ผู้เขียน หัวข้อ: ไหนๆก็หมดประกัน...โมมันซะเลย อิๆๆ  (อ่าน 4421 ครั้ง)

ออฟไลน์ hotbodies

ไหนๆก็หมดประกัน...โมมันซะเลย อิๆๆ
« เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 11:09:46 AM »
 :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม, 2009, 03:36:15 PM โดย hotbodies »
##เหนือกว่าได้_ด้วยรายละเอียด##

Re: ไหนๆก็หมดประกัน...โมมันซะเลย อิๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 11:17:09 AM »
จึงได้บึ่ง  :drive1 บูเรงนอง ไป magnet ลาดพร้าว  :)
ขอบคุณ คุณ วิรัช และคุณ super one ที่เป็นธุระจัดเตรียมให้ด้วย นะครับ  O0
ดูตัวกล่องอันหหล่อเหลา  0)]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม, 2009, 03:37:21 PM โดย hotbodies »
##เหนือกว่าได้_ด้วยรายละเอียด##

ออฟไลน์ Pete

Re: ไหนๆก็หมดประกัน...โมมันซะเลย อิๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 12:17:16 PM »
ยอดเยี่ยมเลยครับ  ผมเคยใช้ DD มาพักหนึ่งไม่ค่อยชอบเพราะความนุ่มไม่กระแทกกระทั้นนี้ละครับ
แต่เห็นแกะๆอย่างนี้แล้วน่าลองเอาแต่ตู้ไปอัดกะ amp PA เหมือน passive sub ดูซักที อิอิ..

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
  • Superstar..
  • Total likes: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 12:31:51 PM »
โทษครับ ไม่แน่ใจว่าเสีย มรรยาทหรือเปล่า แต่อยากถามว่าตัวละเท่าไหร่ครับ IEC หนะครับ (ไม่ตอบก็ได้ครับ)
ว่าแต่ เครื่องนี้ มี มอก ด้วย  ;D ;D ;D
โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี

ออฟไลน์ DAVE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 12:48:51 PM »
สุดยอดครับ มี DD-12 อยู่แต่ใจไม่ถึงครับ  :giveup

ออฟไลน์ hongkongface

• Total likes: 0
  • อยากกินทีรามิสุ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 01:30:19 PM »
 :o :D :clap c) O0
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

ออฟไลน์ MezzoBello

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 02:47:26 PM »
ทั้งมันส์ ทั้งฮา ทั้งได้ความรู้ ขอบคุณค้าบ  ;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 05:37:15 PM »
IEC ที่ว่าเป็นแกนทองแดงเคลือบทองนี่ของยี่ห้ออะไรครับ ราคาเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 08:12:42 PM »

หมดไปเท่าไรครับ  แยกเป็นรายการได้ยิ่งดีครับ เป็นแนวทางให้เพื่อน ๆ

( ของผมเป็นรุ่น CHT-Q10 )

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 08:53:57 PM »
 :clap :clap :clap
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 11:22:35 PM »
ว๊าว ว๊าว ว๊าว  :o :o :o :o
Cap 21 ตัว + IEGO ทองแดงชุบทอง 24K + Monster Sig 400 (สูตรลับเลยนะครับเนี่ย)  :clap :clap :clap O0 O0 O0
อย่างนี้ ตูดไม่ชา  ขาไม่สั่น  บ้านไม่พัง  มันไม่เลิก จริงๆแล้วล่ะคร๊าบบ  ;D ;D 2f 2f 2f 2f
สุดยอดมั่กๆครับพี่ hotbodiessssss  c) c) O0 O0 O0 :headphone :headphone d_d d_d :drunk :drunk :drunk :drunk :yahoo

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 09:34:04 AM »
ถอดจนเห็นข้างในชัดเจน  O0   O0   O0

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 11:22:15 AM »
ว๊าว ว๊าว ว๊าว  :o :o :o :o
Cap 21 ตัว + IEGO ทองแดงชุบทอง 24K + Monster Sig 400 (สูตรลับเลยนะครับเนี่ย)  :clap :clap :clap O0 O0 O0
อย่างนี้ ตูดไม่ชา  ขาไม่สั่น  บ้านไม่พัง  มันไม่เลิก จริงๆแล้วล่ะคร๊าบบ  ;D ;D 2f 2f 2f 2f
สุดยอดมั่กๆครับพี่ hotbodiessssss  c) c) O0 O0 O0 :headphone :headphone d_d d_d :drunk :drunk :drunk :drunk :yahoo
ยัง....ฉันยัง...ไม่พอ...แคร็ปๆๆ พี่ saitosan  :)
มาต่อ โครงการต่อไปเลย ดีกว่า อิๆๆ  :)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 11:33:31 AM »
ก่อนอื่น ต้องขอเท้าความตามท้องเรื่องก่อน แคร็ปๆๆ  :)
เนื่องจาก เพื่อนๆๆ พี่ๆๆ หลายท่าน โดยเฉพาะ พี่ saitosan  :)
ทำการ Up Center เป็นพี่ Big ๆๆ กันทั้งนั้น หรือ ไม่ก็เล่น Twin กัน  :)
จึงออกตามล่า หากะเขาบ้าง  :drive1
หาอยู่เกือบเดือน...ปลาช่อนว่า....ไม่มี..แคร็ปๆๆ  :cry2
จึงได้โทรปรึกษา  ชาย....เจ้าเก่า  :secret
จึงตกลงปลงใจ..โม..ซะ  :showoff
จึงเป็นที่มาของโครงการ
" CENTER  OF  HADES "
มา...มาชมกันเลย  :)
เริ่มจาก แหก...อุ้ย....ทำการ ผ่าเอาของเก่า ออกก่อน  :)

