ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อง HT ของคุณ Schweiz @ปทุมวัน ครับ  (อ่าน 167098 ครั้ง)

ออฟไลน์ pon02829

Re: ห้อง HT ของคุณ Schweiz @ปทุมวัน ครับ
« ตอบกลับ #540 เมื่อ: 04 เมษายน, 2011, 02:30:54 PM »
รูปครอบครัว..น่ารักจังครับ

ป.ล.รูปท้องฟ้า...แจ่มใสดีจริงๆครับ  c)

ออฟไลน์ Schweiz

Re: ห้อง HT ของคุณ Schweiz @ปทุมวัน ครับ
« ตอบกลับ #541 เมื่อ: 04 เมษายน, 2011, 02:32:41 PM »
คราวนี้เอารูปเวนิสมาฝากครับ

กองทัพต้องเดินด้วยท้อง....ม่ายด้ายถ่ายรูปอาหารมาฝากเลยทริปนี้...ตั้งท่าจะชักรูปเลยโดนแย่งกินเรย :cry2

มาดูภาพแบบขาว-ดำบ้างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เมษายน, 2011, 02:37:33 PM โดย Schweiz »

« ตอบกลับ #542 เมื่อ: 04 เมษายน, 2011, 02:44:30 PM »
เวนิสต่อครับ

ออฟไลน์ klao

« ตอบกลับ #543 เมื่อ: 04 เมษายน, 2011, 02:53:47 PM »
ทริปน่าไป และครอบครัวหน้ารักครับคุณท๊อป  ขอบคุณที่นำรูปสวย ๆ มาฝากครับผม  O0

« ตอบกลับ #544 เมื่อ: 05 เมษายน, 2011, 04:48:32 PM »
เมืองถัดไปที่ไปเยี่ยมก็คือ Verona ครับ เป็นเมืองสำคัญลำดับสองของแคว้นทางภาคเหนือและยังมีบ้านของ Romeo and Jullietให้ไปชมด้วยครับ จำนวนแค้วนของอิตาลีมี7แคว้นครับ

รูปนี้เป็นColosseum ของเมืองนี้ครับ แม้จะไม่ใหญ่โตเท่ากรุงโรมแต่ก็มีความสำคัญทีเดียวครับ.

รูปนี้ผมไม่ได้ถ่ายเองแต่เอามาให้ดูความสวยงามของเมืองและขนาดของอารีน่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน, 2011, 04:54:02 PM โดย Schweiz »

« ตอบกลับ #545 เมื่อ: 05 เมษายน, 2011, 05:02:29 PM »
และแล้วก็ถึงเวลาช้อปครั้งใหญ่หลังจากไปเดินoutletแถวๆ Verona และ Milanoแล้วยังไม่หนำใจก็ข้ามฝั่งมาSwitzerlandซะเรย...ออกลูกกระเป๋ามาอีกเกือบ4ใบต้องเดือดร้อนส่งกระเป๋าไปสนามบินล่วงหน้าแพราะเอาเข้ารถไม่ได้แร้ว ขนาดเช่าแบบ7ที่นั่งแล้วนะ ;D มัวแต่ซื้อของเลยชักรูปมาได้แค่2ใบเองง่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน, 2011, 05:05:23 PM โดย Schweiz »

« ตอบกลับ #546 เมื่อ: 05 เมษายน, 2011, 05:10:57 PM »
เสร็จจากภารกิจช้อปก็ไปเข้าที่พัก แบบไม่ต้องเสียเงิน  ;D อิอิไปอาศัยบ้านคุณป้าอ่ะครับ :clap
รูปนี้เป็นดาดฟ้านะครับ อ้อ ลืมบอกไปว่าเมืองนี้ชื่อ lugano ครับอยู่ทางตอนใต้ของswissเกือบติดอิตาลีเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน, 2011, 05:15:40 PM โดย Schweiz »

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #547 เมื่อ: 05 เมษายน, 2011, 07:19:33 PM »
วิว+สถานที่ สวยมากๆๆ  8)

