเนี่ย แหะๆ  :P :headphone

:nono :nono :nono

จริง ๆ แล้วมันก้อคือ สิ่งที่คุณก้อรู้ว่ามันคืออะไร       ^-^    ;)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 กันยายน, 2009, 01:05:38 PM »

คุณ ngo  กำลังคิดไรอยู่ ฮึ บอกเร็ง ด่วนๆๆๆ :victory

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 กันยายน, 2009, 01:22:23 PM »
คิดลึก...เราตอบให้เองก็ได้   ;D  ;D  ;D

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 กันยายน, 2009, 05:30:22 PM »

จำหนังที่หมิวแสดงได้มัย เรื่อง ตลก 69 ไงล่ะ ตอบแทนเพราะคุณ ngo ยังคิดไมออกกกกกก :help

ออฟไลน์ iTUBE

• Love Me Love My Tube....
    • ที่อยู่และบัญชีของผมเองครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 กันยายน, 2009, 05:36:16 PM »

ทำไม ผู้หญิงจึงจำวันสำคัญในชีวิตได้ดีเท่าที่ผู้ชายจำเบอร์อะไหล่ได้ว่าจะเปลื่ยนเบอร์อะไร

แล้วที ผู้ชาย กับไม่เคยจำวันสำคัญต่างๆสำหรับผู้หญิงได้เลย

ขอตอบอันนี้ก่อน สำหรับผม ผมว่าผมจำวันต่างๆได้ดีกว่าแฟนผมมาก แต่ไม่ชอบแสดงออก หรือให้ความสำคัญเกินกว่าปัจจุบัน....ผิดมั้ยเนี่ย :black_eye
จะเล็กสั้น ยาวใหญ่ ไม่สำคัญ ขอให้เป็นทรงโค๊ก เท่านั้นพอ

ที่อยู่ และบัญชีครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=19109.0

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 กันยายน, 2009, 05:39:38 PM »
69 น่าจะเป็นสัญลักษณ์ อะไรซักอย่าง  :-\ :nonono :think1 :think2 :dontno
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V

อ๋อรู้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน, 2009, 05:53:17 PM โดย iTUBE »
จะเล็กสั้น ยาวใหญ่ ไม่สำคัญ ขอให้เป็นทรงโค๊ก เท่านั้นพอ

http://www.htg2.net/index.php?topic=19109.0

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 09:16:54 AM »

ขอตอบอันนี้ก่อน สำหรับผม ผมว่าผมจำวันต่างๆได้ดีกว่าแฟนผมมาก แต่ไม่ชอบแสดงออก หรือให้ความสำคัญเกินกว่าปัจจุบัน....ผิดมั้ยเนี่ย :black_eye
อยากจะบอกว่า  :'( ผู้ชาย ควรแสดงออกค่ะ
ถึงมันเป็นอดีตก็เหอะ แต่เป็น ความรู้สึกดีๆ ที่ผุ้หญิงก็รู้สึกดีเหมือนกัน ก็เลย นึกถาม ขึ้นมา
รอๆๆๆ วันที่แฟน จะเป็นคน พูดก่อน
รอๆๆๆ การแสดงออก   :'(  :'(  :'(

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 09:22:09 AM »
69 น่าจะเป็นสัญลักษณ์ อะไรซักอย่าง  :-\ :nonono :think1 :think2 :dontno
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V

อ๋อรู้แล้ว

จินตนาการดี แต้.... ;D  ;D  ;D
รอเจ้าตัว มาเฉลยก่อน ว่าใช่ปะ 

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 11:16:43 AM »
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V

อ๋อรู้แล้ว

;D ;D   ต้องขอบคุณ  คุณ iTUBE มาก ๆ  ไอเดียสุดเจ๋ง   O0  ไปหามาจากไหนคะ 

69 เป็นสัญญลักษณ์ ของ หยิน-หยาง ค่ะ     แต่.... รู้นะคิดอะไรอยู่ 2f 2f

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 12:26:12 PM »
 แต่.... รู้นะคิดอะไรอยู่ 2f 2f