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 11:36:28 AM »
รู้สึกว่า cap เดิมๆๆๆ จะเกรด บ้านๆๆมาก  :'(

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 11:37:08 AM »
 :clap :clap :clap รอติดตามต่อ..อิอิ
oldtube
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 11:41:18 AM »
จึงได้ จัดการ เตรียม "Cap หนองมน ณ ชลบุรี "  ;D มาใส่แทน  :o 0)]
อ้อ.. เกือบลืม ขอบคุณ คุณ วิรัช และ คุณ super one ที่จัดของให้ด้วย นะครับ  :headphone

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 11:44:52 AM »
จึงได้ จัดการ เตรียม "Cap หนองมน ณ ชลบุรี "  ;D มาใส่แทน  :o 0)]
อ้อ.. เกือบลืม ขอบคุณ คุณ วิรัช และ คุณ super one ที่จัดของให้ด้วย นะครับ  :headphone

Cap หนองมน ฮาเลยคร๊าบบ  ;D ;D ;D 2f 2f 2f 2f
ปูเสื่อรอชมนะครับ  :victory

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 11:44:55 AM »
เริ่มลงมือ ทำการ ผ่าตัด ซะ  Y]
"ของเก่า ถอดทิ้ง ใส่ มิ้ง ดีกว่า " ;D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 11:49:14 AM »
เปลี่ยน ชุดแรกเสร็จ ล่ะ อิๆๆ :)
สายไม่เปลี่ยน เพราะเป็น สาย Vanderhul  Y] ใช้ได้ๆๆๆ  Y]

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 11:52:17 AM »
หลังจากเปลี่ยนเสร็จ  c)
จึงทำการติดตั้ง บอร์ดที่ 1  :yahoo

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 11:55:23 AM »
และ บอร์ด ที่ 2  :yahoo
เหมือน หวยออก ยังไง ชอบกล แห่ะๆๆ  ;D

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 11:59:28 AM »
ชาย...กำลังลง " คาถา "  ;D
ด้วยจรรยาบรรทางการ...จึงไม่สามารถเปิดเผยใบหน้าต่อ สาธารณชน  ;D ;D

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 12:16:20 PM »
หลังจากเสร็จเรียบร้อยจึง :drive1รีบ บึ่งกลับทันที  :wiggle
ต่อกลับคืนที่เดิม เปิด วอร์มเบาๆๆก่อน  :wiggle
รีบกินข้าว อาบน้ำ แคะขี้หู  ;D มาม่ะ..มาลองฟังกัน  :)
แผ่นทดสอบ Tranformer เจ้าเก่า แคร็ปๆๆ  :)
ทันทีที่ได้ยินสัมผัสแรก.....Are you same.....my  name Optimus......โอ้วๆๆๆๆ แม่เจ้า  :o ตกใจหมดเลย  c)
เพื่อ ความมั่นใจ ไม่คิดไปเอง จึง REV ไปใหม่  :)
ทีนี้..โอ้ว.....ซาร่า...ทำไม...ถึง จอร์จ...อย่างงี้  c) c) c)
เสียง Optimus ช่างกว้าง....ใหญ่......อย่างกับ ทุ่งหญ้า สาวันน่า...โอ...เยี่ยมจริงๆๆๆ  c) c) c)
เสียง ไรฟัน ของ Optimus ช่างเหมือน กับเบียร์ กำลังแตกฟอง..เจ๋ง แคร็ปๆๆ  O0
ถึงแม้ จะไม่เท่า center bigๆ หรือ twin แต่แค่นี้ ก็พอสำหรับ ป๋มแย้ว  c) c) c)
ดูต่อไปเรื่อยๆๆ...............
................................
Optimus พูดก่อนจบ " แซม..คุณช่วยชีวิตฉันไว้............ไม่ต้องเสียกะตังซื้อใหม่...อีกแล้วครับท่าน " ;D ;D 2f 2f................
ลิงกินผัก.........ร้องเพลง...........
สร้างโดย......รอน...บรรจงสร้าง......
ให้เสียงภาษาไทย...พันธมิตร........
.................อะไรฟ่ะ........จบซะงั้น  ;D 2f
 d_d :headphone :)
โครงการต่อไป....see you soon clap clap  :headphone

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม, 2009, 12:18:12 PM โดย hotbodies »

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 12:37:34 PM »
 :clap :clap :clap :clap :clap
เห็นความใจกล้าของพี่ hotbodies + ฝีมือล้วนๆ ของชาย..... เราแล้ว ซูดยอดจริงๆ ครับ แคร็ปๆๆ  :clap :yahoo :yahoo :yahoo

