ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เครื่องเสียงจากอเมริกา สามารถรับคลื่นวิทยุ คลื่นโทรทัศน์ในไทยได้หรือไม่  (อ่าน 7337 ครั้ง)

ออฟไลน์ Systema

• *
TV should be ok if it is a multisystem unit (most current flatscreens are anyway) Voltage differences do exist so you will need to make sure they run on 220-240V or get a step down transformer. FM reception should not be an issue. Also if you do own a Digital TV receiver... those will not work here as there's nothing to tune into.. Hope this helps ;)

Sorry no Thai keyboard on this PC..

ออฟไลน์ นายกาจอก

• *
ลืมเรื่องความถี่วิทยุไปเลย

ส่วนใหญ่จะเป็น 87.5 to 108.0  MHz
ญี่ปุ่นเป้น 76–90 MHz
ยุโรปตะวันออก 65.8–74 MHz

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
วิทยุต้องดูย่านความถี่ด้วยครับ แต่ละประเทศไม่เหมือนกันครับผม โดยเฉพาะคลื่น FM
ส่วน tv ย่านความถี่ไม่มีปัญหาครับ แต่จะมีปัญหาตรงระบบ ซึ่งบ้านเราเป็น ระบบ PAL แต่ถ้าเป็นเครื่องระบบ Multi ที่มีหลายๆระบบรวมทั้งมี PAL ด้วยก้ไม่เป็นไรครับ แต่ก็ต้องดูระะบบไฟฟ้าด้วยเช่นกัน บ้านเรา 220V 50 Hz ครับ

ออฟไลน์ นายกาจอก

• *
คิดว่าน่าจะได้นะครับ  ที่ไม่ได้ก็คงพวกระบบไฟ ที่ใช้ไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ fifthheart

• สมาชิกรุ่น Classic
สมมติ เราซื้อเครื่องเสีย ไม่ว่า เซ็ตย่อย เครื่องเสียงรถยนต์  ไม่ทราบว่า สามารถนำมาใช้ในไทยได้หรือไม่ เช่น

- วิทยุ ใช้ได้เลยหรือไม่

- คลื่นโทรทัศน์ ได้หรือไม่ ครับ

ขอบคุณครับ
Projector  :  Optoma HD20
Screen  :  Da-lite Fixed Screen 110"
AVR  :  Onkyo  TX- NR 3007
Bluray  :  Oppo BDP-93
HDD Player  :  Dune Base 3D
Front Speaker  : Klipsch RF62
Center Speaker  :  Klipsch RC62
Surround Speaker  :  Klipsch RB51
Sub Woofer  :  Infinity  Primus 212