ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ PANA BD-60 ถามเรื่องการดู DVD หรือ แผ่น Bluray ไม่รู้ BD-80 จะเป็นไหมครับ  (อ่าน 1324 ครั้ง)

ออฟไลน์ mew2005

ผมใช้ฟิลลิป  ก็เป็นเหมือนกันคิดว่าเป็นยี่ห้อเดียวซะอีก   :black_eye  ก็มันถูกจนโดนเลยถอยมาแล้ว :o

ออฟไลน์ TripleXXX

รู้สึกว่า ผมกับคุณ Prasan946 จะใช้คล้ายๆ ผมเลย ผมเองก็เริ่มเบื่อกับ Blu-Ray เหมือนกัน บางทีดูค้างอยู่แล้วปิดเครื่อง (แผ่นไม่ได้เอาออก) กลับมาเปิดดูใหม่ ต้องเริ่มใหม่เลย
ส่วนจะดูว่าตอนไหนดูปแล้ว จะดูต่อก็ต้องไปเลือก ฉาก เอาเอง ไม่เคยใช้ตัวเลขบน รีโมทเลย ไม่รู้เหมือนกันว่าใช้ยังไง มานอนรอชมเหมือนกัน  K]

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ

ออฟไลน์ prasan946

ตอนดู Bluray มันเลือกเวลา ดูได้หรือเปล่า นอกจาก เป็น Chapter อะครับ
เช่น เวลาเปิดมาใหม่ๆ จะดูหนังเวลา นาทีที่ 21 สามารถกด เวลาที่ 21 ได้เลยหรือเปล่า หรือ ต้อง forward อย่างเดียวอะครับ หรือ เลือก Chapter เอาครับ

ส่วน DVD เลือก Chapter ไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับ เลือกเวลาดูได้ป่าว อะ
กดแต่ ปุ่ม forward อย่างเดียว รู้สึก ลำบากแฮะ ถ้าจะดู แผ่น dvd บางทีอะ

เรื่องต่อมา remote เครื่อง Bluray สามารถ ลดระดับเสียง AVR รุ่นอื่นได้ไหมครับ เช่น ONkyo เพราะ ว่าผม ใช้ ลดระดับเสียง ของ LCD ได้แต่ กับ AVR มันกดไม่ได้แฮะ เพราะว่า คู่มือ มันบอกว่า ลดระดับเสียง AVR ได้ แต่ผมไม่รุ้วิธี กดแฮะ เช่น ONKYO หรือใช้ได้ เฉพาะ AVR ยี่ห้อไหน หรือเปล่าครับ

เรื่องต่อมา พวก ปุ่มกด บน Remote ของ PANA BD-60 ใช้ได้ ทุก ปุ่มไหมครับ เพราะ ผมใช้ได้ ไม่กี่ปุ่มเอง เช่น พวก ปุ่ม ตัวเลข ผมยังไม่ได้ใช้มันเลย ตั้งแตซื้อมา อะ
AVR : PIONEER LX-83
BLURAY PLAYER : OPPO 83-SE , PS3
SPEAKER : PARADIGM : STUDIO 60 V.5 , STUDIO 20 V.5 , STUDIO CC-590 V.5 , ATOM MONITOR V.6
SUBWOOFER : ULTRACUBE 10 V.2
HDMI : A/Q COFFEE ,  VODKA
SPEAKER CABLE : A/Q ROCKET 88 , TYPE 2
AC : NRG10 , NRG5 + FURUTECH 25G   ,  NRG4 + FURUTECH 1