ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอะไร ถึงชื่อนี้!! (ถามคุณ webmaster)ด้วยค่ะ  (อ่าน 10912 ครั้ง)

ออฟไลน์ post-girl

• ANTIQUE ART - UNIQUE MADE
คื่อว่า แต่ละคน จะมี user name ต่างกันไป อยากรู้เหตุผลของแต่ละคนว่า ทำไมถึงเลื่อก ใช้ชื่อนี้เป็นชื่อของตัวเองค่ะ
เช่น..TOO NINJA   ทำไมต้องนินจา  (แล้วยังมีรูปฮาโตริด้วย) ถ้าถาม webmater บ้างจะได้ไหมคะ
 อย่างเรา  Postgirl  เพราะว่า  ตอนลูกเด็กๆ  เปิดเพลงนี้  ( MR. POSTMAN  / By  Carpenter  )   ทีไรลูกโยกตัวทุกครั้ง ก็เลย  เอามาตั้งเป็นชื่อน่ะ 

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: เพราะอะไร ถึงชื่อนี้!! (ถามคุณ webmaster)ด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มกราคม, 2009, 01:43:02 AM »
Ninja มาจากรถ Bigbike Kawasaki Ninja ที่เคยขับขี่ และที่ใช้ logo Ninja Hatori ก็เพราะเป็นคนอารมณ์ดีครับ (Ninja + Smile = Hatori)

ออฟไลน์ eyesight

• *
Re: เพราะอะไร ถึงชื่อนี้!! (ถามคุณ webmaster)ด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มกราคม, 2009, 01:44:19 PM »
EYESIGHT

สายตาไม่ค่อยดีครับ

สายตาสั้นครับผม

ออฟไลน์ Lockon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มกราคม, 2009, 01:52:55 PM »
modify  by  tui

ชื่อตุ้ยครับ  แต่มีคนชื่อนี้หลายท่านแล้ว  เลยต้องหาตัวเสริม   และบังเอิญว่าเป็นคนที่ ให้คิดออกแบบเองตั้งแต่ 0  ไม่ค่อยเป็น  ชอบเอาที่เค้าคิดไว้แล้วมาต่อยอด เติมโน่น  เสริมนี่ไปเรื่อย เลยได้มาเป็นคำว่า  modify ครับ

ออฟไลน์ ซุปฯ_ดำ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มกราคม, 2009, 02:03:29 PM »
Ninja มาจากรถ Bigbike Kawasaki Ninja ที่เคยขับขี่ และที่ใช้ logo Ninja Hatori ก็เพราะเป็นคนอารมณ์ดีครับ (Ninja + Smile = Hatori)

ใช้ ninja ด้วยหรือครับ ผมกำลังคิดจะซื้อพอดีเลย ( อยากได้ ZX10 ปี05 จังเลย นี่ web เครื่องเสียงหรือ web bigbike เนี่ย ตอนนี้ไม่ใช้แล้วหรือครับ )
สำหรับผม ซุป_ดำ เป็นชื่อที่น้องๆในแผนกชอบแซวเล่นเวลาจะเรียกผมน่ะครับ ( เกิดมาดำก็ดีแบบนี้นี่เองเป็นเอกลักษณ์  ^-^ )
ข้อมูลติดต่อ >>
http://www.htg2.net/index.php?topic=37301.0

ออฟไลน์ SOUNDTUBE

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มกราคม, 2009, 03:18:59 PM »
ผม soundtube ก็เอาที่แปลความหมายง่ายๆ ก็คือ หลอดเสียง ไม่ใช่ หลอดกาแฟ หรือว่า หลอด..... มีหลอดต้องมีเสียง ไม่อย่างนั้นไม่เล่นหลอดครับ เสียบแล้วต้องดังต้องมีเสียง (อย่าลืมเปิดสวิสต์ไฟด้วย เสียบอย่างเดียวคงไม่ดัง) และอีกอย่างก็คือ หลอดที่ชอบที่สุดในโลกก็คือ หลอดเสียง จะเป็นหลอดแก้ว หรือหลอดเี่สียงของนักร้อง โดยเฉพาะนักร้องหญิง ชอบเป็นพิเศษ แบบว่าหลงหลอดเสียงนางครับ....  2f เลยต้องชื่อ soundtube ครับพี่น้อง.... Y]
ข้อมูลส่วนตัว http://www.htg2.net/index.php?topic=23096.0

