ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศงานฉลอง 10 ปี สนุกมาก  (อ่าน 14811 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

บรรยากาศงานฉลอง 10 ปี สนุกมาก
« เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2009, 11:16:52 PM »
พึ่งกลับมาถึง อาบน้ำเสร็จรีบหลบมาเขียน (  หลังจากไปรายงานตัวกับ ผบ.ทบ.แล้ว ) ไปงานตอนประมาณ 17.00 น.กลับออกมาตอน 22.30 น. บรรยากาศงานสนุกมาก ๆ ได้รู้จักสมาชิกใหม่ ๆ ได้เห็นหน้า ตัวเป็น ๆ ได้คุยกันจะ จะ ๆ

ขอบคุณคณะกรรมการที่ได้ออกแรงเหนื่อย มานาน เพื่อให้งานนี้สำเร็จ :clap

ขอบคุณ Sponsor ที่ได้สนับสนุนของรางวัลมากมาย เพื่อร่วมสนุก  :clap

และขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่มาในงาน  c)

ได้คุยกันสนุกมากครับ งานนี้เสียงคุยดังกว่าเสียงพิธีกรอีก  O0

Re: บรรยากาศงานฉลอง 10 ปี สนุกมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2009, 11:26:37 PM »
ในงานมีของรางวัลมากมาย ต้องขอบพระคุณพี่อูฐครับ มีชิ้นใหญ่ๆ หลักหมื่นหลายชิ้น และชิ้นเล็กชิ้นน้อย ครบทุกท่านที่มาในงาน และมีคนดวงแข็ง 6 ท่านที่ได้รับรางวัลปลอบใจไป ลุ้นดีครับ

เรื่องอาหาร อร่อยมาก เสียดายที่ต้องควบคุมน้ำหนัก เลยทานได้จำกัดหน่อยนึง พี่หมอเป็นคนเลือก MENU เอง แบบนี้ดีแน่นอน

โดยรวมสนุกมากครับ พี่ ๆ น้อง ๆ เป็นกันเองอย่างมาก ได้แลกเปลี่ยนพูดคุยกันเยอะเลย

ได้ทราบว่าทาง D.I.Y. มีความสามารถกันทุกท่าน สามารถ UP หรือ Clone ของราคาแพง ๆ ให้เราสามารถเอื้อมถึงได้ในราคาเบา ๆ ต้องมีการติดต่อกันอีกหลังจากงานนี้แน่นอน

ไม่เคยเห็นบรรยากาศคุยกันอย่างเป็นกันเองแบบนี้มาก่อนเลย ทั้งที่แต่ละคนไม่เคยรู้จักก่อนมาก่อน ได้เห็นความจริงใจ และน้ำใจไมตรี ท่วมท้นห้องจัดเลี้ยงเลย

ขอบคุณพี่ ๆ คณะกรรมการที่ได้จัดงานนี้นี้อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ MR.GREEN

Re: บรรยากาศงานฉลอง 10 ปี สนุกมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2009, 11:29:54 PM »
 :o :oอยากชมภาพบรรยากาศในงานจังเลยครับ K)
ข้อมูลผมครับ  
http://www.htg2.net/index.php?topic=43539.0

ออฟไลน์ Betterheart

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2009, 11:34:26 PM »
ขอบคุณ ทางทีมที่จัดงานจริงๆครับ เป็นงานที่ทำให้ได้พบหน้ากัน แม้ว่าทางห้องดีไอวาย_จะไปกันเพียง 10 คน แต่ก็ไม่เหงาครับ
ดีใจที่น้องใหม่ทาง โฮมเธียเตอร์ก็สนใจฟัง เครื่องเสียงหลอด ลำโพง ฟูลเร็นจ์เหมือนกัน ยืนยันว่าถ้าห้องที่ฟังเสียงอำนวย ไม่ต้องเปิดดังมาก จะยิ่งได้ฟังความละมุน ละไม ของเสียงมากกว่าที่หน้างานครับ

ชาวดีไอวายยินดีต้อนรับ มาพูดคุยซักถาม หรืออยากเริ่มลองตรงไหน มาแจ้งความประสงค์ได้ครับ

ออฟไลน์ hiroyuki (หยก)

• สมาชิกน้อยๆ
  • Total likes: 0
  • Music Warms Your Heart!!
    • www.audio-phenomena.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2009, 11:40:04 PM »
เสียดายจังครับ ไม่ได้ไปร่วมงานด้วย พอดีติดธุระสำคัญครับ เพิ่งกลับถึงบ้านเช่นกัน โอกาสหน้าคงไม่พลาดแน่นอนครับ   N]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2009, 11:42:05 PM »
พี่หมอ Betterheart

รางวัลที่พ่มอบให้นี่.... ดูหน้าคนรับแล้วอาจจะไม่ต้องใช้ก็ได้นะครับ

โชคดีที่ไม่ได้ ....... กลัวโดน.......

