ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลเล็กๆของดีวีดี Spider-Man 2 ฉบับซุปเปอร์บิตที่เยี่ยมทั้งภาพและเสียง  (อ่าน 8041 ครั้ง)

ออฟไลน์ JTR

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
          ออกวางตลาดแล้วตั้งแต่ 30 พ.ย ที่ผ่านมาสำหรับฉบับซุปเปอร์บิตโซน 1 ของหนังเรื่องนี้ ซึ่งคงไม่ต้องบรรยายสรรพคุณอะไรกันมากนะครับ สำหรับหนังเรื่องนี้  ซึ่งหลังจากที่ผมได้แผ่นดีวีดีฉบับซุปเปอร์บิตมาชมเป็นที่เรียบร้อยก็อดไม่ได้ที่อยากจะแนะนำให้ เพื่อนๆหามาชมสำหรับเก็ยเอาไว้เป็นแผ่นโชว์ระบบโฮมเธียเตอร์ของท่าน ทั้งภาพและเสียง ซึ่งคุณภาพที่ได้ไม่ผิดหวังแต่อย่างใด  ยอดเยี่ยมมากทั้งภาพและเสียง
         สำหรับภาพที่โพสให้ดูเป็น ภาพเป็นโปสเตอร์ใบปิดแบบวาด ของหนังเรื่องนี้ ซึ่งหาดูไม่ง่ายนัก  ผมเห็นเข้าท่าก็เลยเอามาลงให้ดูกันเพลินๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน, 2005, 07:48:27 AM โดย JTR »
ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

ออฟไลน์ JTR

สำหรับเนื้อในของหนังเรื่องนี้ ผมขออนุญาติไม่กล่าวถึง เพราะหลายๆท่านน่าจะได้ดูหนังเรื่องนี้กันไปหมดแล้ว  เนื่องจากทางโคลัมเบียสตูดิโอผู้จัดจำหน่ายหนังเรื่องนี้ ผลิตดีวีดีเรื่องนี้ออกมาจำหน่ายหลากหลายเวอร์ชั่นเหลือเกิน ฉบับซุปเปอร์บิตเนี่ยเป็นตัวล่าสุดที่ออกมาครับ  มีระบบเสียงใส่มาให้ครบครัน ทั้งดอลบี้ 5.1 และ ดีทีเอส 5.1
            สำหรับภาพที่เอามาโพสให้ดูเนี่ยเป็นฉบับโมดิฟายไทยแลนด์ครับ  มีมิวสิควีดีโอและหนังตัวอย่างแถมมาให้ด้วย โดยคลิ๊กที่เมนูลับด้านบนซ้ายมือ ที่มีตัวหนังสือแดงๆนั่นแหละ 
ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

ออฟไลน์ JTR

เรื่องของระบบเสียงมีใส่มาให้เลือกครบถ้วนตามต้องการ

ออฟไลน์ JTR

ไม่ต้องบอกถึง subtitle นะครับ มีมาให้ครบอีกเช่นกัน

ออฟไลน์ JTR

ความยาวทั้งหมดของดีวีดีชุดนี้ มีความยาวทั้งสิ้น 127 นาที  ระบบภาพเป็น widescreen ผมลองเอามาฉายดูกัยโปรเจ็คเตอร์แล้วหายห่วงทั้งภาพและเสียงครับ เช็คบิทเรทแล้ว ปรากฏว่าบิทเรทมาแบบเต็มๆที่ 7 กิ๊กกว่า  เรียกว่าฟูลบิทเรทกันเลยก็ว่าได้สำหรับหนังเรื่องนี้

ออฟไลน์ JTR

สำหรับระบบเสียงนั้ ผมเปิดดูในระบบดีทีเอส5.1 อย่างเดียว ไม่ได้ลองกับดอลบี้5.1  ปรากฏว่าบันทึกมาดีมากครับ โดยเฉพาะการแยกเสียงเซอร์ราวหลังเด็ดขาดมาก รวมทั้งไดนามิคเสียงความถี่ต่ำที่อัดมากๆไม่ได้ อิอิ กลัวข้างบ้านเค้าจะโวยเอา (ผมเปิดดูตอนตีสาม)