ออฟไลน์ siwat

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มกราคม, 2009, 03:27:23 PM »
มาจากชื่อจริงนี่แหละครับ

แต่ตอนเด็กๆ เพื่อนมันเรียกไปเรียกมาเหลือแค่ 2 พยางค์ :)
ข้อมูลส่วนตัวครับ  --------> http://www.htg2.net/index.php?topic=34070.0

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มกราคม, 2009, 03:32:21 AM »

ใช้ ninja ด้วยหรือครับ ผมกำลังคิดจะซื้อพอดีเลย ( อยากได้ ZX10 ปี05 จังเลย นี่ web เครื่องเสียงหรือ web bigbike เนี่ย ตอนนี้ไม่ใช้แล้วหรือครับ )
สำหรับผม ซุป_ดำ เป็นชื่อที่น้องๆในแผนกชอบแซวเล่นเวลาจะเรียกผมน่ะครับ ( เกิดมาดำก็ดีแบบนี้นี่เองเป็นเอกลักษณ์  ^-^ )

ตัวนี้ครับ GPZ-400R

ตอนหลังก็มาใส่ท่อสูตร Kerker และก็ใส่เครื่อง 600R เข้าไป แต่ตอนนี้ขายไปแล้วครับ อยากได้ตัวใหม่เหมือนกันครับ เอาไว้มีกะตังค์ก่อนครับ อุๆๆ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม, 2009, 04:22:48 AM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ Wasin

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มกราคม, 2009, 06:18:30 AM »
ฝากให้คุณตู่นิจาครับ

นินจากลับมาแล้วนะครับ แต่แค่ 250 ครับ

http://www.ninja250thailand.com/board/index.php?board=1.0

แต่ถ้าอยากได้ตัว 600 ต้องนี่ครับ

http://www.er6thailand.com/board/mainpage.php

• Admin
  • ตู่ นินจา

ออฟไลน์ Black Magic

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2009, 09:05:56 AM »
ชอบเรื่องเกี่ยวกับ ไสยศาสตร์ค่ะ  ฮาาา...ขำ

ออฟไลน์ lonely

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์, 2009, 04:27:29 PM »
              K]  แอบเหงาและชอบอยู่คนเดียวบ่อยๆค่ะ ^-^

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2009, 11:45:11 PM »
              K]  แอบเหงาและชอบอยู่คนเดียวบ่อยๆค่ะ ^-^

ว้า....แล้วทำไมถึงเหมือนตอกย้ำตัวเองว่า  ..เหงา-ชอบอยู่คนเดียวล่ะ....

น่าจะเปลี่ยนเป็น...ชื่อ... สนุก  ชื่อ..เฮฮา...ชื่อ...ร่าเริง...ชื่อ...เปิดเผย  ฯลฯ

อ่านชื่อแล้ว ก็ ดูเหงาๆ แล้ว   ยังบอกว่า  แอบเหงา ชอบอยู่คนเดียวอีก น่ะ

จาก   postgirls   

ไม่รุ้สิ เราชอบเข้ากระทุ้นี้เพราะว่า  มันรู้สึกว่า ไม่เหงา มีคน หัวเราะ แน่ๆ  อย่างน้อย ก็ยังมีรอยยิ้มก่อน ปิดคอม ล่ะ

ที่สมัครสมาชิกที่นี่ เพราะว่า มีหัวข้อ   เฮฮานี่ล่ะ   

ขอบคุณ เวปมาสเตอร์ ที่ยังเห็นความสำคัญ ของเสียงหัวเราะ  (ซึ่งหายากมากกกกก  สำหรับตอนนี้)

ออฟไลน์ Aufklarung

• Superstar..
  • das Heimwerken.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2009, 10:49:01 AM »
ชื่อผมมาจากวงดนตรี Progressive Rock แปลกประหลาด คือ
- ชื่อวงเป็นภาษาเยอรมัน คำแปลอยู่ในลายเซนต์ของผมด้านล่างครับ
- สมาชิกและชื่อเพลงเป็นภาษาอิตาลี
- เนื้อเพลงเป็นภาษาอังกฤษ
- ออกอัลบั้มมาแค่ชุดเดียวแล้วหายไปเลย เพลงในอัลบั้มเพราะมาก ชื่อชุดก็เป็นภาษาอิตาลี  De' La' Tempesta ... L'Oscuro Piacere
- ภาพปกอัลบั้มง่ายๆ ใช้รูปทรงเลขาคณิตสามมิติธรรมดา แต่ดูลึกล้ำตามแบบวง Progressive ได้ครับ (อยู่ในรูป display ของผม)
รายละเอียดวงดูได้ที่นี่ http://www.progarchives.com/artist.asp?id=33  :bye1