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2009, 11:47:34 PM »
สนุกสนานมากครับ ได้เจอสมาชิกทั้งเก่าและใหม่หลากหลาย แถมยังได้ของติดมือกลับบ้าน  สมาชิกใหม่คราวหน้าเข้ามาทักทายกันบ้างนะครับ สำหรับสมาชิกรุ่นดั้งเดิมยังอบอุ่นเช่นเคย มีขาดหายไปหลายท่านเหมือนกัน
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ TOM

• Less is More
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 12:07:33 AM »
ต้องขอขอบพระคุณคณะกรรมการทุกท่านนะครับ ......................

และขอขอบพระคุณในน้ำใจไมตรีมากๆ  ครับ ..................

และ ขอแสดงความยินดีกับคุณตู่ และ เพื่อนสมาชิกรุ่นใหญ่ๆ  ที่ก่อตั้งทำเวปที่มีประโยชน์และเป็นแหล่งรวมความรู้และประสพการณ์ที่เปิดกว้างครับ และ ดำรงอยู่อย่างสร้างสรรมาจนถึงปัจจุบัน ........... Y] Y] O0 O0 :)
<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=45230.0/" target="_blank" > ข้อมูลนาย TOM (ฒอม)  ต้อม [/url]

ออฟไลน์ toom93

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 12:11:51 AM »
งานนี้เยี่ยมจริงๆ ครับ สนุกสนานเฮฮาเป็นกันเองครับ ผมนั่งโต๊ะพี่ๆ ทางฝั่ง D.I.Y น่ารักเป็นกันเองทุกท่านครับ ยินดีกับทางเว็ป และขอบคุณคณะกรรมการทุกท่าน รวมถึง sponser ทุกๆ ท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 12:34:19 AM »
เกือบลืมไป ขอขอบคุณสปอนเซอร์ที่จัดของรางวัลดีๆมาร่วมสนุกในงาน และขออวยพรให้ htg2 อยู่คู่พวกเราตลอดไป ขอแสดงความยินดีในโอกาสครบรอบ10ปีด้วยครับ

ออฟไลน์ CW

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 12:42:05 AM »
เพิ่งขับรถกลับถึงบ้าน หลังจากอยู่บ้านหลังนี้มาเกือบ 10 ตั้งแต่รุ่นแรกๆ แต่ไม่ได้จะโพสอาไรกับเค้าเลย อ่านมันอย่างเดียว เคยไปร่วมงานปีใหม่มาครั้งแล้วเมื่อหลายปีก่อน ได้เวลาไปเผยตัวอีกครั้งแล้ว งานครบรอบปีที่ 10 ครั้งนี้ สนุกสนานเป็นกันเองมากครับ ได้พุดคุยกับสมาชิกหลายๆ ท่าน แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน งานนี้อาหารอร่อย เครื่องดื่มเยี่ยม ดนตรีไพเราะ สาวสวย และก็มีของรางวัลติดไม้ติดมือกลับบ้านกันทุกคนเลย ขอบคุณกรรมการทุกๆ ท่านครับ ที่จัดงานในครั้งนี้ได้สุดๆ ไปเลยครับ และก็ขอบคุณสปอรนเซอร์ครับที่นำของรางวัลมาให้จับรางวัลกัน... O0  O0  O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน, 2009, 12:48:35 AM โดย CW »

ออฟไลน์ harts

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 01:03:05 AM »
เกือบลืมไป ขอขอบคุณสปอนเซอร์ที่จัดของรางวัลดีๆมาร่วมสนุกในงาน และขออวยพรให้ htg2 อยู่คู่พวกเราตลอดไป ขอแสดงความยินดีในโอกาสครบรอบ10ปีด้วยครับ

เอาเครื่อง blueray นู่ คืนมา  2f 2f

ออฟไลน์ supasita

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 01:05:11 AM »
เคยเล่น accessories มาก็หลายอย่าง แต่ฟิวส์สีฟ้า 2 เม็ดนี่ไม่เคยเล่นเลยครับ

ออฟไลน์ NooM333

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 01:08:51 AM »
อยากได้เบอร์น้องเชียร์เบียร์ น่ารักมากกกกกกกกกก
***"Pay iT ForwarD"***

