ผู้เขียน หัวข้อ: งานเครื่องเสียง ที่โรงแรม วินเซอร์ มีข้อมูลบ้างไหมครับ  (อ่าน 8715 ครั้ง)

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
ห้องโรงแรมนี้สั่นมากครับใครได้ทางฝั่ง ขวามือ เหลือความลึกห้องแค่ 3.5 ม   ระยะฉายเครื่อง Projector แทบ จะไม่พอเลยครับปีหน้าผมขอให้เปลี่ยนโรงแรมเลยดีกว่าครับ รถติดตลอดเวลาเลย 
  ไว้ไปดูกันที่ BAV  ดีกว่าครับห้องจะยาวกว่ามาก ประมาณ 4.5 - 5 ม. ห้องฟังเพลงจะได้ไม่ near field  :headphone
  ห้อง Projector  จะได้ไม่ดูใกล้จอมากเกินไปครับ N]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤศจิกายน, 2009, 10:03:00 AM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ Huge 007

รถติดจนท้อ รอไป BAV ดีฟ่า :whistling :whistling

ออฟไลน์ Ultra 2

ห้องมันแปลกๆ มากครับ นั่งฟังแบบ near fieldเลยเกือบทุกห้อง
ผมชอบชุดเล็กตัวนี้จัง
ผมได้แผ่นเอสเอซีดีมาสามสี่แผ่นจาก เค เอส แล้วที่ร้านนิกชั้นล่างสุดอีกแผ่นหนึ่ง
Power isn't happiness

ออฟไลน์ nammm

• Super Star
  • *
งาน@นี้ผมชอบลำโพงที่มีแอมป์ในเดียว ตัวเล็ก ๆ ของ  AMC  เหมาะสำหรับเสียบคอม   ผมว่าเสียงดี  และ  music server ของ  t@a  ทันสมัยดี แต่ราคา     และ อินทริเหรท แอมป์ ของ  atoll   ผมไม่แน่ใจว่าสะกดถูกหรือป่าว ของคุณ อภิชัย อ่ะคับ  ส่วนภาพ ก็ชอบภาพ มาก ๆ  ของ  infocus  ตัวใหม่ล่าสุด    ที่มียอดจองถล่มถลาย  ภายสวยมาก

เห็นด้วยครับ ภาพสวยมาก infocus นั่งดู ทรานฟอเมอร2 อยู่นานเลย ดูแล้วสะกด ตาดีจัง....อยากได้ :'( :'( :'(

ออฟไลน์ อูฐ

งาน@นี้ผมชอบลำโพงที่มีแอมป์ในเดียว ตัวเล็ก ๆ ของ  AMC  เหมาะสำหรับเสียบคอม   ผมว่าเสียงดี  และ  music server ของ  t@a  ทันสมัยดี แต่ราคา     และ อินทริเหรท แอมป์ ของ  atoll   ผมไม่แน่ใจว่าสะกดถูกหรือป่าว ของคุณ อภิชัย อ่ะคับ  ส่วนภาพ ก็ชอบภาพ มาก ๆ  ของ  infocus  ตัวใหม่ล่าสุด    ที่มียอดจองถล่มถลาย  ภายสวยมาก

ออฟไลน์ Huge 007

รอสอย Silver Starlight ราคาถูกๆ จากท่านหมอครับ :D :D
รอสอย Silver Starlight  ;) ^-^ ^-^จากท่านหมอครับ

