ผู้เขียน หัวข้อ: Clef เปิดตัวสินค้าใหม่ "PowerBar"  (อ่าน 24090 ครั้ง)

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Clef เปิดตัวสินค้าใหม่ "PowerBar"
« เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2009, 02:23:31 PM »

เปิดตัวสินค้าใหม่

ปลั๊กราง PowerBar

PowerBAR คืออุปกรณ์จ่ายกระแสไฟฟ้า (Power Distributor) ที่ถูกออกแบบมาอย่างพิถีพิถัน เพื่อการเชื่อมต่อที่แน่นหนาและได้มาตรฐาน
PowerBAR เหมาะที่จะนำไปใช้กับอุปกรณ์ทั่วไป ไม่ว่าจะเป็นชุดเครื่องเสียง, คอมพิวเตอร์, อุปกรณ์ ไอที ต่างๆ ตลอดจนเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วไป เต้าจ่ายกระแสไฟฟ้าของ PowerBAR เป็นชนิด universal มาตรฐานสูง รองรับขาได้ทั้งชนิด กลม และ แบน, ชนิด 3 ขา หรือ 2 ขา ได้อย่างแน่นหนา ไม่โยกคลอน เพิ่มความมั่นใจในการใช้งานว่า จะไม่เกิดอาการ ชอร์ท หรือ อาร์ค อันเป็นสาเหตุที่ทำให้เครื่องใช้ไฟฟ้าเสียหาย อย่างที่พบในปลั๊กรางทั่วๆไป
เสริมคุณภาพและความปลอดภัยด้วยอุปกรณ์ป้องกันไฟกระชาก และวงจรกรองเพื่อความสะอาดของกระแสไฟฟ้า Polaris Filter II  สายไฟเมนขนาดใหญ่ (16 AWG) ยาวถึง 3 เมตร รองรับการใช้งานเต็มที่ได้ถึง 10 แอมป์  ตัวถังภายนอกเป็นอลูมินั่ม เคลือบสีด้วยไฟฟ้า สวยงาม และทนทานตลอดอายุการใช้งาน
Clef Audio ให้คุณมั่นใจสูงสุดกับคุณภาพสินค้าด้วยการรับประกัน PowerBAR ยาวนานถึง 3 ปีเต็ม

ราคา 1,690 บาทสามารถสั่งจองได้ตามตัวแทนจำหน่าย ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม, 2009, 02:13:16 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ wanchana_ton

Re: Clef เปิดตัวสินค้าใหม่ "PowerBar"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2009, 02:48:02 PM »
หากเอาไปใช้กับ TV 32" หรือพวก มินิคอมโป ในห้องนอน  ถ้าจะแหล่ม มีของดีๆ มาให้เล่นอีกแล้วครับ แน่นอนจริงๆ  O0

ปล.ปลั๊กรางตามห้าง สองร้อยกว่าบาท เสียบที มีไฟแล๊ป ด้วย เสียวโดนดูดมากๆ QC ตรวจสอบแน่นอนจริงๆ มี มอก. อีกต่างหาก  ((

Re: Clef เปิดตัวสินค้าใหม่ "PowerBar"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2009, 05:26:52 PM »
เอามาใช้แบบไม่เน้นมากครับ และยังคงความปลอดภัย ราคาชิวๆ เสียบรีดผ้าเรียบกว่าเดิม  :secret หุงข้าวสารได้ข้าวสวยครับ ;D
พัดลมที่บ้านผมเย็นขึ้นเลยครับ  :plane

ไม่ต้องกลัวไฟไหม้   :blowupจากการอาการ ชอร์ท หรือ อาร์ค เกิดความร้อนโดยเฉพาะ ตัวถังไม่ติดไฟ และทีเด็ดอีกประการ ไม่มีสายไฟภายใน  ครับทำให้ไม่มีการหลุดออกของสายไฟมาแตะกัน ชอร์ท เหมือนทั่วๆไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม, 2009, 03:24:03 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ Joe

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2009, 05:45:55 PM »
เอามาใช้แบบไม่เน้นมากครับ และยังคงความปลอดภัย ราคาชิวๆ เสียบรีดผ้าเรียบกว่าเดิม  :secret หุงข้าวสารได้ข้าวสวยครับ ;D
O0 O0

ออฟไลน์ Por...Porzzz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2009, 05:54:07 PM »
 :o

น่าสนใจมากเลยครับ

(\__/)       
(O.o )       <<<  http://www.htg2.net/index.php?topic=33574.0  >>>
(> < )

ออฟไลน์ hongkongface

• อยากกินทีรามิสุ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2009, 09:40:05 PM »
นี่แหล่ะที่ต้องการ c)