ออฟไลน์ nottdum

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 02:52:44 AM »
มาแล้วคร้าบบบ  บรรยากาศงาน (ตอนใกล้เลิก แหะๆๆๆ เพิ่งจะเสร็จงานครับ กว่าจะถึงก็เกือบเลิกกันแล้ว)

รูปแรกๆสีเน่าหน่อยนะครับ ตั้ง white balance จากงานเก่ามาแล้วลืมเปลี่ยนครับ -..-'
-------------

ไปเกือบไม่ทันงานแน่ะครับ ไปถึงนี่จับของรางวัลกันจะหมดแหล่วววว

ยังไม่ทันได้แนะนำตัวกะพี่ๆน้าๆเลยครับ ได้คุยกะพี่อูฐ กะพี่ตู่นินจาแป๊บนึง

แต่ขนาดแป๊บเดียว พี่อูฐปล่อยของตั้งเยอะ รับแทบไม่ทันเลยครับ

ไว้มีโอกาสอีก จะไม่ไปช้าแบบนี้แล้วครับ TT_TT

รูปข้างล่างนี่เลยครับ สาเหตุที่ทำให้ผมไปงานแทบไม่ทัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน, 2009, 02:54:47 AM โดย nottdum »

ออฟไลน์ nart_c

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 07:42:40 AM »
สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกท่าน  :bye1

งานสนุกมากครับ ต้องขอบคุณคณะกรรมการทุกท่านอย่างมากสำหรับงานนี้

ขออภัยที่ไม่ได้อยู่จนจบงานครับ ต้องรีบไปรับ ผบ. จากงานแต่งงาน  :drive1 เดี๋ยวโปรเจคต่างๆจะไม่ผ่านการอนุมัติ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ  :)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 07:57:50 AM »
ไอ้คนที่ถือกล่อง เหลืองๆ ทำ ไมรูปมันออกมาอ้วน เกินจริง เนี่ย ((

ออฟไลน์ yos_iambox

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 08:18:38 AM »
ต้องขอขอบคุณ คณะกรรมกรรม จัดงานได้สนุกและสมาชิกเป็นกันเองมาก อยากให้จัดทุกปีครับ....555

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 08:50:38 AM »
ป่านนี้ท่านกรรมการทั้งหลายคงยังไม่ตื่น อิ อิ  ผมแวบชิ่งออกมาห้าทุ่มครึ่ง อิ อิ ง่วงขนาดดดดดด
เมื่อคืนทำไรไปมั่งหว่า  ลืมหมดแล้ว  แอบปล้ำน้อง ๆ ไปบ้างหรือปล่าวหนอ
บรรยากาศเมื่อวานสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด   ไม่สามารถบรรยายได้  ที่คุยก็คุ๊ย คุย  ที่กินก็กิ๊น กิน ที่ดื่มก็ดื๊ม ดื่ม อิ อิ 
อาหารอร่อยมากกกกกกกกกเกินมาตรฐานบุฟเฟ่ต์โรงแรมที่เคยทานมา  ไม่อยากคุยว่าใครเลือกเมนู อิ อิ แต่จริง ๆ ต้องชมเชฟของโรงแรมนิ  แกงเผ็ดเป็ดย่างผมเติมตั้งสามรอบ อุ๊ย เผลอบอกไปด้ายยยย   เนื้ออบก็เจ๋งมากกกเสียดายคนกินเนื้อน้อยผมเลยฟาดซะตรึม
เทอรรีนสีออกม่วง ๆ นั่นเด็ดดดดดดดดดดขาดดดดดดดดดดดดดดกินกะสลัดเข้ากั๊น เข้ากัน
เข้ามาโพสท์ตั้งเยอะแยะมีแต่เมนูอาหารซะนี่เรา
โอ้ลืม  ขอขอบคุณท่านพี่ JBC สำหรับ Johny Walker Blue Label  หนึ่งขวด  อีกขวดนึงของใครคร้าบ  ประกาศตัวมาให้ขอบคุณงาม ๆ หน่อย  อร่อยหอมหวานลึกล้ำสมราคาจริง ๆ  น้ำเมาชันเลิศบวกกะน้ำมิตรชั้นเยี่ยมในห้อง  ผมมาวววววววววววววววววเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน, 2009, 08:18:16 PM โดย หมอทีเจ »

