ผู้เขียน หัวข้อ: พลาสมาทีวี  (อ่าน 3099 ครั้ง)

ออฟไลน์ dan116

• Super Star.
  • **
พลาสมาทีวี
« เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 10:06:09 PM »
อาจจะซื้อพลาสมาสองเครื่องดูทรูวิชั่นเป็นหลัก ช่วยแนะนำหน่อย ไม่ได้ออกต่างจังหวัด เลยจะถือโอกาสไปเดินดูใน power buy ช่วงวันหยุดนี้แหละ

42 นิ้ว ...??
50 นิ้ว ...??
อยากรู้รุ่น ราคา ร้าน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **
Re: พลาสมาทีวี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 10:24:14 PM »
ตอนนี้มีงาน Electronica ที่ The Mall บางแค และบางะปิ ราคาน่าจะถูกกว่า Power buy ครับ เชียร์ PANA ครับ

ออฟไลน์ nataim

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 11:29:15 PM »
ซื้อให้ใหญ่ที่สุดที่ซื้อได้นะครับ ดูไปๆ มันจะเล็กลงเรื่อยๆ

ออฟไลน์ bank_evolution

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มกราคม, 2010, 10:20:24 AM »
ถ้าซื้อ 50 ก็จะดีกว่าครับ ดูหนังสนุกกว่า
ผมเองใช้ 42 นิ้วอยู่ ก็ชักจะอยากได้ 50 แล้ว
 :secret

แต่ไม่รู้ว่า 50 นิ้วภาพจะคมสู้ 42 ได้หรือเปล่า
(คิดว่ายิ่งจอใหญ่ภาพยิ่งชัดน้อยลงครับ)

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มกราคม, 2010, 02:02:48 PM »
ที่เพาเวอร์บาย LG  50นิ้ว  600 hz. ราคา 28xxx ผ่อน 6 เดือน บัตร scb.
ที่ central พระราม 2 ตั้งโชว์อยู่ด้านหน้า เพาเวอร์บายเลย 

เอามาดู free tv + ดาวเทียม ภาพอยู่ในเกณฑ์  ไม่แย่ พอรับไหว  ความสว่าง
ในการใช้งานปกติ พอใช้  ความเพี๊ยนของภาพไม่มาก  สัดส่วนของตัวคน ก็พอไหว 
เทียบราคาแล้วพอๆกับจอตู้ 29 นิ้ว สมัยก่อน  ก็ถือว่าคุ้มราคา  เต็มตาดี

แต่พอเอามาต่อดู dvd9 ช่วงแรก ภาพที่ได้ บัดซบมาก  ทั้งปรับทั้งรอ burn
ผ่านมา เกือบเดือน ภาพดูดีขึ้นพอควร  หวังว่าจะดีขึ้นกว่านี้อีกหน่อย  การปรับ
ภาพสำคัญมาก  ต้องเร่ง brightness กับ contrast ค่อนข้างเยอะ 

ตอนรับสินค้า เช็คหน้าจอดีๆ ดูมาซักพัก เพิ่งเจอ dead pixel 1 จุด เคลมไม่ได้
ทางบริษัท บอกต้อง 4 จุดขึ้นไป ถึงจะเคลมได้ เซ็งไปเลย  ถ้าไม่ใส่ใจกับมันมาก
ก็ทุกข์ใจน้อยลงไป  ได้แต่ ...ช่างมันและทำใจ
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ wanchana_ton

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มกราคม, 2010, 11:31:27 AM »
ตอนนี้มีงาน Electronica ที่ The Mall บางแค และบางะปิ ราคาน่าจะถูกกว่า Power buy ครับ เชียร์ PANA ครับ

เพิ่งไปดู Pana 65" V10 มาครับพี่ อกหักดังป็อก สู้ 50" รุ่นเดียวกันไม่ได้เลย ( ยก Oppo BD-83 กับสาย HDMI+สายไฟ+เครื่องกรองไฟไปครบ กะหวดแน่ๆ หากถูกใจ โบนัสออก เดี๋ยวโดนคุณนายยึด )   :black_eye