แต่ว่าจะโมให้เปลี่ยนสายไฟได้มั้ยครับ :whistling
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2009, 10:30:59 PM »
งานสวยงามมาก  :victory  :victory high end look ด้วยนะเนี๊ย....  :clap  :clap  :clap
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

ออฟไลน์ wanchana_ton

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2009, 11:49:35 PM »

แฟนผมเคยแซวมาแล้วครับ สายไฟเธอน่ะ เส้นเป็นหมื่น เอามาเปลี่ยนเครื่องซักผ้า ถังมันจะหมุนเร็วขึ้น จนผ้ามันจะสะอาดขึ้นไหมคะ คุณสาาาาาาาามี !  ((

ออฟไลน์ Tonoboon

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2009, 11:54:29 PM »
น่าสนใจอย่างแรงครับ

ว่าแต่หากเป็นหัวแบบฮ่องกงมันเสียบได้ไหมครับ?
A friend in need is a friend indeed
รวบรวมข้อมูล Accuris Sub >>http://www.htg2.net/index.php?topic=57278.0

ออฟไลน์ Aragorn_R8

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2009, 01:22:04 AM »
สวยงามอีกเช่นเคยครับ คงได้อุดหนุนกันอีกแล้วครับพี่กัม

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2009, 01:44:20 AM »
น่าสนใจอย่างแรงครับ

ว่าแต่หากเป็นหัวแบบฮ่องกงมันเสียบได้ไหมครับ?

หัวแบบฮ่องกงคงไม่ได้ครับแต่ถ้าเป็นหัวกลมแน่มากๆ

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2009, 08:33:27 AM »
ทางเลือกใหม่สำหรับผู้อยากได้ของมีคุณภาพ ... ถ้าจะให้ดี ... มีตารางเปรียบเทียบคุณภาพ ประสิทธิภาพ และ function กับสินค้าอื่นๆ ของ Clef เช่น Power Bridge ก็จะดีมากเลยครับผม
 :)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2009, 11:32:18 AM »
พัดลมที่บ้านผมเย็นขึ้นเลยครับ  :plane

ไม่ต้องกลัวไฟไหม้จากการอาการ ชอร์ท หรือ อาร์ค เกิดความร้อนโดยเฉพาะ ตัวถังไม่ติดไฟ และทีเด็ดอีกประการ ไม่มีสายไฟภายใน  ครับทำให้ไม่มีการหลุดออกของสายไฟมาแตะกัน ชอร์ท เหมือนทั่วๆไป
O0สุดยอดครับท่านกัม เสียบกาต้มน้ำชงกาแฟอร่อยขึ้นด้วยแน่ๆ O0

ออฟไลน์ Mummy Five

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2009, 01:45:55 PM »
ออกแบบได้ดูดีมาก ๆ เลยครับ...  O0 O0 O0

ออฟไลน์ dankdoi

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2009, 07:11:20 PM »
สงสัยผมต้องถอดปลั๊กรางตัวเก่าที่เสียบคอมโหลดบิตทั้งวันทั้งคืนออกเสียแล้ว :drunk

ออฟไลน์ evolution

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2009, 07:33:47 PM »
ขอเสนอสี อยากให้มีเพิ่มเติมทางเลือก คือ สีชมพู    อะครับ
เพื่อเอาใจ ผบ.ทบ. ที่บ้านครับบบบ ผม แหล่มแน่ๆ คร้าบบบบ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2009, 08:38:25 PM »
งานนี้ได้เสียเงิน เพื่อได้ของดี ๆ อีกแล้ว เดี๋ยวว่างจะต้องสั่งจอง 1 ตัว สำหรับท่าน ผบ.ทบ. ไปใช้แน่ ๆ  c)  c)  c) ไว้ว่างก่อนนะ ก็จะโทรไปสั่ง ของจะมาเมื่อไหร่ ?  Y] Y] Y]

ออฟไลน์ Por...Porzzz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2009, 09:35:08 PM »
อยากได้ไปใช้กับคอม ไม่ทราบว่าตัวนี้กันไฟกระชากมั้ยครับ

(\__/)       
(O.o )       <<<  http://www.htg2.net/index.php?topic=33574.0  >>>
(> < )

ออฟไลน์ ku2314

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2009, 11:59:50 AM »
ถ้าโมนิดหน่อย ใส่ Fuse Furutech สีเขียว
พร้อมเปลี่ยนสายไฟ AC Modify เป็น Alpha3 ละก็เด็ดสุดๆ เลยยยยยยย

ออฟไลน์ Sweet-14

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2009, 07:17:20 AM »
อยากได้ไปใช้กับคอม ไม่ทราบว่าตัวนี้กันไฟกระชากมั้ยครับ

รอฟังคำตอบเช่นกันครับ  ;D

ออฟไลน์ nammm

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2009, 09:17:13 PM »
เอามาใช้กับคอม น่าจะดีกว่าเดิม ราคาโอเคเลย d_d

