ผู้เขียน หัวข้อ: KENNY G an evening of RHYTHM&ROMANCE BD&DVD  (อ่าน 6062 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pairat13

KENNY G an evening of RHYTHM&ROMANCE BD&DVD
« เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2009, 10:41:48 AM »
This BD is about Kenny G concert,filmed in late 2008 at Humphrey's By The Bay in San Dieago.The picture and sound quality,all is great in 1.78:1 aspect ratio and DTS-HD MASTERAUDIO 5.1.In this disc,there are many great songs of him such as,HOME,SILHOUETTE,YOU'RE BEAUTIFUL,WHAT A WONDERFUL WORLD,SONGBIRD,FOREVER IN LOVE Etc. :headphone O0 O0 O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม, 2009, 11:36:06 AM โดย Pairat13 »

Re: KENNY G an evening of RHYTHM&ROMANCE BD&DVD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2009, 10:45:15 AM »
All the pictures playbacked with Marantz UD-9004.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม, 2009, 09:08:05 AM โดย Pairat13 »

ออฟไลน์ eddiev200

Re: KENNY G an evening of RHYTHM&ROMANCE BD&DVD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2009, 11:00:01 AM »
BD แผ่นนี้เล็งไว้นานแล้วครับที่ Ebay

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2009, 11:08:13 AM »
Now,you can buy at Amornmovie for the price 879 bhts krub. O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม, 2009, 11:10:00 AM โดย Pairat13 »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2009, 11:34:43 AM »
The back cover.Including great bonus songs for total running time 144 min. O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม, 2009, 11:50:40 AM โดย Pairat13 »

ออฟไลน์ Prasert

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2009, 02:44:39 PM »
น่าสนใจ  c)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2009, 03:00:37 PM »
น่าสนใจ  c)
Anyone will love this concert especially Kenny G fan who I think a lot krub. c)

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2009, 04:34:37 PM »
Thank you very much krub. For mine just arrived today krub.  :headphone :headphone

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2009, 04:40:52 PM »
Thank you very much krub. For mine just arrived today krub.  :headphone :headphone
Even though this concert was not great as David Foster The Hit Man but you will like this one. Y]

ออฟไลน์ evolution

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2009, 05:38:11 PM »
ขอบคุณครับ  concert  ดีๆ
เข้าเวปร้าน Cap แล้วยังไม่มีขายเลยครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2009, 07:36:59 PM »
ขอบคุณครับ  concert  ดีๆ
เข้าเวปร้าน Cap แล้วยังไม่มีขายเลยครับ
Amornmovie offered me krub,I didn't even know this bd exists. :D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2009, 08:47:07 PM »
เมื่อคืนได้ดูแผ่นนี้แล้วครับ ตอนแรกกะว่าจะดูสัก 15 นาทีแล้วค่อยเข้านอน แต่ดูไปดูมาชั่วโมงกว่าเลยครับ เพลินจริงๆครับ  :headphone :headphone
แผ่นนี้เสียงผมให้เต็มเลยครับ เสียงแซ็กโซโฟน เป็นธรรมชาติมากๆ บลูเรย์แผ่นนี้บันทึกด้วยระบบเสียง Dolby TrueHD ครับ  :)
Kenny G เป็นนักเป่าแซ็กโซโฟนที่เก่งมากๆ ในแผ่นนี้เค้าโชว์ความสามารถพิเศษ เป่าแซกโซโฟนโดยไม่หยุดเป็นเวลากว่า 5 นาที ดูแล้วทึ่งจริงๆครับ  Y] Y] O0
ลองหามาดูกันนะครับ  :headphone :headphone

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2009, 09:23:33 PM »
Great recommended,Saitosan

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2009, 09:42:02 PM »
เป็นหนึ่งใน ศิลปินในดวงใจ มีเป็นแบบ CD  ไหมครับ ?