ออฟไลน์ ไพรัช

« ตอบกลับ #548 เมื่อ: 05 เมษายน, 2011, 08:13:26 PM »
เสร็จจากภารกิจช้อปก็ไปเข้าที่พัก แบบไม่ต้องเสียเงิน  ;D อิอิไปอาศัยบ้านคุณป้าอ่ะครับ :clap
รูปนี้เป็นดาดฟ้านะครับ อ้อ ลืมบอกไปว่าเมืองนี้ชื่อ lugano ครับอยู่ทางตอนใต้ของswissเกือบติดอิตาลีเลยครับ

สวยมากครับ น่าอิจฉา ไปเที่ยวนี้สงสัยจะมีลูกใหม่อีกคนแน่  :clap  :clap  d_d  d_d

ออฟไลน์ TOM+

« ตอบกลับ #549 เมื่อ: 05 เมษายน, 2011, 09:36:54 PM »
สวยน่าไปเที่ยวมากครับ   O0 O0 O0

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #550 เมื่อ: 06 เมษายน, 2011, 07:28:22 AM »
อิจฉามาก เดี๋ยวตอนเดือนกันยายนจะวางแผนไปเที่ยวอิตาลีกับสวิสบ้างอ่ะ ดูรูปชุดคุณท๊อปแล้วอยากไปมาก โรแมนติกชวนให้ ... สุดๆ :headphone

ออฟไลน์ dan116

« ตอบกลับ #551 เมื่อ: 12 เมษายน, 2011, 11:59:45 AM »
รูปสวยจัง 
ถามเรื่องที่อยากรู้หน่อย ใช้กล้องอะไรเลนส์อะไรครับ ถึงจะได้รูปออกมาใสสวยประมาณนี้

« ตอบกลับ #552 เมื่อ: 12 เมษายน, 2011, 01:06:09 PM »
รูปสวยจัง 
ถามเรื่องที่อยากรู้หน่อย ใช้กล้องอะไรเลนส์อะไรครับ ถึงจะได้รูปออกมาใสสวยประมาณนี้
สวัสดีครับ ผมใช้ Canon 5dmkii ครับ Lens ก็ 24-105L ของCanon ครับ :headphone d_d

ออฟไลน์ tum488

« ตอบกลับ #553 เมื่อ: 12 เมษายน, 2011, 02:54:34 PM »

เหมือนสวรรค์ ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ
เพิ่งดู The Tourist อยากพาลูกไป Venice บ้าง  :D

« ตอบกลับ #554 เมื่อ: 12 เมษายน, 2011, 04:48:28 PM »

เหมือนสวรรค์ ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ
เพิ่งดู The Tourist อยากพาลูกไป Venice บ้าง  :D
ผมก็อยากพาเจ้าลูก 2 หน่อ (ตามติดตัวผมมานาน) ไปเปิดหูเปิดตาที่สวิสบ้างจัง  :P

ออฟไลน์ ไพรัช

« ตอบกลับ #555 เมื่อ: 12 เมษายน, 2011, 09:32:38 PM »

ผมก็อยากพาเจ้าลูก 2 หน่อ (ตามติดตัวผมมานาน) ไปเปิดหูเปิดตาที่สวิสบ้างจัง  :P
ดีครับเห็นแต่พาไปเปิดหูเปิดตาที่ LB  c)  c)  d_d  d_d  :secret  :secret

« ตอบกลับ #556 เมื่อ: 12 เมษายน, 2011, 10:10:07 PM »

ดีครับเห็นแต่พาไปเปิดหูเปิดตาที่ LB  c)  c)  d_d  d_d  :secret  :secret
อาทิตย์หน้าหลังสงกรานต์ว่าจะพาไปกันอีกครับ  :headphone

« ตอบกลับ #557 เมื่อ: 21 เมษายน, 2011, 01:21:36 PM »
สวัสดีครับคุณทอป

ผมมี pm ถึงคุณทอปครับผม

« ตอบกลับ #558 เมื่อ: 21 เมษายน, 2011, 02:06:42 PM »
สวัสดีครับคุณทอป

ผมมี pm ถึงคุณทอปครับผม
สวัสดีครับ พอดีผมมาชะอำครับแต่ฝากเรื่องให้เลขาโทรไปหาแล้วครับ d_d

« ตอบกลับ #559 เมื่อ: 21 เมษายน, 2011, 08:01:53 PM »
พอดีตอนที่เลขาคุณทอปโทรไปผมกำลังอยู่ในห้องประชุมพอดี
ผมได้รับเอกสารที่จัดส่งให้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ
 :drive1  d_d