แต่ขอชื่มชมพนักงานมากๆ ให้ผมลองตามสบาย เปิดไปๆมาๆ หลายแผ่น ผมก็ลองซะเต็มที่เลย แต่พอผมถอดใจไม่เอา เนื่องจากเข็นไม่ไหวจริงๆ พนักงานเพิ่งจะมาเฉลยว่า มีมาลองหลายคนแล้ว แต่กลับไปเอา 50" หรือ หนีไปเล่น PJ กันหมด  :secret

ปล.แต่หากสนใจ 50" รุ่นนี้ แหล่มมากๆ ไม่ผิดหวังเลยครับ O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มกราคม, 2010, 11:33:56 AM โดย wanchana_ton »

ออฟไลน์ dan116

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มกราคม, 2010, 12:01:43 PM »
ปัจจุบันใช้ซัมซุง 50 นิ้ว รุ่นเก่าอยู่ บวกสเกลเลอร์ตัวเล็กด้วย ช่วยให้ภาพทรูวิชั่นดูดีพอสมควร ถ้าฉายดีวีดีก็ภาพใช้ได้เลย คงเอาตัวนี้ไว้ใช้ในห้องนั่งเล่นขนาดยาว 4.83 เมตร ระยะนั่งดูคงประมาณ 4 เมตรนิดๆ

ที่กำลังมองหาอยู่นี่ สำหรับห้องรับแขกและห้องกินข้าว ระยะนั่งดูใกล้หน่อย 2-3 เมตรกว่าๆเท่านั้น  คิดว่า 42 นิ้วก็น่าจะพอเหมาะ
น้ำหนักไม่หนักตู้ ราคาไม่หนักกระเป๋า ภาพน่าจะดีกว่า 50 นิ้วด้วย

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มกราคม, 2010, 10:15:56 AM »
แนะนำ Panasonic  plasma  ครับไม่แพงคุณภาพดี 
พี่แดงสบายดีนะครับช่วงนี้ยุ่งๆ    หลังปีใหม่งานค่อยซาลงครับ    บ้านใหม่ย้ายไปอยู่หรือยังครับพี่  เอารูปมาให้ชมหน่อยสิครับ

ออฟไลน์ Mtec

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มกราคม, 2010, 12:11:00 PM »

เพิ่งไปดู Pana 65" V10 มาครับพี่ อกหักดังป็อก สู้ 50" รุ่นเดียวกันไม่ได้เลย ( ยก Oppo BD-83 กับสาย HDMI+สายไฟ+เครื่องกรองไฟไปครบ กะหวดแน่ๆ หากถูกใจ โบนัสออก เดี๋ยวโดนคุณนายยึด )   :black_eye

แต่ขอชื่มชมพนักงานมากๆ ให้ผมลองตามสบาย เปิดไปๆมาๆ หลายแผ่น ผมก็ลองซะเต็มที่เลย แต่พอผมถอดใจไม่เอา เนื่องจากเข็นไม่ไหวจริงๆ พนักงานเพิ่งจะมาเฉลยว่า มีมาลองหลายคนแล้ว แต่กลับไปเอา 50" หรือ หนีไปเล่น PJ กันหมด  :secret

ปล.แต่หากสนใจ 50" รุ่นนี้ แหล่มมากๆ ไม่ผิดหวังเลยครับ O0

ไม่ทราบว่าคุณ wanchana_ton ไปลอง Pana 65" ที่ไหนครับอยากไปลองดูมั่งครับ
ที่จริงกำลังสนใจตัวนี้อยู่พอดี

ผมใช้ PANA 50" (TH-50PY800) อยู่ และก็พอใจภาพที่ได้มากครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มกราคม, 2010, 08:10:28 PM »
ผมไปดู 42 นิ้วที่งานบางแค ราคาประมาณ 34000 บาท
FULL HD ซะด้วย น่าเล่นไหมครับ ฟรีทีวี ส่วนใหญ่

พันเทพ
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ iwamac

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 12:02:18 PM »
ตกลงตอนนี้ SS 50" 850 แก้ปัญหาเรื่องเสียงจี่   และ จอเบริ์นได้รึยัง        หรือนิ่งพอที่จะสมควรซื้อมั้ยอ่ะครับ