ผู้เขียน หัวข้อ: JVC RS15 ที่บ้านพี่ชัยสาธุ  (อ่าน 7349 ครั้ง)

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
JVC RS15 ที่บ้านพี่ชัยสาธุ
« เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 11:29:18 AM »
บรรยากาศการติดตั้ง ราบรื่นแอร์เย็นสบาย :cold

ได้คิวพี่ชัยสาธุ ติดตั้ง JVC  โดยจัดไปแต่เช้าเมื่อวานนี้ครับ  จะได้มีเวลาปรับภาพมากหน่อยครับ 
ย้อนไปก่อนนี้ 2 ปีก่อน พี่ชัยสาธุเคย มาปรับเสียง 2Ch  ให้ผมเองยังไม่ได้ตอบแทน วันนี้ได้โอกาสตอบแทนครับ ได้ปรับภาพให้พี่เขาบ้างครับ web htg2 เราดีอย่างนี้แหละครับ เหมือนพี่เหมือนน้องครับ
แถม ช่วงเที่ยงพี่เขาเลี้ยงอาหารด้วย  ได้ทาน ข้าวซี่โครงหมูอบ อร่อยมากๆ  +  เกาเหลา ลูกชิ้นปลา  อร่อยมากครับให้ 5 ดาวเลยครับท่าน  ปรับภาพเสร็จประมาณ สัก ทุมครึ่งลากลับก่อน  ส่วนภาพจากเครื่อง JVC RS15 กล่องผมถ่ายไม่ดีพอครับรอพี่เขาถ่ายมาลงจะสวยกว่าครับ ภาพออกมาดีมากเลยครับผมok มากขนาดยังไม่ Burn นะเนี้ย O0
รูปการติดตั้ง  RS15 พร้อม รูปสาย HDMI  Furutech n1  10 ม.  +  Dream power
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม, 2009, 12:24:09 PM โดย กัมปนาท KK »

Re: JVC RS15 ที่บ้านพี่ชัยสาธุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 11:41:58 AM »
รูปการปรับ อุณหภูมิ   D6500  ตั้งแต่  10ire - 100ire
รูปสาเหตุที่ทำให้จอใหญ่ไม่สามารถฉายได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม, 2009, 12:25:22 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ supasita

Re: JVC RS15 ที่บ้านพี่ชัยสาธุ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 02:27:07 PM »
สุดยอดมากกกกกครับ

แต่ projector น่าจะหนักเอาเรื่อง
ยึดติดฝ้าได้เลยหรือครับ
ฝ้าเป็นไม้หรือเปล่าครับพี่

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 02:48:13 PM »
สุดยอดมากกกกกครับ

แต่ projector น่าจะหนักเอาเรื่อง
ยึดติดฝ้าได้เลยหรือครับ
ฝ้าเป็นไม้หรือเปล่าครับพี่

ใช้เหล็กฉาก  วางขวางกับ โครงเหล็กฝ้าเพดาน แข็งแรงพอครับ
  แต่ยึดติดฝ้าโดยตรงไม่ได้ครับท่าน

รูปแขวนจอใหม่สูงขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม, 2009, 02:57:16 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ Pete

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 03:03:01 PM »
เฮียกัม เป็นพรีเซ็นเตอร์เองเลย..... O0 :clap :clap

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 03:33:36 PM »
สุดยอดเลยครับพี่ชัย สาธุ มีของใหม่ๆ เยอะเลยครับ  :clap :clap  :headphone d_d

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 03:35:29 PM »
พี่กัมปนาท มาดเท่ห์เหมือนเดิมเลยครับ  :)
แวะมาแซวครับ  :bye1

ออฟไลน์ TripleXXX

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 03:40:02 PM »
เทห์จริงๆเลย พี่กัม

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 03:42:12 PM »
เทห์จริงๆเลย พี่กัม
นี่แค่ด้านข้างนะครับ  :secret

