ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพและเสียงอย่างใหนเล่นยากกว่ากัน  (อ่าน 3668 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลีโอ

ภาพและเสียงอย่างใหนเล่นยากกว่ากัน
« เมื่อ: 14 กันยายน, 2009, 09:53:16 PM »
อยากทราบว่าการจัดชุดเล่นภาพ(จอ cinemascope นะครับ) กับการจัดชุดเครื่องเสียงให้ดีนั้น ระหว่างภาพกับเสียงอย่างใหนยากกว่ากัน

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • Total likes: 0
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
Re: ภาพและเสียงอย่างใหนเล่นยากกว่ากัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กันยายน, 2009, 10:17:52 AM »
อยากทราบว่าการจัดชุดเล่นภาพ(จอ cinemascope นะครับ) กับการจัดชุดเครื่องเสียงให้ดีนั้น ระหว่างภาพกับเสียงอย่างใหนยากกว่ากัน
พอๆกันเลยครับ แต่ cinemascope คนที่รู้จริงๆ ยังไม่เยอะครับ จำกัดอยู่ในวงแคบครับ