ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเน้นดูหนังเรื่องเสียง ใช้ สาย HDMI เส้นไหนดีครับ audioquest , monitor  (อ่าน 2542 ครั้ง)

ออฟไลน์ prasan946

กะลัง ลงทุน HDMi อีกเส้น ครับ ถ้าเน้น ดูหนัง เรื่องเสียง hdmi เส้นไหน ดูหนังแล้วเสียง สนุกกว่าครับ ระหว่าง
AUDIOQUEST HDMI-3   หรือ
MONITOR Kable HDMI-REFERENZ   ครับ

ถ้าเน้น พวก หนัง ACTION สนั่นหวั่นไหวอะครับ เช่น TRANSFORMER หรือ KING KONG ครับ

ตอนนี้ใช้สาย AUDIOQUEST HDMI-1 ต่อจาก AVR - LCD อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม, 2009, 11:11:42 PM โดย prasan946 »
AVR : PIONEER LX-83
BLURAY PLAYER : OPPO 83-SE , PS3
SPEAKER : PARADIGM : STUDIO 60 V.5 , STUDIO 20 V.5 , STUDIO CC-590 V.5 , ATOM MONITOR V.6
SUBWOOFER : ULTRACUBE 10 V.2
HDMI : A/Q COFFEE ,  VODKA
SPEAKER CABLE : A/Q ROCKET 88 , TYPE 2
AC : NRG10 , NRG5 + FURUTECH 25G   ,  NRG4 + FURUTECH 1

ออฟไลน์ toom93

ขอแนะนำทางเลือกอื่นอีก 2 เส้นแล้วกันครับ

1. Wireworld Silver Starlight
2. Furutech X.V

เส้นบนเสียงหนังแน่น มิติดีมากๆ ครับ ผมใช้อยู่ ช่วงแรกๆ ก็ฟังไม่ค่อยออก เลยลองเอาไปเปรียบกับ Monster M1000 มันคนละเรื่องเลยครับ ตอนนี้รู้แล้วว่ามันดียังไง แต่ถ้ามีงบระหว่าง 2 เส้นนี้ ผมแนะนำ Monitor ครับ เสียงจะเข้ม และเบสดีกว่า

ออฟไลน์ wanchana_ton

"ถ้ามีงบระหว่าง 2 เส้นนี้ ผมแนะนำ Monitor ครับ เสียงจะเข้ม และเบสดีกว่า"

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบ  :clap

ออฟไลน์ ขุนดง

• Super Star
  • *

Wireworld Silver Starlight เลยครับ แพงดี ทีเดียวจบ .......อิ อิ  :yahoo