ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำcdเพลงบรรเลง เครื่องดนตรีไทยครับ  (อ่าน 5173 ครั้ง)

ออฟไลน์ บัว

• ดูจิตตัวเองให้ทัน
Re: ช่วยแนะนำcdเพลงบรรเลง เครื่องดนตรีไทยครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2009, 08:44:31 AM »
แนะนำท่ีผมชอบละกันนะครับผม

1.ภุมริน
2.ฟองนำ้
3.อ.ชัยภัค

มีเยอะมากครับผม ผมเป็นแบบฟังไม่เอาอะไรมาก
ถ้ามีชุดเครื่องเสียงที่ให้รายละเอียดเสียงดีน่าจะฟังได้สนุกมากๆครับผม

ลองไปท่ีพันทิพย์งามวงศ์วานดูครับ
อย่าลืมถามหลายๆร้านดูนะครับ

ถ้าเจอราคาไม่แพงซื้อมาฝากบ้างนะครับ หรือเบื่อก็บอกกันได้นะครับ ผมฟังหมด

ผมพิมพ์ไม่ชำนาญ ถ้าสะดวกโทรมาก็ได้ครับผม

081-9354699
"หาความจริงในสิ่งที่ไม่จริงชาตินี้ก็หาไม่เจอ"

ที่อยู่ http://www.htg2.net/index.php?topic=40376.0

ออฟไลน์ MezzoBello

Re: ช่วยแนะนำcdเพลงบรรเลง เครื่องดนตรีไทยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2009, 08:34:28 AM »
  :headphone

ออฟไลน์ bahamu

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2009, 08:31:31 AM »
ร้านน้องท่าพระจันทร์ มีขายหลายค่าย

ไทยเดิม วงหน่อไม้,ขุนอิน,วงฟองน้ำ
ไทยคลาสสิก ไหมไทย(สองสมิต)
ไทยสมัยใหม่ จิรพันธ์ อัศวนนท์

ออฟไลน์ ture

• **
ช่วยแนะนำcdเพลงบรรเลง เครื่องดนตรีไทยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2009, 08:19:38 AM »
        อยากได้แบบที่บันทึกเสียงมาพอใช้ได้ครับ
  ไม่ได้เฉพาะเจาะจงว่าต้องเป็นพวกเครื่องสาย
  หรือเครื่องเคาะ  หรือเป่า อะไรก็ได้ครับ
  คือ อยากจะหามาลองฟัง เปลี่ยนแนวดูมั่งครับ
  ถ้าได้แหล่งซื้อและราคาด้วยก็แจ่มเลยครับ
  ขอขอบคุณครับ