« ตอบกลับ #560 เมื่อ: 24 เมษายน, 2011, 05:44:38 PM »
มาถึงแล้วครับผม :drive1 ตื่นเต้นตลอดทางครับ
วันนี้ขอพักผ่อนให้เต็มที่ก่อนครับ
ขอบคุณคุณทอปมากครับ :bowdown

« ตอบกลับ #561 เมื่อ: 25 เมษายน, 2011, 10:03:50 AM »
มาถึงแล้วครับผม :drive1 ตื่นเต้นตลอดทางครับ
วันนี้ขอพักผ่อนให้เต็มที่ก่อนครับ
ไม่เป็นไรคร้าบ หวังว่าคงชอบห้องpool viewนะครับอยู่ติดกับสระเลย :headphone d_d ต้องการอะไรเพิ่มเติมติดต่อแผนกต้อนรับได้เลยครับ :headphone

« ตอบกลับ #562 เมื่อ: 25 เมษายน, 2011, 11:11:28 AM »
คุณท๊อปผมส่งเมลล์ไปแล้วได้รับหรือไม่ครับ  :headphone

« ตอบกลับ #563 เมื่อ: 25 เมษายน, 2011, 04:50:57 PM »
คุณท๊อปผมส่งเมลล์ไปแล้วได้รับหรือไม่ครับ  :headphone
ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ อ่านแล้ว....ถ้าเป็นจริงนี่....อย่างน่ากลัวเลยครับ :shutup

« ตอบกลับ #564 เมื่อ: 27 เมษายน, 2011, 09:52:28 PM »
ไม่เป็นไรคร้าบ หวังว่าคงชอบห้องpool viewนะครับอยู่ติดกับสระเลย :headphone d_d ต้องการอะไรเพิ่มเติมติดต่อแผนกต้อนรับได้เลยครับ :headphone

กลับมาถึงบ้านโดยสวัสดิภาพแล้วครับ  :yahoo
ขากลับได้ลุ้นอีกตามเคยครับ  :drive1 เข้าช่องจ่ายค่าทางด่วนผิดช่อง K]
ห้อง Pool View ลูกสาวผมชอบมากครับ  แต่ว่ามีเวลาน้อยมากได้ลงเล่นแค่ก่อนกลับเมื่อวานเองครับ

เป็นประสบการณ์การเดินทางลงทางใต้ที่ตื่นเต้นตลอดทางเลยครับ

ไว้โอกาสหน้าจะมาใช้บริการอีกครับ

ขอบคุณคุณทอปมากครับ

« ตอบกลับ #565 เมื่อ: 28 เมษายน, 2011, 10:33:57 AM »

กลับมาถึงบ้านโดยสวัสดิภาพแล้วครับ  :yahoo
ขากลับได้ลุ้นอีกตามเคยครับ  :drive1 เข้าช่องจ่ายค่าทางด่วนผิดช่อง K]
ห้อง Pool View ลูกสาวผมชอบมากครับ  แต่ว่ามีเวลาน้อยมากได้ลงเล่นแค่ก่อนกลับเมื่อวานเองครับ

เป็นประสบการณ์การเดินทางลงทางใต้ที่ตื่นเต้นตลอดทางเลยครับ

ไว้โอกาสหน้าจะมาใช้บริการอีกครับ

ขอบคุณคุณทอปมากครับ
ขอบคุณ คุณหนุ่มที่ช่วยอุดหนุนครับ โอกาสหน้าเชิญอีกนะครับ :headphone d_d

« ตอบกลับ #566 เมื่อ: 29 เมษายน, 2011, 03:56:07 PM »
รบกวนพี่ช่วยฟัง Chie Ayado LIVE หน่อยนะครับว่าดีหรือเปล่าครับ  เห็นคุณศรืบอกว่าเป็นแสดงสดบันทึกเสียงดีมาก
ผมหยิบๆมาดูสองจิตสองใจว่าจะเอาไม่เอาดี แล้วก็ไม่ได้เอามาครับ

ดีมากๆ ครับ ต้องรีบไปคว้ามาครับ ดีจริงๆ  O0

ขอบคุณครับ  :headphone

เสียงดีอีกเสียงครับพี่ ไปเอามาเลย  d_d

โอเคครับ   เสียงดีต้องรีบไปเอา   :headphone
คุณต๋อมครับ ผมรบกวนฝากซื้อแผ่นนี้ด้วยครับ d_d

