ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำชุดลำโพงสำหรับดูหนังฟังเพลงงบไม่เกิน 3 ล้านบาทให้ด้วยครับผม  (อ่าน 5212 ครั้ง)

ออฟไลน์ * ( FBDS) *

รบกวนเพื่อนแนะนำชุดลำโพงให้ด้วยครับ
มีของรุ่นไหนและยี่ห้อของอะไรน่าสนใจบ้างครับแนะนำกันเข้ามาได้ครับผม
เน้นดูหนัง60% ฟังเพลง 40% ครับ :help

ออฟไลน์ Pete

ไม่รู้จะแนะนำยังไงดี เชื่อว่าจะมีท่านเทพๆเข้ามาตอบอีกหลายท่าน  ช่วงนี้กระทู้แนว เครื่องเสียงโปรเจคเตอร์ชุดละ ล้าน กำลังมาแรงจริงๆ...
ขอผ่านเข้ามาให้กำลังใจละกันครับ อิอิ..

ออฟไลน์ EXOTIC-AV

รบกวนเพื่อนแนะนำชุดลำโพงให้ด้วยครับ
มีของรุ่นไหนและยี่ห้อของอะไรน่าสนใจบ้างครับแนะนำกันเข้ามาได้ครับผม
เน้นดูหนัง60% ฟังเพลง 40% ครับ :help

ไปหาตามร้านชั้นนำในประเทศไทยดีกว่านะครับถ้าคุณจะซื้อ มี deco paradise iav เป็นต้น
Past was Thai Ruk Thai
but now still be just change the name to call
waiting for come back

ออฟไลน์ ขุนดง

ว้าว!..... :o

ห้องที่เตรียมไว้ใส่ชุดนี้จะขนาดใหนหนอ? เอาจ๊าบๆ แบบนี้เลยนะ!

ออฟไลน์ ice_berger77

อย่างคุณEXOTIC-AV ว่าแหละครับ ด้วยงบประมาณ ขนาดนี้ ผมว่ามองหาร้านที่ถูกใจแล้วให้เขาบริการเลยจะดีกว่าครับ
ถ้าพี่มาซ์อเล่นเองเป็นชิ้นๆไปผมว่าสงสัยได้เดินเข้าสู๋เขาวงกตแน่ๆเลยครับ เนื่องจากแต่ละคนมีแนวการฟังและความชอบที่ไม่เหมือนกัน
แนะนำกันคนละแบบ เจ้าของกระทู้จะตัดสินใจไม่ถูก เอาเป็นว่างบระดับนี้เดินเข้าร้านใหญ่ๆได้ทุกร้าน ไปฟังลำโพงและแอมป์ในค่ายเค้า
ให้ครบแล้วมาตัดสินใจว่าชอบแบบค่ายไหนจะดีกว่าครับ ไม่งั้นงบ 3 ล้านอาจจะจบที่ 5 ล้านได้ง่ายๆนะครับ และด้วยซิสเท็มขนาดนี้
ผมว่าให้มืออาชีพจัดการทีเดียวดีกว่า ถ้าพี่ชอบสนุกอยากเล่นโน่นเล่นนี่มันจะไม่จบได้ง่ายๆนะครับ

ขอให้ได้ซิสเท็มที่หวังไว้เร็วๆนะครับ จะได้มาแบ่งปันประสบการณ์กันครับ

d_d d_d d_d d_d d_d d_d

ถ้าให้แนะนำก็ 9.4 ch ครับ front sp quintessence shadow 1.4 ล้าน center montana spc2 1.4แสน surround 3 pair 3แสน sub JL 4 ตัว 4 แสน ทั้งหมดไม่ถึง 2 ล้าน5 แต่ไม่รวมเครื่องเล่น หรือ amp นะครับเพราะampขับคู่หน้าต้องมี 8 แสน- ล้าน amp for center 5แสน amp for surr 2 แสน แบบmultich แต่ถ้าแยกก็ ล้าน ห้า ถ้าสนใจระบบนี้ ติดต่อ iav ได้ถ้าคุณสนใจถ้าจะซื้อจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน, 2009, 03:09:15 PM โดย EXOTIC-AV »
but now still be just change the name to call

