ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องระบบออโต้เซ็ทอัพ Auddressy ของ AV ONKYO 806 หน่อยครับ  (อ่าน 1231 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
สอบถามเรืองระบบ ออโต้เซ็ทอัพ Auddressy ของ AV ONKYO 806 พอผมเสียบ MIC เครื่องก็ให้ เซ็ท 8 ครั้ง โดยให้ระบุตำแหน่งวางไมร์ 8 จุด อยากขอทราบรายละเอียดการวางไมร์ว่าจะต้อง 8 จุดหรือไม่และต้องวางตำแหน่งไหนบ้างครับ
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ koh25008

ผมวางแค่ 3 จุดครับเสร็จแล้วก็มาเซ็ตเองอีกครั้งโดยนั่งฟังครับ
ตอนนี้ลอง set up เองใช้โปรแกรม sound meter(download soft ware จากมือถือ android )
มาวัดความดังและวัดระยะอีกครั้ง ผลที่ได้ set up เองเสียงดีกว่าครับ
ลองหาดูกระทู้เก่าเรื่องการ set up ดูซิครับ

ออฟไลน์ TripleXXX

ไม่ค่อยได้เรื่องครับ Auto setup แต่.....................  ให้มันปรับให้ก่อน แล้วเรามาเหลาอีกที จะดีช่วยได้มาก

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ

ออฟไลน์ leo2029

ผมวางแค่ 3 จุดครับเสร็จแล้วก็มาเซ็ตเองอีกครั้งโดยนั่งฟังครับ
ตอนนี้ลอง set up เองใช้โปรแกรม sound meter(download soft ware จากมือถือ android )
มาวัดความดังและวัดระยะอีกครั้ง ผลที่ได้ set up เองเสียงดีกว่าครับ
ลองหาดูกระทู้เก่าเรื่องการ set up ดูซิครับ

Program น่าสนใจครับสามารถใช้ได้กับ nokia 5800 หรือเปล่า ขอ link หน่อยครับ

ออฟไลน์ koh25008

spl meter ครับเป็น software สำหรับ android ครับ
ลอง search ดูใน google ครับไม่ทราบว่าจะมีสำหรับ nokia หรือไม่ครับ