ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ Subwoofer Accuris – Ares Sig Series, The Next Top Model  (อ่าน 38908 ครั้ง)

ออฟไลน์ EXOTIC-AV

Re: แนะนำ Subwoofer Accuris – Ares Sig Series, The Next Top Model
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2009, 10:55:09 AM »
twin jl นะพี่ ผมรอได้เอาให้สุด
Past was Thai Ruk Thai
but now still be just change the name to call
waiting for come back

ออฟไลน์ Pete

Re: แนะนำ Subwoofer Accuris – Ares Sig Series, The Next Top Model
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2009, 11:13:13 AM »
twin jl นะพี่ ผมรอได้เอาให้สุด

twin jl   c) c)   c)

ออฟไลน์ ช้าง

• Welcome to my world, my way!
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2009, 08:12:48 PM »
สวยมากครับ :) รอๆ 15 sig ครับ

DSP นี่ราคาเป็นอย่างไรครับ up poweramp อีกตัวหรือ DSP ดีครับ พี่โก้?

ออฟไลน์ IAV

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2009, 09:27:14 PM »
เรียนคุณ KCharng

เมือวานนี้ ได้ลอง Test Muses-15S Sig บอกได้คำเดียวว่ามันส์สะใจมากๆ ครับ เบสเร็วกระชับ และให้หัวโน๊ตเบสช่วงต้น กระแทกได้รุนแรงดีครับ ให้โทนเสียงคล้ายโรงหนังมากๆ ครับ ผมว่าน่าจะสะใจคุณ KCharng ได้เลยครับ เสียอย่างเดียวว่ามันหนักมากๆ ครับ ขอบอก

ผมว่าสำหรับคุณ KCharng น่าจะเพิ่ม DSP เข้าไปในระบบก่อนครับ เพราะจะทำให้เราสามารถควบคุมการทำงานของ Sub ได้ ราบรื่นมากขึ้น อีกทั้งยังสามารถปรับโทนเสียงได้ตามใจชอบเลยครับ โดยสามารถทำ Memory Preset ได้ถึง 35 Memory เกินพอครับ

เรียนคุณ Exotic-AV

เดี๋ยวรอผมเสร็จรุ่น Grates-12 และ Grates-15 ช่วงปลายเดือนนี้ คงได้เริ่ม Project Ares-13T Sig ตั้งใจจะให้รุ่นนี้เป็น Flagship Product ของ Accuris ในรุ่นตู้ปิดเลยครับ ส่วนรุ่น Fates-18 Sig จะให้เป็น Flagship Product สำหรับรุ่นตู้เปิดเลยครับ ซึ่งคงจะทำไปคู่กับ Ares-13T เพราะเจ้าของบ้านเร่งมาพร้อมๆ กันครับ แต่รุ่น Fates-18 Sig น่าจะเสร็จก่อนครับ

รุ่น Fates-18 Sig นี่ตั้งใจจะออกมาเพิ่อให้ทวงต่ำแหน่ง King of Sub จาก Sub JBL4645C โดยเฉพาะเลยครับ โดยในทาง Spec สามารถลงได้ถึง 16 Hz เลยครับ โดยสามารถให้ความดังได้มากสุด 123 dB ที่ 80 Hz , 120 dB ที่ 23 Hz  , 113.5 dB ที่ 20 Hz , 106 dB ที่ 17 Hz ตอนนี้เจ้าของเงินอนุมัติแล้วครับ คงได้เริ่มปลายเดือนนี้ครับ

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2009, 10:31:12 PM »
เห็นงานแล้วกิเลสพุ่ง ไม่บอกนึกว่าของนอก ไม่ใชสิ ผมว่าเจ๋งกว่าของนอกอีก โดยเฉพาะตู้สีเงิน

ออฟไลน์ sharkV6

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2009, 11:59:13 AM »
Update! Ares-12S Sig และ Ares-13S Sig ล่าสุด