ในที่สุดก็ได้อ่านเฉลยแล้ว  :clap
แต่คุณ meine 69 ไม่รู้หรอกว่าผมคิดอะไรอยู่.... อิอิอิ
..
..
..
เพราะผมเจอเลขนี้ปุ๊บจะคิดถึงเหล้าขวดเขียว vat69 ขึ้นมาก่อนเรื่องอื่นเลย จริงๆ นะครับ O0
สมัยเรียนชอบเหล้าขวดเขียวมาก ทั้ง cutty sark, black&white, vat69, etc. ชอบรองๆ มาจากลุง jack danials lดโปรดของผมเลยล่ะครับ O0
แต่แฟน(เก่า)ผม(สมัยนั้น) เค้าว่าเค้าชอบ vat69 มากกว่า...... ผมรู้นะว่าเค้าชอบ Chivas ...แต่ที่จริงเค้าคิดอะไรอยู่ อิอิอิ  :secret ;D ;D
...ว่าแต่ไม่พูดถึงแฟนเก่าดีกว่า... ผู้หญิงใจร้าย ทิ้งคนหล่อๆ น่ารัก ใจดี รักเด็กๆ อย่างผมได้ลงคอ  :D
เพื่อนคนนึงไปเจอทีหลัง เห็นว่าเดี๋ยวนี้อ้วนกลมเป็นหมูเลย ฮ่าๆๆๆ ... กรรมตามทันมั๊ง อิอิอิ ;D 2f

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 12:56:46 PM »

แต่แฟน(เก่า)ผม(สมัยนั้น) เค้าว่าเค้าชอบ vat69 มากกว่า...... ผมรู้นะว่าเค้าชอบ Chivas ...แต่ที่จริงเค้าคิดอะไรอยู่ อิอิอิ  :secret ;D ;D

คุณ lonely คะ   เราเจอคุณผู้ชายที่ความจำดีแล้วค่ะ  c) c)  ขนาดเรื่องของแฟนเก่ายังจำได้  แล้วของคนปัจจุบันจะจำไม่ได้ให้มันรู้ไป     :showoff

แต่ขอเตือนไว้หน่อยนะคะ  เวลาอยู่กับคนปัจจุบัน อย่าเชียว :nono อย่าได้พูดถึงคนเก่า ไม่งั้น   :evil2 :evil2      สาว ๆ เค้าไม่ชอบให้คุณพูดถึงคนเก่าหรอกค่ะ  ไม่ได้หึงหรอกนะคะ  แต่ว่าไม่ชอบ   ^-^ ^-^

ว่าแต่ ขวดเขียวก้อชอบเหมือนกันนะคะ  แต่เป็น  d_d

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 01:50:36 PM »
ผมว่าถามเพื่อนๆสมาชิก ให้ร่วมโหวตว่าจะเรียก คุณ meine 69 ว่าอะไรดี
1.meine ying-yang
2.meine Top Charoen
 ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 02:11:41 PM »
ผมว่าถามเพื่อนๆสมาชิก ให้ร่วมโหวตว่าจะเรียก คุณ meine 69 ว่าอะไรดี
 ;D ;D ;D

อ้าว !!!  งานเข้าซะงั้น  :black_eye

พี่ deep เรียกนู๋ว่า น้องไม่แน่ 69 ค่ะ     

ไหน ๆ ก้อ ไหน ๆ แล้ว  รบกวนถาม พี่ MuhMuh เลยละกัน ในฐานะนักเรียนเก่าเยอรมัน ว่า meine ออกเสียงว่าไงคะ

แต่ถ้าเป็น ไม่แน่ ท๊อป เจริญ ละก้อ   กรีสสสสสสสส !!!   

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 02:53:51 PM »

สงสัย งวดนี้แน่ๆเลยนะ คุณ 69
 เอ..แล้วหยินหยางนี่ เกี่ยวกับเราๆท่านๆมากมั๊ย

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 03:11:15 PM »

สงสัย งวดนี้แน่ๆเลยนะ คุณ 69
 เอ..แล้วหยินหยางนี่ เกี่ยวกับเราๆท่านๆมากมั๊ย

16 ส.ค. 52   ออก 96     ดูซิ 16 ก.ย. 52  จะออก 69 มั๊ย    ลงทุนไปเยอะซะด้วย  ;D

หยินหยางเป็นคู่ตรงข้ามที่สอดคล้องกัน ไม่จำกัดว่าจะเป็นพลังหรือเป็นธาตุ

ทุกสิ่งในโลกล้วนมีคู่ตรงข้าม เช่น ขาวกับดำ ร้อนกับเย็น มืดกับสว่าง ดีกับชั่ว แข็งกับอ่อน ชายกับหญิง เป็นต้น เมื่อทั้ง 2 ส่วนรวมเข้าด้วยกันในสัดส่วนที่เท่ากัน ความสมดุลย์ก็จะเกิดขึ้น
   :secret

