ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>>>>>>พี่ๆช่วยดูวงจรให้ผมหน่อยครับ  (อ่าน 2007 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
  • Superstar..
Re: >>>>>>>>>พี่ๆช่วยดูวงจรให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน, 2009, 04:13:53 PM »
อย่าเชื่อ น้าลำคนเดียวนะครับ รอท่านอื่นตอบด้วย

ตอบว่าได้ครับ ถ้า IC ทน 30V ได้ แต่ต้อง แก้ไขวงจร ตรงแรงดันอ้างอิง ของ Op amp ครับ
วงจรไม่ได้ออกแบบมาให้เป็น สมมาตร ครับ

จุดเดียวที่เห็น คือดูให้รูปครับ คือ R19 กับ R21 น่าจะต้องไปลงที่ -15V ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน, 2009, 04:22:26 PM โดย ลำน้ำ »
โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี

ออฟไลน์ armmy666

• Freshy
>>>>>>>>>พี่ๆช่วยดูวงจรให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน, 2009, 03:24:05 PM »
คือวงจร  มัน ของเดิม  เป็นไฟ + 9 V  กับ    grand      เท่าที่ดู ถ้าใช้    +  15   กับ   grand เท่าที่ดู คงจ่ายไฟได้เลย       
แต่ผม อยาก  จะจ่ายไฟ เข้า  ic  +  15     - 15   นะครับ     ผมจะใช้   +  15   G    - 15    จากวงจร ผมต้อง แปลงอะไรเพิ่มมั้ย    หรือแค่  จ่าย    +  15     - 15     ที่    Ic   
ส่วน grand ก็ลง  ตามปกติ   
ใช้  ic 072