ถามว่าทำไมต้องเลือกชื่อนี้ ตอบว่าเป็นวงดนตรีที่ผมชอบครับ (ลงทุนซื้อ CD มาแล้วด้วย)  :bye1
die Aufklärung คือ รู้แจ้ง กระจ่างแจ้ง ให้ความสว่าง (enlightenment) ครับ
อ่านว่า Auf = เอาฟ์ klär  = แคลรร และ ung = อุง (บางทีออกเสียงคล้ายๆ วุง)  เอาฟ์แคล์รอุง ครับ
และเป็นชาว :D ชมรมคนรัก หลอดหัวจุก :D ด้วย
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=30585.0

ออฟไลน์ DS

• มุ่งมั่น ทำให้มัน.....มีทั้งแสงและเสียง
  • Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2009, 11:27:53 AM »
DS ครับ แบบง่าย ๆ ไม่มีความหมาย เอาให้จำง่ายไว้ก่อน
คนอื่นจำไม่ได้ไม่เป็นไร  กลัวตัวเองจะจำไม่ได้  ถ้าลืมเมื่อไร Ligin ไม่ได้ละแย่เลย

ออฟไลน์ pollock

• Director
  • Netural Sound
    • วัฒนา ดีไซน์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2009, 10:11:11 AM »
Pollock มาจากชื่อศิลปินแนว abstract expressionist โดยที่แสดงถึงความสวยงามและพลังของเส้นสีโดยไม่จำเป็นที่จะต้องมีรูปทรงเพื่อแสดงเรื่องราว

Jackson Pollock

เป็นผู้นำขบวนการเขียนภาพแนว เอ็กเพรสชั่นนิสม์นามธรรม (abstract-expressionism) พร้อมกับเป็นต้นแบบสไตล์การเขียนภาพที่เรียกว่า จิตรกรรมแอ๊คชั่น (action painting) ด้วยการสาด เท หยด สลัดสีลงบนผ้าใบขนาดใหญ่ แสดงถึงความเคลื่อนไหวว่องไว และมีพลัง กระทั่งนิตยสารไทม์ให้สมญานามเขาว่า.. "แจ๊ค เดอะ ดริปเปอร์ (Jack the Dripper)"

ออฟไลน์ jadis

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2009, 02:04:42 PM »
เป็นชื่อยี่ห้อ ampหลอดตัวแลก ที่ผมซื้อเป็นของตัวเอง ^-^ ^-^
จักรพันธุ์ ยิ้มละมัย เลขที่ 67/113  ซ. ประชาชื่น33  ถ.ประชาชื่น
ต.บางซื่อ  อ.บางซื่อ  กรุงเทพๆ   10800

094 545 0029
line id : prince0127

ออฟไลน์ Era

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2009, 02:12:59 PM »
ชื่อที่ใช้ในเนททุกที่ครับ ทั้งเกม เวบบอร์ด จนกลายเป็นตัวตนของผมในโลกไซเบอร์แล้วครับ

มาจากเกม Beatmania IIDX 3rd MX ครับ เป็นประเภท Drum n Bass ครับ แต่งโดย TaQ

Small | Large
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม, 2009, 03:03:33 PM โดย Era »
ข้อมูลติดต่อครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=90857.0

ออฟไลน์ p' mong

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 มีนาคม, 2009, 05:33:47 PM »
ไม่มีใครเรียกชื่อนี้ นานแล้ว  ตั้งแต่ ม ปลาย  เพื่อนเรียกกัน พี่โม่ง ตามคำแรกของนามสกุล  กว่า 20 ปีมาแล้ว

พอสมัคร  เห็นต้องตั้ง นามแฝงด้วย ก็เลยแว๊บ ชื่อนี้ขึ้นมาได้

ออฟไลน์ lovelyglass

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 เมษายน, 2009, 11:26:05 AM »
lovelyglass กระจกที่เป็นผิวอาคารมันดูสวยดีครับ และพอดีทำมาหากินด้านนี้ด้วยครับ(วิศวะกะ) :) :) :)