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 04:03:28 PM »
ถ้าพิจารณาดีๆแล้ว สัญลักษณ์ หยินหยาง ที่เปรียบเหมือนคู่ตรงข้าม มันเหมือนกับ วงล้อวัฏสงสาร เวียนว่ายอยู่อย่างนี้เรื่อยไป เราถึงมีพระ ที่ไม่มีคู่ตรงข้าม(ถ้ามีก็เป็นข่าวอยู่เรื่อย) หมายถึงการหลุดพ้นจากวัฏสงสาร  :bye1

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 04:43:57 PM »
...รบกวนถาม พี่ MuhMuh เลยละกัน ในฐานะนักเรียนเก่าเยอรมัน ว่า meine ออกเสียงว่าไงคะ...

ถ้าถามผมจะเป็นสำเนียงอีสานในฟิล์มนะครับ อิอิ  ;D
อ้างอิงจากตำรา linguistic  :D..... จะออกเสียง "มาย-เหนอะ" ครับ โดยที่ -มาย- จะยาวและหนักกว่า -เหนอะ- ครับ.... แหะๆ

ว่าแต่คุณ meine 69 สืบข้อมูลผมมาจากกระทู้ไหนอ่ะครับ.... น่ากลัวจัง แหะๆ  :D :cold ผมนึกว่าผมเคยบอกพี่อังกะลุงคนเดียวซะอีกง่ะ... :headphone  :secret

ออฟไลน์ gai

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 05:03:02 PM »
...รบกวนถาม พี่ MuhMuh เลยละกัน ในฐานะนักเรียนเก่าเยอรมัน ว่า meine ออกเสียงว่าไงคะ...

ถ้าถามผมจะเป็นสำเนียงอีสานในฟิล์มนะครับ อิอิ  ;D
อ้างอิงจากตำรา linguistic  :D..... จะออกเสียง "มาย-เหนอะ" ครับ โดยที่ -มาย- จะยาวและหนักกว่า -เหนอะ- ครับ.... แหะๆ

ว่าแต่คุณ meine 69 สืบข้อมูลผมมาจากกระทู้ไหนอ่ะครับ.... น่ากลัวจัง แหะๆ  :D :cold ผมนึกว่าผมเคยบอกพี่อังกะลุงคนเดียวซะอีกง่ะ... :headphone  :secret
อ่านเต็มๆ เลยสิครับ  มายเหนอะ นอย อุน เซ็กซิก  ;D  ;D  ;D

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 17 กันยายน, 2009, 09:20:20 AM »
อ่านเต็มๆ เลยสิครับ  มายเหนอะ นอย อุน เซ็กซิก  ;D  ;D  ;D

อ่านตามแล้วจั๊กกระจี้ครับ อิอิ  ;D ;D

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 17 กันยายน, 2009, 09:37:12 AM »

แหะ ๆ ๆ  พี่นุ นั่นแหละ ที่บอกค่ะ   :winkiss

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 17 กันยายน, 2009, 10:48:28 AM »
เรียกว่าคุณ ท็อป เจริญ ดีกว่า อ่านยังไง ชื่อก็เรียกไม่ถูก
เรียก 69 ก็ดูแปลกๆ จะเขียน/ทักก็ลืมไปแล้วจะสะกดยังไง
(ก็เพราะมันเป็น 69 เนี่ยล่ะ สงสัยมานานแล้วเหมือนกันค่ะ) เนี่ย ใครเปิดคำถามนี้
ถูกจายยยยยยยยย   :clap

หม่าย เนอะ  ก็ เหมือนฟังเพลงจีนอยู่
มิน 69 ก็ไม่น่าจะใช่
สรุปๆๆๆๆ

คุณ ท็อป เจริญ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 17 กันยายน, 2009, 11:09:52 AM »
 ;D ;D ;D

