ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวไปฟังห้องดูหนังห้องฟังเพลงแล้วเอามาเล่าสู่กันฟัง อัพเดท ตอนหนีน้ำ 26/11/54  (อ่าน 25808 ครั้ง)

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
ขอปรับเปลี่ยนกระทู้นี้เสียใหม่ครับเป็น

เที่ยวไปฟังห้องดูหนังและห้องเพลงแล้วเอามาเล่าสู่กันฟัง

ทำงานด้านระบบเสียงในบ้านทั้งสองระบบคือ 2CH และ Multi Chanel มานาน
ตอนนี้เส้นผมก็เริ่มเปลี่ยนจากไฮไลท์ขาวเป็นไฮไลท์สีดำแทน(ขาวมากกว่าดำน่ะครับ)
นับแต่นี้จะนำเรื่องราวที่ได้ไปห้องต่างๆมาเล่าให้ฟัง

หลายห้องที่ไปเที่ยวมามีอะไรน่าสนใจมาก แต่ละห้องมีปัญหาแทบจะเหมือนกัน อันนี้น่าสนใจมาก รวมถึงได้พูดได้คุยกับเจ้าของห้อง
ผมจึงอยากเอามาถ่ายทอดให้ฟัง ติดตามอ่านกันนะครับ

M.Lex
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤศจิกายน, 2011, 10:43:45 AM โดย M.lex »
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • *
ห้องแลกที่จะนำมาเล่าให้ฟัง ห้องนี้อยู่สุพรรณ เจ้าของห้องต้องการให้ห้องนี้เป็นเหมือนห้องบันทึกเสียง

สภาพห้องจะนำภาพมาให้ดู

ห้องที่สุพรรณนี้สภาพห้องแทบจะไม่ให้เปลี่ยนอะไรเลย แต่ใช้วิธี Revise Acoustis แทน จะเป็นอย่างไรต้องติดตาม

ตอน Acoustics Revise

M.Lex

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
กระทู้นี้ความรู้เพียบแน่ๆ รอตามอ่านนะครับคุณเล็ก  :clap :clap :clap

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
กระทู้นี้ความรู้เพียบแน่ๆ รอตามอ่านนะครับคุณเล็ก  :clap :clap :clap
รอด้วย

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
ปูเสื่อรอชมคร้าบ :bye1

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
รออ่านครับ เอามันส์ๆนะ  ;D

ออฟไลน์ หมูอ่อนนุช

• *
รออ่านด้วยคน  ไว้ห้องใกล้ทำแล้วต้องขอให้คุณเล็กให้คำปรึกษาด้วยครับ :bowdown
My twitter.........wo_ofm

ออฟไลน์ yai-united

:headphoneรออ่านด้วยครับ คุณเล็กอย่ามายั่วแล้วจากไปเฉยๆนะครับ ไม่ยอมด้วย  :nonono

ออฟไลน์ mooazaaa

• *
รอด้วย ครับ  ;D

• *
Room Acoustics Revise

จากภาพคิดว่าเมื่อทำแล้วหน้าตาของห้องจะออกมาเป็นอย่างไร

ใช้เวลาทำไปเกิน10วัน เริ่มงาน08:00น 9/06/2554

ออฟไลน์ akeshipping

• *
ตามมารอชมครับ O0 O0 O0

ออฟไลน์ moo.htg

รอชมด้วยครับ  :yahoo :yahoo :yahoo :yahoo :yahoo

รอชมด้วยครับ  :yahoo :yahoo :yahoo :yahoo :yahoo
คุณเอ็มเล็กก็รีบๆ ลงรูปอั๊พเดทเร็วๆ หน่อย เล่นโพสต์ยั่วน้ำลายแบบนี้แฟนๆ หงุดหงิดนา :headphone

• *
ตอบนี้กำลังทำอยู่เดี๋ยวจะนำภาพมาลงครับ

• *
เมื่อวานได้เที่ยวห้องเครื่องเสียงถึง3ห้องที่ชลบุรี

1.ห้องพี่ประยูร
2.ห้องท่านไซ
3.ห้องคุณ Kevin(คนออสเตเลีย)