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2009, 11:06:04 AM »
  ตอบช้าไปนิดครับหยุดไปซ่อมบ้านมาครับ  ระบบประปามีปัญหา 
ออกแบบได้ดูดีมาก ๆ เลยครับ...  O0 O0 O0
ขอบคุณครับ เราพยายามทำให้ดูดีและราคาถูก +ปลอดภัย

สงสัยผมต้องถอดปลั๊กรางตัวเก่าที่เสียบคอมโหลดบิตทั้งวันทั้งคืนออกเสียแล้ว :drunk

ตัวปลั๊กออกแบบให้ทนการใช้งานนานๆ ต่อเนื่องระบายความร้อนได้ดี ตัวถังเป็น อะลูมิเนียม

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2009, 11:13:23 AM »
ขอเสนอสี อยากให้มีเพิ่มเติมทางเลือก คือ สีชมพู    อะครับ
เพื่อเอาใจ ผบ.ทบ. ที่บ้านครับบบบ ผม แหล่มแน่ๆ คร้าบบบบ

ออกมาเป็นลาย   Kitty   เลยเอาใจแม่บ้านดีไหมครับท่าน :wub                             
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม, 2009, 11:19:34 AM โดย กัมปนาท KK »

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2009, 11:18:44 AM »
งานนี้ได้เสียเงิน เพื่อได้ของดี ๆ อีกแล้ว เดี๋ยวว่างจะต้องสั่งจอง 1 ตัว สำหรับท่าน ผบ.ทบ. ไปใช้แน่ ๆ  c)  c)  c) ไว้ว่างก่อนนะ ก็จะโทรไปสั่ง ของจะมาเมื่อไหร่ ?  Y] Y] Y]

จองไว้ให้แล้ว ท่านเอาสีอะไรดีครับ  ตอนนี้เริ่ม  จะมีหลายท่านจองเข้ามากันแล้ว
 พี่อูฐ     4 ตัว
 พี่วสุภล  2 ตัว

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2009, 11:21:02 AM »

แน่นอนท่านมีให้ ทั้ง Breaker ด้วยท่าน 10A

ออฟไลน์ chung_usa

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2009, 12:36:14 PM »
ได้เห็นตัวจริงมาแล้ว น่าเปลี่ยนมาใช้กับคอมที่บ้าน   :)

ออฟไลน์ pathomn

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2009, 01:43:13 PM »
ได้เห็นตัวจริงมาแล้ว น่าเปลี่ยนมาใช้กับคอมที่บ้าน   :)

ใช่ครับ  ราคาไม่แรงอย่างนี้น่าเอามาใช้กับคอมฯ  ที่้บ้านซัก 2  ชุดครับ  ว่าแต่ว่าตกลงมีกี่สีครับท่านกัมฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม, 2009, 01:45:43 PM โดย pathomn »

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2009, 02:24:52 PM »
น่าใช้ครับ สวยดีชอบๆ  น่ามีหลายๆสี

ความสามารถมันมีอะไรบ้างครับ กลั่น กรอง noise หรือ surge ได้ไหม?
The Best damn Life.

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2009, 10:01:01 PM »
confirm 1 ตัวก่อน  c) ถ้ามีโอกาสไปงาน จะขอรับที่งาน ถ้าไม่ว่าง ( แนวโน้มสูง ) จะมาขอรับที่บ้านท่านกัมป นะครับ หลังจากกลับจากทำงาน ตจว.

ทุกวันนี้ยังติดใจ  O0 PB8 และ PB6  O0 อยู่เลย เร็ว ๆ นี้จะเรียกอากู๋ช่างไฟ มาทำสายดินให้เรียบร้อยสักที รอมาประมาณ 3 ปีแล้ว  ไม่ค่อยว่างเลย

MAX 20 น้อวของท่านสวยจริง ๆ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2009, 09:55:06 AM »
confirm 1 ตัวก่อน  c) ถ้ามีโอกาสไปงาน จะขอรับที่งาน ถ้าไม่ว่าง ( แนวโน้มสูง ) จะมาขอรับที่บ้านท่านกัมป นะครับ หลังจากกลับจากทำงาน ตจว.

ทุกวันนี้ยังติดใจ  O0 PB8 และ PB6  O0 อยู่เลย เร็ว ๆ นี้จะเรียกอากู๋ช่างไฟ มาทำสายดินให้เรียบร้อยสักที รอมาประมาณ 3 ปีแล้ว  ไม่ค่อยว่างเลย

MAX 20 น้อวของท่านสวยจริง ๆ

เก็บไว้ให้ได้อยู่แล้วครับท่าน

ใช่ครับ  ราคาไม่แรงอย่างนี้น่าเอามาใช้กับคอมฯ  ที่้บ้านซัก 2  ชุดครับ  ว่าแต่ว่าตกลงมีกี่สีครับท่านกัมฯ
เอาสีอะไรครับ มี 2 สี  มีสีฟ้า  กับสี เงิน

น่าใช้ครับ สวยดีชอบๆ  น่ามีหลายๆสี

ความสามารถมันมีอะไรบ้างครับ กลั่น กรอง noise หรือ surge ได้ไหม?