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2009, 10:47:08 PM »
ของผมได้มาแล้วเมื่อวาน แต่ยังไม่มีโอกาสแกะดูเลยครับ  :(

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2009, 12:37:02 AM »
เป็นหนึ่งใน ศิลปินในดวงใจ มีเป็นแบบ CD  ไหมครับ ?
Dvd and BD,I quess,never heard of cd. :)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2009, 12:42:08 AM »
ของผมได้มาแล้วเมื่อวาน แต่ยังไม่มีโอกาสแกะดูเลยครับ  :(
Watch it and you will love him more,what a man for huge lung power.This BD is DTS-HD MA not Dolby TrueHD,Saitosan. O0

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2009, 07:02:46 AM »
อยากได้ครับ
เสียงคงจะดี

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2009, 08:37:34 AM »
อยากได้ครับ
เสียงคงจะดี
Great songs with good sound,a little inferior to David Foster concert.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2009, 01:32:24 PM »
This concert was not a big one like David Foster&Friends but he sure very great talented with his saxophone also very powerful lung reserve.The bad side is no guest stars,all the songs he played was mostly his hit ones. :)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2009, 01:36:32 PM »
Never know about CD.Another good thing about this concert was 3 songs of Christmas festival. O0

ออฟไลน์ mew2005

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2009, 02:59:10 PM »
 c) c) c) ไปถอยมาแล้วคับ   ชอบมากเลยคับ  :victory

ออฟไลน์ ยง101

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2009, 03:03:54 PM »
ช่วยเปรียบเทียบกับ ANDREA BOCELLI   live in Tuscany  หน่อย

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2009, 03:04:34 PM »
c) c) c) ไปถอยมาแล้วคับ   ชอบมากเลยคับ  :victory
Not many concert is always a great one krub. :yahoo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2009, 03:08:44 PM »
ช่วยเปรียบเทียบกับ ANDREA BOCELLI   live in Tuscany  หน่อย
Andrea is a soprano singer but Kenny G is a saxophone player.not the same stlye,Jeez. :kicking

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2009, 03:23:19 PM »
Andrea is a soprano singer but Kenny G is a saxophone player.not the same stlye,Jeez. :kicking

ม่ายช่ายอย่างง้าน  อันไหนเสียงดี กว่ากัน  ฮ่วยคุณหมอนี่แม๊ กวนแท่แท่

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2009, 05:01:59 PM »

ม่ายช่ายอย่างง้าน  อันไหนเสียงดี กว่ากัน  ฮ่วยคุณหมอนี่แม๊ กวนแท่แท่
Tucany is a great beautiful place in Italy,been there once very romantic place for falling in love.My sympathy for his blindness so he cannot see how beautiful of this city.One of the must own concert krub,all was his hits songs,Amapola,Time to say goodbye but I never know the meaning in Italian. :yahoo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ตุลาคม, 2009, 05:04:58 PM โดย Pairat13 »

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2009, 08:06:46 PM »
Kenny G แผ่นนี้เสียงดีครับ โดยเฉพาะเสียงเบสครับ  :headphone :headphone

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2009, 09:11:35 AM »
Kenny G แผ่นนี้เสียงดีครับ โดยเฉพาะเสียงเบสครับ  :headphone :headphone
Watch this concert again and I have a good dream.This BD,I fell in love already. O0 O0 O0

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2009, 11:30:46 AM »

เสียงแซกฯ..ไม่ดีเหรอ.!  :(   :-\   (กวน กวน)  ;)  ^-^   2f

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2009, 11:55:49 AM »

เสียงแซกฯ..ไม่ดีเหรอ.!  :(   :-\   (กวน กวน)  ;)  ^-^   2f
Yes,the good sound must be the sound of sex in your 1 TB from Nung-G. :o :D

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2009, 05:12:28 PM »

ฮ่าๆๆ เสียงแซกหวานมากๆครับ เสียงงุ๊งงิ๊ง รายละเอียด แน่นเต็มแผ่นเลยครับพี่ยง  ;D ;D ;D ;D ;D
ว่าแต่ว่า ซื้อหรือยังอ่ะครับ เดี๋ยวหลุดเทรนนะคร๊าบบ เค้ากะลังฮิตระเบิดเทิดเทิงกันอยู่น๊า :D :D :D ;D