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 04:51:46 PM »
ระดับบ้านพี่ ชัยสาธุ ผมต้องมาเองอยู่แล้วครับรายนี้ ช่วยปรับเสียงที่บ้านผมหลายครั้งแล้วไม่มาไม่ได้แน่ท่าน Saitosan   
 คุณ Saitosan  เมื่อไหร่เข้ามากรุงเทพเรียนเชิญที่ร้านบ้างนะครับ อย่าไปแต่ ร้าน Magnet ร้านเดียว  เพราะร้านผมก็อยู่ใกล้ๆ ครับ :secret
จะขอเลี้ยงข้าวสักมื้อ ครับ แถว office ผม มีร้านอร่อยหลายร้านเลยครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 04:55:23 PM »
เฮียกัม เป็นพรีเซ็นเตอร์เองเลย..... O0 :clap :clap

เมื่อไหร่เบื่อ BenQ   แล้วเจอกันนะครับ  ท่าน Pete ... d_d

ออฟไลน์ Pete

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 05:01:13 PM »

เมื่อไหร่เบื่อ BenQ   แล้วเจอกันนะครับ  ท่าน Pete ... d_d

คับผม...

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 05:04:36 PM »
นั่นนนน........มาลุยด้วยตัวเองเลยนะ  2f  ท่านกัม....แบบนี้ภาพห้องท่านชัยนี่ ต้องสุดยอดแน่ ๆ  O0 O0 ท่านชัย คงมีความสุขอีกเป็นกอง หลาย ๆ กอง ไว้ห้องเสร็จ จะมีโอกาส พาท่านชัยมา ช่วย set up ที่บ้านบ้างไหมนี่.... :( 

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 05:22:51 PM »
นั่นนนน........มาลุยด้วยตัวเองเลยนะ  2f  ท่านกัม....แบบนี้ภาพห้องท่านชัยนี่ ต้องสุดยอดแน่ ๆ  O0 O0 ท่านชัย คงมีความสุขอีกเป็นกอง หลาย ๆ กอง ไว้ห้องเสร็จ จะมีโอกาส พาท่านชัยมา ช่วย set up ที่บ้านบ้างไหมนี่.... :( 

ฟังดูแปลกๆ นะครับพี่ เป็นกองๆ เชียว อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 05:47:18 PM »
อิจฉา อยากเล่นรุ่นใหม่บ้าง :)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 09:04:23 PM »
ระดับบ้านพี่ ชัยสาธุ ผมต้องมาเองอยู่แล้วครับรายนี้ ช่วยปรับเสียงที่บ้านผมหลายครั้งแล้วไม่มาไม่ได้แน่ท่าน Saitosan   
 คุณ Saitosan  เมื่อไหร่เข้ามากรุงเทพเรียนเชิญที่ร้านบ้างนะครับ อย่าไปแต่ ร้าน Magnet ร้านเดียว  เพราะร้านผมก็อยู่ใกล้ๆ ครับ :secret
จะขอเลี้ยงข้าวสักมื้อ ครับ แถว office ผม มีร้านอร่อยหลายร้านเลยครับ
Y] Y] Y]
ขอบคุณมากๆครับพี่กัมปนาท ไว้มีโอกาสเข้าไปขอมื้อใหญ่เลยนะครับ :)
ร้าน Magnet ที่ลาดพร้าวผมไม่ได้ไปนาน 2 ปีแล้วละครับ ขนาดที่ตึกไฮไฟเองยังไม่เคยไปเลยครับ  N] N]
มีโอกาสจะแวะไปนะครับ  :headphone d_d

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2009, 09:12:14 PM »
ซื้อล็อตเตอรี่สักใบติดๆไว้นะครับ อาจได้ชุดใหญ่เลยครับพี่ woody  :headphone :headphone

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 01:33:07 AM »
บรรยากาศการติดตั้ง ราบรื่นแอร์เย็นสบาย :cold