ได้เลยครับ  โทรไปจองเรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณคร้าบ O0

รับแผ่นมาเรียบร้อยแล้วครับคุณท้อป  ให้ผมเอาไปให้ที่ไหนดีครับ   :)

« ตอบกลับ #567 เมื่อ: 29 เมษายน, 2011, 04:33:52 PM »
รบกวนพี่ช่วยฟัง Chie Ayado LIVE หน่อยนะครับว่าดีหรือเปล่าครับ  เห็นคุณศรืบอกว่าเป็นแสดงสดบันทึกเสียงดีมาก
ผมหยิบๆมาดูสองจิตสองใจว่าจะเอาไม่เอาดี แล้วก็ไม่ได้เอามาครับ

ดีมากๆ ครับ ต้องรีบไปคว้ามาครับ ดีจริงๆ  O0

เสียงดีอีกเสียงครับพี่ ไปเอามาเลย  d_d

โอเคครับ   เสียงดีต้องรีบไปเอา   :headphone
คุณต๋อมครับ ผมรบกวนฝากซื้อแผ่นนี้ด้วยครับ d_d

ได้เลยครับ  โทรไปจองเรียบร้อยแล้วครับ

รับแผ่นมาเรียบร้อยแล้วครับคุณท้อป  ให้ผมเอาไปให้ที่ไหนดีครับ   :)
เกรงใจมากครับ ขอเป็นว่าผมให้messengerไปรับดีกว่าครับ รบกวนพี่ต๋อมแจ้งผ่านPMพร้อมทั้งราคาด้วยครับจะได้ฝากไปด้วยเลยครับ ขอบคุณครับ d_d :headphone

« ตอบกลับ #568 เมื่อ: 30 เมษายน, 2011, 12:16:55 AM »

เกรงใจมากครับ ขอเป็นว่าผมให้messengerไปรับดีกว่าครับ รบกวนพี่ต๋อมแจ้งผ่านPMพร้อมทั้งราคาด้วยครับจะได้ฝากไปด้วยเลยครับ ขอบคุณครับ d_d :headphone

PM ไปแล้วครับ    :headphone 

« ตอบกลับ #569 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 10:21:30 AM »
วันนี้อยู่โยงเลยรีบเอารูปมาลงก่อนที่จะ สาละวนทำงานในวันพุธ ;D

อาหารพื้นเมืองของ Prague ครับมีแป้งคล้ายๆหมั่นโถวด้วย อร่อยดีเหมือนกันครับ 0)] d_d

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม, 2011, 10:24:47 AM โดย Schweiz »

« ตอบกลับ #570 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 10:36:25 AM »
อันนี้เป็นเมืองที่มีชื่อเสียงมากด้านน้ำพุร้อนครับชื่อ Karlovy Vary มาสาธารณรัฐเช็กต้องไม่พลาดที่นี่ครับ :headphone d_d

อันนี้เป็นรูปบ่อน้ำพุร้อนดั้งเดิมของเมืองนี้ครับ

บรรยากาศในตัวเมืองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม, 2011, 10:41:15 AM โดย Schweiz »

« ตอบกลับ #571 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 10:47:14 AM »
แวบมาเพิ่มเติม เวนิสอีกสักหน่อย :clap

ด้านข้างของจตุรัส San Marcoอันเลื่องชื่อ

สาวน้อยกับGondolaครับ

เก็บตกจากLugano ยามเย็นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม, 2011, 10:51:03 AM โดย Schweiz »

« ตอบกลับ #572 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 11:04:30 AM »
เล่นหิมะก่อนเล่นสกีวันถัดไปงับ c)

แวะเติมพลังตอนเที่ยงในร้านอาหาร

ร้านเสต็กครับ ขายแต่เนื้ออย่างเดียวชอบส่วนไหนก็เลือกได้เลย และเตาข้างหลังนี่อย่างร้อนเลยครับ ร้านนี้อร่อยสุดๆเลยครับ 0)] :secret d_d

ขับผ่านเทือกเขาสูงเกือบสามพันเมตรเลยครับ 8)