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2009, 06:35:49 PM »

ฮ่าๆๆ เสียงแซกหวานมากๆครับ เสียงงุ๊งงิ๊ง รายละเอียด แน่นเต็มแผ่นเลยครับพี่ยง  ;D ;D ;D ;D ;D
ว่าแต่ว่า ซื้อหรือยังอ่ะครับ เดี๋ยวหลุดเทรนนะคร๊าบบ เค้ากะลังฮิตระเบิดเทิดเทิงกันอยู่น๊า :D :D :D ;D
If KennyG plays Mor Lum in ESan,K Yong will be there and buying 10 BD at least. 2f 2f

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 2009, 10:41:23 AM »

If KennyG plays Mor Lum in ESan,K Yong will be there and buying 10 BD at least. 2f 2f
Breaking News,Yong 101 bought this BD already cause he believes that Kenny G playing Mor Lum as Saxophone,I CAN'T BELIEVE THIS. :D :o

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 2009, 03:33:44 PM »

Breaking News,Yong 101 bought this BD already cause he believes that Kenny G playing Mor Lum as Saxophone,I CAN'T BELIEVE THIS. :D :o
พี่ยงกำลังเพลินกับ Kenny G เป่าแซกหมอลำอยู่อ่ะครับ ฮิๆๆ  ;D ;D ;D 2f 2f 2f 2f O0 O0 d_d :drunk

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 2009, 04:02:22 PM »
กำลังโหลดอยู่ครับ พรุ่งนี้คงเสร็จ อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2009, 08:56:51 AM »
กำลังโหลดอยู่ครับ พรุ่งนี้คงเสร็จ อิอิ
Illegally loading,Piracy warning.Police helps, please.Kenney G. :) :headphone

ออฟไลน์ dankdoi

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2009, 11:34:40 AM »
ไม่พลาดครับ แผ่นนี้ :help

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2009, 11:45:03 AM »
เมื่อคืนได้ดูแผ่นนี้แล้วครับ ตอนแรกกะว่าจะดูสัก 15 นาทีแล้วค่อยเข้านอน แต่ดูไปดูมาชั่วโมงกว่าเลยครับ เพลินจริงๆครับ  :headphone :headphone
แผ่นนี้เสียงผมให้เต็มเลยครับ เสียงแซ็กโซโฟน เป็นธรรมชาติมากๆ บลูเรย์แผ่นนี้บันทึกด้วยระบบเสียง Dolby TrueHD ครับ  :)
Kenny G เป็นนักเป่าแซ็กโซโฟนที่เก่งมากๆ ในแผ่นนี้เค้าโชว์ความสามารถพิเศษ เป่าแซกโซโฟนโดยไม่หยุดเป็นเวลากว่า 5 นาที ดูแล้วทึ่งจริงๆครับ  Y] Y] O0
ลองหามาดูกันนะครับ  :headphone :headphone

แผ่นนี้ไม่ทราบว่าระบบเสียงเป็น DTS-HD  หรือ Dolby TrueHD ครับ
เพราะของผมเป็นไฟล์ฟูลริป 37.68 GB. เป็นเสียงระบบ DTS-HD
หรือว่าแผ่น Blu-ray บันทึกเป็น Dolby True-HD หรือเปล่าครับ

:wiggle

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2009, 02:09:20 PM »

แผ่นนี้ไม่ทราบว่าระบบเสียงเป็น DTS-HD  หรือ Dolby TrueHD ครับ
เพราะของผมเป็นไฟล์ฟูลริป 37.68 GB. เป็นเสียงระบบ DTS-HD
หรือว่าแผ่น Blu-ray บันทึกเป็น Dolby True-HD หรือเปล่าครับ

:wiggle

DTS HD ครับ ไฟล์ฟูลริบก็ถูกริบมาจากแผ่น blu-ray นั่นแหละครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