นำภาพ Ares-12S Sig และ Ares-13S Sig ที่อยู่ในโรงงานพ่นสี ในขั้นตอนการขัดขึ้นเงาสุดท้าย ก่อน packing ส่งมาประกอบดอก เพื่อนำไป Test

สีที่ใช้ในรุ่น Ares-Sig นี้เป็นสี High Gloss แบบพิเศษที่เรียกว่า High Gloss Hard Coat ที่ให้ความหนาของสีมากกว่า 100 micron เพื่อความแช็งแรงของสี ที่ต้องรองรับน้ำหนักตู้ที่มากถึง 75 Kgs. และเป็นสีที่ป้ิองกัน UV ได้ตลอดอายุการใช้งานเลยทีเดียว

วันจันทร์นี้คงได้เริ่มประกอบดอกแล้วครับ แล้วจะรายงานผลให้ทราบต่อครับ

เห็นแล้วอยากเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้อ่ะ
muses sig ว่าสวยแล้วน๊ะ
เจอ ares sig โอ้ว.ววว

ออฟไลน์ Kohkae

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2009, 12:11:54 PM »
 c)
ได้แต่มองและชื่นชมในผลงานครับ........
แม้อยากเป็นเจ้าของสักตัว ...แต่ก็คงไกลเกินฝัน
ราคารวมของระบบที่บ้าน ยังไม่พอกับราคาซับนี้เลย :cry2 :cry2

ออฟไลน์ wheel13

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2009, 08:04:15 PM »
 O0 สำหรับคุณโก้
เดี๋ยว ขอเก็บตังก่อนนะ

ออฟไลน์ Matrix_CP

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2009, 01:20:40 PM »
โห เห็นแล้วน้ำลายไหล เลยครับ สวยมาก ถ้าเป็นหญิง ก็ระดับนางงาม แล้วครับเนี่ย 2f

ออฟไลน์ IAV

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2009, 01:02:49 AM »
Update ล่าสุด Ares-13S Sig! สดๆ จากเตาเลยครับ

เอารูปเพิ่งประกอบเสร็จมาให้ชมกันครับ ลองเทียบรูปของจริงเทียบกับรูป render 3D ของคุณ Pete ดูครับว่าเหมือนกันไหมครับ

ยังไม่ได้ลองจริงจังเลยครับ แค่ลองเสียบให้มีเสียง Pink Noise ดู บอกคร่าวๆ ได้เลยครับว่าเสียง Pink Noise สะอาดมากๆ ครับ ตู้นิ่งสุดๆ จริง และให้ระดับเสียงดังหรือค่อยยังไห้ความสะอาดคงที่มากครับ เหมาะสำหรับคอ Hi-End จริงๆ สำหรับรายละเอียดการ Review คงต้องส่งต่อให้คุณ Wisthawat และคุณ อูฐ ช่วยกรูณาแบ่งกันประสบการณ์การใช้งาน Accuris Ares-13S Sig และ Ares-12S Sig ให้เพื่อนๆ สมาชิก ได้ทราบกันด้วยครับ

มีหลายท่านอยากทราบเหมือนกันว่า Accuris Ares-13S Sig กับ JL Audio Fathom 113 เหมือนหรือต่างกันอย่างไร กำลังพิจารณาอยู่เหมือนกันครับ ว่าอยากเอามาลอง Test ให้เห็นดำเห็นแดงเหมือนกัน จะได้หายคาใจ เดี๋ยวรอวิตามิน M และลูกบ้าอีกนิดครับ ได้เจอกันแน่  O0 O0 O0

แต่จากที่ได้ลองยกดู Ares-13S Sig สรูปว่าต้องใช้ 3 คนยกครับ น้ำหนักก้อเข้าเป้าครับประมาณ 75-80 Kgs.

