ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเครื่องเล่น cd อ่านแล้วมันย้อน track ต้องดูที่ไหนครับ  (อ่าน 826 ครั้ง)

ออฟไลน์ noappear

เพิ่งได้เครื่องเล่น LD มาใหม่ครับ อ่านแผ่นได้มั่ง ไม่ได้มั่ง แต่ถ้าอ่านได้จะอ่านเร็วมากครับ เล่นได้ทั้งแผ่น LD CD แต่พอเล่นได้สัก 20 วิ แผ่นจะกระโดดทั้งคู่ครับ
โดยจะกระโดดถอยหลัง มาต้นๆ แทรกครับ ซึ่งเป็นทั้งแผ่นแท้ แผ่นไรท แผ่นจีน สรุปว่าเป็นทุกแผ่นครับ

ปัญหาน่าจะอยู่ตรงไหนครับ แนะนำ้ด้วยครับ กลัวโดนช่างฟันหัวแบะครับ