ได้คิวพี่ชัยสาธุ ติดตั้ง JVC  โดยจัดไปแต่เช้าเมื่อวานนี้ครับ  จะได้มีเวลาปรับภาพมากหน่อยครับ 
ย้อนไปก่อนนี้ 2 ปีก่อน พี่ชัยสาธุเคย มาปรับเสียง 2Ch  ให้ผมเองยังไม่ได้ตอบแทน วันนี้ได้โอกาสตอบแทนครับ ได้ปรับภาพให้พี่เขาบ้างครับ web htg2 เราดีอย่างนี้แหละครับ เหมือนพี่เหมือนน้องครับ
แถม ช่วงเที่ยงพี่เขาเลี้ยงอาหารด้วย  ได้ทาน ข้าวซี่โครงหมูอบ อร่อยมากๆ  +  เกาเหลา ลูกชิ้นปลา  อร่อยมากครับให้ 5 ดาวเลยครับท่าน  ปรับภาพเสร็จประมาณ สัก ทุมครึ่งลากลับก่อน  ส่วนภาพจากเครื่อง JVC RS15 กล่องผมถ่ายไม่ดีพอครับรอพี่เขาถ่ายมาลงจะสวยกว่าครับ ภาพออกมาดีมากเลยครับผมok มากขนาดยังไม่ Burn นะเนี้ย O0
รูปการติดตั้ง  RS15 พร้อม รูปสาย HDMI  Furutech n1  10 ม.  +  Dream power
เมื่อวานคุณกัมปนาท ที่พาทีมน้องๆมาติดตั้งและปรับภาพกันอย่างสบายๆ ไม่เร่งรีบ กว่าจะเสร็จคงล้ากันน่าดู ขั้นต้นคุณม่อนปรับอุณหภูมิสีRS15 ที่6500K ด้วยโปรแกรม calman โปรเจคเตอร์JVCสีได้ค่อยข้างละเอียด คนที่ปรับไม่เป็นอย่างผมคงว่า ปรับยาก แต่คนที่ชอบปรับภาพคงชอบเพราะมีฟังก์ชั่นให้ปรับเยอะ ผมลองถ่ายscreen shot จากบูลย์เรย์oppo ต่อตรงเข้าrs15มาให้ดูนะครับ ผมถ่ายรูปในที่มืดๆไม่เก่งนะครับ ภาพจริงดูดีกว่านี้ครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 01:40:15 AM »
อุปกรณ์ที่ใช้ใหม่หมด Bd oppo เพิ่งแกะกล่อง สายHDMIก็ส่งมาวันเดียวกับProjector คงต้องรอburn

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 01:56:42 AM »
สุดยอดเลยครับพี่ชัย สาธุ มีของใหม่ๆ เยอะเลยครับ  :clap :clap  :headphone d_d
ตอนนี้มึนมากเลย เพราะต้องมีรายการsetup-fine tune อีกหลายอย่างเลย ตอนนี้มีปัญหาความไม่เข้ากันของระบบอยู่นิดหน่อย จากาการต่อHtpc เข้าcaryและcrystallio
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม, 2009, 01:59:04 AM โดย ชัย สาธุ »

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 02:07:23 AM »
ได้เลยครับ จาแวะไปป่วนที่บ้าน

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 07:25:08 AM »
ซื้อล็อตเตอรี่สักใบติดๆไว้นะครับ อาจได้ชุดใหญ่เลยครับพี่ woody  :headphone :headphone
ท่านเทพไซ ขอเลขเด็ด งวดนี้ด้วยครับ :wiggle
จะถอย rs 15 มั่ง

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 07:55:45 AM »
JVC RS150 งามมาก ๆ ครับพี่  :clap

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 08:23:44 AM »
ต้องขอขอบพระคุณท่านชัยล่วงหน้าครับ   :D  :D  :D

ดัใจจัง มีคนมาช่วยแล้ว จะได้ฟังเพลงเพราะ ๆ เสียที :yahoo  :yahoo  :yahoo

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 09:02:50 AM »
ท่านยิ้มมาดีใจ อิ อิ ไปคุยกะผบ.รวมร่างเครื่องเสียงที่กระจัดกระจายก่อนสิท่าน อิ อิ

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 10:30:46 AM »
ท่านยิ้มมาดีใจ อิ อิ ไปคุยกะผบ.รวมร่างเครื่องเสียงที่กระจัดกระจายก่อนสิท่าน อิ อิ

เดี๋ยวช่างจะมาแล้ว จะรีบทำให้ให้เสร็จ ตกลงผมต่อรองได้ห้องชั้น 3 เป็นห้องฟังเพลงแล้ว เดี๋ยวว่าง ๆ จะโพสรูปห้อง เพื่อขอ IDEA เพื่อน ๆ ในการ set up เบื้องต้น และหาอุปกรณ์เสริมหน่อย จะได้มีห้องกับเขาเสียที

ออฟไลน์ wanchana_ton

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 01:15:55 PM »

