ผู้เขียน หัวข้อ: ปลั๊ก/สวิตช์ Pass & Seymour หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ?  (อ่าน 1733 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nocturne

กำลังจะแต่งบ้านใหม่ ว่าจะเปลี่ยนปลั๊กสวิตช์ ทั้งบ้าน ไปใช้ของ Pass & Seymour ไม่ทราบว่าในไทย พอจะหาซื้อ หรือสั่งจากที่ไหนได้บ้างไหมครับ?

ตอนแรกว่าจะฝากญาติที่อเมริกาซื้อ แต่เห็นสเปคในเว็บแจ้งไว้ว่าให้กับไฟ 125V เลยไม่แน่ใจว่าเอามาใช้กับบ้านเราได้ไหม หรือว่าต้องสั่งเป็น 230V (แล้วจะต้องสั่งจากที่ไหนครับ?)

แบบว่า ชอบสวิตช์แบบก้าน เหมือนที่เคยใช้ที่อเมริกา แต่ไม่เห็นมียี่ห้อไหนในไทย มีทรงสวิตช์แบบนี้ขายบ้างเลยครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ประมาณนี้อ่ะครับ (สั่งเข้ามาจากอเมริกา จะมาใช้กับไฟบ้านเราได้ไหมครับ?)

^_^