มีเรื่องจะมาเล่าให้ฟังครับ

เริ่มจากห้องพี่ประยูร
ตอนแรกที่เข้าไปนั่งฟัง โอ้ ลำโพง Usher BE10 D เสียงแหลมมันหายไปไหนอ้า... แทบไม่มีเลย
ผมก็นึกไม่ออกแต่ก็ฟังออกได้ว่า อื่ม...มีเมฆมาบดบังทัศนียภาพเลยทำให้เสียงแหลมขมุกขมัวใช้ได้เลยทีเดียว
ก็เลยเตะซ้ายต่อยขวาแทงเข่า โดนไปหหลายดอกเหมือนกันเจ้า BE10 D ลองให้พี่ประยูรมานั่งฟังดู อื่ม....ดีครับ
อ่าวแล้วกัน ตอบแบบนี้มีหนาวแสดงว่ายังต้องลงนวมอีกรอบ รวมเวลาลงนวมก็ประมาณ40นาที
โอ้!...มันเยี่ยมมาก เบสแน่นปั้ก!เคลีย ชัดใสปิ๊ง 5โมงแก่ๆท่านไซมาสมทบ ท่านไซเคยคุยกับผมว่าห้องพี่ประยูร
ทำไมเสียงแหลมไม่มี แหลมด้วนๆ และบลา บลา บลา อีกหลายอย่างท่านไซติดใจ 8571 มากกว่า ท่านไซว่างั้นนะ
แต่!...ทันทีที่ท่านไซได้นั่งฟังใหม่(หลังจากลงนวมเป็นที่เรียบร้อยแล้ว) พระเจ้าไม่ช่วย! เสียงแหลมมาจากไหนเนี่ย
และแล้ว Usher BE10 D ก็กลับมาเป็นแบบเดิมอีกครั้ง จบแบบ Happy ไม่ Ending เพราะ CD มันยังไม่สมฐานะ
ตอนนี้รอเครื่องเล่น CD อย่างใจจดใจจ่ออยู่ครับ CD Player ที่ชื่อว่า เล่นกลับ(แปลเป็นไทย)ครับ สรุปมันต้องดีกว่านี้แน่ พี่ประยูรบอกมาน่ะครับ
เช้านี้โทรคุยกัน ท่านพี่ประยูรไม่ชอบเสียงแหลม ท่านพี่บอกว่า มันพุ่ง! จริงครับ...ผมจับตั้งท่าทางใหม่ ท่านพี่ประยูรไม่ชอบท่าทางที่ผมจัดให้
เดี๋ยวต้องไปลงนวมใหม่อีกที เมื่อวานนัดกัน บ่าย2โมง ผมก็ไปตรงเวลาของผมพอดีครับคือ บ่าย4โมงเย็น อิอิอิ ยังไงพี่ประยูรต้องลงนวมซ้อมแทนไปก่อนนะครับ
เดี๋ยวจะไปใหม่อีกครั้งครับ
ผม M.Lex ก็จะมาเล่าสู้กันฟังใหม่ในเร็วๆนี้ หากได้ไปอีกรอบครับ