เรียกว่าคุณ ท็อป เจริญ ดีกว่า อ่านยังไง ชื่อก็เรียกไม่ถูก
เรียก 69 ก็ดูแปลกๆ จะเขียน/ทักก็ลืมไปแล้วจะสะกดยังไง
(ก็เพราะมันเป็น 69 เนี่ยล่ะ สงสัยมานานแล้วเหมือนกันค่ะ) เนี่ย ใครเปิดคำถามนี้
ถูกจายยยยยยยยย   :clap

หม่าย เนอะ  ก็ เหมือนฟังเพลงจีนอยู่
มิน 69 ก็ไม่น่าจะใช่
สรุปๆๆๆๆ

กรี๊สสสสส    ! ! ! ! !

มีใครเสนอชื่ออื่นอีกมั๊ยคะ   :pray :pray :pray :pray

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 17 กันยายน, 2009, 11:49:39 AM »
เรียน คุณ ท็อบ เจริญ .....

ในฐานะ ที่ข้าพเจ้าอ่านกระทู้มานาน เล็งเห็นแล้ว
ชื่อ คุณ..อ่านยาก พิมพ์ยาก พิมพ์ภาษาไทยก้ยากอีก
เพราะฉะนั้น

...คุณคือ........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน, 2009, 11:51:35 AM โดย post-girl »

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 17 กันยายน, 2009, 12:41:01 PM »
ขออนุญาตค้านพี่ post-girl (ต้องเรียกพี่ เพราะผมยังเป็น pre-boy อยู่ครับ ;D)
เพราะชื่อ "ท็อปเจริญ"  ฟังดูเป็นผู้ชายไปนิด
ขอเสนอใหม่ว่า อาจพิจารณาใช้ "ท็อปเจริญศรี" หรือ "ท็อปเจริญนุช" เป็นอีกทางเลือกด้วยครับ อิอิอิ  :D :D ;D 2f

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 17 กันยายน, 2009, 12:55:38 PM »
ขออนุญาตค้านพี่ post-girl (ต้องเรียกพี่ เพราะผมยังเป็น pre-boy อยู่ครับ ;D)
เพราะชื่อ "ท็อปเจริญ"  ฟังดูเป็นผู้ชายไปนิด
ขอเสนอใหม่ว่า อาจพิจารณาใช้ "ท็อปเจริญศรี" หรือ "ท็อปเจริญนุช" เป็นอีกทางเลือกด้วยครับ อิอิอิ  :D :D ;D 2f

:'( :'( :'( :cry2

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 17 กันยายน, 2009, 01:22:08 PM »

ท็อปเจริญศรี+++ ฟังดูแล้ว มาจากเพลง.....ลาวเจริญศรึ  (ซึ่งเจ้าตัว ไม่รู้ชอบ ฟังเพลงไทยเดิมหรือเปล่าค่ะ) ...ถามชอบ ก็ใช่เลย
ท็อปเจริญนุช+++ฟังดูแล้ว คล้ายๆ  อ่อนนุช.....(อยู่แถวนั้นอะเปล่า) ....ถ้าใช่  ก็ใช่เลย

หรือ จะเป็น ท็อปเจริญรัตน์....หรือ ท็อปเจริญปุระ

คุณคือ

คุณ ท็อปเจริญปุระ

ออฟไลน์ santi

• *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2009, 10:33:18 AM »
สาวๆคิดมากกันไปได้ครับ
ที่จริงคือผู้ชายนั้นมีเรื่องต้องคิดต้องจำมากมายครับ เรื่องการเมือง เรื่องเศรษฐกิจ เรื่องสังคม ภาวะโลกร้อน
เรื่องงาน เรื่องหาเลี้ยงครอบครัว เรื่องลูกน้อง เรื่องญาติพี่น้อง เรื่องเพื่อน ...