ที่พักของทหารในหน้าหนาวครับ

« ตอบกลับ #573 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 11:12:18 AM »

กองเชียร์ครับ K)

รูปจากGenevaครับ หลายปีก่อนเคยมาอยู่เกือบ10เดือนเลยครับ c)

อันนี้จากLuzernครับ

« ตอบกลับ #574 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 11:26:21 AM »
อันนี้เป็นเมืองน้ำแร่เมือง Marianske Lanzeครับ

« ตอบกลับ #575 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 11:33:42 AM »
ใกล้จบทริปแย้วแวะเข้าwellness centerซะกะหน่อย

อากาศกำลังเย็นสบาย10องศานิดๆ แต่ในสระประมาณ25-27ก็กำลังดีครับ ตรงoutdoorนั้นมีควันนิดๆจากความแตกต่างของอุณหภูมิของน้ำกับอากาศด้วยครับ :secret :headphone

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม, 2011, 11:39:10 AM โดย Schweiz »

« ตอบกลับ #576 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 11:46:51 AM »
ทริปที่ดูไบครับ ได้ลองทานbrunchในโรงแรมAtlantisที่บน Palm Jumeirahหรือเกาะปาลม์นั่นเองครับ อ้อมื้อนี่เป็นอาหารญี่ปุ่นชื่อดังและชื่อเดียวกับchefครับ ร้านNobuครับ

เพิ่งจะมาเฉลยตอนของอร่อยกำลังมาว่าถ้าชอบจานไหนสามารถเรียกเติมได้ไม่อั้น เวงกำ K]ถ้าบอกก่อนจะไม่กินอย่างอื่นเลยจะกินWagyuอย่างเดียว สรุปกินเบาะๆ6จานเองครับ :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม, 2011, 12:55:06 PM โดย Schweiz »

« ตอบกลับ #577 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 12:42:58 PM »
วันนี้คุณท็อปนำเที่ยว 2 ทวีปเลย  O0 O0 O0

« ตอบกลับ #578 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 01:00:45 PM »
รูปของตึกต่างๆบนPalm Jumeirah ครับ

Atlantis Hotel

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม, 2011, 01:04:16 PM โดย Schweiz »

« ตอบกลับ #579 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 01:12:45 PM »
แน่นอนครับมาดูไบต้องไม่พลาดตึกนี้  Burj Al Arabหรือตึกเรือใบนั่นเองครับ

มุมจากตัวตึกมองไปที่ฝั่งครับ

หน้าทางเข้าครับ

« ตอบกลับ #580 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 01:17:18 PM »
รูปของห้องอาหารและล้อบบี้ครับ

« ตอบกลับ #581 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 01:29:10 PM »
บรรยากาศบนชั้น27ซึ่งเป็นจุดหมายและมื้อเย็นของกระพ้มครับ ครั้งที่แล้วทานที่ห้องข้างล่างมีวิวใต้ทะเลแต่ว่ามีแต่เมนูอาหารทะเลอย่างเดียวเลย เล่นของสูงบ้าง อิอิจองกันล่วงหน้าเลยหล่ะ แถมwine matchingกับทุกคอรส์ของอาหารอีก เดินกลับแทบไม่ตรงเยย :headphone :P d_d

วิวยามค่ำ

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #582 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 02:41:23 PM »
น่ากินมักๆครับ

« ตอบกลับ #583 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 03:27:48 PM »
บรรยากาศบนชั้น27ซึ่งเป็นจุดหมายและมื้อเย็นของกระพ้มครับ ครั้งที่แล้วทานที่ห้องข้างล่างมีวิวใต้ทะเลแต่ว่ามีแต่เมนูอาหารทะเลอย่างเดียวเลย เล่นของสูงบ้าง อิอิจองกันล่วงหน้าเลยหล่ะ แถมwine matchingกับทุกคอรส์ของอาหารอีก เดินกลับแทบไม่ตรงเยย :headphone :P d_d

รูปนี้ฟ้องว่าคงเดินกลับห้องไม่ตรงแน่ๆ ครับ กรึ๊มมากๆ  :drunk

« ตอบกลับ #584 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 03:28:51 PM »
ว่าแต่คุณท๊อปลอง JPS Aluminata ยังครับ รอรีวิวอยู่ :headphone

« ตอบกลับ #585 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 03:37:13 PM »
 d_d :drunk

