ผู้เขียน หัวข้อ: >>> ภาพงาน 10th Anniversary HTG2 >>>  (อ่าน 15764 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

Re: >>> 10th Anniversary HTG2 >>>
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 11:29:06 AM »
d_d

พี่อูฐ ยืนเรียบร้อยเกินไปหรือเปล่า..........

ภาพสวยมากครับ แต่ละภาพได้แสดงออกถึงความสุขบนใบหน้าของแต่ละท่าน เป็นธรรมชาติมาก ๆ ดูแล้วรู้เลยว่า งานสนุกมาก ๆ  มีการจัดวางองค์ประกอบ ฉากหลังและการ Focus ที่ชัดเจน ทำให้รูปดูเป็น 3 D มาก ๆ ฝีมือแบบนี้หายาก ระดับนี้ เป็นระดับเซียนหรือเทพแล้วครับ  น่าจะล่ารางวัลได้หลายอยู่ ถ้าคิดอยากจะได้จริง ๆ   ส่วนผมเองตอนนี้ก็ได้วางมือแล้ว เพราะให้สพายกล้อง+ LENSE + Flash ถ่าย เดี๋ยวนี้ไม่ไหว ( ท่าน ผบ.ทบ. สั่งเลิก เพราะมีแต่ภาพสาว ๆ ภาพวิว ภาพใครก็ไม่รู้ )  ใช้ Compact อย่างเดียว สบายดี ถ่ายง่ายดี แต่คุณภาพก็สู้พวก DSLR ไม่ไำด้เลย

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
  • Total likes: 0
    • HiddenRhino @ Multiply
Re: >>> ภาพงาน 10th Anniversary HTG2 >>>
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 11:29:28 AM »
-ขอคุณ พี่Hidden RH1N0   ถ่ายรูปผมหล่อกว่าตัวจริงอีกแล้ว.... O0
-บรรยากาศงานก็สุดยอดครับอบอุ่นดีจริง ๆๆ :clap

อุ อุ  เสี่ยกัม หล่ออยู่แล้วมั๊งครับ  อิ อิ

d_d

พี่อูฐ ยืนเรียบร้อยเกินไปหรือเปล่า..........

ภาพสวยมากครับ แต่ละภาพได้แสดงออกถึงความสุขบนใบหน้าของแต่ละท่าน เป็นธรรมชาติมาก ๆ ดูแล้วรู้เลยว่า งานสนุกมาก ๆ  มีการจัดวางองค์ประกอบ ฉากหลังและการ Focus ที่ชัดเจน ทำให้รูปดูเป็น 3 D มาก ๆ ฝีมือแบบนี้หายาก ระดับนี้ เป็นระดับเซียนหรือเทพแล้วครับ  น่าจะล่ารางวัลได้หลายอยู่ ถ้าคิดอยากจะได้จริง ๆ   ส่วนผมเองตอนนี้ก็ได้วางมือแล้ว เพราะให้สพายกล้อง+ LENSE + Flash ถ่าย เดี๋ยวนี้ไม่ไหว ( ท่าน ผบ.ทบ. สั่งเลิก เพราะมีแต่ภาพสาว ๆ ภาพวิว ภาพใครก็ไม่รู้ )  ใช้ Compact อย่างเดียว สบายดี ถ่ายง่ายดี แต่คุณภาพก็สู้พวก DSLR ไม่ไำด้เลย

อุ อุ  ยังไม่ถึงขั้น ขี่กระเรียนครับ  ผมว่า คนที่มีพื้นฐานมาจาก เรื่อง HT เนี่ย หันไปถ่ายภาพ น่าจะได้เปรียบพอประมาณ เพราะ มีความรู้เรื่องภาพ แสง WB และ ได้ผ่านตา ภาพที่สวยงาม มามาก อ่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน, 2009, 11:31:54 AM โดย Hidden RH1N0 »
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ electron

• freedom DiY
  • Super Star
  • *
Re: >>> ภาพงาน 10th Anniversary HTG2 >>>
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 11:53:29 AM »

:headphone   ฝีมือการถ่ายภาพบุคคลแจ่ม มากๆ คับ ..... O0   O0   O0
" เราเปลี่ยนแปลงโลกมิได้ แต่... เราเปลี่ยนแปลงตัวเราเองได้ "

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 11:57:55 AM »
-ขอคุณ พี่Hidden RH1N0   ถ่ายรูปผมหล่อกว่าตัวจริงอีกแล้ว.... O0
-บรรยากาศงานก็สุดยอดครับอบอุ่นดีจริง ๆๆ :clap