พี่ยิ้มละไมครับ หาก Setup กันวันไหน รบกวนโทรบอกน้องด้วยนะครับพี่ จะเอา Rega apollo 35th ที่ผมใช้อยู่ ไปลองต่อกับ CEC C3-RED เคยลองครั้งหนึ่งกับพี่ J.Teerawat ( ตอนนั้นลองต่อกับ Proac 1SC ) ยังติดใจไม่หาย อยากรู้ว่าต่อเข้า Studio V.4 จะเป็นเช่นไร หากเล่น 5.1 แต่ใจจริงอยากได้ Proac ตระกูล D แต่แค่ Center อย่างเดียว 80K อยากจะเป็นลม...... :cry2

หากเล่น ตระกูล D ทั้งชุด สงสัยคงต้องเอารถเก๋งเข้า ธนชาติ เพื่อนทำอยู่ โทรมาบอก ตอนนี้ดอกเบี้ย 1.88% ต่อปี น่าสนมากๆ เพราะใช้บัตรเคดิตซื้อ แพงกว่าแหงๆ  :clap

ปล.สิ้นเดือนนิ้ได้โบนัสแล้วจะได้แอบเม้มคุณนายไว้ก่อน เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะให้เพื่อนที่ฝ่าย บุคคล ทำสลิปปลอม ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า  c)

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 01:31:23 PM »

พี่ยิ้มละไมครับ หาก Setup กันวันไหน รบกวนโทรบอกน้องด้วยนะครับพี่ จะเอา Rega apollo 35th ที่ผมใช้อยู่ ไปลองต่อกับ CEC C3-RED เคยลองครั้งหนึ่งกับพี่ J.Teerawat ( ตอนนั้นลองต่อกับ Proac 1SC ) ยังติดใจไม่หาย อยากรู้ว่าต่อเข้า Studio V.4 จะเป็นเช่นไร หากเล่น 5.1 แต่ใจจริงอยากได้ Proac ตระกูล D แต่แค่ Center อย่างเดียว 80K อยากจะเป็นลม...... :cry2

หากเล่น ตระกูล D ทั้งชุด สงสัยคงต้องเอารถเก๋งเข้า ธนชาติ เพื่อนทำอยู่ โทรมาบอก ตอนนี้ดอกเบี้ย 1.88% ต่อปี น่าสนมากๆ เพราะใช้บัตรเคดิตซื้อ แพงกว่าแหงๆ  :clap

ปล.สิ้นเดือนนิ้ได้โบนัสแล้วจะได้แอบเม้มคุณนายไว้ก่อน เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะให้เพื่อนที่ฝ่าย บุคคล ทำสลิปปลอม ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า  c)

ธนชาติ เพื่อนทำอยู่ โทรมาบอก ตอนนี้ดอกเบี้ย 1.88% ต่อปี   เสียดายรถผมยังผ่อนอยู่เลย  :cry2  ดอกถูกมากๆครับไม่งั้นผมจะกู้มาซื้อ RS35  ผ่อนสัก 10 เดือน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม, 2009, 01:49:19 PM โดย กัมปนาท KK »

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2009, 07:17:54 PM »

ยินดีครับ C3-RED ที่ใช้อยู่ Burn ได้แค่ประมาณ 130  ชั่วโมง ยังไม่ครบสองร้อยเลย เหนื่อย เพราะมีคนมาช่วยปิดเครื่องเสียงให้ แต่เท่าที่ทราบมา ขับ Proac 1 sc แบบมี Deep bass เลย และดังทั่วห้อง และขับ The ONE ได้ในระดับหนึ่งเลย อยากลองฟัง 35 Th เหมือนกัน แต่ถ้าถูกใจจะหาได้ที่ไหนอีก ของมีจำนวนจำกัดเหมือนกัน

ไว้ทำห้องเสร็จ จะส่งข่าวไปครับ ยินดีอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2009, 11:14:00 AM »
เห็น JVC RS15 แล้ว  0)]  ถ้าได้ถอยตัวนี้จริงๆ คงต้องปรึกษาท่านกัมฯ มาเซตให้ เหมือนกันครับ

:xmas

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2009, 11:56:08 AM »
เห็น JVC RS15 แล้ว  0)]  ถ้าได้ถอยตัวนี้จริงๆ คงต้องปรึกษาท่านกัมฯ มาเซตให้ เหมือนกันครับ