ออฟไลน์ bourbon

ตอนแรกคิดเหมือนกันเลยว่างานนี้สบายแล้วไม่เสียตังค์  วันศุกร์เย็นจะเข้าไปโอ้โหรถติดมั่ก ๆ เป็นประวัติการณ์  จะเข้าทางพระรามสามผ่านศูนย์ประชุมไปจอดบ้านเพื่อนที่แยกอโศกแล้วเดินไป  พอลงสะพานวงแหวนอุตสาหกรรมเห็นหางรถยาวออกมาเป็นกิโล ๆ  ยูเทิร์นกลับไปออกกำลังกายเลยเพราะรู้ว่าต้องมีสองชั่วโมงบนถนนแค่ไม่กี่กิโลแน่นอนไม่คุ้ม  วันเสาร์ตอนเย็นแวะไปอืมมค่อยยังชั่ว  เดินดูไปมาก็โอเคทักทายคนรู้จักทั้งหลายทั้งปวง  ไปสะดุดที่บูท Audio Excellence นั่นไงสาย hdmi PS Audio PerfectWave 12 เงินแท้ทั้งเส้นที่ท่านหมีชมนักชมหนา  เดินวนอยู่หลายรอบซื้่อดีไม่ซื้อดีหว่า  ที่บ้าน Silver Starlight ตั้งสามเส้นแล้ว  ในที่สุดกิเลสเป็นฝ่ายชนะเอาน่าเอาไปลองซักเส้นนึง 18500 แพงอย่างแรง  กลับถึงบ้านกระโดดเปลี่ยนสายเลยเปิด David Foster เบิร์นทิ้งไว้  ทำธุระส่วนตัวเรียบร้อยมานั่งลอง  ลองไปลองมาโน่นเลยตีหนึ่ง   ดีไม่ดีไม่วิจารณ์ละกันรู้แต่ว่าวันนี้เหมือนโดนสะกดจิต  ตอนบ่ายไปเอามาอีกเส้นอ่ะ งานนี้นึกว่าไม่เสียแล้ว  กลายเป็นหมดตูดเลยนั่งไม่ได้ไม่มีตูดเหลือ อิ อิ
ถ้ามีโอกาส พี่หมอเปิดบ้านเมื่อไหร่ ขออนุญาติเข้าไปชมบ้างนะคับ
อยากเห็นเหมือนกันว่า ความแตกต่าง เป็นอย่างไร

ออฟไลน์ ssrkps

รอสอย Silver Starlight ราคาถูกๆ จากท่านหมอครับ :D :D

ออฟไลน์ หมอทีเจ

ตอนแรกคิดเหมือนกันเลยว่างานนี้สบายแล้วไม่เสียตังค์  วันศุกร์เย็นจะเข้าไปโอ้โหรถติดมั่ก ๆ เป็นประวัติการณ์  จะเข้าทางพระรามสามผ่านศูนย์ประชุมไปจอดบ้านเพื่อนที่แยกอโศกแล้วเดินไป  พอลงสะพานวงแหวนอุตสาหกรรมเห็นหางรถยาวออกมาเป็นกิโล ๆ  ยูเทิร์นกลับไปออกกำลังกายเลยเพราะรู้ว่าต้องมีสองชั่วโมงบนถนนแค่ไม่กี่กิโลแน่นอนไม่คุ้ม  วันเสาร์ตอนเย็นแวะไปอืมมค่อยยังชั่ว  เดินดูไปมาก็โอเคทักทายคนรู้จักทั้งหลายทั้งปวง  ไปสะดุดที่บูท Audio Excellence นั่นไงสาย hdmi PS Audio PerfectWave 12 เงินแท้ทั้งเส้นที่ท่านหมีชมนักชมหนา  เดินวนอยู่หลายรอบซื้่อดีไม่ซื้อดีหว่า  ที่บ้าน Silver Starlight ตั้งสามเส้นแล้ว  ในที่สุดกิเลสเป็นฝ่ายชนะเอาน่าเอาไปลองซักเส้นนึง 18500 แพงอย่างแรง  กลับถึงบ้านกระโดดเปลี่ยนสายเลยเปิด David Foster เบิร์นทิ้งไว้  ทำธุระส่วนตัวเรียบร้อยมานั่งลอง  ลองไปลองมาโน่นเลยตีหนึ่ง   ดีไม่ดีไม่วิจารณ์ละกันรู้แต่ว่าวันนี้เหมือนโดนสะกดจิต  ตอนบ่ายไปเอามาอีกเส้นอ่ะ งานนี้นึกว่าไม่เสียแล้ว  กลายเป็นหมดตูดเลยนั่งไม่ได้ไม่มีตูดเหลือ อิ อิ

