ผู้เขียน หัวข้อ: สายลำโพงยี่ห้อไหนให้เสียงแนว มีมวล ฟังแล้วมีมิติ จับต้องได้  (อ่าน 1638 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlueSea

สายลำโพงยี่ห้อไหนให้เสียงแนว มีมวล ฟังแล้วมีมิติ จับต้องได้ มีรายละเอียดดี ไม่เอาโปร่งนะครับ และไม่เน้นเบสเพราะตอนนี้เบสมากเกินพอแล้วครับ
ตอนนี้มีปัญหาว่าชุดที่ใช้อยู่ให้เสียงที่โปร่ง และบางเกินไปครับ

CDP : NAD 545BEE
Pre : gfp555II ไม่มี balance
Power เป็นรุ่น gfa 5802 มี balance กำลัง 350 watts / channel เป็น stereo
RCA Pre -> Power : Monster I400MKII (กำลังจะได้ QED Spiral Silver ครับ)
RCA CDP -> Pre : Straight wire Chorus
Speaker cable : Van Dan Hul MC Magnum Hybrid
Speaker : Boston VR1

เสียงที่โปร่ง และบางเกินไปคาดว่าน่าจะมาจาก amp และลำโพงครับ
หรือผมควรเปลี่ยนอะไรอย่างอื่นนอกเหนือจากสายลำโพงครับ