ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการตั้งสีของภาพครับ  (อ่าน 1929 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanchana_ton

Re: สอบถามเรื่องการตั้งสีของภาพครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มกราคม, 2010, 04:48:14 PM »
มีอยู่เหมือนกันครับ แผ่นนี้ แต่ยังปรับไม่ค่อยเป็นเลยครับ งงๆ  :D

ออฟไลน์ Tee_K

Re: สอบถามเรื่องการตั้งสีของภาพครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มกราคม, 2010, 12:01:46 PM »
ผมปรับไปปรับมา เป็นเดือน นึกว่า พอตัวแล้ว เจอ clef มาปรับที่บ้านเมื่อวาน ค่าที่ปรับเองผิดหมดเลย

สรุป งานใครงานมันจริงๆ

ออฟไลน์ hongkongface

• อยากกินทีรามิสุ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มกราคม, 2010, 09:27:24 PM »
ผมก็เพิ่งซื้อมาวันก่อนนี้เองครับ
นั่งปรับกับจอชาร์ป 19" อยู่ 3-4 ชม.แล้วยังไม่รอด :D
ติดก็ตรงที่ปรับสี ตัวสีเขียวปรับยังไงก็ไม่พอดี
สงสัยจอจะ..... K].... :P

เดี๋ยวต้องลองหาเทคนิคจากกระทู้เก่าๆ  :secretดูบ้างแล้ว
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มกราคม, 2010, 07:01:21 PM »
สงสัยจะมั่วแล้วใช่มั้ยครับ เอางี้ ปรับค่าที่ DVD ให้เป็น ค่าโรงงานก่อนแล้วเอาแผ่น DVE ซึ่งความจริง ในเว๊ปนี้ มีกันแทบทุกคน น่าจะแบ่งปันไปใช้ได้ (อยู่อ่อนนุช ช่วงไหนครับ จะให้เด็กที่ออฟฟิต เอาไปให้) บ้านเด็กที่ทำงานผมอยู่แถวประเวศ ส่ง PM มาที่ผมได้เลยครับ จะจัดไปให้ พอตั้งค่า ได้แล้ว ก็มาลองปรับที่ DVD ดูว่า ปรับได้ระเอียดขึ้นหรือเปล่า ที่ละน้อยนะครับ บางครั้งต้องปรับพร้อมกันทั้ง 2 ที่เลยก็อาจเป็นได้

เวปนี้มีแต่  คนมีน้ำใจ    น่ารักทุกคนเลยแฮะ   

ท่าน triple xx    เอาวิชาปรับภาพที่อบรมมา   มาแบ่งเพื่อน ๆ บ้างน่ะ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มกราคม, 2010, 03:25:25 PM »
แล้วที่มีบอกว่ามีแผ่นเทียบสีนี่เป็นพวกกระดาษแก้ว สีต่างๆหรือเปล่าครับ หรือทำใช้เองได้ หรือใช้อะไรเทียบสีได้ครับ ส่วนแผ่นขอบคุณครับ แล้วจะติดต่อไปนะครับ

solars001@yahoo.co.th
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ อ้น

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มกราคม, 2010, 02:24:51 PM »
ขออภัยครับ นอกเรื่อง

เรียนคุณ TripleXXX

บ้านผมอยู่แถวๆ พัฒนาการ 69 ครับ ตอนนี้ทำห้องโฮม สีผนังด้านหลังเป็นสีส้มเหมือนกับของคุณ TripleXXX ครับ

เห็นในภาพที่ลายเซ๊นต์ คุณ TripleXXX ติดแผ่นอะไรครับ เป็นสีเทาๆ ผมอยากได้มาติดบ้าง เนื่องจากสีส้ม สะท้อนเข้าจอ Plasma ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TripleXXX

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มกราคม, 2010, 01:13:40 PM »
สงสัยจะมั่วแล้วใช่มั้ยครับ เอางี้ ปรับค่าที่ DVD ให้เป็น ค่าโรงงานก่อนแล้วเอาแผ่น DVE ซึ่งความจริง ในเว๊ปนี้ มีกันแทบทุกคน น่าจะแบ่งปันไปใช้ได้ (อยู่อ่อนนุช ช่วงไหนครับ จะให้เด็กที่ออฟฟิต เอาไปให้) บ้านเด็กที่ทำงานผมอยู่แถวประเวศ ส่ง PM มาที่ผมได้เลยครับ จะจัดไปให้ พอตั้งค่า ได้แล้ว ก็มาลองปรับที่ DVD ดูว่า ปรับได้ระเอียดขึ้นหรือเปล่า ที่ละน้อยนะครับ บางครั้งต้องปรับพร้อมกันทั้ง 2 ที่เลยก็อาจเป็นได้

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
สอบถามเรื่องการตั้งสีของภาพครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มกราคม, 2010, 04:15:27 PM »
อ่านมาหลายกระทู้แล้ว แต่ยังติดอยู่นิดนึงครับว่า
เราควรตั้งค่าสี ค่าความสว่าง หรือค่าต่างๆ ที่ไหนครับ
ผมใช้ DVD ต่อเข้ากับ projector ครับมันมีให้ปรับทั้ง 2 ที่ ควรจะปรับที่ไหนครับ หรือปรับทั้ง 2 ที่เลย (ปรับไปปรับมาเพี้ยนไปแล้วครับ)
แล้วพวกแผ่น DVE นี่ ในประเทศไทย มีขายไหมครับ หรือ ต้องซื้อผ่านเวปอย่างเดียวครับ หรือถ้าทราบว่าหาได้ที่ไหนก็ดีครับ ผมอยู่แถว อ่อนนุช
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

solars001@yahoo.co.th
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...