• *
ได้ ฟิวส์ บัสแมน มา2ตัว ...ซีดี 2 แผ่น....ดีวีดี ไพโอเนียร์ ถูกดี ซื้อไปให้พ่อดูแทนเครื่องเก่า 1 เครื่อง.....สาย คิมเบอร์ ฮีโร่เปล่า เอาไปเดินใน แอมป์หลอด....อาซ้อ เควันเดอร์ แถมให้ด้วย ดีใจจัง c) c) สายเอสวีดีโอ มอนสเตอร์ อีกเส้น เอาไปต่อ จากตัวรับ จานดาวเทียมเข้าทีวี .......ว่าจะหมดไม่มาก มันก้อหมดเยอะจนได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤศจิกายน, 2009, 06:16:29 PM โดย nammm »

• *
ผมไปมาแล้วครับ เพิ่งกลับมา วันนี้รถโล่งดีครับ แต่ติดบนที่จอดรถ ขึ้นลงทางเดียวกัน ตอนเย็นมีงานแต่งมังครับ ลงแทบไม่ได้ สังเวยกระจกมองข้าง รถไปข้างนึง :nonono :nonono

ออฟไลน์ leo2029

รถติด ...มากกกก..น่าจะเปลี่ยนสถานที่นะครับ ดูมันคับแคบไปหน่อย

ร้านสวนเสียงครับ  รู้สึกจะขาย NuForce Wilson Benesch Epos ครับ

ออฟไลน์ bourbon

ผมชอบนะ จัดได้สบาย ๆ ดี ซื้อของติดไม้ติดมือมานิดหน่อย
เรื่องภาพก็ประทับใจกับ projector Infocus ตัวใหม่ฉาย Transformer 2 ภาพสวยมาก ๆ ดีนะที่เพิ่งซื้อ plasma 50" ไปอาทิตย์ที่แล้ว ไม่งั้นเดี๋ยวได้เสียเงินเยอะ  :o
เรื่องเสียงผมชอบ bookshelf Vienna Accoustic มากสุดเลยครับ
ผมก็ไปติดใจ vienna เหมือนกันเรยครับ กับอีกร้านนึง ชื่อไรนะ จำบ่ได้ เส้นเสียง หรือ สายเสียง อะไรสักอย่าง
ฟังแล้วเคลิ้ม ฝันไปไกล ตื่นจากภวังค์ก็ไอ้ตอนล้วงเงินในกระเป๋านี่แหละครับ ฮาาาา

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
ไปมาแล้วครับ...เวลาเดินน้อยไปหน่อย เสียดายครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

• *
ก้อโอเคนะครับ ร้านเยอะเหมือนกัน ไปถึงแวะชั้น10 ก่อนเลย  ^-^ ^-^ 3 อย่าง 50 อิ่มท้องไว้ก่อน ;D ;D

ออฟไลน์ nattanov

ผมชอบนะ จัดได้สบาย ๆ ดี ซื้อของติดไม้ติดมือมานิดหน่อย
เรื่องภาพก็ประทับใจกับ projector Infocus ตัวใหม่ฉาย Transformer 2 ภาพสวยมาก ๆ ดีนะที่เพิ่งซื้อ plasma 50" ไปอาทิตย์ที่แล้ว ไม่งั้นเดี๋ยวได้เสียเงินเยอะ  :o
เรื่องเสียงผมชอบ bookshelf Vienna Accoustic มากสุดเลยครับ

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
ไปดูกันเยอะ ๆ เถอะครับ
ถึงจะงานใหญ่หรืองานเล็ก...ไปให้กำลังใจทางผู้จัด ซึ่งก็พยายามจัดอย่างดีครับ  :clap

