ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นบูเล ที่เสียงเป็น ture hd5.1 หรือ 7.1 ทำไมไม่ค่อยมีซับไทยครับ  (อ่าน 2211 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลีโอ

แผ่นบูเล ที่เสียงเป็น ture hd5.1 หรือ 7.1 ทำไมไม่ค่อยมีซับไทยครับ

ออฟไลน์ EXOTIC-AV

ถ้าแผ่นนอก คงไม่ค่อยมีภาษาไทยเท่าไหร่น่ะครับ น้อยมากเพราะมันใช่กลุ่มเป้าหมายหลักของผู้ผลิต นอกจากคุณซื้อแผ่นค่ายในนี้ส่วนใหญ่มีน่ะครับ แต่ผมว่าซับอังกฤษก็พอแล้วเผื่อฟังแล้วไม่เคลียร์ ค่อยอ่านซับเอา
Past was Thai Ruk Thai
but now still be just change the name to call
waiting for come back

ออฟไลน์ prasan946

ง่ายๆครับ ลองเดินไปถาม คนไทย 100 คน จะรุ้จักว่า Bluray คืออะไร สักกี่คน ครับ
แต่ ลองเดินไปถามอีกอย่าง สิ cd , vcd คืออะไร 100 คน รู้จัก หมด
แล้ว ก็ เดินไป ถามว่า DVD คืออะไร 100 คน รู้จัก เกือบหมด แต่ อาจ รู้จักไม่ครบ 100 คน
เพราะ คนต่างจังหวัด อีกหลายคน ยังรุ้จักแค่ CD VCD ครับ

เพราะฉะนั้น คำถามว่า bluray ทำไมมี พูดไทย subไทย น้อยมาก เพราะ ว่า มันยังขายคนไทย แทบไม่ได้เลยไงครับ แถม แผ่น นึง ราคา แพงมาก เทียบกับ vcd ราคา ห่างกันเกิน 10 เท่าเลยนะ บางเรื่องอะ เขาจึง ยังไม่คิด จริงจัง กับการขาย bluray ในเมืองไทยไงครับ VCD DVD ยังขายที่ไทยได้ตลอด ครับ ราคาถูกกว่าเยอะ

AVR : PIONEER LX-83
BLURAY PLAYER : OPPO 83-SE , PS3
SPEAKER : PARADIGM : STUDIO 60 V.5 , STUDIO 20 V.5 , STUDIO CC-590 V.5 , ATOM MONITOR V.6
SUBWOOFER : ULTRACUBE 10 V.2
HDMI : A/Q COFFEE ,  VODKA
SPEAKER CABLE : A/Q ROCKET 88 , TYPE 2
AC : NRG10 , NRG5 + FURUTECH 25G   ,  NRG4 + FURUTECH 1