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 09:46:39 AM »
 เพิ่งตื่นครับ.....ของขขวัญแต่ละชิ้นนี่.....อยากได้....ทั้งนั้นแต่ดวงไม่ถึงอ่ะ ดีใจนะคับที่สมาชิกร่นเก่าที่ห่างหายไปนานแวะกลับเข้ามาแล้วคว้ารางวัลใหญ่ไปครอง....คุณ จ้าหนึ่งเห็ด 715 สมาชิกแรกรุ่น เอ่อ...รุ่นแรก คว้าแอมป์หลอดของชาว DIY ไปครอง....คุณ ต.ต้น...หยิบได้ Bluray Samsung 3600 ราคา 2หมื่นกว่า กลับบ้าน....รางวัลมากมาย สรุปว่ารางวัลมมีมากมายเกือบ 150 ชิ้น เกือบทุคนได้ติดไม้ติดมือกลับบ้าน แต่มี 6 ท่านที่ดวงแข็ง แต่ในที่สุดก็ยังมีของเล็กๆน้อยๆจากผู้จัดกลับบ้านเช่นกันครับ แล้วจะนำรูปมาโพสนะครับ
 d_d

S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 10:08:16 AM »
ไอ้คนที่ถือกล่อง เหลืองๆ ทำ ไมรูปมันออกมาอ้วน เกินจริง เนี่ย ((

นั่นดิ ตัวจริงออกจะหล่อ อิ อิ ;D

อิจฉาคนได้เครื่อง Bluray วุ้ย เหอๆๆๆ  :D
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ KT

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 10:20:45 AM »
ขอขอบคุณคุณตู่ และคณะกรรมการทุกท่านที่จัดงานได้ยอดเยี่ยมมากครับ และขอขอบคุณผู้สนับสนุนของรางวัลต่างๆมากมาย
อาหารอร่อย ดนตรีแสดงสดไพเราะมาก เพื่อนๆทั้งเก่าและใหม่น่ารักทุกคน  แล้วเจอกันใหม่งานครบ 12 ปี ครับ

ออฟไลน์ nottdum

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 10:50:58 AM »

กล้องผมมันใช้งานหนักมากครับ

สงสัยจะใชัหนักจน  CCD บวม ถ่ายคนออกมาเลยอ้วนกว่าความเป็นจริงครับ  :D

ออฟไลน์ vor 99

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 11:02:41 AM »
งานสนุกมากครับ ได้รู้จักเพื่อนสมาชิกหลายๆคน และขอบคุณคณะทำงานที่จัดงานนี้ขึ้นงานสมบูรณ์แบบมาก อีก 2 ปีเราจะพบกันแบบนี้อีก  O0  O0  O0  :clap  :clap  :clap

ออฟไลน์ peter11

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 11:10:30 AM »
  คณะกรรมการผู้จัด htg2 ไฟแรงทุกท่านมากครับ  งานสนุกมาก และพี่หมอ TJ เลือกอาหารได้อร่อยมาก (งานครั้งต่อไปต้องให้พี่หมอ การันตีมาก่อนถึงจะอร่อยชัวร์) และ ไวด์ของใครไม่ทราบทำให้ผมเมาเล็กๆ ครับ

พี่ยิ้มละไม จำชื่อสมาชิก DIY ที่นั่งโต๊ะเดียวกับเรา 4 ท่านได้ไหม ขอหน่อยครับ ไม่อยากเชื่อเลยว่าสามารถประดิษฐ์ของราคาเป็นแสน ในราคาที่ถูกมาก
น้อง nart_c ใช้ firmware รุ่นไหนรบกวนดูให้หน่อยครับ ในฐานะที่ใช้ devico (local) รุ่นเดียวกับผม
พี่ ขุนดง ขับรถกลับอุดร โดยสวิสดิภาพนะครับ  ส่วนสาย HDMI MERREX ที่ได้เป็นของรางวัลในงานใช้ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบนะครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 11:44:33 AM »
  คณะกรรมการผู้จัด htg2 ไฟแรงทุกท่านมากครับ  งานสนุกมาก และพี่หมอ TJ เลือกอาหารได้อร่อยมาก (งานครั้งต่อไปต้องให้พี่หมอ การันตีมาก่อนถึงจะอร่อยชัวร์) และ ไวด์ของใครไม่ทราบทำให้ผมเมาเล็กๆ ครับ

พี่ยิ้มละไม จำชื่อสมาชิก DIY ที่นั่งโต๊ะเดียวกับเรา 4 ท่านได้ไหม ขอหน่อยครับ ไม่อยากเชื่อเลยว่าสามารถประดิษฐ์ของราคาเป็นแสน ในราคาที่ถูกมาก
น้อง nart_c ใช้ firmware รุ่นไหนรบกวนดูให้หน่อยครับ ในฐานะที่ใช้ devico (local) รุ่นเดียวกับผม
พี่ ขุนดง ขับรถกลับอุดร โดยสวิสดิภาพนะครับ  ส่วนสาย HDMI MERREX ที่ได้เป็นของรางวัลในงานใช้ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบนะครับ

เดี๋ยวหาข้อมูลให้ครับ  ตอนนี้อยู่เมืองกาญจน์ มารับใช้คุณแม่ท่าน ผบ.ทบ. มีชื่อ คุณ JADIS คุณ Paisan ด้วย ถ้าผิดขออภัย เมื่อคืนไม่มีเวลาไปตามหาชื่อใน WEB เพราะต้องตื่นแต่เช้า มาเป็นคนขับรถให้ครับ เดี๋ยวจะรีบติดต่อให้ เพราะมี Project น่าสนใจมาก ๆ ต้องรบกวนให้พี่ ๆ ทาง DIY ช่วยประสานงานให้

พี่ ๆ DIY น่ารักมาก มีความรู้แน่นมาก มีเรื่องสนุกคุยเล่ากันฟังเยอะ ๆ  O0  สนุกมากกกก ถ้าวันหลังมีเวลา จะเอา Fuse มาให้ลองทดสอบดู เคยคิดฝันไว้ว่า จะเอาเครื่องเล่น DVD ไป โมเป็น cd ฟังเพลง หรือเป็น transport ตอนนี้เห็นแววว่า น่าจะมีโอกาสทำได้

พี่ peter11 เอาไว้ลุ้นบอลครั้งหน้าแล้วกัน  Y]  ถือเสียว่า ได้สายมาปลอบใจแล้วกันนะครับ 

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 12:26:19 PM »
บรรยากาศอบอวลด้วยความสนุกสนานและเป็นมิตรมากครับ

ขอบคุณ พี่ตู่ พี่หมอ พี่อูฐ และกรรมการทุกท่าน

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 12:33:01 PM »

คำถามสุดท้าย ... จัดงานครั้งต่อไปเมื่อไรดีครับ ... 555

แนะนำครับ

1. จัดปีละครั้ง ก่อนงาน BAV

2. มีสินค้าราคาพิเศษ

3. รางวัลแบบเลือกได้ในแต่ละรอบ ใครจับก่อนได้เลือกก่อน สนุก+ตื่นเต้นดีครับ ทุกคนมีโอกาสได้ของที่เหมาะกับตัวเอง

บางคนได้แผ่น Bluray หรือ แผ่นเสียง แต่ไม่มีเครื่อง

4. มี HighLight เช่น New Product ... เทคนิค กลเม็ดเคล็ดลับ ( ช่วงนี้ต้องดับไฟ ไม่งั้นสมาชิกคุยกันแหลก )

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 03:56:04 PM »
งานสุดจ๊าบครบเครื่องต้มยำ พี่ๆสมาชิกรุ่นเก่ามาเยอะดี สนุกคร๊าบๆๆ d_d d_d

ออฟไลน์ ssrkps

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 04:31:37 PM »
เป็นครั้งแรกที่ได้ไปร่วมงานครับ สนุกมากพี่ๆเพื่อนๆเป็นกันเองดีมากครับ พวกพี่รุ่นใหญ่ให้ความเป็นกันเองดี ครับ O0

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 07:05:18 PM »
4. มี HighLight เช่น New Product ... เทคนิค กลเม็ดเคล็ดลับ ( ช่วงนี้ต้องดับไฟ ไม่งั้นสมาชิกคุยกันแหลก )

เป็นจุดเด่นของสมาชิก web นี้ครับ อย่าให้ได้เจอกันเชียว คุยกันไม่ไล่ไม่เลิกจริงๆครับ ขนาดแขก VIP พูด ยังต้องแข่งกะเสียงคุยเลย  ;D

นี่ผมคงเป็นคนสุดท้ายที่เพิ่งกลับถึงบ้านหรือเป่าเนี่ย  :victory

ออฟไลน์ nart_c

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 07:46:14 PM »

ดู firmware ให้แล้วครับคุณ peter ผมส่งรายละเอียดให้ทาง PM นะครับ

ออฟไลน์ Charlie

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 07:51:35 PM »
ภาพสวยครับ
เป็นสมาชืกใหม่ได้ไปงานนี้ประทับใจมากครับ กันเองดีครับจัดงานได้ดีจริงๆครับ
ขอบคุณทึมงานและคณะกรรมการทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Betterheart

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 08:14:56 PM »
เคยเล่น accessories มาก็หลายอย่าง แต่ฟิวส์สีฟ้า 2 เม็ดนี่ไม่เคยเล่นเลยครับ

