ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบการถ่ายภาพคะ  (อ่าน 10454 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ใครชอบการถ่ายภาพคะ
« เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2009, 08:20:23 AM »
คนที่ชอบถ่ายถาพสวยๆนะคะ

สาเหตุมาจาก

1. เก็บไว้เป็นความทรงจำ

2. เอาไว้นั่งวาดรูป( สำหรับคนชอบวาดรูป)

3. เก็บไว้ดูสวยงาม

เเพรว
  Preaw_kaewsri@hotmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ jp74

• Super Star
  • *
Re: ใครชอบการถ่ายภาพคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2009, 07:35:58 PM »
เก็บไว้เป็นความทรงจำ  เป็นเหตุผลหลักคับ 

แต่ไม่เลือก vdo เพราะชอบเรื่องราวที่เรานึกย้อนไปเมื่อดูภาพมากกว่าคับ

ออฟไลน์ return

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2009, 10:04:48 AM »
เก็บไว้เพือ่ความทรงจำ  และดูสวยงามครับ

ออฟไลน์ ku2314

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2009, 10:59:13 PM »
เพื่อพัฒนาฝีมือครับ
เวลากลับมาดูภาพ ผมจะหารายละเอียด หาจุดเด่นจุดด้อย เพื่อไปพัฒนาการถ่ายภาพต่อๆไป

ออฟไลน์ sack

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 2009, 05:49:39 AM »
บันทึกเหตการณ์ ท่องเที่ยว เก็บความทรงจำ ถ่ายงาน(อันนี้กล้องส่วนตัวจะดักว่าหลวง)
D.I.Y.  ทำเองซะจะได้ดั่งใจ

ออฟไลน์ Kayhack

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 2009, 07:43:40 AM »
เก็บไว้เป็นความทรงจำ  เป็นเหตุผลหลักคับ 

แต่ไม่เลือก vdo เพราะชอบเรื่องราวที่เรานึกย้อนไปเมื่อดูภาพมากกว่าคับ

เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ TL 2

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 เมษายน, 2011, 12:16:57 PM »
มือใหม่ครับ เพื่อพัฒนาฝีมือ และเก็บไว้เป็นความทรงจำ :clap

ออฟไลน์ buska

• Freshy
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 2011, 08:20:51 AM »
เก็บความทรงจำ + พัฒนามุมมอง

ออฟไลน์ dgeesam

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2011, 10:08:14 PM »
ผมแค่รู้สึกว่า เวลาเราไปเที่ยว เราได้เห็นภาพที่สวย 0)] และอยากเก็บภาพนั้นไว้ จึงเริ่มถ่ายภาพ Y]

พอเริ่มถ่ายแล้ว ได้รูปกลับมา กับไม่สวยเหมือนที่เราเห็น :nonono ก็เลยเริ่มศึกษา ว่าถ่ายยังไงให้สวยเหมือนที่เราเห็น :showoff

พอเริ่มศึกษา ก็เริ่มเสียเงินเยอะขึ้น :cry2 พอเริ่มเสียเยอะขึ้น ก็เริ่มทะเลาะกับ ผ.บ. :black_eye

สุดท้ายก็เลิกถ่าย ;D แล้วเวลาไปเที่ยว ก็ได้เห็นภาพสวยๆ และก็อยากเก็บภาพนั้นไว้ K] K] จึงกลับมาถ่ายภาพอีก แล้ววังวนก็เกิดขึ้น

ออฟไลน์ arm_eg

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2011, 01:53:33 AM »
เอาไว้เก็บความทรงจำดีๆๆคับ :drive1

ออฟไลน์ PR

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2011, 07:16:39 AM »
คุณ dgeesam ให้เมียถ่ายรูปเสียด้วยเลย ถ้าของแพงก็ต้องค่อยสะสม ผมพอมีเมียหยุดเล่นแผ่นเสียงไป 24 ปี พอลูกโตจึงเริ่มมาเล่นใหม่ แต่ตอนนี้หูไม่ได้เรื่องเสียแล้วก็ให้เสียดาย บอกมาหมายความว่าบางอย่างก็ต้องรอเวลา ไม่ใช่เมียจะว่าแต่ก็ต้องเกรงอกเกรงใจเขาเหมือนกัน ถ้าอธิบายให้เห็นผลดีของการถ่ายรูปให้เมียเข้าใจได้ จะดีเลิศทีเดียว เพราะการถ่ายรูปแม้จะเสียเงินแต่นำความสุขมาให้มหาศาล ดีกว่าไปกินเหล้าหรือไปสำรวจเรือนร่างหญิงอื่นฯลฯ เมียบางคนซื้อเพชรเม็ดเท่าหัวไม้ขีดราคาตั้งหมื่นๆไม่เป็นไร ทีผัวซื้อกล้องสักตัวละก็บ่น ทั้งๆที่กล้้องใหญ่กว่าเพชรทีเธอซื้อเสียอีกเป็นไหนๆ แถมถ่ายรูปได้ด้วย

ออฟไลน์ Jakaman

• เล่นมาเย้อ เจ็บมาเย้อ
  • เราวางใจในพระเจ้า
    • AudioDevelop
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2011, 04:33:58 PM »
4. อยากถ่ายทอด ครับ
เมื่อก่อนข้าเคยตาบอด แต่บัดนี้ตาข้าเห็นแล้ว

ออฟไลน์ n_pangpond

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 2011, 09:46:43 PM »
สวัสดีครับ
ทิ้งไว้แต่รอยเท้า เก็บไว้แต่ภาพถ่าย
มันเป็นการบันทึกไว้เป็นประสบการณ์
แต่ผมยังชอบกล้องฟิล์มมากกว่า มันเป็นทั้งศาสตร์และศิลป์

ออฟไลน์ Meehusky

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2012, 09:56:42 PM »
ฝึกถ่ายภาพสวย ครับ  อยากฝึกฝีมือ แล้วก็เก็บภาพที่ประทับใจใ้ห้สวย โดยผ่านกล้อง เพราะบางที ถ่ายแล้วมันไม่เห็นมองด้วยตาตัวเอง มองด้วยตาตัวเองมันสวยมากเลย แต่เนื่องจากฝีมืออ่อนๆ ก็เลยถ่ายมาไม่ค่อยสวย ต้องฝึกๆ

ออฟไลน์ NiNkU

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2012, 10:33:04 PM »
สำหรับผมสิ่งที่สำคัญที่สุดคือความทรงจำครับผม ส่วนอย่างอื่นเช่นความสวยงาม ผ่อนคลาย สนุกสนาน ฯลฯ เป็นผลพลอยได้ครับ  K)