ผมจะไปทำให้เองเลยครับ  ... :secret   แต่ต้องนัดล่วงหน้ากันหน่อยนะครับ คิวตอนนี้ต้องหลังปีใหม่แล้วครับ :cry2

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2009, 07:04:57 AM »

ผมจะไปทำให้เองเลยครับ  ... :secret   แต่ต้องนัดล่วงหน้ากันหน่อยนะครับ คิวตอนนี้ต้องหลังปีใหม่แล้วครับ :cry2
เอาน่า ขายดีอย่างงี้ต้องยอมอดเที่ยวปีใหม่ไว้ไปเที่ยวตอนตรุษจีนแทน อิอิ  :headphone

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2009, 04:10:33 PM »
-ของพี่ champ143    RS 35 ตัวแรกของไทย   ติดได้ก่อน คริสมาสแน่ๆครับท่าน  JVC Thailand แจ้งมาเมื่อกี้ ว่าจะ ถึงสุวรรณภูมิ  21 นี้ครับรอออกของวัน สองวันครับ  c)   

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 09:58:49 AM »
พี่ชัยสาธุ ได้สั่งสาย HDMI  FURUTECH   XV  1.2 ม ไปเสียบกับ Pre processor  ไม่ทราบว่าผลการใช้เป็นอย่างไรบ้างครับ :secret
 HDMI Authorized Testing Center---Silicon Image

HDMI Digital Cable – xv1.3 (High-Definition Multimedia Interface Cable) 

HDMI-xv1.3 cable is engineered to work flawlessly in lengths up to 5 meters with new-generation 120-Hz LCD and plasma screens coming to market later this year. Furutech Pure Transmission technology turns a macro lens on every element of power and signal transfer applying optimized engineering solutions to well-known problems such as contact resistance, EMI and RFI rejection using the best materials and processes available. Meticulous attention to build quality is a large part of the engineering equation: Silver-plated Alpha-OFC solid-core conductors are protected with five full layers of shielding – also an industry first – terminated with beautifully finished nonmagnetic Pearl Chrome aluminum alloy connectors with 24K gold-plated α (Alpha) contacts. Top Japanese Audio/Video commentator Tadashi Yamanouchi reports, “This is THE HDMI cable to realize the true potential of your video source.” 

 Successfully completed ATC Compliance testing at the HDMI Authorized Testing Center---Silicon Image  Main Conductor: α(Alpha) conductor (24 AWG Silver plated μ–OFC solid core wire) for ultra low transmission loss.
 HDMI Connector constructed of Pearl Chrome finished Aluminum Alloy with non-magnetic 24K Gold Plated α (Alpha) contacts
 Cable: UL Specified Pb free Fire-retardant PVC Sheath and 5 layer shielding around conductors for superior noise isolation.
 Production Lengths: 1M/2M/3M/5M/8M/10M/12M/15M/20M.

α(Alpha) conductor : Silver plated μ–OFC conductor wire strands treated with the α(Alpha) process.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธันวาคม, 2009, 10:20:56 AM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 10:29:21 PM »
-ของพี่ champ143    RS 35 ตัวแรกของไทย   ติดได้ก่อน คริสมาสแน่ๆครับท่าน  JVC Thailand แจ้งมาเมื่อกี้ ว่าจะ ถึงสุวรรณภูมิ  21 นี้ครับรอออกของวัน สองวันครับ  c)   
นัดวันเสาร์ที่ 26 ตอนบ่ายสามโมงนะครับ พราะช่วงเช้ามีนัดกับอีก 5 ร้านเลย เริ่มตั้งแต่ Fi มาอั๊พเดทเฟิร์มแวร์ ARCAM AV888 ตามด้วย KS มาเซ๊ท ปรี McC500P ติดมาด้วย Soundbox มาทดลองถ้วยจูนมหัศจรรย์ทำด้วยแพลตินั่ม แล้วปิดด้วยเสี่ยเอ๋ พาราไดซ์เอา SACD/CD Transport+DAC EMMLabs มาส่ง เฮ้อ เหนื่อยทั้งวัน แต่หลังจากนั้นจะเหนื่อยหากะตังคืจ่ายเขาทุกวัน ฮือ ฮือ ฮือ  :cry2 :cry2 :cry2 :cry2 :cry2