ออฟไลน์ JTR

สำหรับหนังที่ทำออกมาในเวอร์ชั่นซุปเปอร์บิตไม่ว่าเรื่องไหน  คุณภาพที่ได้ทั้งภาพและเสียงจัดว่าดีมากแทบทุกเรื่อง  แม้กระทั่งหนังบางเรื่องที่มีฉากสลัว หรือมืดๆแทบทั้งเรื่องอย่าง Under world ก็ผลิตออกมาได้ดีมาก ภาพของฉากกลางคินมีมิติและความคมชัดดีมากเป็นหนังอีกเรื่องที่บรรดาเซียนภาพทั้งหลาย ชอบเอามาใช้อ้างอิงในการฉายโปรเจ็คเตอร์เพื่อดูมิติของภาพ โดยเฉพาะสีดำ ขออภัย ลืมไปว่ากำลังให้ข้อมูลของหนังเรื่อง ไอ้แมงมุมอยู่ ไง๋ดันไปพูดถึงหนังอีกเรื่องก็ไม่รู้  เอาเป็นว่าสำหรับดีวีดีของหนังเรื่อง ท่านที่สนใจไม่น่าพลาดด้วยประการทั้งปวงครับผม

ออฟไลน์ JTR

ก็หวังว่าข้อมูลเล็กๆนี้คงพอเป็นประโยชน์บ้างสำหรับ ผู้ที่ชื่นชอบและชอบสะสมดีวีดี  ผมคงต้องจบการให้ข้อมูลคร่าวๆแต่เพียงแค่นี้ขอให้ทุกท่านมีความสุขในชุดโฮมเธียเตอร์ของท่านนะครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• Superstar...
เฮ่อ  โซน 2 ดันไม่ทำ superbit  อยากได้ superbit zone 2  ใครโทรไปบอกให้เค้าทำให้หน่อยดิ

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
 ;D คุณหมอต้องร้องเพลงรอไปอีกสักพักมั้งครับ แต่เชื่อว่ายังไงคงต้องออกมาล้วงกระเป๋าแฟน  Z 2 อย่างแน่ๆๆๆๆ.... ;D
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other
น้า JTR ครับ โซน 1 เรื่องนี้ มีบรรยายไทยด้วยหรือคับ?
 หรือว่าเป็นแผ่น กุ๊กกู๋.... :D
The Best damn Life.

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
น้องโยคับ ลองอ่านดีๆ จะเจอประโยคที่ว่า "สำหรับภาพที่เอามาโพสให้ดูเนี่ยเป็นฉบับโมดิฟายไทยแลนด์ครับ"

และตัวหนังสือสีแดงๆ ถ้าผมอ่านไม่ผิด จะเป็นคำว่า "Bad Boy" คับป๋มมม   8)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ eark

• coolhand
ของน้า badboy อีกแล้วครับท่าน ที่ทำให้ คอหนังกระเป๋าแฟบได้รับชมหนังdvdดีๆทั้งภาพและเสียง  แบบดีลเลอร์แผ่นแท้บ้านเราต้องกินยาดาก้าวันละหลายเม็ด....55555
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

ออฟไลน์ JTR

แผ่นโซน 2 น่าจะออกหลังโซน1 นะครับ คุณหมอ คงต้องรอซักหน่อยครับ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
หาซื้อได้ที่ไหนง่ะครับสำหรับแผ่นคุณภาพดีราคาประหยัดพวกนี้ ช่วยแนะนำหน่อยคับเพ่ๆ :o ::)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ CA

ผมซื้อประจำจากร้านในซีคอนสแควร์ ร้านนี้มีแผ่นของ BB ขายด้วย (โดยเฉพาะแผ่น Superbit คุณภาพเยี่ยมจริงๆ)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
ตรงไหนของซีคอนครับ แล้วสนนราคาอยู่ที่เท่าไรครับ ขอบคุณครับ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ 1080p

• *
สำหรับหนังเรื่องนี้อาจจะรอนานหน่อย ผมรอโซนไฮเดฟ อย่างเดียวก็พอใจแล้วครับ ;D

monbuny

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ JTR

ท่านตั้งใข่ ถ้าอยากได้หนังซุปเปอร์บิต กรุณาเมลมาที่

sri6077@thaifastmail.com

ออฟไลน์ RP7

ผมรอโซน 2 เป็นเพื่อนพี่หมอครับผม  :)

ออฟไลน์ RAK

ออฟไลน์ ผู้กองกึ่ม

• *
มีวางจำหน่ายเมื่อไหร่เวอร์ชั่นนี้(บีบี)

ออฟไลน์ jimmm

• http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=169575&st=0&start=0
พี่หมอทีเจครับ Spider-Man2 superbit zone2 ของญี่ปุ่นออกแล้วครับ แถมมีแบบDestiny boxด้วยครับ ภายในมีทั้งภาค1และ2ที่เป็นหนังและที่เป็นanimation ครับ ;D
Theater Solution By Calpo