มีวงจร  กรอง noise   กับ    surge Protection   ด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม, 2009, 10:00:27 AM โดย กัมปนาท KK »

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2009, 10:02:07 AM »
ได้เห็นตัวจริงมาแล้ว น่าเปลี่ยนมาใช้กับคอมที่บ้าน   :)

จองสีอะไรครับท่าน   Y]

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2009, 10:14:47 AM »

เก็บไว้ให้ได้อยู่แล้วครับท่าน

เอาสีอะไรครับ มี 2 สี  มีสีฟ้า  กับสีเงิน

ครับ  ยังไงเดี๋ยวไปดูที่งานนะครับผม

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2009, 03:09:29 PM »
ทางเลือกใหม่สำหรับผู้อยากได้ของมีคุณภาพ ... ถ้าจะให้ดี ... มีตารางเปรียบเทียบคุณภาพ ประสิทธิภาพ และ function กับสินค้าอื่นๆ ของ Clef เช่น Power Bridge ก็จะดีมากเลยครับผม
 :)

กำลังทำให้อยู่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม, 2009, 03:16:13 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ Vcxz

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 2009, 01:49:28 AM »
เอาเป็นปลั๊กต่อพ่วงออกมาจาก powerbridge-6 มันจะเวิกไหมครับ หรือต่อพ่วงกันเองสองตัวล่ะคัรบ

แล้วสายไฟยาวกี่ m หรอครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ giant vcd

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 2009, 08:11:09 AM »
ไม่สะดวกที่อื่น แต่ถ้ามีเวลาแวะไปซื้อที่ บ.เคลฟได้ป่ะ พี่ :(

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 2009, 10:17:31 PM »
เห็นของจริงแล้ว งานปราณีตมาก Packaging สวยและดูดี สมราคา คุ้ม ๆ ๆ ๆ จริง ๆ ๆ ๆ  :clap  :clap เห็นคนสนใจเยอะ จองไว้แล้ว เดี๋ยวเอาหลังงาน เนื่องจากไม่สะดวก

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน, 2009, 10:40:26 AM »
เห็นของจริงแล้ว งานปราณีตมาก Packaging สวยและดูดี สมราคา คุ้ม ๆ ๆ ๆ จริง ๆ ๆ ๆ  :clap  :clap เห็นคนสนใจเยอะ จองไว้แล้ว เดี๋ยวเอาหลังงาน เนื่องจากไม่สะดวก

ยินดีครับมารับที่บ้านผมก็ได้

ไม่สะดวกที่อื่น แต่ถ้ามีเวลาแวะไปซื้อที่ บ.เคลฟได้ป่ะ พี่ :(

มาได้เลยครับ
เอาเป็นปลั๊กต่อพ่วงออกมาจาก powerbridge-6 มันจะเวิกไหมครับ หรือต่อพ่วงกันเองสองตัวล่ะคัรบ

แล้วสายไฟยาวกี่ m หรอครับ ขอบคุณครับ

สายยาว 3 เมตร    สามารถต่อพ่วงกับ  powerbridge-6 ได้   เนื่องจาก    powerbridge-6   มีความสามารถจ่ายกระแส ได้ถึง 15 A
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤศจิกายน, 2009, 10:54:58 AM โดย กัมปนาท KK »

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน, 2009, 12:06:29 PM »
-ขอขอบคุณ ทุกท่านที่อุดหนุน สินค้าใหม่  "PowerBar"   ของ   Clef - Audio   ยอดทะลุ 80 ตัวไปแล้วครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน, 2009, 12:33:16 PM »
ผมสอยมา 2  ครับผม  c) c)

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2009, 02:43:09 PM »
น่าสนใจ มากๆ

ต้องสอยซะแล้ว

:victory

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2009, 10:21:37 AM »
รูป + pack สวยงาม

ออฟไลน์ nammm

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2009, 08:32:50 PM »
ออกอะไรมาก้อขายดิบขายดี  :o :o ไปหาแถวงาน BAV  ซักอัน ^-^ ^-^

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 2009, 10:07:03 AM »
ออกอะไรมาก้อขายดิบขายดี  :o :o ไปหาแถวงาน BAV  ซักอัน ^-^ ^-^

ยินดี ครับเจอกันในงาน BAV ครับ