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 09:55:51 AM »
นัดวันเสาร์ที่ 26 ตอนบ่ายสามโมงนะครับ พราะช่วงเช้ามีนัดกับอีก 5 ร้านเลย เริ่มตั้งแต่ Fi มาอั๊พเดทเฟิร์มแวร์ ARCAM AV888 ตามด้วย KS มาเซ๊ท ปรี McC500P ติดมาด้วย Soundbox มาทดลองถ้วยจูนมหัศจรรย์ทำด้วยแพลตินั่ม แล้วปิดด้วยเสี่ยเอ๋ พาราไดซ์เอา SACD/CD Transport+DAC EMMLabs มาส่ง เฮ้อ เหนื่อยทั้งวัน แต่หลังจากนั้นจะเหนื่อยหากะตังคืจ่ายเขาทุกวัน ฮือ ฮือ ฮือ  :cry2 :cry2 :cry2 :cry2 :cry2

ของระดับเทพทั้งนั้น...............เข้ามาสิงเต็มบ้านพี่วิรุฬห์เลยนะนี่  O0
อย่างนี้ต้องขอเรียก มหาเทพChamp143 แล้วครับ  :D   :D  ;D  ;D

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 10:09:35 AM »

รับทราบครับ.....พี่ champ143 

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2009, 12:26:49 PM »
พี่ชัยสาธุ ได้สั่งสาย HDMI  FURUTECH   XV  1.2 ม ไปเสียบกับ Pre processor  ไม่ทราบว่าผลการใช้เป็นอย่างไรบ้างครับ :secret
 HDMI Authorized Testing Center---Silicon Image

HDMI Digital Cable – xv1.3 (High-Definition Multimedia Interface Cable) 

HDMI-xv1.3 cable is engineered to work flawlessly in lengths up to 5 meters with new-generation 120-Hz LCD and plasma screens coming to market later this year. Furutech Pure Transmission technology turns a macro lens on every element of power and signal transfer applying optimized engineering solutions to well-known problems such as contact resistance, EMI and RFI rejection using the best materials and processes available. Meticulous attention to build quality is a large part of the engineering equation: Silver-plated Alpha-OFC solid-core conductors are protected with five full layers of shielding – also an industry first – terminated with beautifully finished nonmagnetic Pearl Chrome aluminum alloy connectors with 24K gold-plated α (Alpha) contacts. Top Japanese Audio/Video commentator Tadashi Yamanouchi reports, “This is THE HDMI cable to realize the true potential of your video source.” 

 Successfully completed ATC Compliance testing at the HDMI Authorized Testing Center---Silicon Image  Main Conductor: α(Alpha) conductor (24 AWG Silver plated μ–OFC solid core wire) for ultra low transmission loss.
 HDMI Connector constructed of Pearl Chrome finished Aluminum Alloy with non-magnetic 24K Gold Plated α (Alpha) contacts
 Cable: UL Specified Pb free Fire-retardant PVC Sheath and 5 layer shielding around conductors for superior noise isolation.
 Production Lengths: 1M/2M/3M/5M/8M/10M/12M/15M/20M.

α(Alpha) conductor : Silver plated μ–OFC conductor wire strands treated with the α(Alpha) process.

ตอนนี้เอามาต่อจาก HTPC เข้าPre ครับ คิดสายต้นทางควรจะเป็นสายที่ส่งสัญญาณดีที่สุด ตอนเสียบทีแรกคอตกเลย ภาพค่อนข้างมืด สีดำหนาเป็นปื้น ไม่ค่อยเห็นรายละเอียด แต่ภาพค่อยๆดีขึ้น ต้องถอดไปburn ที่เครื่องDVICO ตอนนี้ได้ประมาณ 30 กว่าชั่วโมงแล้ว ภาพเปลี่ยนไปมากมาย สายเส้นนี้ให้แนวสีที่จริงจัง แบบไม่ประนีประนอม โทนสี การไล่เฉดสีดีครับ อย่างสีหน้าคนจากสายเส้นก่อนจะดูเลอะออกมาบ้าง ตอนนี้เนียนเลย มีรายละเอียดเพิ่มมากขึ้น คิดว่ามันยังไปได้ไกลกว่านี้อีกครับ ไม่ผิดหวังแล้วครับ