ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Yamaha ตระกูลใกล้ 765 กับ HTPC บ้างครับ // set ให้รับเสียงจาก Coax ยังไง?  (อ่าน 1349 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
 ต้องเลือก sound ให้ออกจากทาง coax ด้วยครับ Control Panel > Sound and Audio > เลือก Tab Audio > Sound playback ให้เลือก การ์ด coax ครับ

firstsiam
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ PCT

ตัวเดียวกันครับ แค่สงสัยว่าได้สั่งให้มันทำงานด้วยหรือปล่าว
เพราะเคยเล่นโปรแกรมพวก KMP หรือ MPC มันต้องกำหนดให้มันทำงานด้วยครับ
หรือไม่บางทีวินโดว์ไปสั่ง MUTE ไว้หรือกำหนดไม่ให้ทำงานก็เป็นได้

ไม่ได้ Set คอมให้เสียงออกทาง Coax ด้วยหรือปล่าวครับ

สำหรับคอม SPDIF = Coax นะครับ

เอ... หรือผมเข้าใจผิดมาตลอด

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
ไม่ได้ Set คอมให้เสียงออกทาง Coax ด้วยหรือปล่าวครับ

สำหรับคอม SPDIF = Coax นะครับ

เอ... หรือผมเข้าใจผิดมาตลอด

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ PCT

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
งงครับว่า

ใช้คอมครับ(9800GTX plus + Creative sound card รุ่น Super emeFX x-Fi) ภาพออกทาง HDMI + เสียง SPDIF

แล้ว set ให้ A/V 765 รับ

สัญญานภาพ -> HDMI

เสียง -> Coax

แล้วออกแต่ภาพ ไม่มีเสียง ซึ่งผมก็ไม่รู้ไป Set A/V ให้รับเสียงจาก Coax ในลักษณะที่ใช้อยู่ยังไง

อ่านคู่แล้ว ไม่เจอลักษณะดังกล่าว

ใครทราบ ช่วยทีครับ

:help

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