ถ้าค่าย paradise ก็ usher be 20 3คู่ center หนึ่งตัว sub อีก4คัว รวมราคาน่าจะประมาณ ล้าน ห้า
ส่วน deco ก็ aerial ตัว top ทั้งชุด ประมาณ ล้านกว่าบาทเหมือนกัน ถึง สองล้าน
ทั้งหมด เครื่องเล่น กับ amp ไม่นับนะครับ

ออฟไลน์ POPKRAB

เห็นด้วยกับพี่ๆ ด้านบนครับ  ลองไปฟังเองที่ร้านดีกว่าเพราะลำโพงแต่ละตัวมันก็ต่างบุคลิกกันไป
เดี๋วยแนะนำกันเยอะไปมันจะออกทะเลกันไปใหญ่ครับ เพราะแต่ละคนก็มีแนวเสียงที่ตัวเองชอบ
ไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
ไม่กล้าแนะนำ  แต่ คณ exotic av  แนะนำ ก็ถูกต้องแล้วอ่ะคับ      เข้ามาแจม ว่า พักนี้ เวปเรา    คนมีเงิน เยอะ จิง ๆ    เห็นมีประเภทแอบอ่าน ไม่เคยโพสนี่  เขาว่า ระดับบิ๊ก ๆ เยอะ น่ะ เวปเรา  แต่แปลกน่ะ   ไอ้ บริ สัตว์  สา   บาน    เครื่อง เสีย  นี่  มันมองข้ามเวปเราไปได้อย่างไร     กลุ่มเป้าหมายลูกค้าเขาอยู่ในเวปเราทั้งนั้น เลย   ว่าแต่ว่าเจ้าของกระทู้ เรียนเชิญ มาสังสรรค์มานั้งคุยกัน ที่นี่มีเพื่อนคุยเรื่องเครื่องเสียงชุดใหญ่ ๆ เยอะเลยคับ   และที่สำคัญทุกท่านใจดีนิสัยดีคุยสนุกคับผม

ออฟไลน์ Santa

• Super Star.
  • **
  • Total likes: 0
  • I'm a Baby Bull
งบขนาดนี้ต้องได้ของสุดๆเลยครับ ไม่ต้องประนีปะนอม

จะได้ศักยภาพที่ดีที่สุดของ system

เพราะบางคนมีงบ แต่จะซื้อคู่หน้าดีๆ แต่ให้ความสำคัญกับชิ้นอื่นน้อยลงไป

เดี๋ยวจะต้องเสียเงิน upgrade ภายหลังอีกครับ just my 2 cents :)

แต่งบ 3 ล้านนี่เหลือๆเลยครับ ได้ของดีแน่นอนไม่ว่าจะเลือกแบรนด์ใด

แต่ matching ของระบบน่าจะสำคัญกว่า

แต่ถามนิดครับว่างบนี้เฉพาะลำโพงหรือรวม source, pre, power ด้วยครับ

เพราะถ้าลำโพงอย่างเดียว 3 ล้าน ต้องถามว่าใช้ชิ้นอื่นใน system ที่มีอะไรอยู่ครับ โดยเฉพาะ power amp

อย่างที่บอกครับว่า matcing ค่อนข้างสำคัญ

เช่น power amp เสียงแนวนี้อาจจะไม่เหมาะกับลำโพงเสียงแนวนั้น

หรือ amp นั้นจะขับลำโพงที่เลือกได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ ไม่คุ้มเงิน

แต่การลองไปฟังจริงน่าจะดีกว่าให้แนะนำครับ ความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ดีที่สุดของคนหนึ่ง ไม่ได้หมายความว่าจะต้องดีที่สุดของอีกคนหนึ่ง้ เสมอไป