ห้องคุณ Kevin
ผมต้องรีบตาลีตาเหลือกไปอีกบ้าน ซึ่งเป็นบ้านคุณ Kevin นัดไว้1ทุ่มตรง คิดว่าผมออกจากบ้านพี่ประยูรกี่โมงครับ 18:50น.ครับ
จะไม่ให้ผมตาลีตาเหลือกได้ยังไง ดูเวลาซิครับ นัดชาวต่างชาติมันต้องตรงเวลามาก เขาต้องไปพัทยาต่อ แต่ผมก็ตรงต่อเวลาครับ
ตรงเวลาของผมพอดี แฮะแฮะแฮะ แต่ก็ไม่ได้ไปคนเดียวหนีบท่านไซไปด้วย ตอนแรกผมต้องไปที่บ้านท่านไซก่อน แต่...เวลามันเดินเร็วเกินไป
(ไม่เคยโทษตัวเองเล้ย...)ตอนแรกผมบอกท่านไซว่าจะไปบ้านคุณ Kevin ก่อน ท่านไซบอกขอไปด้วย ผมนึกในใจ จะไปทำไม่ฟ่ะ...เนี่ย แต่ก็ตกปากรับคำ ไปซิ
แต่ผมก็ยังนึกไม่ออกว่าจะเอาท่านไซไปช่วยผมเรื่องอะไรดี ตอนที่คุยกับภรรยาคุณ Kevin(มารู้ที่หลังว่าผมต้องไปคุยกับชาวต่างชาติ)ก็ไม่รู้หลอกว่าต้องพูดคุยกับสามีของเขา
ซึ่งเป็นคนต่างชาติ ผมคุยกับภรรยาคุณ Kevin ไปได้แป๊บนึง ภรรยาคุณ Kevin บอกต้องคุยกับสามีเขาซึ่งเป็นคนต่างชาติ เอาซิครับ ปาดเหงื่อเลยเรา ทันทีที่นึกได้ท่านไซไง
ตัวช่วยชั้นเลิศเลย ว่าแล้วยกหูถึงท่านไซทันที ท่านไซต้องไปกับผมอย่าพาด(ขอร้องแกมบังคับ) เสร็จจากบ้านพี่ประยูรก็บึ่งรถไปสวนเสือศีราชาทันที
ท่านไซมีแซว นึกว่าขับ Ferrari หรือไง แอะแอะแอะ รีบมากไปหน่อย พอไปถึงบ้านคุณ Kevin ก็ทักทายกันพอเหม็นปากเหม็นคอ เอ้ย...หอมปากหอมคอ ก็เข้าเรื่องกันเลย
ท่านไซกับคุณ Kevin ก็เปิดฉากฟุดฟิตฟอฟัน กันเต็มที่ ส่วนผมก็ อ่อ..เย็สๆๆ ไปกับเขาด้วย คุณ Kevin หันมาถามผมบ้าง ผมก็ตอบว่า อ่อ...เย็สๆๆ อะอะอะ  เขาทำหน้างงๆ ผมซิครับงงกว่าครับ
สำเนียงคนออสเตเลียกับคนอเมริกาไม่เหมือนกัน ส่วนใหญ่ผมชินกับสำเนียงอเมริกามากกว่า แม้แต่ท่านไซยังงงๆ เช่น ทอย ทอย อะไรเนี่ยแหละ ภรรยาคุณ Kevin ต้องแปลให้

คุณ Kevin ก็พาเข้าไปดูห้องที่จะทำ HT โอ้!....Very nice Good Dimension ผมอุทานเสียงดังเลย แพราะมั่นใจว่าพูดถูกแน่ๆ แอะแอะแอะ คุณไซก็ใส่ภาษาประกฤษกันอย่าเมามัน
เรื่องอะไรบ้างนั้นเดี๋ยวท่านไซต้องมาเหลา...ให้ฟังครับ คุณ Kevin เปิดหนังให้ดูกับเครื่องเสียงสุดแสนจะธรรมดามาก Pioneer Elite จาก USA เสียงดีอย่างน่าใจหาย ตูดสั่นไปตามๆกัน
ที่ผมชอบมากที่สุด ตัวกระตูนในหนังเยอะมากกกกก ผมล่ะชอบมาก ห้องที่ใช้ดูหนังก็ธรรมดา คุณ Kevin เป็นเพื่อนกับ Russell Crowe!
คุณ Kevin nice มากครับ รวมถึงภรรยาของคุณ kevinด้วย คุยกันสักพัก ผมก็เอ่ยปากชวนไปบ้านท่านไซ ผมลืมนึกไปว่ายังไม่ได้ขออณนุญาติคุณไซเลย ผมมองไปทางท่านไซ
ท่านไซก็พยักหน้างึกๆ น่าจะไม่ค่อยเต็มใจเท่าไหร่ เพราะว่ายังไม่ได้กินข้าว สรุปผมต้องเป็นผู้ช่วย คุณ Kevin ต่อไปครับ
แล้วจะมาอัพเดทห้องคุณ Kevin ให้ได้อ่านกันครับ

ห้องท่านไซ
เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังครับ
งานเข้า3งานวันนี้ต้องรีบไปแว้ววว ต้องไปให้ตรงเวลานัดของผมครับ(ไม่ใช่เวาลานัดของลูกค้า อะอะอะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน, 2011, 11:14:28 AM โดย M.lex »

:headphone อ่านกำลังมันส์เลยจบแล้ว :kicking มาต่อเร็วๆนะครับ :wiggle คุณไซมาช่วยเล่าต่อที...

