ผู้เขียน หัวข้อ: : จะซื้อเบรกเกอร์เมนซีเมนต์ ต้องบอกซีรีย์ด้วยหรือครับ..  (อ่าน 4060 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
โทรไปสั่งซื้อที่ร้านว่าเอาเบรกเกอร์เมนซีเมนต์ตัวหนึ่งกับเซอร์กิตเบรก เกอร์ ทางร้านถามว่าจะเอารุ่นไหน ซีรีย์อะไร..... ตอบไม่ถูกครับ รบกวนช่วยบอกที จะไปใช้ติดตู้ที่บ้าน...ขอบคุณครับ

เด็กหลังเขาดิน
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ akeshipping

กำลังมองหาเบรกเกอร์อยู่เหมือนกันครับ
ใช้ของยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร ดีครับ
( ช่างไฟแถวบ้านแนะนำของ SQURE  D. ครับ ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่าครับ
แต่ช่างเขาบอกว่าดีกว่าของวีเมนอีกครับ )

ออฟไลน์ koh25008

้เดินโฮมโปรเห็นมียี่ห้อ ABB นำเข้าจากเยอรมันก็น่าสนนะครับ
แต่ถ้าจะให้ดีก็คงต้อง hifi tuning ไปเลยครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
ข้อดีของซีเมนส์มีข้อเดียวคือมันใช้ breaker แบบ audio grade ได้  ไม่ว่าจะยี่ห้อ hifi tuning หรือ PowerHouse ใส่ตู้ซีเมนส์ได้เลย
มีหลายซีรีส์อยู่  ของผมซื้อตู้แบบธรรมดา ๆ ราคาพันกว่าบาทเองครับ  แล้วมาโมเอา bud bar ออกเอาสาย THW6 จั๊มพ์แทน

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
ABB นี่ Industrial Grade ครับ เอามาใช้กับงาน audio ไม่รู้จะออกมาดีหรือป่าว

ABB นี่หลังๆ ทำในจีนซะเกือบหมด มอเตอร์ก็ทำในจีน
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ TripleXXX

ของผมใช้ Clipsal ครับ สวิทช์มันนิ่มดีครับ ไม่แข็งเหมือนสแควร์ D

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ

ออฟไลน์ Nocturne

กำลังจะทำบ้านเหมือนกัน

ว่าแต่พวกกระแสไฟ หรืออุปกรณ์ไฟต่าง ๆ ที่เป็น Audio Grade หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ?

^_^

ถ้าเอาทั้งตู้เลยคงต้อง Isoclean  หรือถ้าเป็น main breaker หรือลูกย่อย PowerHouse นี่ก็ติดต่อท่านขุนจิต Paradise AV
ถ้าเป็น Hifi Tuning เห็นเฉพาะลูกย่อยที่ขาย  ติดต่อ Hifi Part หรือที่ร้านบอม บอม ก็มีจำหน่าย

ออฟไลน์ akeshipping

คุณหมอครับ Isoclean หาซ์อได้ที่ไหนครับ
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Isoclean ติดต่อท่านขุนจิต ท่านเอ๋  Paradise AV ได้เลยครับ

ออฟไลน์ DAVE

คงแจ้งร้านว่าเป็น Miniature CB แบบ Plugin สำหรับใช้ในตู้โหลดเซ็นเตอร์ ผมว่าของแต่ละยี่ห้อไม่น่าจะมีผลต่อเสียง ยกเว้นรุ่นออดิโอเกรดตามที่คุณหมอทีเจบอก

ออฟไลน์ อูฐ

คงแจ้งร้านว่าเป็น Miniature CB แบบ Plugin สำหรับใช้ในตู้โหลดเซ็นเตอร์ ผมว่าของแต่ละยี่ห้อไม่น่าจะมีผลต่อเสียง ยกเว้นรุ่นออดิโอเกรดตามที่คุณหมอทีเจบอก

ยืนยันว่าแต่ล่ะยี่ห้อ มีผลต่อเสียงแน่นอน  แต่ว่าอันไหนเสียงเป็นแบบไหนต้องลองคับ

ผมว่าตัวตู้  ถ้าไม่ใฃ่ประเภทเซียนหูทอง  หรือ ประเภทมีงบเยอะ   ก็ไปเน้นที่ตัวเบรกเกอร์ ตัวสายไฟแทน ก็ได้คับ