น่าเที่ยว น่ากินไปหมดเลยครับ เยี่ยมๆๆ

เอ...รูป นี้นี่ชักเคลิ้มแล้วนะ.. อิอิ  :D

« ตอบกลับ #586 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 03:37:48 PM »

รูปนี้ฟ้องว่าคงเดินกลับห้องไม่ตรงแน่ๆ ครับ กรึ๊มมากๆ  :drunk
:sweatdrop :punk

« ตอบกลับ #587 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 03:46:12 PM »
ว่าแต่คุณท๊อปลอง JPS Aluminata ยังครับ รอรีวิวอยู่ :headphone
ลองฟังดูคร่าวๆแล้วครับมีแววดีทีเดียวแต่ต้องเบริน์ให้เข้ากับระบบสักพัก ไม่กล้าฟังนานครับ เดี๋ยวกลัวถอดคืนไม่ได้ อีก2วันก็จะส่งคืนต้นสังกัดแล้วครับ สายเส้นนี้สั่งตามความยาวที่ต้องการได้ ตามเสปกของพี่ใหญ่นั้นราคาลดลงอีกเยอะเลยครับ :headphone d_d

« ตอบกลับ #588 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 03:47:33 PM »

น่าเที่ยว น่ากินไปหมดเลยครับ เยี่ยมๆๆ

เอ...รูป นี้นี่ชักเคลิ้มแล้วนะ.. อิอิ  :D
อาวุธใหม่เป็นไงบ้างครับ หายพยศแล้วหรือยังครับ ;D d_d :headphone

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #589 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2011, 06:23:24 PM »

อาวุธใหม่เป็นไงบ้างครับ หายพยศแล้วหรือยังครับ ;D d_d :headphone

รูปนี้มองแว๊ปๆ คิดว่าเคน ธีระเดชครับ อิอิ  :read
นำเที่ยวได้ตื่นตาตื่นใจดีครับ ชาตินี้จะได้ไปอ๊ะเปล่าเนี่ย อิจฉาจัง รูปสวยค๊าบบบบบ เอามาลงอีกนะครับ ขอใหญ่ๆๆๆๆๆ ครับผม  O0 O0 O0 d_d d_d

ปล. JPS Aluminata ผมขอบายนะครับ มิกล้าเสียบ แต่ถ้ามาเป็นลูกๆ สัก 2-3 เท ล่ะก็ มาได้เลยครับ  ;D ;D :drunk :drunk

« ตอบกลับ #590 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2011, 04:51:49 PM »

ไปซึ้อตัวนี้มาเล่นดู ...TS-419+ Pro Turbo NAS

โชคดีที่เหลือ HDD ที่เก็ย file/pic สำคัญๆๆ ไว้ อยู่ลูกหนึ่ง........เพราะ ทุกลูกที่ใส่เข้าไปใน NAS .....ท่านเล่น Format เป็น Linux file EXT3/EXT4 หมด เลยอ่ะ........งานเกือยเข้า ซีดเลย..... :P.แต่ตอนนี้ OK แล้วครับ.. ขอบคุณ Top มากๆๆเด้อ สำหรับคำแนะนำ........ :victory

ยี่ห้อนี้ function สุดๆๆเลยอ่ะ .......เจ๋งๆๆ.. O0

ออฟไลน์ doxday

« ตอบกลับ #591 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2011, 05:15:24 PM »

ไปซึ้อตัวนี้มาเล่นดู ...TS-419+ Pro Turbo NAS

โชคดีที่เหลือ HDD ที่เก็ย file/pic สำคัญๆๆ ไว้ อยู่ลูกหนึ่ง........เพราะ ทุกลูกที่ใส่เข้าไปใน NAS .....ท่านเล่น Format เป็น Linux file EXT3/EXT4 หมด เลยอ่ะ........งานเกือยเข้า ซีดเลย..... :P.แต่ตอนนี้ OK แล้วครับ.. ขอบคุณ Top มากๆๆเด้อ สำหรับคำแนะนำ........ :victory

ยี่ห้อนี้ function สุดๆๆเลยอ่ะ .......เจ๋งๆๆ.. O0

ตัวนี้มันเป็นไงอะ  ดีย้งไง  :g
คืออยากหา ที่เก็บไฟล์ที่มันเชื่อมั่นได้หน่อย รูปของครอบครัวทั้งนั้น
เคย HD เจ๊งที ไฟล์หายเกลี้ยงเซ็งเลย  K]