งานนี้มีทั้งของ hi-end และ mid-end มากันพอสมควรเลยครับ
ผมว่ามีอะไรดี ๆ ให้ดูเยอะครับ ผมได้ accessories มานิดหน่อย

แนะนำชั้น 10 ศูนย์อาหาร ข้าวราดแกง 3 อย่าง 50 บาท ฟรีน้ำซุบ
สุดยอดมากเยอะดี แถมพนักงานก็ใจดีตักแบบไม่หวงเลย O0

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
ใช้หล้องในมือถือถ่ายภาพครับ อาจจะไม่ค่อยชัด และอาจจะถ่ายไม่หมด
 ห้อง 901-902 มีโชว์ของหลายอย่าง และโชว์ลำโพง Q
ห้อง 905 - 906 โชว์ QUAD 22L2 และขาย CD ด้วย ซื้อไป 1 แผ่น
ห้อง 907 โชว์ USHER BE 20 ตัวใหญ่ ขาย CD USHER ซึ่งเสียงดีมาก ๆ อุดหนุนไป 1 แผ่น
ห้อง 914 เจ้าของมาเอง อธิบายวงจร และแนวคิดของ ATC ตลอดจน AMP ที่ใช้

ขอบคุณครับ อยากไปเลือกซื้อหนัง+CD เพลง คงต้องรองาน BAV เดือนหน้า กะว่าจะเดินซัก 1 วัน

• **
อีกครั้งครับ

• **
รูปครับ

• **
เช็คข้อมูลล่าสุด ไม่ได้เข้าฟรีครับ ต้องมีบัตรครับ ถ้าไำม่มีก็ต้องเสียเงิน ค่าบัตรประมาณ 40-50 บาท ไม่แน่ใจ บริษัทที่ออกงานน่าจะมีบัตรฟรีแจก

เดี๋ยวบ่าย ๆ พอดีต้องไปทำธุระแถว ๆ นั้น จะลองไปดูให้อีกทีครับ

ขออภัย  :sorry

ได้ข้อมูลคลาดเคลื่อน วานนี้ฟรีครับ มีจัดชั้น 1 8 9 และ 10 ขายของ

• *
ฟังแล้ว การวางร้านเหมือนครั้งที่แล้ว เป๊ะเลย อิอิ เสา ทิตย์ นี้ไปเดินหน่อย ....ไม่รู้ปีนี้มาร้านซ์ มาหรือป่าว ปีที่แล้ว มาลดเยอะดี

ออฟไลน์ Joe

• *
ผมไม่เสียค่าเข้านะครับ ไปมาแล้ว แต่ต้องลงทะเบียนเล็กน้อย พวกชื่อที่อยู่ email แหล่งข้อมูลที่ทราบเกี่ยวกับงาน หนังสือเครื่องเสียงที่อ่าน ฯลฯ  :P