อุ อุ  เสี่ยกัม หล่ออยู่แล้วมั๊งครับ  อิ อิ

d_d

อุ อุ  ยังไม่ถึงขั้น ขี่กระเรียนครับ  ผมว่า คนที่มีพื้นฐานมาจาก เรื่อง HT เนี่ย หันไปถ่ายภาพ น่าจะได้เปรียบพอประมาณ เพราะ มีความรู้เรื่องภาพ แสง WB และ ได้ผ่านตา ภาพที่สวยงาม มามาก อ่ะครับ

อย่าถ่อมตนเลยครับพี่ ฝีมืออย่างนี้สุดยอดแล้ว  :victory   :victory  ภาพงานเลี้ยงทั่วไป ซึ่งเป็นที่รู้กันว่า ถ่ายให้ได้บรรยากาศสนุกสนาน เป็นเรื่องที่ยาก เพราะไม่สามารถคุมสภาพแวดล้อมได้ หรือคุมการดำเนินเรื่องราวได้ สามารถถ่ายได้ดีขนาดนี้ หายากมาก ๆ แล้ว   :clap  :clap รูปเดี่ยว ของพี่ ๆ รูปภาพบุคคล นี่ อัดขยายได้เลย  :clap :clap  พวกถ่ายงานแต่งงานหลายที่ ฝีมือยังสู้พี่ไม่ได้เลย  :yahoo   :yahoo   :yahoo  เห็นแบบนี้แล้วอยากซื้อ DSLR และกลับมาถ่ายจังเลย

ออฟไลน์ vor 99

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 12:03:41 PM »
ขอบคุณ คุณ Hidden RH1NO มากครับ รูปที่ถ่ายออกมาสวยมากครับ แสดงออกถึงอารมณ์ ของผู้ร่วมงานได้อยางดี ฝีมือเยี่ยมครับ  O0  O0  O0

ออฟไลน์ gai

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 12:07:46 PM »
เสียดายมากเลยครับ ที่ไม่ได้ไป กว่าจะรู้ว่าว่าง ก็หมดโควต้าแล้ว  งานน่าสนุกมากครับ เสียดายจริงๆ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 12:34:56 PM »
ฝากถามคุณ 715 ว่าจะนำรูปไหนไปลงข่าวดีครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 12:48:36 PM »
เห็นท่านพี่ JBC ถ่ายวีดิโอไว้ตั้งเยอะ  พี่จะนำออกข่าวสังคมธุรกิจช่อง 7 วันไหนประกาดก่อนนะครับ  จะหยุดงานนอนรอดูเลย อิ อิ

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 01:03:28 PM »
 :)ก่อนลงข่าว...วานท่านพี่ JBC ทำหน้าเด้งให้ด้วยนะครับ ประทับใจเมื่องานครั้งก่อนอ่ะ... :kicking
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 01:06:17 PM »
ทำหน้าเด้งในวีดิโอมันไม่หมูเหมือนภาพนิ่งนะท่านเซียนภาพ อิ อิ  ใช้คนแก่ทำงานเดี๋ยวแกสลบไปซะก่อน อิ อิ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 01:08:45 PM »
อาทิตย์นี้พักร้อน จะ up ขึ้น youtube
:crazy

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 01:14:02 PM »
อาทิตย์นี้พักร้อน จะ up ขึ้น youtube

up เสร็จแจ้งมาเลยนะครับ จะได้เอามาลงใน web คร๊าบบบบ...

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 01:25:45 PM »
ยอดเยี่ยมทั้งภาพบุคคลและบรรยาศกาศ แบบนี้ไม่ต้องขี่กระเรียนแล้ว เยียบเมฆแล้วครับ

ออฟไลน์ Charlie

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 02:32:58 PM »
ภาพสมากครับ  ไม่ทราบว่าภาพมุมกว้างใช้เลนส์กี่ มม.ครับ กว้างดีจริงๆครับน้องๆเลนส์ตาปลาเลยครับ

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 02:44:12 PM »
ยอดเยี่ยมทั้งภาพบุคคลและบรรยาศกาศ แบบนี้ไม่ต้องขี่กระเรียนแล้ว เยียบเมฆแล้วครับ

O0  O0  O0  เห็นด้วย อย่างแรง

ออฟไลน์ CW

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 03:33:53 PM »
ถ่ายภาพได้สุดยอดเลยครับ  O0 O0 ขอบคุณมากๆ เลย ผมก็เพิ่งเริ่มหันมาเล่นกล้อง คงต้องศึกษาจากการถ่ายภาพของพี่ เป็นแนวทางครับ 