ขนาดไม่ถูกต้องครับ ในรูปเป็นขนาด 25 mg เพราะที่เอาไปในงานเป็นขนาด 100 mg ครับ
ถ้าเป็นฟิวส์ก็ 15 แอมป์ขึ้นไป เหมาะกับแอมปืรุ่นใหญ่ครับ น้องๆได้ไป แนะนำไปให้หัวหน้าครับ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 08:26:20 PM »
ใครได้รับของที่คุณหมอ Betterheart นำไปเนี่ย  คุณหมอผู้น่ารักไปประกบอธิบายวิธีการใช้อย่างละเอียดเลยสมเป็นหมอชั้นเยี่ยม  ผมนั่งฟังอยู่ด้วยสำลักเหล้าหกเลย อิ อิ คุณน้องให้ counseling ได้ถึงกึ๋นเจง ๆ

ออฟไลน์ Diy Project Seeker ©

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 08:34:34 PM »
เสียดายมากๆที่ติดธุระกระทันหันไม่สามารถไปร่วมงานได้  K] K] K]

ออฟไลน์ TOM

• Less is More
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2009, 11:49:29 PM »
แผ่นเพลงที่ได้รับมาในงาน เพลงน่าสนใจ น่าฟังทุกเพลงครับ .............. จัดทำได้เยี่ยมมากๆ  ครับ ............. Y] Y] Y] O0 O0 O0 :) :) :)
<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=45230.0/" target="_blank" > ข้อมูลนาย TOM (ฒอม)  ต้อม [/url]

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 07:58:36 AM »
เป็นครั้งแรกที่ได้ไปร่วมงานครับ สนุกมากพี่ๆเพื่อนๆเป็นกันเองดีมากครับ ได้รู้จักสมาชิกใหม่ ๆ ได้เห็นหน้า ตัวเป็น ๆ ได้คุยกันจะ ๆ ของรางวัลก็มากจริง ๆ ผมได้แผ่นblurayจากพี่ CP ต้องขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ  O0

ต้องขอขอบคุณ คณะกรรมกรรม จัดงานได้สนุกและสมาชิกเป็นกันเองมาก  :clap  :clap  อาหารอร่อยมาก  O0 อยากให้จัดทุกปีครับ  :victory  :clap  d_d  :drunk
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 07:59:42 AM »
เป็นงานที่สนุกมาก ๆ ครับ  c)
ได้พบ และคุยกับสมาชิกหลาย ๆ ท่านด้วย
หลังจากที่เคยคุยกันแต่ทางโทรศัพท์ และผ่านทางหน้า web  d_d

โอกาสหน้า มี meeting มาเจอกันใหม่ครับ  d_d :drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน, 2009, 08:03:26 AM โดย cinemania »

ออฟไลน์ FIAT500

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 08:31:49 AM »
เมากลับบ้านคนสุดท้ายเลยผม :drunk

ออฟไลน์ One Man

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 10:28:18 AM »
สนุกครับได้รางวัลกัน :headphone ครบทุกคน แต่ผมว่า คนที่ได้เม็ดสีฟ้านี่ คงต้องคิดหนักว่า จะใช้ตอนไหน :whistling

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 11:16:51 AM »
อุ อุ สนุกสนานมากมาย อาหารอร่อย ดนตรีไพเราะ  น่าเสียดายที่ผมไม่มีโอกาสได้ทักทายพูดคุย มากนัก เพราะมัวแต่ถ่ายภาพอยู่

งานนี้ ทำเอาหนุ่ม (น้อย) แบบผม แทบจะสลบเลย เพราะ กว่าจะถึงบ้าน + เข้านอน ได้ก้อหลังตีหนึ่ง แถมรุ่งขึ้น ดันมีนัด (สาว) ไปถ่ายภาพ กลับมาต้องโปรเซส+โพสต์ภาพ  ..... คราวหน้า คงต้องฟิตร่างกายให้ดีกว่านี้ อิ อิ

http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 11:40:22 AM »
ท่านขุนดงไปหนาย  มารายงานตัวหน่อย  เห็นอยู่ดึกเลยกรึ่มเต็มที่หวังว่าคงปลอดภัยถึงบ้านสบายดี  ไม่รู้ผบ.ตีหัวเอาป่าว อิ อิ

ออฟไลน์ wanchana_ton

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 12:29:18 PM »
ท่านขุนดงไปหนาย  มารายงานตัวหน่อย  เห็นอยู่ดึกเลยกรึ่มเต็มที่หวังว่าคงปลอดภัยถึงบ้านสบายดี  ไม่รู้ผบ.ตีหัวเอาป่าว อิ อิ

วันนั้น พี่ขุนดง คงหนักเลยครับ พี่หมอ ผมอยู่โตะเดียวกัน นั่งข้างพี่แก แอบนับๆไปๆมาๆ เกิน สิบแก้ว แน่นอน ทั้งเหล้า ทั้งเบียร์ แถมต้องขับรถไป สระบุรี ต่ออีก...อิอิ :cold