• *
เหมือนดูละครหลังข่าวเลยนะครับ

ชอบให้ติดตามตอนต่อไปเรื่อยเลย :nonono :nonono :nonono

แต่ก็ชอบที่จะรอนะครับ :whistling :whistling :whistling

ออฟไลน์ Saitosan

เพิ่งเข้ามาอ่านเหมือนกันครับ คุณ M.Lex เล่าซะมันส์เลยครับ เหมือนชมละครหลังข่าวยังไงยังงั้นเลย อิ อิ  :headphone

เริ่มจากห้องพี่ประยูรก่อน ห้องพี่เค้าหลังจากเซ็ทอัพแล้ว เสียงปลายแหลมชัดเจนขึ้น เบสแน่นขึ้น มีการโทอินลำโพงเล็กน้อย
ซึ่งพี่ประยูรไม่ชินกับการโทอินครับ ผมฟังโดยรวมแล้วดีม๊ากกกก ครับ แต่เมื่อวานฟังน้อยไปนิดครับ
ชุดโฮม คุณเล็กก็ยังไม่ได้ปรับเต็มรูปแบบเพราะรอ sub F212 มาค่อยปรับทีเดียวครับ  :)

หลังจากนั้นก็ไปต่อที่ห้องลูกค้าคุณเล็ก ตอนแรกก็ไม่ทราบว่าเป็นฝรั่งครับ คุณเล็กเค้าจะไปเลยอาสาติดรถไปด้วย
เผื่อได้ฟังชุดใหม่ๆบ้าง ก็ถามทางตลอดเหมือนกัน คุณเล็กก็ขับรถราวกับเฟอรารี่  ;D ;D
ไปถึงเจอคุณ Kevin เป็นชาวออสเตรเลีย น่ารักมากครับ ผมบอกว่า your home is very nice เค้าตกใจ  :o
ถามว่าจริงเหรอ คราวนี้พาผมไปชมทุกห้องเลย คุณ Kevin เป็นคนชอบดูหนังมากๆๆๆๆ ทุกห้องจะมีโมเดลจากหนังดังๆหลายเรื่อง หายากหลายๆตัวครับ
เห็นแล้วนึกถึงพี่ doxday เลย ทุกตัวเค้าซื้อที่ ออสเตรเลีย ครับ  ในห้องโฮมมี Pioneer Kuro 61 นิ้ว ภาพดีมากๆครับ
ชุดโฮมก็ดูธรรมดาครับ แต่เสียง โอ้ว ทำไมดีจัง เป็นห้องที่เสียง sub เนียนๆมากครับ ตอนกลับยังมีของขวัญติดมือมาให้ด้วย
คุณเล็กได้บลูเรย์ไป 5 แผ่น ส่วนผมได้แผ่นเทสเสียงมา 1 แผ่นครับ ไว้ห้องนี้เสร็จจะแวะไปเที่ยวอีกรอบครับ แต่เสียดายไม่ได้เก็บรูปมาฝากครับ  :)
งานนี้คุณเล็กเลยได้เป็น consult ให้ห้องนี้ไปด้วยเลย  :clap :clap

ส่วนห้องผม เดี๋ยวรอคุณเล็กมาเล่าให้ฟังดีกว่าครับ ..
แต่หลังจากที่ปรับตำแหน่งลำโพงแล้ว ตอนนี้เสียงดีกว่าเดิมอีกพอสมควรเลยครับ ถูกใจครับ  :headphone
ขอบคุณคุณเล็กมากๆครับ   Y] O0 O0

• *
บรรยายด้วยภาพ

ห้องเดิมๆ

ปิดหน้าต่างโดยใช้ไม้อัดปิดทับไปบนผนังเดิม ไม่ได้ตีโครง

ตีผนังเรียบร้อย

ละเลงสี

ลงสีเสร็จเรียบร้อย

เตรียมติดตั้ง Acoustics ของ AURALEX

สวยยยยย

รอจอมาติด 120"

Acoustics Rivise

ตอนนี้ก็รอพรม และก็ยกเครื่องเสียงเข้าห้อง เสียงจะเป็นอย่างไรนั้น ติดตามตอนต่อไป

ใช้เวลาทำ 4วันครึ่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน, 2011, 01:32:30 AM โดย M.lex »