:) :) :)

ออฟไลน์ nart_c

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2009, 01:35:07 AM »
นอนดึกๆ เลยได้เห็นรูปสดๆร้อนๆ
สวยงามมากเลยครับ  O0  O0
ไว้ให้ห้องพร้อมก่อนนะครับ รับรองเป็นลูกค้าคุณโก้แน่นอน
ชื่่นชมผลงานมานานแล้วครับ
 :bye1

ออฟไลน์ Pete

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2009, 08:11:40 AM »
รอฟังรีวิวด้วยครับ ตู้ Hi-so มั๊กๆ ยินดีกับท่านพี่อูฐกับ คุณ Wisthawat ด้วยครับ ได้ใช้ก่อนใครในโลก..  c) c)
ว่าแต่คุณโก้ไม่มีซับมาลอง test ที่อ๊อฟฟิศหรอครับ
จะได้ขอไปเยี่ยมมชม   :clap :clap

• Welcome to my world, my way!
  • *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2009, 09:31:14 AM »
คุณโก้ รูปสวยมากๆ :)

รออ่านเหมือนกันครับ กลัวว่าถ้าได้อ่านแล้วคงได้เสียตังเพิ่มแน่ๆ :D

ออฟไลน์ IAV

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2009, 02:49:34 PM »
เรียนคุณ Pete

เตรียมทำ Spare ไว้ใช้เองเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะโดนบีบคอสอยไปหรือเปล่า เดี๋ยวไปใส่บ้านคุณ Wisthawat จะไปถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ IAV

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2009, 01:03:59 AM »
:P :P :P

และแล้วก้อมัวแต่ Setup เพลิน ลืมถ่ายรูปจนได้ โธ่!  :cry2 ยังไงก้อลองตามไปดูรูปที่ติดตั้งแล้วใน Mini Review Ares-13S Sig ของคุณ Wisthawat ได้นะครับ

ออฟไลน์ YOT2552

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2009, 10:24:31 PM »
อ้างถึง
Update ล่าสุด Ares-13S Sig! สดๆ จากเตาเลยครับ

สวยมากครับคุณโก้ ราคาสุทธิอยู่ที่เท่าไหร่ครับ? , ส่งต่างจังหวัดไหมครับ?

ออฟไลน์ IAV

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2009, 11:55:03 PM »
เรียนคุณ YOT2552

สวัสดีครับคุณ YOT2552

ผมได้ส่ง PM ไปให้แล้วนะครับ ลองเช็คดู PM ครับ

ถ้าอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติม โทรมาพูดคุยได้นะครับ

Ko

ออฟไลน์ IAV

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2009, 07:24:43 PM »
นำรูปตัวจริงประกอบเสร็จของ Ares-12S Sig สี Grey Metallic มาให้ดูครับ ส่วนตัวผมว่าดู Modern มากๆ ครับ

ตัวนี้แหละครับ ที่จะไปอยู่กับพี่อูฐ ในเร็วๆ นี้ครับ

;) ;) ;)

ออฟไลน์ IAV

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2009, 07:25:51 PM »
Cont.

ออฟไลน์ akeshipping

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2009, 09:41:19 PM »
สวยดูโมเดิร์นมากครับ d_d d_d d_d

ออฟไลน์ IAV

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2009, 10:33:21 AM »
ส่วนตัว ผมก้อชอบสี Grey Metallic ครับ มันดูแล้ว Modern ดีจริงๆ ครับ และทำให้เห็น Shape ร่องได้ดีกว่าครับ

คุณภาพเสียง เท่าที่ได้ลองเล่นๆ บอกได้เลยว่า โทนเหมือนกับตัว Ares-13S Sig เลย แต่ลงลึกได้น้อยกว่าครับ

:yahoo :yahoo :yahoo

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 12 สิงหาคม, 2009, 12:20:07 AM »
สวยงามมากคุณโก้...ปรบมือให้ในความตั้งใจ  :thumb

