ผู้เขียน หัวข้อ: 7.1ch Analog ใน Pioneer LX-52 กับ BDP-320 ที่ USA แล้วทำไมบ้านเราถึง.....  (อ่าน 1565 ครั้ง)

ออฟไลน์ revolveratom

เมื่อช่วงเดือนกันยา ผมได้มีโอกาสกลับไทยเพราะปิดเทอม (ผมเรียนอยู่ที่ฟิลิปปินส์)

ผมได้ไปถอยเจ้า BDP-320 มา ตอนแรกกะว่าจะรอดูทีท่าของ Oppo ว่าจะเป็นอย่างไรรวมถึง Sony S760 ซึ่งก็ไม่เห็นว่าจะมาซักที  N]

แล้วตอนนั้นคิดว่าถ้ารุ่นใหม่มา ราคาก็คงจะแพงเมื่อเทียบกับรุ่น S350 และ S550 ที่วางขายอยู่

หลังจากได้อ่านรีวิวจากหลายๆที่ตามเว็บต่างๆ ผมก็อดใจรอไม่ไหว (จริงๆคือตอนแรกผมกะว่า ปิดเทอมจะกลับไปดูบลูเรย์ที่บ้านให้มันสะใจซะหน่อย แต่ไอ้น้องรักของผมก็สอยเอา PS3 ไปเล่นเกมที่หอพัก)  K]

บวกกับเครื่อง DVD ตัวเก่าก็ใช้ Pioneer แล้วก็ประทับใจค่อยข้างมาก จึงตัดสินใจถอยมันออกมาในที่สุด แต่ว่าก็ได้อยู่กับมันแค่สัปดาห์กว่าๆ ก็ต้องกลับมาฟิลิปปินส์เพื่อเรียนต่อ  :cry2

แล้วเมื่อ 2-3 วันก่อน ผมนึกครึ้มใจอะไรก็ไม่รู้ ไปเปิดกูเกิล จะลองหาดูว่า Sony S760 เข้าไทยรึยัง ราคาเท่าไหร่นะ แต่ก็ไม่มีใครพูดถึง มีแต่เจ้า S360 ซึ่งราคามันแค่ครึ่งเดียวของ Pioneer ของผม

แต่ที่ผมเจ็บใจก็คือ ผมไปดูเว็บ Pioneer ของ USA มาแล้วพบว่า ทั้ง LX-52 และ BDP-320 ในประเทศนี้กลับมีช่อง 7.1 Analog มาให้ด้วย

จริงๆก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรกับช่อง Analog นี้อยู่แล้ว แต่มันก็อดน้อยใจไม่ได้ที่ทำไมบ้านเรากลับไม่แถม 7.1ch Analog มาให้ด้วย ทั้งๆที่ราคาก็แพงถึงขนาดนี้  :(

http://www.pioneerelectronics.com/PUSA/Home+Entertainment+Custom+Install/Detailed+Product+Information/ch.Blu-ray+Disc+&+DVD+Players.Default

ลองเข้าไปชมดูได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤศจิกายน, 2009, 11:20:07 PM โดย revolveratom »