ผลเป็นยังไงบ้างครับ  :)

• *
ใครเป็นคนเลือกสีครับ โดนจังเลย... K) K) K)

:headphone แผ่นอะคูสติคของยี่ห้ออะไรครับคุณเล็ก หรือชื่อตามนี้ Acoustics Rivise ยี่ห้อเดียวกับของญี่ปุ่นที่ทำแอคเซสซอรีขาย
โอ้ว...ยี่ห้อนี้แพงมาก

ออฟไลน์ dr.nop

• **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
ผนังไม้อัดที่เห็นนั้นติดบนคร่าวไม้ยัด silence. Sound block. หรือปล่าวครับ หรือติดไปกับผนังปูนเลยอ่ะครับ

อาจารย์เล็กหายไปเลยอ่ะ สงสัยโดนอุ้มหรือเปล่าครับ  K)

ออฟไลน์ harts

ผนังไม้อัดที่เห็นนั้นติดบนคร่าวไม้ยัด silence. Sound block. หรือปล่าวครับ หรือติดไปกับผนังปูนเลยอ่ะครับ

ไม่ติดแน่เลยพี่ ยิงเข้าปูนเลย  ;D

ไม่ติดแน่เลยพี่ ยิงเข้าปูนเลย  ;D
ดูจากรูปแล้วคงไม่ได้ติดอะไร น่าจะยิงตรงเข้าผนังเดิมเลยครับ

แต่ สีแดงนี่ มันร้อนแรงจัง  ห้องนี้เจ้าของห้องน่าจะยังไฟแรงอยู่แน่ๆ เลย Johny Walker/ Red LAbel Keep Walking  :headphone

• *

ห้องนี้จุดประสงค์ของเจ้าของห้องต้องการใช้ห้องนี้ทั้งดูหนังและฟังเพลง เข้าไปแล้วไม่ใช่ห้องทดสอบเครื่องเสียง

แต่ต้องเงียบดั่งเช่นในห้องสตูดิโอ ทำงานมาเครียดๆแล้วก็อยากพักผ่อนแบบสบายๆ ด้วยโซฟานุ่มๆ กับชุดเครื่องเสียงที่คัดสรรค์

ด้วยความชอบของตัวเอง เสียงของห้องนี้จะเป็นอย่างไรนั้น รอพรมอย่างเดียว แต่เท่าที่ได้รองทดสอบเสียงในห้องนี้ เปอร์เซ็นดีถึงดีมาก

แต่อาจจะเจอเรื่องของความถี่ต่ำประมาณ 40-50Hz กวนแน่ๆ เนื่องจากผนังไม่สามารถสลายพลังงานความถี่ต่ำได้ แต่ก็ไม่หนักหนาสาหัส

Acoustic ที่ใช้ บอกได้เลยครับว่าเยี่ยม สามารถรับมือความถี่ต่ำได้ เบลอไม่จะมีแต่บวมนี่ซิต้องมาดูกันว่า ปูพรมแล้วจะเป็นไงต่อไป

ลำโพงที่ใช้ B&W ทั้งหนังและเพลง

• *
ผลเป็นยังไงบ้างครับ  :)
รอพรมอยู่ครับท่านไซ น่าจะได้ดีครับ

:headphone แผ่นอะคูสติคของยี่ห้ออะไรครับคุณเล็ก หรือชื่อตามนี้ Acoustics Rivise ยี่ห้อเดียวกับของญี่ปุ่นที่ทำแอคเซสซอรีขาย
เลือกเองครับจัดให้เข้ากับลักษณะของเจ้าของห้อง ซึ่งเป็นคุณหมอผ่าตัดดวงตาครับ

ไม่ใช่ครับพี่ใหญ่ ของ AURALEX USA ครับ

ติดไม้อัดเข้าไปเลยครับคุณหมอ แต่เข็งแรงแน่นอน ปรับ Acoustics ด้วย AURALEX ครับ

ไม่ติดแน่เลยพี่ ยิงเข้าปูนเลย  ;D
ดูจากรูปแล้วคงไม่ได้ติดอะไร น่าจะยิงตรงเข้าผนังเดิมเลยครับ