ออฟไลน์ BLUEKITE

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 พฤษภาคม, 2009, 11:22:32 PM »
ของผมมาจากความเหงาครับ :( :( :( เครียด เซ็งกับสภาพแวดล้อม เห็นคุณ BLUEGROWโพสขึ้นมาก่อน
BLUE=เหงาว้าเหว่ KITE=ว่าวที่ล่องลอยอยู่บนท้องฟ้าผมตั้งเอาจากอารมณ์ของผมตอนนั้นครับ :'( >:(
ที่เข้ามาตรงนี้เพราะพอจะรู้เรื่องบ้าง :headphone พูดคุยกันในเรื่องเดียวกัน :secret  ได้ความรู้  ส่วนใหญ่ให้สิ่งที่ดีๆต่อกัน
ตอนหลังจากผมมีอีกคนใช้BLUEเหมือนกันผมยังแซวว่าเป็นตระกูลBLUEเลยครับ :yahoo :yahoo c)

ออฟไลน์ ใหญ่

• *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 2009, 11:15:24 AM »
มาจากชื่อจริงครับ สื่อความหมายว่าไม่โกหก ไม่หลอกลวง  และมีตัวตนจริงครับ

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

ออฟไลน์ lonely

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2009, 09:30:33 AM »
 :D   ขอบอก  น่าตาคุณกรณืเหมือน แจ๊ป เพ็ญเพชร ที่เป็นดารา ไม่ทราบว่ามีคนรู้จักมั๊ย เหมือนนะ c)

ออฟไลน์ ใหญ่

• *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2009, 03:31:54 PM »
:D   ขอบอก  น่าตาคุณกรณืเหมือน แจ๊ป เพ็ญเพชร ที่เป็นดารา ไม่ทราบว่ามีคนรู้จักมั๊ย เหมือนนะ c)

เอ่อ... นั่นรูปแฟนผมกับลูกอ่ะครับ ;D

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 2009, 06:17:24 PM »

2f  2f  2f   2f
 ;D  ;D  ;D  ;D

.....เล็งผิด........

ออฟไลน์ td1200

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 2009, 10:20:59 PM »
2Tกำลังดี
เอ๊ยไม่ใช่ครับ
เป็นรุ่นของวิทยุรถยนต์หน้าตาโบราณ
ใช้มาตั้งแต่ยุครุ่งเรือง ตอนที่ยังบ้าทำเครื่องเสียงรถอยู่ครับ

ออฟไลน์ meine 69

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2009, 10:18:22 AM »
meine เป็นภาษาเยอรมัน ออกเสียงประมาณ ไมเน่อร์ ความหมายเดียวกับ my ค่ะ  ส่วน 69 ชอบเลขนี้ค่ะ มันเหมือนสัญญลักษณ์ของหยิน หยาง  O0

แต่ พี่ ๆ ในเวป เรียก น้องไม่แน่  จ้า
  :)

ออฟไลน์ measan

• D.I.Y in room ^^"
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2009, 10:24:44 AM »
mea ชื่อเม นะครับ เขียนให้เท่ๆ san เพื่อนญี่ปุ่นมันเรียกผมแบบนี้นะครับ เมซาน .... เลยเป็น measan  :P

หลังๆเค้าเรียก น้าเม ละครับ  ;D สงสัยหน้าแก่ 2f
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน, 2009, 10:34:09 AM โดย measan »
http://www.htg2.net/index.php?topic=35554.0

งาน D.I.Y. มันน่ารักจริงๆ "Why So Serious" ดูซิน่ารักปะ อิอิ

ออฟไลน์ Huatoe_Smoky

• D.I.Y. อ่อนหัด
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2009, 10:26:02 AM »
ชื่อ Huatoe มาจาก "หัวโต" เป็นชื่อเล่นที่ผู้ใหญ่ชอบเรียกตอนผมเด็กๆ อ่ะครับ (ก็หัวโตง่ะ)  ส่วน Smoky เพิ่งเติมเข้าไปไม่นาน  เพราะทำปรีแล้วหม้อแปลงควันโขมงโชว์ประชาชนในงานมีตติ้งบ้านสวนจ้า.. :cry2 :cry2
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=25602.0