ออฟไลน์ KT

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 03:36:33 PM »
คุณจ้าถ่ายรูปได้สวยงาม ยอดเยี่ยมมากครับ  c) c) c) c) c)

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 03:39:26 PM »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆทั้งนั้นครับ ช่างภาพรุ่นใหญ่

ออฟไลน์ NooM333

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 04:01:35 PM »
พี่ 715 ถ่ายรูปสวยมากครับ ผมเข้าไปดูใน  multiply พี่แล้วครับสวยมากๆๆ เทพทุกรูป

สงสัยเอา Canon ขายทิ้งยกชุดไปออก นิกรมาเล่นมั่งดีกว่า

สุดๆๆทุกรุปครับ :clap :clap :clap
***"Pay iT ForwarD"***

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 06:27:00 PM »
รูปถ่ายสวยมากครับ  Y] O0
แต่เอ ทำไมไม่มีรูปผมอ่ะครับ  :cry2 :cry2 :cry2
อ้อ ลืมไปครับ ผมมาช้านี่เองคร๊าบบ อิๆๆ  ;D ;D ;D d_d

ออฟไลน์ toom93

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 07:13:58 PM »
ยอดเยี่ยมมากๆ ครับพี่

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 07:53:57 PM »
ขอบคุณ คุณ Hidden RH1NO มากครับ รูปที่ถ่ายออกมาสวยมากครับ แสดงออกถึงอารมณ์ ของผู้ร่วมงานได้อยางดี ฝีมือเยี่ยมครับ  O0  O0  O0

อุ อุ  ทุกท่านมีควมสุข ภาพเลยออกมาแบบนั้นอ่ะครับ

:headphone   ฝีมือการถ่ายภาพบุคคลแจ่ม มากๆ คับ ..... O0   O0   O0

อิ อิ  ระยะหลัง ถ่ายแต่ภาพสาวอ่ะครับ เลยชำนาญกว่าแบบอื่ๆ

เสียดายมากเลยครับ ที่ไม่ได้ไป กว่าจะรู้ว่าว่าง ก็หมดโควต้าแล้ว  งานน่าสนุกมากครับ เสียดายจริงๆ

ผมเองก้อเพ่งลงชื่อตอนท้ายๆ เช่นกันครับ ไม่นึก่า สมาชิกจะคับคั่งแบบนี้

ถ่ายภาพได้สุดยอดเลยครับ  O0 O0 ขอบคุณมากๆ เลย ผมก็เพิ่งเริ่มหันมาเล่นกล้อง คงต้องศึกษาจากการถ่ายภาพของพี่ เป็นแนวทางครับ 

อุ อุ  ชาว HTG2  เนี่ย หันมาถ่ายภาพกันหลายคนเลยครับ  ถ้ามีโอกาส อาจจะได้ออกทริปกัน

คุณจ้าถ่ายรูปได้สวยงาม ยอดเยี่ยมมากครับ  c) c) c) c) c)

อิ อิ ภาพ พี่ KT มีความสุขมากๆ เลยนะครับ อิ อิ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆทั้งนั้นครับ ช่างภาพรุ่นใหญ่

ผมจะ mail  ภาพไปให้นะครับ คุณ ADD

พี่ 715 ถ่ายรูปสวยมากครับ ผมเข้าไปดูใน  multiply พี่แล้วครับสวยมากๆๆ เทพทุกรูป

สงสัยเอา Canon ขายทิ้งยกชุดไปออก นิกรมาเล่นมั่งดีกว่า

สุดๆๆทุกรุปครับ :clap :clap :clap

อุ อุ  ไม่ต้องขายทิ้งหรอกครับ  หนอน ก้อให้ภาพที่ดีเช่นกันครับ

รูปถ่ายสวยมากครับ  Y] O0
แต่เอ ทำไมไม่มีรูปผมอ่ะครับ  :cry2 :cry2 :cry2
อ้อ ลืมไปครับ ผมมาช้านี่เองคร๊าบบ อิๆๆ  ;D ;D ;D d_d

มาตอนท้ายเนี่ย ผมหมดแรง แล้ว มึนไปหมดแล้วอ่ะครับ อิ อิ

ยอดเยี่ยมมากๆ ครับพี่

ขอบคุณครับ

http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 07:56:27 PM »
ฝากถามคุณ 715 ว่าจะนำรูปไหนไปลงข่าวดีครับ