เรื่องแฟนเป็นเพียงหนึ่งในร้อยเรื่องเท่านั้นและเป็นเรื่องใกล้ตัวเกินไป ยังไม่ถึงเวลาคิด(ถ้าไม่โดนกระตุ้น)

ตอบงี้ไม่รู้จะโดนหรือเปล่า :-X

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2009, 07:48:33 AM »
ว้า...สาวคนนี้น่ะ ก็มีเรื่องสารพัดที่ต้องรับผิดชอบเหมือนกัน
งาน ,ลูก, รายได้, ค่าใช้จ่าย, เศรษฐกิจตอนนี้ ทำให้ปีหน้าจะเป็นไง, การเมือง มีผลกับงานเรายังไง,
ใครทะเลาะกับใคร งานเราจะพลอยยุ่งยังไง, สังคมต้องระวังตัวยังไง  ฯลฯ  จนกว่าจะได้นอน
แต่ทำไมยังจำได้ วันไหนเป็นวันไหน
แฟนน่ะ พอแต่งได้ ปีเีดียว.........ลืมแม้กระทั่งวันแต่งงาน   :cry2 อันนี้น่ะ น้อยใจที่สุดเลย
วันเกิดเรา เมื่อก่อน แต่ง จำได้ กระทั้งส่ง sms มาคนแรก(ให้ได้) หลังเที่ยงคืน
แต่พออยู่ด้วยกันแล้ว จำอะไรวันที่เคยจำ(ได้ดี) ไม่ได้เลยอะ
ของที่ให้ไป ก็ไปเก็บไว้ไหนไม่รู้ไม่เห็นมาหลายปีแล้ว   :cry2 

...ผู้ชายคนไหน หลงเข้ามาอ่านแล้วเนี่ย  จะได้รู้บ้าง....

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2009, 10:03:10 AM »

ถูก  :clap O0  ถูกใจมาก ๆ ค่ะ คุณ post-girl   c) c)

ใช่ว่าเราจะมีเรื่องต้องคิด ต้องจำ  น้อยกว่าซะเมื่อไหร่  เรื่องการเมือง เรื่องเศรษฐกิจ เรื่องสังคม ภาวะโลกร้อน 

เรื่องงาน เรื่องหาเลี้ยงครอบครัว เรื่องลูกน้อง เรื่องญาติพี่น้อง เรื่องเพื่อน ...  :nonono

เรื่องพวกนี้เราก้อคิดเหมือนกัน  แต่เราเลื่อกที่จะใส่ใจ และ จดใจ เรื่องที่เกี่ยวกับคุณ มากกว่า
รู้มั๊ยคะว่าเพราะอะไร เพราะว่าเรารักคุณ และ แคร์คุณ มากกว่าเรื่องพวกนั้นไงคะ   :iou

ตื่นเต้น ดีใจ มั๊ยล่ะคะ ที่วันเกิดคุณ ตื่นเช้ามา เจอกล่องของขวัญ ข้างใน มี 2A3 RCA 2 หลอด  ค่ะ คุณดีใจ  แต่ไม่ใช่ที่เราจำวันเกิดคุณได้หรอกนะ ... ดีใจที่ได้หลอด    K]  K]

แต่.. ไม่ต้องทำให้เราถึงขนาดนั้นหรอกค่ะ  แค่ตื่นเช้ามา หอมแก้ม แล้ว บอกว่า สุขสันต์วันเกิดจ๊ะที่รัก  แค่นี้ ดีใจตายแระ  :huglove

ถึงจะจำวันสำคัญได้ไม่ดีเท่าเรา  แต่  เรา ก้อ... รักนะ  :secret
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม, 2009, 10:22:05 AM โดย meine 69 »

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2009, 10:25:49 AM »

เราก้อเป็นอีกคนที่ไม่ค่อยเห็นความสำคัญหรอก แต่แอบอยากรู้ว่าเค้าจะคิดถึงหรือเปล่าไง และแล้ว วันเกิดที่ผ่านมาเค้า..ก้อ..จำไม่ได้ :yucky

เราก้อไม่น้อยใจอะไรน๊า...เพียงแต่คิดว่า ผู้ชายก้องี้แหละ เวลายังไม่แต่ง จำได้หม๊ด...

เออ..ลืมไป คุณ 69 เรียกอยากจริงๆแหละ เราถนัดเรียก 69 คงไม่ว่ากันน๊า.... :victory

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2009, 03:03:48 PM »
อ่านกระทู้นี้แล้วยิ้มๆ ครับ... ;D
แต่ผู้ชายส่วนใหญ่ก็เป็นแบบนี้แระ ฉะนั้นไม่ต้องน้อยใจครับ เสมอภาค คุณได้สามีเป็นคนส่วนใหญ่ของเผ่าพันธุ์  2f