แต่ สีแดงนี่ มันร้อนแรงจัง  ห้องนี้เจ้าของห้องน่าจะยังไฟแรงอยู่แน่ๆ เลย Johny Walker/ Red LAbel Keep Walking  :headphone
อื่ม...ต้องการให้ห้องนี้ดูมีความสดใสสดชื่นหน่อยอ่ะครับ จะสวยก็ต่อเมื่อระบบแสงสว่างทำงาน
ห้องจะดูสวยมากครับ

• *
ขอลบทิ้งครับ ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้กำลังใจ จะทำความดีต่อไปครับ

เอาประสพการณ์มาเล่าให้เพื่อนๆฟังกันดีกว่า หยุดไปพักนึงจะกลับมาเร็วๆนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์, 2012, 12:04:15 PM โดย M.lex »

ออฟไลน์ tui147

• **
ม๊คนรักก็ย่อมมีคนเกลียดครับพี่ ยังไงก็ขอให้สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ  O0 O0

ออฟไลน์ ramai

• **
รู้สึกว่า นักเล่นท่านนี้ จะตามคุณ M.lex ไปทุกกระทู้เลยนะครับ ไม่ดีต่อวงการและเวป HTG เลยครับ
รวยแล้วก็น่าจะอยู่ส่วนคนรวยไป นึกถึงคนที่เขาต้องทำมาหากินด้วยครับ ไม่ใช่รวย เล่นเครื่องชุดเป็นล้าน แล้วนึกอยากจะต่อว่าใคร ก็ว่าเขาไปทั่ว
จะผิดจะถูก จะเป็นเซียนหรือไม่เป็นเซียน ให้คนอื่นเขาตัดสิน ถ้าคุณ M.lex ไม่ดีจริง ก็อยู่ในวงการไม่ได้เอง จริงมั๊ย...อย่าทำแบบนี้เลย
ทางใครทางมันดีกว่าครับ... :nono :nono :nono(ขอโทษทางเวปด้วยนะครับ ปกติจะไม่แสดงความคิดเห็นหรอก...อ่านอย่างเดียวครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์, 2012, 12:06:00 PM โดย M.lex »

ออฟไลน์ nutsaint

วีรกรรม วีรเวร พี่แกเยอะจริง ๆ ตามอ่านกันไม่หวาดไม่ไหว
ไปอยู่ที่ไหนก็มีเจ้ากรรมนายเวรมาตามจองล้างจองผลาญไปทุกที่จริง ๆ

ก็เป็นธรรมดาจากสไตล์การขายของแกแหละครับ ฟันธงแบบไม่เกรงใจ ยี่ห้อไหนเสียงห่วย ก็บอกห่วย
มันก็อาจจะห่วยจริง ๆ อ่ะนะ แต่คนอื่นเขาไม่กล้าพูดกัน แกดันกล้าพูด เลยมีมิตรแท้เยอะไปหน่อย

ผมว่าอาชีพแบบแกเนี่ย มีคนรักร้อยคน คนเกลียดร้อยคน น่าจะดีกว่า มีคนรักสิบคนไม่มีคนเกลียดเลยละมั้ง แกเลยไม่เปลี่ยนสไตล์สักที

ผมรู้จักพี่มาไม่นาน ไม่รู้ว่าสมัยก่อน ๆ พี่แรงกว่านี้ แล้วลด ๆ ลงมาแล้วหรือเปล่า ถ้าพี่บอกว่านี่ลด ๆ ลงมาแล้ว ผมว่ายังลดไม่พออ่ะพี่
ขออีกสักหน่อยละกัน จะได้มีชีวิตอยู่สอนรุ่นน้อง ๆ หลาน ๆ ไปนาน ๆ นะพี่เล็กนะ เป็นห่วง  :secret

ออฟไลน์ ขุนดง

• *

เอาน่า! ท่านเล็ก เห็นในความพยามคิดในเชิงบวกจากคำโจมตีและไม่โต้ตอบแล้วผมชื่นชมครับ....ทำให้คิดถึงนายกฯ คนสวยขึ้นมาตงิดๆ.....ไม่เคยโต้ตอบใครเลย ทั้งหน้าตั้งตาทำงานอย่างเดียว

ผมก็กำลังหาทางจะเอาคืนท่านเล็กเหมือนกันนะเนี่ย! คนอะไรตอบคำถามไม่ค่อยเกรงใจคนถามเลย อิ อิ  :cold   แต่คงไม่ใช้วิธ๊แทงข้างหลังหรอก  :nono

ออฟไลน์ Rasputin

• **
มารไม่มีบารมีไม่เกิด......มันเป็นการทดสอบความอดทนของเรา....ปล่อยวาง...ปล่อยวาง....

