ผู้เขียน หัวข้อ: YAMAHA RX-V765 AVR การเซ็ทดู bit rate เสียง HD  (อ่าน 1713 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
YAMAHA RX-V765 AVR การเซ็ทดู bit rate เสียง HD
« เมื่อ: 04 พฤศจิกายน, 2009, 04:48:32 PM »
จะเช็คดู bit rate ของเสียง HD เช่น DTS HD ได้อย่างไรครับ
ผมเซ็ทยังไง ก็ขึ้น '---' ทุกครั้ง ไม่เคยเป็นตัวเลขเลย
แต่ถ้าเซ็ทดู bit rate ของ dolby digital จะขึ้นตัวเลข 640 kbps(แต่จะขึ้นนิ่งตลอด
ไม่เปลี่ยนเลยทั้งๆ ที่ตัวเลขควรจะขึ้นลงเหมือน bit rate ของ video
อ้อ ผมต่อกับ SONY BDP S550 ครับ ปล่อยเสียงผ่าน bitstream เข้า AVR ให้ AVR ถอดระหัสเอง
หรือว่าผมเซ็ท Sony bdp s550 ไม่ถูก
โดยผมเซ็ท BD audio setting ไปที่ Direct ซึ่งจากคู่มือ
ที่อ่านจะบอกทำนองว่าให้ AVR ถอดระหัสเอง
ซึ่ง AVR 765 ก็จะโชว์ว่า DTS HD MSTR ครับผม
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...