« ตอบกลับ #592 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2011, 08:23:18 PM »
คุณท๊อปถ่ายรูปสวยมากเลย ดูแล้วอิจฉาจัง อยากไปบ้าง เวนิสยังไม่เคยไปเลยอ่ะ  :o

« ตอบกลับ #593 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2011, 08:24:09 PM »
เจ้า QNAP 4 bays ไปซ์อที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่เอ่ย? สนใจอยู่เหมือนกัน

« ตอบกลับ #594 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2011, 09:04:28 PM »

ตัวนี้มันเป็นไงอะ  ดีย้งไง  :g
คืออยากหา ที่เก็บไฟล์ที่มันเชื่อมั่นได้หน่อย รูปของครอบครัวทั้งนั้น
เคย HD เจ๊งที ไฟล์หายเกลี้ยงเซ็งเลย  K]

ตัวนี้ทำRaid หรือการแบ่งPartition ของข้อมูลไว้ในHDDหลายๆลูกครับ ถ้าเกิดHDDเสียไป1ลูกข้อมูลก็ยังถูกเก็บไว้ครับ O0 :headphone

« ตอบกลับ #595 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2011, 09:06:41 PM »
คุณท๊อปถ่ายรูปสวยมากเลย ดูแล้วอิจฉาจัง อยากไปบ้าง เวนิสยังไม่เคยไปเลยอ่ะ  :o
เลยจากสโมรสรหาดยาวไปนิดเดียวเองก้าบ ;D มีแต่น้ำเหมือนกัน อิอิ :headphone

« ตอบกลับ #596 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2011, 09:09:34 PM »
เจ้า QNAP 4 bays ไปซ์อที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่เอ่ย? สนใจอยู่เหมือนกัน
รู่น419 ประมาณ2หมื่นกว่าๆเองครับ ถ้าพี่ใหญ่สนใจเด๋วส่งข้อมูลไปให้ดูก่อนครับ มีหลายรุ่นมากเลยครับ d_d

« ตอบกลับ #597 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2011, 09:19:13 PM »
รู่น419 ประมาณ2หมื่นกว่าๆเองครับ ถ้าพี่ใหญ่สนใจเด๋วส่งข้อมูลไปให้ดูก่อนครับ มีหลายรุ่นมากเลยครับ d_d
สนใจครับ :headphone

« ตอบกลับ #598 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2011, 09:19:42 PM »
เลยจากสโมรสรหาดยาวไปนิดเดียวเองก้าบ ;D มีแต่น้ำเหมือนกัน อิอิ :headphone
ตรงนี้ไปมาบ่อยแล้ว อิอิ :headphone

« ตอบกลับ #599 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2011, 09:37:06 PM »

ตัวนี้ทำRaid หรือการแบ่งPartition ของข้อมูลไว้ในHDDหลายๆลูกครับ ถ้าเกิดHDDเสียไป1ลูกข้อมูลก็ยังถูกเก็บไว้ครับ O0 :headphone

พี่วินัย เหมือนผมเลยพี่ ....มีรูปของลูกๆ ตั้งแต่เกิดเลย ..เกือบวอด
ตอนนี้ผมใช้แบบนี้ครับ ---( ลงทั้ง Single HDD หลายลูก + NAS พร้อม RAID)

1- เก็บลง HDD 1 ลูก แล้ว backup ใส่อีก 2-3 ลูก ให้เหมือนกัน ..โดยผ่านพวก HDD Docking ทั่วไป...แต่ต้องขยัน backup หน่อย

ถ้าพี่ไม่มีความจำเป็นจะใช้ NAS+ลูกเล่นต่างๆๆ ในอนาคต ..ก็ไม่จำเป็นก็ได้ ...พวก HDD Docking บางตัว ทำ RAID ได้ด้วย อย่าง Probox ก็ทำได้ แต่ดีไม่ดี ไม่รู้

2-ซึ้อ NAS มา เผื่อ อนาคต แล้วทำ RAID ซะ แล้ว ก็จะปลอดภัยไปอีกระดับ กับได้เนื้อที่ HDD เพิ่ม ..