ออฟไลน์ vinut

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2009, 07:43:39 AM »
ผมไปที่ มาหลายรอบแล้วเพราะไปซื้อแอมป์M2500 แต่ไม่ได้ซื้อซับ เพราะหมดทรัพย์
อยากจะบอกว่า ได้รับการดูแลประดุจเพื่อนครับ
และลำโพงซับแต่ละตัวทำออกมาได้สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
อยากได้ๆๆๆ 0)] 0)]

ปอนด์

ส่วนตัว ผมก้อชอบสี Grey Metallic ครับ มันดูแล้ว Modern ดีจริงๆ ครับ และทำให้เห็น Shape ร่องได้ดีกว่าครับ

คุณภาพเสียง เท่าที่ได้ลองเล่นๆ บอกได้เลยว่า โทนเหมือนกับตัว Ares-13S Sig เลย แต่ลงลึกได้น้อยกว่าครับ

:yahoo :yahoo :yahoo
ติดต่อ หรือ นัดหมาย

http://www.htg2.net/index.php?topic=54605.0

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2009, 12:00:32 PM »
เอ้าคุณโก้

ยกหน่อย Muses 15"sig ไปถึงไหนแล้วครับ เห็นบอกว่าใกล้แล้ว อย่าลืมเอาภาพมาให้ชมด้วยครับ :D

ออฟไลน์ Tonoboon

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2009, 06:23:52 PM »
สนใจ sub ครับ
ขอราคาตัว Muse 12 Sig ได้ไหมครับ
หรือมีราคาโปรฯไหมครับผม สนใจจริงๆ ไปลองฟังได้ที่ไหนหรอครับ
A friend in need is a friend indeed
รวบรวมข้อมูล Accuris Sub >>http://www.htg2.net/index.php?topic=57278.0

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 04 กันยายน, 2009, 05:17:37 PM »
ขอสอบถาม คุณโก้ หน่อยครับ
 muse 12 * 2 ตัว ถ้าเทียบกับ Accuris-12S sig 1 ตัว 
อันไหนดีกว่ากัน

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 04 กันยายน, 2009, 05:21:06 PM »
แนะนำ accuris 12s sig ครับ :D

ไม่รู้ว่าดีกว่าหรือเปล่า แต่ไว้ upgrade ซื้อเพิ่ม sig อีกตัว แจ่มแน่ๆ  :D

ออฟไลน์ ice_berger77

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 04 กันยายน, 2009, 05:46:11 PM »
ขอสอบถาม คุณโก้ หน่อยครับ
 muse 12 * 2 ตัว ถ้าเทียบกับ Accuris-12S sig 1 ตัว 

ตามที่เคยได้ยินมาครั้ง-2 ครั้ง สำหรับรุ่น Muse Sig จะแตกต่างกับรุ่น Muse ปกติ ที่จะได้อิมแพ็คที่ดี-คมขึ้น แต่เบสก็เหมือนจะแข็งขึ้นนิดหน่อย มวลเบสเยอะขึ้น และลองรับกระแสมากขึ้น
จึงมีความแตกต่างทั้งบุคลิก และปริมาณ ถ้าจะเทียบทั้ง 2 แบบ  แต่โดยส่วนตัวแล้ว 2 หัว ย่อมดีกว่า หัวเดียวครับ
ดูหนังผลว่า รุ่นSIg น่าจะมันส์กว่า แต่ ฟังเพลงผมว่ารุ่นปกติ เบสน่าฟังกว่า

สุดท้ายอยู่ที่ตัวคุณแล้วละว่าชอบบุคลิกแบบไหนมากกว่า

:headphone :headphone :headphone :headphone

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 04 กันยายน, 2009, 06:46:57 PM »
ถามผิด ขอถามใหม่ครับ
 ตอนนี้ผมใช้ muse 12 * 2 ตัว 
ถ้าอยากจะเปลี่ยน Ares sig 1 ตัว 
หรือ เป็น muse 12 sig *2
ห้องผมขนาด 4*6