ออฟไลน์ Aonamp

• ใช้หลักเศรฐศาสตร์แบบพอเพี่ยงเพื่อชีวิตที่มั่นคง
  • **
  • เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2009, 11:47:46 AM »
aonamp  มาจาก ผลงานdiy  เมื่อ 11 ปีที่แล้วครับ ได้ aon ถัดมาอีก3 ปี ได้ ampรวมเป็น aonampครับ
อยากมี อยากได้ อยากทำ แต่แค่ขำๆแบบพอเพียง 
 ( ข้อความทุกข้อความเป้นความเห้นส่วนตัวและขอรับผิดชอบต่อข้อความที่ได้พิมพ์หรือเขียนไว้ครับ)     ข้อมูลส่วนตัว      http://www.htg2.net/index.php?topic=33682.0

ออฟไลน์ Eak-tubeamp

• วันนี้ไม่เริ่ม ก็ไม่มีวันสำเร็จ
  • ....ด้วยใจรัก....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2009, 07:39:49 PM »
อธิบายได้ใจความดี  ;D ;D 2f 2f
tel 083-3887864

ข้อมูลส่วนตัว  http://www.htg2.net/index.php?topic=44962.0

ออฟไลน์ ture

• **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2009, 07:27:31 PM »
ผมเองไม่รู้จะตั้งยังไง เลยเอาชื่อเล่นลูกชายคนเล็กก็แล้วกัน

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 2009, 09:50:11 AM »
ผมเองไม่รู้จะตั้งยังไง เลยเอาชื่อเล่นลูกชายคนเล็กก็แล้วกัน

คิดว่าใช้ true  (ไม่ได้ใช้  dtac  อะ)   ;D

ว่าแต่ว่า ในนี้ มีคนเหงาเยอะจัง........... :'(

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• รักหลอด ตอนแ่ก่
  • Superstar..
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2009, 11:47:39 PM »
 :headphone
 ชื่อ ผมมาจาก เพื่อนขาย ปาท่องโก๋ ครับ
 ตอนสมัคร ก็ เพิ่งจะเล่น เนตเป็น เห็นไม่ค่อยมีใครใช้กัน ก็ เลยเอาซะ งั้นแหละ
ไม่ นึกว่าจะ ดัง ด้วยอะ :whistling :giveup
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ แต่ที่ทำไม่ได้ เพราะไม่ทำ
http://www.htg2.net/index.php?topic=34935

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2009, 08:07:56 AM »
:headphone
 ชื่อ ผมมาจาก เพื่อนขาย ปาท่องโก๋ ครับ
 ตอนสมัคร ก็ เพิ่งจะเล่น เนตเป็น เห็นไม่ค่อยมีใครใช้กัน ก็ เลยเอาซะ งั้นแหละ
ไม่ นึกว่าจะ ดัง ด้วยอะ :whistling :giveup
โถ่ๆๆ ไอ้เราก็นึกว่า ...
รักคนแรก แบ่งกันกินคนละข้างกัน  (ไม่ได้กินซาละเปาซะงั้น ไม่งั้นแบ่งครึ่ง ไม่เท่ากัน )  ;D
ดังจริง ป๋าโก๋เนี่ย  ใจดีด้วย   :secret

ออฟไลน์ sukyone

• DIY Never Die.
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    • Sukyone DIY Blog
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2009, 02:57:45 PM »
ของผมมาจากสมัครสมาชิกของ Hotmail เมื่อปี 2000 ใจจริงอยากได้ skyone ที่น่าจะหมายถึงหนึ่งในฟ้า (น่าจะใช้ first sky นะ  2f)
แต่มีคนใช้แล้วก็เลยเอาชื่อหน้า Suk มาบวกกับ One และเชื่อม 2 ประโยคด้วย y
อ่านว่า สุกี้- วัน แปลทับศัพย์ คือวันศุกร์ซึ่งเป็นวันเกิดของผมเอง K] ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน อิอิ  :D :D :D :D ^-^

ออฟไลน์ yoss

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2009, 08:26:04 AM »
ชื่อจริงๆของผมคือ ยศ ภาษาอังกฤษเขียน Yos แต่เอาไปสมัคร User ที่ไหนก็ใช้ไม่ได้ซะทีเพราะมันสั้นไปส่วนใหญ่จะต้องการอย่างน้อย 4 ตัว ก็เลยเพิ่ม s เข้าไปอีกตัวเป็น yoss ครับ.......ประวัติลึกลับดีไหมครับ....... ;D ;D
****งดซื้อหลอดชั่วคราว งดเข้าอีเบย์****
http://www.htg2.net/index.php?topic=43623.0

http://myoss.multiply.com/