ผู้เขียน หัวข้อ: DVD 59 บาท สะบายดีหลวงพะบาง กับความสุขที่ได้รับมากมาย  (อ่าน 3740 ครั้ง)

ออฟไลน์ Valve art

ไปเดิน Seacon กับแม่บ้าน เห็น DVD สะบายดีหลวงพะบาง  :) ลดราคา เหลือ 59 บาท ตอนแรกซื้อมาไม่ได้คาดหวังอะไรมาก คิดว่าดูแก้เหงา  และดู Hidef จนจะเบื่อ หนังฟอร์มเล็กๆ เข้าใจว่าสร้างมาประมาณ 1-2  ปี แล้วกระมัง 
หนังฟร์อมเล็กแต่เนือ้หาหนังน่าสนใจการดำเนินเรื่องราบรื่นไม่น่าเบื่อ  ความรักเล็กๆ ที่อบอุ่น และทัศนียภาพที่สวยๆของประเทศลาวเพื่อนบ้านของเรา น่าดูครับสำหรับราคาที่ถูกแสนถูกก

น่าเสียดายหนังครับน่าจะทำเงินไดมากกว่านี้  หนังดีแต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง :bye1 :bye1

""อิสระในความคิด และเสรีภาพ เสมอภาค อิสระแห่งเสียงดนตรี"""

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
  • Superstar..
  • Total likes: 2
Re: DVD 59 บาท สะบายดีหลวงพะบาง กับความสุขที่ได้รับมากมาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2009, 09:43:59 PM »
นางเอก พระเอก น่ารักดี ครับ
โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี

ออฟไลน์ พี่เอ

Re: DVD 59 บาท สะบายดีหลวงพะบาง กับความสุขที่ได้รับมากมาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2009, 09:59:45 PM »
หนังได้ตังค์อยู่นะครับ  แว่วว่ามีโปรเจคภาคต่อนิ d_d
ข้อมูลส่วนตั้วส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=52334.0

ออฟไลน์ Jeeds

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2009, 10:24:11 PM »
  เรื่องนี้รู้สึก อนันดาเล่นไม่คิดค่าตัวครับ  :)

ออฟไลน์ electron

• freedom DiY
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2009, 10:45:20 PM »

:)  ดูแล้วอิจฉาประเทศเค้าครับ ยังคงช่วยกันรักษาสมบัติของชาติกันไว้ดีมากๆ  ไม่เหมือนประเทศไทยเราครับ...ทุกอย่างคือวัตถุดิบ...แม้แต่เศียรพระ...กรรมจริงๆ
" เราเปลี่ยนแปลงโลกมิได้ แต่... เราเปลี่ยนแปลงตัวเราเองได้ "

ออฟไลน์ Valve art

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2009, 08:34:10 AM »

:)  ดูแล้วอิจฉาประเทศเค้าครับ ยังคงช่วยกันรักษาสมบัติของชาติกันไว้ดีมากๆ  ไม่เหมือนประเทศไทยเราครับ...ทุกอย่างคือวัตถุดิบ...แม้แต่เศียรพระ...กรรมจริงๆ

สิ่งสำคัญผมว่าเค้ายังรักษาเอกลักษณ์ความเป็นชาติของไว้ค่อนข้างดีทีเดียว....... :clap :clap
""อิสระในความคิด และเสรีภาพ เสมอภาค อิสระแห่งเสียงดนตรี"""

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2009, 12:25:20 PM »
เห็นด้วยหนังทำได้ดีน่ะคับ

ออฟไลน์ BJT

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2009, 10:10:28 AM »
เรื่องนี้ผมได้ดูที่ช่อง 7 ตอนเช้านั่งดูทั้งครอบครัว ดูแล้วสบายใจ หวนคิดถึงตอนไปเที่ยวหลวงพระบาง ไว้ไปหามาเก็บซักหน่อย
ข้อมูลติดต่อครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=30605.0

ออฟไลน์ ture

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2009, 08:34:19 PM »
เมื่อก่อนเคยคิดจะซื้อมาดูอยู่เหมือนกัน  สงสัยต้องหามาดูซะแล้ว

ออฟไลน์ nammm

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2009, 10:55:25 PM »
หนังไทยดีดี ดูแล้วรู้สึกดีมีหลายเรื่องครับ แต่ไม่ค่อยเป็นที่รู้จัก แถมราคาไม่แพง ล่าสุดดู หนีตามกาลิเลโอ ดูเพลินดี สาระได้ด้วย .....ดูหนัง 7.1 มากๆ ลองเปลี่ยนดู หนังไทยธรรมดาๆ บ้างก้อดีนะครับ

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
  • Superstar..
  • Total likes: 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2009, 11:01:50 PM »
ต้องไปหามาดู บ้างแล้ว หนีตามกาลิเลโอ
โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี

ออฟไลน์ Emmy's Daddy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2009, 11:09:24 PM »

ล่าสุดดู หนีตามกาลิเลโอ ดูเพลินดี สาระได้ด้วย

เพิ่งดูเหมือนกันครับ

ดูสบาย ๆ วิวสวย  ภายสวย คนแสดงก็สวย ...  K)

เดี๋ยวจะไปหา "สะบายดีหลวงพะบาง" มาดูมั่งดีกว่า

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2009, 11:13:51 PM »
ต้องไปหามาดู บ้างแล้ว หนีตามกาลิเลโอ

ดูแล้วทำให้เราคิดถึงความต่างกันของสังคมไทย กับ สังคมต่างประเทศ ....ทำอะไรตามใจ คือไทยแท้.....หรือจะเลือกทำอะไรมีวินัยเป็นไทยแท้ดีละ ;D ;D....นางเอก 2คนน่ารักดีด้วย c)

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2009, 11:23:46 PM »
 O0 O0 O0 O0 O0
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ day_superstar

ดูเรื่องนี้กับแฟน จบ ปุ้ป แฟน อยากไปเที่ยวหลวงพะบาง เลยครับ  :whistling
สงสัยเรื่องหนีตามกาลิเลโอ อีกคงไม่รอด เงินหนีตามกระเป๋า :'( อีกแน่นอน ครับ

มีอีกเรื่องครับที่ผม ประทับใจมากๆ ....ความจำสั้น แต่รักฉันยาว...ใครยังไม่ได้ดู ต้องขอให้ดูเถอะครับ เป็นหนังไทยเรื่องเดียวที่ผมเสียนําตา หุหุ ....ประทับใจมากๆ แต่วันที่ 4-9 ธันวา นี้ ผมต้องหนีตามกาลิเลโอ ไปเที่ยวเชียงใหม่..เชียงราย ก่อนครับ อิอิ

ออฟไลน์ Lockon

เพิ่งได้ดูครั้งแรกทางช่อง 7 เมื่อไม่นานนัก  ดูจบต้องไปหาซื้อแผ่นเลยครับ  หนังดี ประทับใจมากๆครับ

ออฟไลน์ pinkpanther

สวัสดีครับ
  ขอบพระคุณครับ ต้องไปหามาดูเสียแล้วกระมังครับผม สวัสดีครับ

ออฟไลน์ Johnny'Depp

• |สืo โo ก๊าบบบบบบบบบ~*
  • อิชาบ็oด |คsu~*
อย่างงี้ต้องจัด สักชุดแล้วเรา

ออฟไลน์ iwamac

Thanks very much for your good advice, I'll buy DVD for my whole family, sorry for using English as this comp. do not have Thai Characters.