ชอบประโยคนี้จริงๆเลยครับ  :secret
Optimus พูดก่อนจบ " แซม..คุณช่วยชีวิตฉันไว้............ไม่ต้องเสียกะตังซื้อใหม่...อีกแล้วครับท่าน  ;D ;D ;D ;D 2f 2f 2f 2f 2f d_d :drunk :drunk

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 01:58:31 PM »
:clap :clap :clap :clap :clap
เห็นความใจกล้าของพี่ hotbodies + ฝีมือล้วนๆ ของชาย..... เราแล้ว ซูดยอดจริงๆ ครับ แคร็ปๆๆ  :clap :yahoo :yahoo :yahoo

ชอบประโยคนี้จริงๆเลยครับ  :secret
Optimus พูดก่อนจบ " แซม..คุณช่วยชีวิตฉันไว้............ไม่ต้องเสียกะตังซื้อใหม่...อีกแล้วครับท่าน  ;D ;D ;D ;D 2f 2f 2f 2f 2f d_d :drunk :drunk
ยังครับยัง.....ยังไม่จบแต่เพียงแค่นี้ แคร็ปๆๆพี่ saitosan  :headphone
เดี๋ยว จะทำการ ผ่าตัด คู่หน้า....ซ้าย Thanatos และ ขวา Hypnos ด้วย แคร็ปๆๆๆ  Y]
ว่าแต่.......ตรู....จะแบก...ไปไง ฟ่ะเนี่ย :'( :cry2 ;D

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 02:00:47 PM »
แง้มๆๆๆ โครงการต่อไปก่อน นิดนึง แคร็ปปๆๆ :)
see  you  soon  d_d :headphone :)

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2009, 02:43:46 PM »
เห็นแล้ว  0)] อยากจะไป MO 610 ต่อจังเลย

ออฟไลน์ Wirat_MaG

• เตรียมพบโปรโมชั่นดีๆ จากMagnet ต้อนรับปิดเทอมฯ
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star
  • *
  • สวัสดีครับผม
    • www.Magnetaudio.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 02:15:33 AM »
สวัสดีจะปีใหม่ครับ พี่ตัวร้อน ... เอ้ยไม่ใช่...พี่hotbodies  :clap

พีhotbodies เล่นเครื่องเสียงได้มันส์ซะใจจริงๆครับ ดีครับสนุกดี อย่างว่า ไหนๆก็ไหนๆ เลยประกันแล้ว
แถมยังได้ปรับปรุงประสิทธิภาพอย่างสนุกอีก  :clap  :clap  :clap

อุฒส่าห์ลงทุนหยุดยาวช่วงปีใหม่มาโมฯ เครื่องเสียงเลยนะครับ อิจฉาครับอิจฉา
ขอบคุณแทนน้องๆMagnetนะครับ ที่พี่อุฒส่าห์ ส่งแอลกอฮอลล์ มาให้ฉลองปีใหม่

ขอบคุณครับพี่ตัวร้อน อิๆๆ...ล้อเล่นนะครับ พี่hotbodies

โชคดีจะปีใหม่นะครับ
Wirat R.  d_d
บ.Magnet Technology จำกัด. จำหน่ายบริการติดตั้งเครื่องเสียงและภาพ อาทิ Magnet, Marsh, IeGo, Aurum Cantus, BenQ  Infocus Sony, Da-lite screen, Stewart Filmscreen. ฯลฯ โทร 02-907-7923-5 หรือ081 8130325

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 09:23:01 AM »
 O0 O0 O0 O0 O0 O0
oldtube

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 09:42:54 AM »
 O0 เยี่ยมมากๆ ครับ  O0

โมนั้นคือ...อะไร?

ตับ ไต ไส้ พุง
 :band1

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 12:04:24 PM »
ขอบคุณทุกท่าน  d_d
สำหรับคำแนะนำ และ กำลังใจ นะครับ  :headphone
ที่จริงแล้ว อาจาร์ย ผมสอนไว้ว่า....
การเล่นเครื่องเสียง ทั้งระบบภาพ และ ระบบเสียง มันเหมือนกับ การทำอาหาร ครับ  :)
ไม่ใช่ว่าดีที่สุดแล้วจะออกมาดีที่สุด อาหารอาจไม่อร่อยก็ได้.. :)
อันที่จริงมันย่อมต้องมาจาก ส่วนผสมที่เข้ากันได้มากกว่า.. :)
เครื่องเสียงก็เหมือนกัน มันต้องไปกันได้ถึงจะออกมาดี.. :)
และต้องรีดเค้นความสามารถ ของระบบออกมาให้ได้มากที่สุด.. :)
อาหารจะอร่อยต้องเกิดจากส่วนผสมที่ดี และ พ่อครัวที่ดี อิๆๆ  :)
ทีนี้...หลายท่าน...คงอยากรู้ว่า  อาจาร์ย ผมเป็นใคร  :D
อาจาร์ผมก็คือ " ครูกุ๊ก " ไงครับ แคร็ปปๆๆๆๆ อิๆๆ  ;D 2f