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 12:31:10 PM »

ฮ่าๆผมได้ยินแต่พี่ขุนดงขณะกรึ่มๆบอกว่าภรรยาโทรมาบอกถ้าไม่รีบกลับนั่งรถเมล์กลับเอง อิ อิ  2f 2f

ออฟไลน์ SK

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 12:38:50 PM »
หายไปนานกลับมาอีกที่พี่หมอTJ อ้วนท้วนสมบูรณ์ขึ้นเยอะครับราศีจับจำเกือบไม่ได้ ..Adcom GFA 585 ของพี่ยังประจำการที่บ้านผมไม่มีเกเรเลย ขอบคุณอีกครั้งครับ

เจอหน้าพี่KJ แว๊บๆ แต่ไม่ได้ทักทายเลย

คืนงานอบอุ่นดีครับ รางวัลเยอะ พริตตี้สุดยอดเล่นเอาพี่หมอTee K ที่ไปด้วยกันไม่อยากกลับบ้าน 555

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 12:45:51 PM »
อิ อิ ไม่อยากกลับบ้านแล้วไปไหนอ่ะครับ  แถวรัชดาน่ะดงอยู่แล้ว
จำท่านไม่ได้เหมือนกันท่าน SK เพราะแอมป์ตัวนั้นท่านรับไปดูแลเกือบสิบปีแล้วกระมัง  ราศีจับนี่ราศีคนแก่อ้วน ๆ หรือเปล่าหว่า เอ้า แซวตัวเองก็มีแฮะ
ยินดีที่ได้พบปะพูดคุยกับทุกท่านครับ  ช่วงทานข้าวดื่มบลูไปสี่ห้าแก้วเมารากงอกอยู่โต๊ะเลย  ไม่รู้เสี่ยอูฐแอบค้อนผมป่าวเลยไปปากาดหมั่นไส้ผมบนเวที อิ อิ

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 12:54:29 PM »
อุ อุ สนุกสนานมากมาย อาหารอร่อย ดนตรีไพเราะ  น่าเสียดายที่ผมไม่มีโอกาสได้ทักทายพูดคุย มากนัก เพราะมัวแต่ถ่ายภาพอยู่

งานนี้ ทำเอาหนุ่ม (น้อย) แบบผม แทบจะสลบเลย เพราะ กว่าจะถึงบ้าน + เข้านอน ได้ก้อหลังตีหนึ่ง แถมรุ่งขึ้น ดันมีนัด (สาว) ไปถ่ายภาพ กลับมาต้องโปรเซส+โพสต์ภาพ  ..... คราวหน้า คงต้องฟิตร่างกายให้ดีกว่านี้ อิ อิ

ผมกลับถึงบ้านตีสอง แฟนผมถามทำไมดึกจัง เช้าพาครอบครัวไปมวกเหล็ก เย็นไปเดินเล่นเจ็ดคต อากาศดีมากๆ หายเหนื่อยเลย อิ อิ

งานHtg2 สนุกมาก ได้เจอเพื่อนสมาชิกเก่าที่หายหน้าไป และสมาชิกใหม่มากมาย แต่ไม่ค่อยได้พูดคุยกัน

ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ได้มาร่วมงานกัน

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 12:59:11 PM »
ท่านชัยไปคลายเครียด ตจว. ท่านเสี่ยอูฐก็ไปพัทยา  น่าสงสารกรรมการเนอะเครียดกันกลัวงานไม่ดี  อิ อิ รู้สึกผิดจังเราไม่เห็นเครียดอ่ะ  หัวร่อจนเสียงแหบ เอ หรือกินบลูเยอะจนเสียงแหบหว่า อิ อิ
ผมวันอาทิตย์พาผบ.และลูก ๆ ไปเดิน Central World  กินซีฟู้ดที่แหลมเจริญ  สองวันนี้อากาศดี๊ ดี  แสดงว่าคณะกรรมการเราเลือกวันไม่ผิด  อากาศชั้นยอดเลย
เดี๋ยวงาน BAV อาทิตย์นี้  รวมตัวเม้าท์กันหน่อยรู้สึกยังมีควันหลงความมันของงานสิบปีหลงเหลืออยู่  ครายเห็นด้วยยกมือออออออออออออออออออออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน, 2009, 01:00:52 PM โดย หมอทีเจ »