มีร้านเยอะไหมครับ เทียบกับครั้งที่แล้ว

รู้สึกเหมือนน้อยลงนะครับ  ???
ชั้น G(มีอยู่สองสามร้าน),8,9 เป็นห้องแยกคล้ายๆเก่า ผมเข้าอยู่สี่ห้าห้อง มาอยู่นานหน่อยที่ห้อง Magnet เค้าเอา Infocus SP8602 ตัวที่บินมาโชว์มาเปิด ตัวเครื่องอลังการงานสร้างมาก อีกห้องเปิดตัว In83 ที่ปรับจูนจนเนียนแล้ว ภาพ  O0
ชั้น 10 เป็นซุ้มอาหาร แลกคูปอง
ชึั้น 11 เป็นห้องบอลรูม รวมหลายๆร้าน จัดโต๊ะเหมือนคราวที่แล้วเป๊ะ เดินแล้ว dejavu มากๆ  ;D ริมบันไดเป็นร้าน Cap ตรงข้ามกับ Planet Laser ที่ติดกับ Merrexcable คุณพงศ์(มั้ง)กำลังบรรยาคุณสมบัติ Clip-on อยู่ เห็นมีแบบแพ็คพิเศษ 5+1 มาขายด้วย  :clap
Hifi Tower เอา Onkyo-Wharfedale มาวางอยู่สามซุ้ม
Audio Exellence (มั้ง) เอาซีดีกับ LP กับพวกaccessary มาลดราคา
หน้าประตูห้องใหญ่เป็น K-Wonder Sound กับแผงหนังสือเก่า
เข้าห้องก็เจอ Clef Audio อยู่หน้าสุด Powerbar ตัวจริงน่าใช้ดี  Y]
ด้านในเป็นพวก Samsung, LG, Yamaha ฯลฯ
Monster อยู่ด้านซ้ายเหมือนเดิม มีกระบะ พวกสายต่างๆมาลด แต่ดูเก่าจัง  :shutup ใครอยากลอง Monster turbine in-ear headphone เค้ามีให้ลองฟังด้วยนะครับ เห็นมี UE แขวนขายอยู่หลายรุ่นเหมือนกัน แต่เห็นราคาแล้ว  :cry2
เท่าที่เดินก็ประมาณนี้ครับ  :secret

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม, 2009, 06:39:56 PM โดย Joe »

• *
ผมไม่เสียค่าเข้านะครับ ไปมาแล้ว แต่ต้องลงทะเบียนเล็กน้อย พวกชื่อที่อยู่ email แหล่งข้อมูลที่ทราบเกี่ยวกับงาน หนังสือเครื่องเสียงที่อ่าน ฯลฯ  :P

มีร้านเยอะไหมครับ เทียบกับครั้งที่แล้ว

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502

นั่นแน่ คุณโจ แอบโดดงานไปเที่ยว

;D
Movies & Musics Lover
POP

ออฟไลน์ Joe

• *

• **
เช็คข้อมูลล่าสุด ไม่ได้เข้าฟรีครับ ต้องมีบัตรครับ ถ้าไำม่มีก็ต้องเสียเงิน ค่าบัตรประมาณ 40-50 บาท ไม่แน่ใจ บริษัทที่ออกงานน่าจะมีบัตรฟรีแจก

เดี๋ยวบ่าย ๆ พอดีต้องไปทำธุระแถว ๆ นั้น จะลองไปดูให้อีกทีครับ

ออฟไลน์ ture

• **
น่าไปไหมครับเนี่ย   ไม่มีรายละเอียดเลย  หารายละเอียดได้ที่ไหน
ท่านผู้ใดทราบ ช่วยบอกทีครับ

ออฟไลน์ ช้าง

• Welcome to my world, my way!
  • *
ครั้งที่แล้วไป น่าเสียดายครับ งานปีก่อนๆดีกว่านี้เยอะ ตอนนี้เป็นอะไรไปแล้วก็ไม่รู้ :(

ออฟไลน์ chung_usa

เงียบจังงานนี้  ???  ไปดีไหมเนี่ย...

• *
เสา ทืตย์ ว่างๆ ไปหน่อย อิอิ เผื่อๆได้ของถูกใจ เดือนหน้าก้อ BAV ต่อ  c) c) c)

ถูกต้องแล้วครับ  เริ่มวันพฤหัสนี้จนถึงวันอาทิตย์  ไม่มีบัตรไม่เก็บเงินถ้าผมจำไม่ผิดนะงานนี้  โรงแรมวินเซอร์สวีท เข้าได้ทั้งสองซอย สุุขุมวิท 18 และ 20

• *
น่าจะเริ่ม 29 นี้ สุขุมวิท 20 มังถ้าจำไม่ผิด

• *
สิ้นเดือนนี้ละ ที่จำได้ เงียบๆ ไงไม่รู้