แหะ แหะ  คุณตู่ เลือกเองเลยครับ  บอกมาว่าภาพไหน แล้วผมจะส่ง ไฟล์เต็ม ไปให้ครับ

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 10:12:29 PM »
พี่จ้า  ช่วยทำหน้าผมให้หน้าเด้งเหมือนน้องนัทหน่อยซิ   เอาแบบว่าหน้าเด้งเหมือนอายุรุ่นเดียวกับ พริตตี้  เลยได้ไหมคับ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2009, 10:22:16 PM »
เอารุ่นลูกของพริตตี้ไปเล้ยยยยยย
:crazy

ออฟไลน์ pete109

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2009, 10:00:12 AM »
ขอบคุณที่เก็บรูปสวยๆ มาฝากเพื่อนๆ ครับ

ดูแล้ว อยากให้คุณตู่ จัดอีกทีตอนปีใหม่นี้เลย

เสียดายแทนเพื่อนๆ ที่พลาดโอกาสไปร่วมงาน

สนุกสนานดีจริงๆ ครับ  c)   :drunk

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2009, 02:18:35 PM »
[[/quote] ไม่มีคำบรรยายใดๆ มาเทียบได้กับภาพถ่ายงานชุดนี้ของพี่เขา คำเดียวโดด [size=140pt]เยี่ยม[/size] c) c) c) :clap :clap :clap

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2009, 08:55:04 PM »
ภาพสมากครับ  ไม่ทราบว่าภาพมุมกว้างใช้เลนส์กี่ มม.ครับ กว้างดีจริงๆครับน้องๆเลนส์ตาปลาเลยครับ

แหะ แหะ กว้างเพราะเป็เลนส์ตาปลา อ่ะครับ   10.5/2.8 DX Nikon ครับ

champ143 -- ขอบคุณครับ พี่วิรุฬ    ผมรุ่นเดียวกะ คุณตู่ และ คุณ WK  เพียงแต่ หัวขาวก่อนกำหนดอ่ะครับ อย่าเรียกผมว่า พี่เลยนะครับ แหะ แหะ

ขอบคุณที่เก็บรูปสวยๆ มาฝากเพื่อนๆ ครับ

ดูแล้ว อยากให้คุณตู่ จัดอีกทีตอนปีใหม่นี้เลย

เสียดายแทนเพื่อนๆ ที่พลาดโอกาสไปร่วมงาน

สนุกสนานดีจริงๆ ครับ  c)   :drunk

อุ อุ  เห็นว่า คราวหน้าจะลงเรือ  ไม่รู้ว่า เป็น Love Boat หรือปล่าว อิ อิ

พี่จ้า  ช่วยทำหน้าผมให้หน้าเด้งเหมือนน้องนัทหน่อยซิ   เอาแบบว่าหน้าเด้งเหมือนอายุรุ่นเดียวกับ พริตตี้  เลยได้ไหมคับ

อิ อิ ทำหน้าเด้ง ต้อง เฮียกลาง หรือ คุณ JBC อ่ะครับ  ผมไม่ถนัดเรื่องนี้

ออฟไลน์ Huge 007

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2009, 11:17:17 PM »
รูปถ่ายสวยมากครับ   :)

ออฟไลน์ นายป่วน

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2009, 01:04:54 PM »
ฝีมือถ่ายภาพขั้นเทพเลยครับพี่จ้า  สวยมักๆ คมชัดทุกรูป  วันไหนออกทัร์ถ่ายรูปจะขอตามไปด้วยโดยเฉพาะถ่ายกับสาวๆ อิอิ  O0 O0

ออฟไลน์ Cantona

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2009, 08:53:54 PM »
 c c) :clap  ขอบคุณ คุณจ้ามากครับสำหรับภาพสวยๆของบรรยากาศในงาน    ไม่ได้เจอคุณจ้านานมากแล้ว

ออฟไลน์ Cantona

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2009, 08:57:20 PM »
ไปลำปางกลับมาร่วมงานไม่ทันครับ

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2009, 11:05:48 PM »
ไปลำปางกลับมาร่วมงานไม่ทันครับ

เสียดายไม่ได้เจอ คุณ หมอ เลย  ตั้งใจอยากเจอในงานนี้   ผมแอบถาม ๆ ที่โต๊ะดู ไม่เห็นมา  หวังว่างานหน้าคงได้เจอกันน่ะคับ