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 01:09:48 PM »
ยกมือออออออออออออออออออออ.............ด้วยคน ก็กะว่าช่วงบ่ายวันอาทิตย์จะเอาของรางวัลที่ยังค้างคาอยู่ท้ายรถ ไปแจกสมาชิกที่ยังไม่ได้รับ....ต้องวันอาทิตย์นะเพราะวันเสาร์ติด ปิดบอลจตุรมิตร ที่สนามศุภฯ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 01:25:55 PM »
ตกลงผมยังไม่รู้เลยว่าอะไรคือคลองหลอด ???
:crazy

ออฟไลน์ merrexkable

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 01:29:07 PM »
คุณ ต ต้น แย่ง BLUE RAY ผม ไป........   :cry2 :cry2 :cry2 :cry2 :cry2 :cry2
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 02:56:40 PM »

วันนั้น พี่ขุนดง คงหนักเลยครับ พี่หมอ ผมอยู่โตะเดียวกัน นั่งข้างพี่แก แอบนับๆไปๆมาๆ เกิน สิบแก้ว แน่นอน ทั้งเหล้า ทั้งเบียร์ แถมต้องขับรถไป สระบุรี ต่ออีก...อิอิ :cold

ตอนแรก เห็นแก้วเหล้า เบียร์ วางเต็มโต๊ะ ผมไม่ทานเหล้า และเบียร์  :giveup ก็ไม่รู้จะช่วยอย่างไร พี่ขุนดงค่อย ๆ จิบ และคุยไปเรื่อย ๆ สักพักก็โบกมือ .....เอามาอีก  d_d..... ตัวช่วยมาแล้ว... .และก็จิบช้า ๆ อย่างมีความสุข  คุ้มแสนุค้มที่ขับมาจากอุดร.....ได้สายลำโพงคุณภาพขาก TDK อีกต่างหาก.....ตอนแรกก็เป็นห่วงเหมือนกัน......แต่ดู ๆ แล้วรู้เลยว่า ขับไหวแน่ ๆ ถ้า...ไม่เจอด่าน...เสียก่อน  :D   

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 03:33:36 PM »
ดีใจที่ได้เจอเพื่อนๆเก่า และใหม่ เสียดายของที่ผมได้ มันดันอยู่ไกลเกินเอื้อมเลยให้พี่หมอทีเจไปแย้ว แต่ยังไงงานนี้ไม่เหงาครับ อาหารอร่อย  :drive1

ออฟไลน์ ช.ช.

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 03:43:57 PM »
อ้าว........ คุณ Tee_K นี่ความจริงเป็นหมอเหรอ  เห็นกินยาอยู่  พอหมอธนิตถามว่าคุณ Tee_K เป็นหมอหรือเปล่า  ผมดันไปตอบแทนว่าเป็นคนไข้  ฮิๆๆ  ขออภัยด้วยนะหมอ  เดี๋ยววันหลังจะแวะไปให้หมอเสริมความงามที่ยันฮีหน่อย

ออฟไลน์ ขุนดง

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 03:54:07 PM »

งานสนุกจนจำไม่ได้เลย  d_d d_d d_d :drunk :drunk :drunk

ใครหามผมมาส่งที่รถ....ยกมือขึ้นน!  :drive1

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 03:58:12 PM »

งานสนุกจนจำไม่ได้เลย  d_d d_d d_d :drunk :drunk :drunk

ใครหามผมมาส่งที่รถ....ยกมือขึ้นน!  :drive1

แสดงว่าถึงบ้านด้วยความปลอดภัย...โล่งอกไปที... :drunk

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 04:04:03 PM »

ก็พี่เล่นเก็บแก้วเหล้าหมดโต๊ะ ตามด้วยเบียร์อีกหลายแก้ว ขอชมว่า คอแข็งจริง ๆ  มีโอกาสลองสายลำโพงใหม่หรือยังครับ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 04:20:53 PM »
ขอบคุณท่าน ADD ครับที่ให้ Gift voucher ของ Planet Laser มีค่ากับผมเท่าเงินสดเลย  ท่านชัย สาธุอีกคนให้ผมมาอีกใบ  สรุปว่าได้เงินสดกลับบ้านไปไว้เช่าหนังสองพันบาท อิ อิ สบาย
ท่านขุนดงเจอผมตอนห้าทุ่มกว่า  กำลังจะสะกิดพี่วิรุฬห์ให้เปิดห้องให้แกนอนอยู่เลยแต่เห็นท่านขุนดงว่าเดี๋ยวมีภรรยาขับรถให้เลยแล้วไป

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 04:35:29 PM »
 ;)เสียดายง่ะ...ว่าจะขุดเครื่องเล่นจานเสียงให้คุณหมอปัดฝุ่นให้แล้วเชียว.... ^-^