• *
กลับมาแล้วไปทัวร์ภาคเหนือมาไปมาหลายห้องแต่ละห้องทมีดีมีเด่นแตกต่างกันไป

เดี๋ยวจะเอามาเล่าให้ฟัง สุโขทัย ลำปางละเชียงใหม่ สนุกทุกบ้าน ติดตามติดตาม

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
เคยคุยกับแก 2 ครั้ง  ตรงไปตรงมาดีครับ ( ซึ่งเหมาะกับเพื่อนคุยกัน )

แต่พี่ท่านเป็นพ่อค้าด้วย  ก็ย่อมต้องไปกระทบคนอื่นบ้าง  ระวังไว้สักนิดแล้วกันครับ

ที่ชอบแกอีกอย่าง คือ แกแบ่งปันประสบการณ์ให้พวกเราฟังบ่อย ๆ อันนี้ดีแน่นอนครับ

ออฟไลน์ mooazaaa

• *
กลับมาแล้วไปทัวร์ภาคเหนือมาไปมาหลายห้องแต่ละห้องทมีดีมีเด่นแตกต่างกันไป

เดี๋ยวจะเอามาเล่าให้ฟัง สุโขทัย ลำปางละเชียงใหม่ สนุกทุกบ้าน ติดตามติดตาม
รอฟังอยู่นะครับพี่เล็ก

ออฟไลน์ cnp2543

• Freshy

เสียดายจังไม่ได้มาแวะบ้านผมบ้าง แต่อย่างไรก็จะรอนะครับ O0
ไม่งั้นอาการคัน ผมคงไม่หายแน่เลย.... :D

ออฟไลน์ nanjang

• *

รอฟังด้วยคนครับพี่   K)

• *
จะกลับมาเล่าให้ฟังครับ บ้านใครจะเป็นบ้านต่อไปติดตาม

อาทิตย์หน้าเดินสายภาคเหนือ เล่นหนักๆทั้งน้าน...

• *
ปัดผุ่นกลับมาเล่าเรื่องให้ฟังกันใหม่มีหลายสิบห้องจะมาเล่าให้ฟัง

ติดตามเร็วๆนี้ครับ

• *
ปัดผุ่นกลับมาเล่าเรื่องให้ฟังกันใหม่มีหลายสิบห้องจะมาเล่าให้ฟัง

ติดตามเร็วๆนี้ครับ
รอนานแล้วครับเฮีย คราวนี้ขอเต็มๆนะครับ อย่าปล่อยให้น้องๆรอเก้อนะครับ :yucky :yucky :yucky

• *
กำลังจะได้เล่นที่สุดของ Pre/Pro ระดับ Home Cinema อย่างเต็มรูปแบบ พร้อมลำโพง Home Cinema MK ถึงสี่ห้อง

ถ้าจะบอกว่า Pre/Pro ตัวนี้คือที่สุดของ Pre/Pro ระดับ Professinal ในยุคนี้เลยก็ว่าได้

คันมือจริงๆอยากเล่นของยากๆอย่างนี้มานานแล้ว

• *
ไปฟัง Power Amp ตัวนี้อาทิตย์หน้า เห็นเขาว่ากันว่าเป็น Power Amp Stereo ที่หาตัวมาเทียบไม่มีเลย แต่ไม่กล้าบอกว่าดีที่สุดในโลก
เพราะว่านอกโลกน่าจะมีดีกว่านี้แน่ๆ อะอะอะ

ดูที่เสียบสายไปไฟซะก่อน มันจะเอาไฟเข้าไปขนาดไหนกันนี่

• *
เตรียมไปฟัง DATASAT ที่โครราชซักหน่อย ได้ข่าวว่าสั่ง Deco ไปแล้ว

เด็นวเอาภาพและมาเล่าให้ฟังกันครับ ระบบ อลังมาก RS20i ไปแทน CBIII สงสัยจังทำไมเลือก RS20i

ต้องตามไปดูซักกะหหน่อย