ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้จอพลาสม่าดูดีวีดีมีขอบดำบนล่าง มีผลเสียกับจอไหม  (อ่าน 1707 ครั้ง)

ออฟไลน์ aouzaa

ไม่น่าจะมีปัญหาครับ

:drive1

ออฟไลน์ ขุนดง

• Super Star
  • *

ผมใช้วิธีดูจบเรื่องนึง ก็กดจอซ่าๆ ตอนเปลี่ยนแผ่น...... พอตอนเลิกดูหนังก็เปิดจอซ่าทิ้งไว้จนเครื่องปิดตัวเอง(15 นาที) O0

600 ชม. แล้ว  ยังไม่มีปัญหาต้องวิตกเลยครับ  :nono

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
ปรกติดูหนังอาทิตย์ละ 3 - 4 เรื่อง ส่วนใหญ่ภาพไม่เต็มจอ มีแถบดำบน ล่าง อย่างนี้จะมีผลเสียกับตัวจอหรือไม่ ถ้าดูทีวีปรับภาพแบบเต็มจอตลอดครับ

ถ้าใช้งานแค่นี้ไม่น่าจะมีผลอะไร   แต่ถ้าประเภทเปิดวันหนึ่งเกินสิบชั่วโมง  ผมว่ามีผลแน่

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
ในความคิดผม น่าจะไม่เป็นนะครับ เพราะขอบมันดำ (ซึ่งก็ควรปรับไม่ให้มันสว่าง) และในส่วนของหนังมันก็เป็นภาพเคลื่อนไหวด้วยน่ะครับ (ของผมเองก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ)

ออฟไลน์ P.K.

ใช้จอพลาสม่าดูดีวีดีมีขอบดำบนล่าง มีผลเสียกับจอไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน, 2009, 08:13:50 PM »
ปรกติดูหนังอาทิตย์ละ 3 - 4 เรื่อง ส่วนใหญ่ภาพไม่เต็มจอ มีแถบดำบน ล่าง อย่างนี้จะมีผลเสียกับตัวจอหรือไม่ ถ้าดูทีวีปรับภาพแบบเต็มจอตลอดครับ