ออฟไลน์ ice_berger77

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 04 กันยายน, 2009, 07:06:16 PM »
คงต้องรอพี่โก้มาตอบแล้วล่ะครับ

ยังไม่เคยฟังรุ่น Ares เหมือนกัน

แต่ผมว่ามวยคู่นี้น่าลุ้นนะครับ

Muse-12s Sig  x 2   VS. Ares 12 Sig  x 1

:headphone :headphone :headphone :headphone

ออฟไลน์ IAV

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 01:00:41 AM »
เรียนคุณ Woody, Ice_Berger77

ขอตอบง่ายๆ จากที่ลองฟังมานะครับ

ถ้าเอาอัดได้ดัง 2 ตัว ย่อมได้เปรียบครับ โดยเฉพาะในเรื่องของเบสต้นๆ ตัว Muses-12S Sig จะให้หัวโน๊ตเบสเน้นมากกว่า

ถ้าเอาเรื่องความสะอาดของเบส การกลืนกับคู่หน้า เบสลงได้ลึกกว่า Ares-12S Sig จะได้เปรียบกว่าครับ และแนวเสียงเบสของ Ares-12S Sig จะสงัดและนิ่งมากๆ ไม่มีอาการเบรอเลย เรียกว่าเป็นแนว Hi-End สุดขั้วเลยครับ และสามารถอัดได้ดังเกินขนาดตัวเลยครับ

คงพอได้แนวทางนะครับ

สำหรับพวก Hard Core ซาดิสต์ ไม่เน้นเบสสะอาดสุดๆ เหมือน Ares-13S Sig แต่เน้นน้ำหนัก กระแทกได้รุนแรง แนะนำ Muses-15S Sig ครับ ตัวนี้ อัด Test มาแล้ว พลังเบสรุ่นนี้ทะลุนอกห้องเลยครับ รุนแรงและหนักหน่วงมากๆ ครับ อาทิตย์หน้าของจะทยอยเข้าแล้วครับ แวะมาลองได้นะครับ แต่ให้เวลา Burn-in ซัก 7 วันครับ รับรองแจ่มครับ

Ko

« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 07:19:45 AM »
แล้วแบบไหนเหมาะกับหนังแอ็คชั่นมากกว่ากันครับ
ไม่ค่อยเข้าใจคำว่าเบสสะอาดครับ ประสบการณ์น้อย
ถ้าอยากอัพแล้ว มีการรับเทรินรึเปล่าครับ ผมซื้อผ่านพี่กัม

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 07:24:29 AM »
แล้วแบบไหนเหมาะกับหนังแอ็คชั่นมากกว่ากันครับ
ไม่ค่อยเข้าใจคำว่าเบสสะอาดครับ ประสบการณ์น้อย
ถ้าอยากอัพแล้ว มีการรับเทรินรึเปล่าครับ ผมซื้อผ่านพี่กัม
ของแบบนี้ต้องลองครับ ผมว่าชม นี้ ซับ ยี่ห้อนี้ให้สิ่งที่ดีที่สุดในราคาที่คุ้มที่สุดแล้ว แต่ต้องเปลี่ยน style จาก active เป็น passive ต้องลองฟังดูครับ passive จะให้อะไรได้มากกว่าจริงๆ
เพราะบางคนอาจยังไม่คุ้นแต่ถ้าเล่นเครื่องเสียงรถมาก่อนจะเข้าใจ เพราsub ที่ใช้กับเครื่องเสียงรถเป็น passive ท้งหมด
but now still be just change the name to call

ออฟไลน์ IAV

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 09:02:00 AM »
เรียน คุณ Woody

เรื่องการเทริน์ยินดีครับ ติดต่อผ่านคุณกัมป ได้เลยครับ เดี๋ยวทางคุณกัมป จะประสานงานกับทางผมเองครับ

