ผู้เขียน หัวข้อ: breaker ขุนจิต AV paradise  (อ่าน 3364 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sak2510

breaker ขุนจิต AV paradise
« เมื่อ: 12 กันยายน, 2009, 10:32:38 AM »
เห็นมีขายที่ร้านคุณขุนจิต ที่เป็นแบบ audio cryo นี่ราคาเท่าไหร่ครับ อยากทราบแนวเสียง ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ มียังครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ กำลังจะหาใหม่สักตัวน่ะครับ ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอายี่ห้อไรดี

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: breaker ขุนจิต AV paradise
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กันยายน, 2009, 02:31:54 PM »
ที่ร้านท่านขุนคงเป็นยี่ห้อ PowerHouse ราคาแพงได้ใจมาก  ถามราคาแล้วอาจหายอยากได้ง่าย ๆ  ผมกัดฟันซื้อมาใช้ตัวหนึ่งก็ดีครับ  ถ้าราคาย่อมเยาหน่อยก็ของ HiFi Tuning ครับ

ออฟไลน์ chung_usa

Re: breaker ขุนจิต AV paradise
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 กันยายน, 2009, 11:30:53 PM »
ของ HiFi Tuning มีแต่ลูกย่อยใช่ไหมครับ  แต่ถ้า PowerHouse มีทั้งย่อยและเมน
ตอนนี้กำลังหาตัวเมนอยู่ สู้ราคา PowerHose ไม่ไหว  ???

ที่ร้านท่านขุนคงเป็นยี่ห้อ PowerHouse ราคาแพงได้ใจมาก  ถามราคาแล้วอาจหายอยากได้ง่าย ๆ  ผมกัดฟันซื้อมาใช้ตัวหนึ่งก็ดีครับ  ถ้าราคาย่อมเยาหน่อยก็ของ HiFi Tuning ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กันยายน, 2009, 01:26:14 AM »

ว่าแต่ว่า ราคาตัวเท่าไหร่อ่ะครับ อยากทราบราคา ถ้าแพงมาก ก็คงจะซื้อ แต่ขอทำใจนานๆ หน่อย แต่ถ้าแพงน้อย ก็อาจจะไปสอยเลยอะครับ ขอบคุณพี่หมอ กับพี่ chung ด้วยครับ ที่แนะนำ ส่วน hifi tunning ก็มีแล้วตัวหนึ่งครับ แต่มันเป็นฟิวส์อะครับ อยากลองแบบ Breaker magnetic ดูบ้างครับ

ออฟไลน์ EXOTIC-AV

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กันยายน, 2009, 06:45:22 AM »
ถ้าจำไม่ผิด แสนนึงมั้ง
Past was Thai Ruk Thai
but now still be just change the name to call
waiting for come back

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 กันยายน, 2009, 07:15:56 AM »
ตัวเมน 
 มีระบบป้องกัน  เหมือน เซพตีคัทด้วยครับ  ขนาด 40 a  ราคา ขาย ลูกละ 12,000 บาทครับ
ส่วนลูกย่อย ลูกละ 5500-7500  แล้วแต่ A ครับ

ส่วน อีกโปรดัก  จะเป็น แบบลูกกระบอกฟิวส์ จริงน่าจะเรียกว่า คัทเอาท์ มากกว่าครับ   ถ้าลุกเซอรฺกิต ถ้าไปเกินจัตัดครับ  แต่ถ้าเป็นการเปลี่ยนฟิวส์ จะเรียกว่า คัทเอาท์ นะถ้าจำไม่ผิดครับ  แล้วแต่ :yahoo   

ราคาตามคุณภาพครับ  แล้วแต่ชอบครับ

ส่วนตัวใหญ่ ที่เป็น ตู้ เป็นของISCOCLEAN   ราคา 1 แสน ตามนั้น  6 ลูกเซอรกิต
ขอคุณครับ

ข้อความโดย: EXOTIC-AV 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ถ้าจำไม่ผิด แสนนึงมั้ง

:yahoo :yahoo
พิจิต 089-771-8895

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 กันยายน, 2009, 04:22:37 PM »
ลูกย่อยที่ว่า 5500-7500 นี่ใช่ตัวที่โชว์อยู่ในตู้หน้าร้านรึเปล่าครับ ท่านขุนจิต รู้สึกว่าจะ cryo ด้วย เป็นแบบลูกย่อยซีเมนต์อะครับ ที่เห็น  แล้วอยากทราบว่าแนวเสียงมันจะดีขึ้นยังไงครับ  แล้วไอ่แบบ คัทเอาท์นี่ คือถ้าไฟเกิน ฟิวส์ขาด ต้องหาซื้อใหม่ใช่มั้ยครับ ขอขอบคุณ ท่านขุนจิด และเพื่อนๆ ท่านอื่นๆ ล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