พื้นที่สำหรับท่านที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกครับ > มุมร่วมด้วยช่วยกัน มาร่วมกันสอดส่องดูแลภัยรอบๆตัวเรากันครับ

FW: อันตราย แฉกลโกงเอาเลขหลังบ บัตรเครดิต ต้องอ่าน!! !!!

(1/2) > >>

tont_kub:
ยิ่งปัจจุบันยิ่งต้องระวังครับ

ยุคนี้ซื้อของออนไลน์บูมมากๆ

วิธีป้องกันอีกอย่างกรณีจะซื้อออนไลน์คือ อาจจะใช้บัตรใบที่วงเงินน้อยๆซื้อครับ ความเสียหายจะเกิดไม่มาก ถ้าไปเจอแบบนั้นจริงๆ

แต่ทางที่ดีเวปที่ไม่น่าเชื่อถือก็อยากไปใส่เลขให้รู้จะดีกว่า

วิธีป้องกันอีกทางก็คือ ท่องเลขหลังบัตรได้แล้ว ก็ขูดออกไปเลยก็ได้คับ

แพร่:
ขอบคุณครับ 

after:
ขอบคุณที่แจ้งเตือน

modernjazz:
 :Dเคยเจอเหมือนกัน แต่พอทราบเรื่องมาบ้างเลย ไม่หลงเชื่อ..ขอบคุณครับ

nuke840:
ขอบคุณครับ :victory

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version