แต่ถ้าจะให้ไปลองฟัง เอาเท่าที่ลุงเคย และร๔้นะครับ

คือลำโพง Aerial กับ amp monoblock Boulder เสียงเข้ากันได้ดีสุดๆเหมือนกัน

แต่จริงมีแบรนด์อื่นๆที่ดีมากๆอีกมากครับ ตามที่ด้านบนแนะนำก็ดีครับ

แต่ลุงไม่เคยฟังจริงจัง เลยไม่อยากพูดในสิ่งที่ตัวเองไม่รู้ จะกลายเป็นหมอเดาไป

อย่างที่บอกและยืนยันเหมืนเดิมครับว่าลองเองดีที่สุด

คำแนะนำเป็นแค่ guide แต่ไม่ต้องเชื่อทั้งหมดครับ

happy hunting ครับ :)
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

อย่างคุณEXOTIC-AV ว่าแหละครับ ด้วยงบประมาณ ขนาดนี้ ผมว่ามองหาร้านที่ถูกใจแล้วให้เขาบริการเลยจะดีกว่าครับ
ถ้าพี่มาซ์อเล่นเองเป็นชิ้นๆไปผมว่าสงสัยได้เดินเข้าสู๋เขาวงกตแน่ๆเลยครับ เนื่องจากแต่ละคนมีแนวการฟังและความชอบที่ไม่เหมือนกัน
แนะนำกันคนละแบบ เจ้าของกระทู้จะตัดสินใจไม่ถูก เอาเป็นว่างบระดับนี้เดินเข้าร้านใหญ่ๆได้ทุกร้าน ไปฟังลำโพงและแอมป์ในค่ายเค้า
ให้ครบแล้วมาตัดสินใจว่าชอบแบบค่ายไหนจะดีกว่าครับ ไม่งั้นงบ 3 ล้านอาจจะจบที่ 5 ล้านได้ง่ายๆนะครับ และด้วยซิสเท็มขนาดนี้
ผมว่าให้มืออาชีพจัดการทีเดียวดีกว่า ถ้าพี่ชอบสนุกอยากเล่นโน่นเล่นนี่มันจะไม่จบได้ง่ายๆนะครับ

ขอให้ได้ซิสเท็มที่หวังไว้เร็วๆนะครับ จะได้มาแบ่งปันประสบการณ์กันครับ

d_d d_d d_d d_d d_d d_d

ต่อไปอาจมีระบบภาพอย่างเดียว 3 ล้าน สายสัญญาณ อย่างเดียว 3ล้าน หรือ เครื่องกรองไฟอย่างเดียว สามล้าน ฮึๆ แต่ งงคุณบอกว่าไม่อยากเล่นแพงเลยกะเล่น pana ae4000 ส่วนlens คงไม่ไหวผมว่าเอางบตรงนี้มาจ่ายค่าlens เหลือๆเลยครับ isco อย่างมากไม่เกิน สามแสนแน่ๆ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ไม่กล้าแนะนำ  แต่ คณ exotic av  แนะนำ ก็ถูกต้องแล้วอ่ะคับ      เข้ามาแจม ว่า พักนี้ เวปเรา    คนมีเงิน เยอะ จิง ๆ    เห็นมีประเภทแอบอ่าน ไม่เคยโพสนี่  เขาว่า ระดับบิ๊ก ๆ เยอะ น่ะ เวปเรา  แต่แปลกน่ะ   ไอ้ บริ สัตว์  สา   บาน    เครื่อง เสีย  นี่  มันมองข้ามเวปเราไปได้อย่างไร     กลุ่มเป้าหมายลูกค้าเขาอยู่ในเวปเราทั้งนั้น เลย   ว่าแต่ว่าเจ้าของกระทู้ เรียนเชิญ มาสังสรรค์มานั้งคุยกัน ที่นี่มีเพื่อนคุยเรื่องเครื่องเสียงชุดใหญ่ ๆ เยอะเลยคับ   และที่สำคัญทุกท่านใจดีนิสัยดีคุยสนุกคับผม

เห็นด้วยกับพี่อูฐ ครับ  c) c) ชาว htg2.net มีน้ำใจครับ เรามีความดีให้กันและร่วมแบ่งปันความรู้ซึ่งกันและกัน เราไม่ได้ สระ...โอ...ไก่ มาพบ งู เหมือน  (( (( ไอ้ บริ สัตว์  สา   บาน    เครื่อง เสีย  >:( >:( เขาจึงมองไม่เห็นเรา หรือพูดให้ถูกคือ ไม่กล้าสู้หน้าพวกรา