จริงๆ ถ้าจะกระโดดข้ามขั้น ควรจะไปที่ Muses-15S Sig 1 คู่ เลยครับ อันนี้เห็นผลแน่นอนครับ ในกรณีเน้นหนัง action มากๆ

ในขณะที่ Ares-12S Sig ก้อตอบโจทย์ได้ดีทั้ง 2 การใช้งาน แต่ถ้าใช้ 1 คู่ งบประมาณมันจะบานเอาครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 12:31:01 PM »
ของแบบนี้ต้องลองครับ ผมว่าชม นี้ ซับ ยี่ห้อนี้ให้สิ่งที่ดีที่สุดในราคาที่คุ้มที่สุดแล้ว แต่ต้องเปลี่ยน style จาก active เป็น passive ต้องลองฟังดูครับ passive จะให้อะไรได้มากกว่าจริงๆ
เพราะบางคนอาจยังไม่คุ้นแต่ถ้าเล่นเครื่องเสียงรถมาก่อนจะเข้าใจ เพราsub ที่ใช้กับเครื่องเสียงรถเป็น passive ท้งหมด
แหม ชมกันอย่างนี้ ไม่ลองไม่รู้แล้วล่ะครับ อิๆๆ  :D :D :D :D :headphone :headphone d_d
ผมก็นักเล่นเครื่องเสียงรถยนต์เก่านะจะบอกให้ หมดไปหลายตังค์อยู่ครับ อิๆๆ  :D :D :secret

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 12:57:35 PM »
sub ของพี่เขาดีจริงครับ  O0
acuris 15" คู่เลยครับคุณ pro sai
เบสแน่นตึ๊บ ultracube ผมว่าเล็กไปครับ สำหรับ system คุณ pro sai  :clap

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 04:23:22 PM »
sub ของพี่เขาดีจริงครับ  O0
acuris 15" คู่เลยครับคุณ pro sai
เบสแน่นตึ๊บ ultracube ผมว่าเล็กไปครับ สำหรับ system คุณ pro sai  :clap
ขอบคุณครับ เล็งๆ Ares-12S sig ไว้ครับ อิๆๆ  :D :D :D
พรุ่งนี้ไปฟังกันไม๊ครับ  :secret :headphone d_d
แต่ system ผมไม่ใหญ่นะครับ  :giveup :giveup :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน, 2009, 04:52:38 PM โดย saitosan »

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 04:59:00 PM »
 Muses-15S Sig * 2  กับขนาดห้อง 4*6 พอไปกันไหวรึเปล่าครับ

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 05:32:01 PM »
แหม ชมกันอย่างนี้ ไม่ลองไม่รู้แล้วล่ะครับ อิๆๆ  :D :D :D :D :headphone :headphone d_d
ผมก็นักเล่นเครื่องเสียงรถยนต์เก่านะจะบอกให้ หมดไปหลายตังค์อยู่ครับ อิๆๆ  :D :D :secret
ผมเล่นเครืองเสียงรถ ทำไปสี่คัน จนร้านที่ทำยืมไปออกงาน motorshow แต่เขาจ่ายค่าดูแล ขัดสีรถให้นะครับแต่ไม่กี่ตังค์หรอกสนิทกันถึงให้ครับ อย่าถามนะครับว่าทำไปเท่าไหร่ เกิน เจ็ดหลักแน่นอน
lสุดท้ายขายรถให้เพื่อน กลายเป็นของแถมไปซะงั้น เวลาเป็นมือสองนี่ไม่มีราคาจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน, 2009, 05:35:36 PM โดย EXOTIC-AV »

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 05:33:35 PM »
Muses-15S Sig * 2  กับขนาดห้อง 4*6 พอไปกันไหวรึเปล่าครับ
เหลือเหลือครับ

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 06:39:21 PM »
เหลือเหลือ นี่คือกำลำดี ไม่ล้นห้องใช่มั้ยครับ

« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 05 กันยายน, 2009, 06:44:21 PM »
เหลือเหลือ นี่คือกำลำดี ไม่ล้นห้องใช่มั้ยครับ
ครับ เหลือดีกว่าขาดครับ เราใช้ dsp ปรับได้ครับเรื่องความแรง ความถี่ และรายละเอียดอีกเยอะ

ออฟไลน์ ขุนดง

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 14 กันยายน, 2009, 08:08:15 PM »
เรียนคุณ Woody, Ice_Berger77

ขอตอบง่ายๆ จากที่ลองฟังมานะครับ

ถ้าเอาอัดได้ดัง 2 ตัว ย่อมได้เปรียบครับ โดยเฉพาะในเรื่องของเบสต้นๆ ตัว Muses-12S Sig จะให้หัวโน๊ตเบสเน้นมากกว่า

ถ้าเอาเรื่องความสะอาดของเบส การกลืนกับคู่หน้า เบสลงได้ลึกกว่า Ares-12S Sig จะได้เปรียบกว่าครับ และแนวเสียงเบสของ Ares-12S Sig จะสงัดและนิ่งมากๆ ไม่มีอาการเบรอเลย เรียกว่าเป็นแนว Hi-End สุดขั้วเลยครับ และสามารถอัดได้ดังเกินขนาดตัวเลยครับ

คงพอได้แนวทางนะครับ

สำหรับพวก Hard Core ซาดิสต์ ไม่เน้นเบสสะอาดสุดๆ เหมือน Ares-13S Sig แต่เน้นน้ำหนัก กระแทกได้รุนแรง แนะนำ Muses-15S Sig ครับ ตัวนี้ อัด Test มาแล้ว พลังเบสรุ่นนี้ทะลุนอกห้องเลยครับ รุนแรงและหนักหน่วงมากๆ ครับ อาทิตย์หน้าของจะทยอยเข้าแล้วครับ แวะมาลองได้นะครับ แต่ให้เวลา Burn-in ซัก 7 วันครับ รับรองแจ่มครับ

Ko

ช่วงนี้ มีรุ่นใหน Burn-in  เข้าที่บ้างแล้วครับ อยากจะไปลองฟังจัง!  0)]

ออฟไลน์ IAV

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 14 กันยายน, 2009, 11:52:43 PM »
เรียนคุณขุนดง

ผมขอเรียนตามตรงนะครับ ไม่ค่อยได้อยู่ครบ Burn-in เลยครับ เข้าๆ ออกๆ ตลอดครับ

ตอนนี้ set ไว้เป็น Ares-12S Sig และ Ares-13S Sig ข้างหน้า และข้างหลังเป็น Muses-12S 1 คู่ ครับ

ถ้าสะดวก เรียนเชิญมาฟังได้ครับ ไม่รู้ set นี้จะอยู่กี่วันครับ เพราะอาทิตย์ หน้าจะเอาตัว Muses-15S Sig มา Burn คู่กับ Ares Sig ครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ

Ko

ออฟไลน์ ขุนดง

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 15 กันยายน, 2009, 08:01:35 PM »
วันนี้ท่านโก้ คงได้ต้อนรับ นักเล่นเครืองเสียงจากแดนที่ราบสูง ชมรม KK Hi-Def คณะกลางๆ... อิ อิ

ลงทุนขับรถลงไป กทม. เพื่อลองฟังซับ ACCURIS โดยเฉพาะเลยนะ...  :secret

ตอนแรกว่าจะไปด้วย! แต่เขาเปลี่ยนจากวันหยุดเสาร์อาทิตย์ เป็นวันนี้  เลยอดเลย....

ออฟไลน์ Tonoboon

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2009, 02:03:11 AM »
ได้มาแล้วครับ Ares 12 Sig เล่นเอาเป๋าแฟบไปเลย

A friend in need is a friend indeed
รวบรวมข้อมูล Accuris Sub >>http://www.htg2.net/index.php?topic=57278.0