แม่จ้าวว...ว้าวว ....มีเพื่อนๆสมาชิกเข้ามาแนะนำกันเพียบเลย รู้สึกดีใจและอบอุ่นมากๆครับ

จากคำแนะนำของเพื่อนๆโดยรวมแล้ว ผมคิดว่าคงต้องหาเวลาไปทดสอบฟังด้วยตัวเองจริงๆ น่าจะดีสุดครับ

เรื่องเสียงนี่คงต้องยอมรับว่า ต่างคนต่างชอบไม่เหมือนกัน หูใครหูมันจริงๆครับ อิๆ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำำครับผม :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน, 2009, 08:50:48 PM โดย * ( FBDS) * »

ออฟไลน์ ko2521

ผมชอบ usher dancer ถ้าผมมีงบพอคงเอาตัวนี้แหละ มีความสุขทางสายตาไปด้วย

ออฟไลน์ Jack Bristow

ไม่กล้าแนะนำเหมือนกันครับ เพราะว่าแพงกว่าราคาบ้านผมอีก :whistling

แม่จ้าวว...ว้าวว ....มีเพื่อนๆสมาชิกเข้ามาแนะนำกันเพียบเลย รู้สึกอบอุ่นมากๆครับ

จากคำแนะนำของเพื่อนๆโดยรวมแล้ว ผมคิดว่าคงต้องหาเวลาไปทดสอบฟังด้วยตัวเองจริงๆ น่าจะดีสุดครับ

เรื่องเสียงนี่คงต้องยอมรับว่า ต่างคนต่างชอบไม่เหมือนกัน หูใครหูมันจริงๆครับ อิๆ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำำครับผม :)
แต่ชุดสามล้านในโชว์รูมตามร้านคงไม่มีนะครับ คงต้องจัดชุดให้คุณพิเศษเลย เพราะอย่าง deco หรือ iav ก็จะแยก ชุดดูหนัง หรือฟังเพลงไปเลย

ต่อไปอาจมีระบบภาพอย่างเดียว 3 ล้าน สายสัญญาณ อย่างเดียว 3ล้าน หรือ เครื่องกรองไฟอย่างเดียว สามล้าน ฮึๆ แต่ งงคุณบอกว่าไม่อยากเล่นแพงเลยกะเล่น pana ae4000 ส่วนlens คงไม่ไหวผมว่าเอางบตรงนี้มาจ่ายค่าlens เหลือๆเลยครับ isco อย่างมากไม่เกิน สามแสนแน่ๆ

อย่างที่หลายท่านบอกครับ
คนเราอาจมีวิธีเลือกและชอบไม่เหมือนกัน
การที่จะเขียนอะไรในกระดาษซักแผ่นนึง
บางคนอาจชอบปากกากับลิควิดเพื่อที่จะลบ
และบางคนอาจชอบยางลบกับดินสอเพื่อที่จะเขียนน่ะครับ  :)

อย่างที่หลายท่านบอกครับ
คนเราอาจมีวิธีเลือกและชอบไม่เหมือนกัน
การที่จะเขียนอะไรในกระดาษซักแผ่นนึง
บางคนอาจชอบปากกากับลิควิดเพื่อที่จะลบ
และบางคนอาจชอบยางลบกับดินสอเพื่อที่จะเขียนน่ะครับ  :)
[/quote มันเกี่ยวอะไรครับงง ถ้ามีอะไรข้องใจ คุยกับผมได้ตรงๆนะครับ ผมเอก

แม่จ้าวว...ว้าวว ....มีเพื่อนๆสมาชิกเข้ามาแนะนำกันเพียบเลย รู้สึกอบอุ่นมากๆครับ

แต่ชุดสามล้านในโชว์รูมตามร้านคงไม่มีนะครับ คงต้องจัดชุดให้คุณพิเศษเลย เพราะอย่าง deco หรือ iav ก็จะแยก ชุดดูหนัง หรือฟังเพลงไปเลย

รับทราบครับท่าน

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ ;)