ผู้เขียน หัวข้อ: พาไปเที่ยวยอดดอยผ้าห่มปกคับ  (อ่าน 5677 ครั้ง)

ออฟไลน์ jp74

พาไปเที่ยวยอดดอยผ้าห่มปกคับ
« เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 09:16:29 AM »
ไปดอยผ้าห่มปกอีกรอบ  มีความชอบส่วนตัวกับที่นี่คับ เพราะ

1. รถ 4WD ขึ้นถึงที่กางเตนท์ แต่ทางขึ้นค่อนข้างไม่สบายซักเท่าไร
2. จำกัดจำนวนนักท่องเที่ยว และ รถ  คนเลยไม่แออัด
3. ยอดดอยสูงอัดดับ 2    แต่จุดกางเตนท์เป็นจุดกางเตท์ที่สูงที่สุด ยังไงก็หนาวได้ใจ

เอารูปมาฝากไม่เยอะคับ เหนื่อยซะมาก  2f  2f  2f  2f
สภาพพื้นที่กางเตนท์ เย็นแรกที่ขึ้นไปถึง ยังไม่ทันไร พระจันทร์ก็มาทักทายเสียแล้ว

กางเตนท์ รับลมเต็ม ๆ ให้รู้กันไป

บริเวณที่จอดรถ มีอยู่ 3 จุด จอดรถได้ไม่มาก

ไม่มีอุปกรณ์มา ทางเจ้าหน้าที่ก็มีรับรองไว้ให้ ทั้งเตนท์ ที่รองนอน ถุงนอน เตาถ่าน โดยเฉพาะเตนท์ที่กางไว้พร้อมบริการ

ทำการเจ้าหน้าที่ เป็นจุดสังเกตุทางเดินขึ้นยอดดอย

จุดชมพระอาทิตย์ตก เดินไปพระอาทิตย์ยังไม่ตก เลยต้องใช้มุขย้อนแสงประคองตัวมา

และแล้วพระอาทิตย์ก็ลาลับขอบฟ้า

บรรยากาศหลังพระอาทิตย์ตก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม, 2010, 09:18:28 AM โดย jp74 »

Re: พาไปเที่ยวยอดดอยผ้าห่มปกคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 09:48:30 AM »
ตื่นตี 3 เดินขึ้นยอดดอย เกือบไม่ทันแสงแรกของวันบนยอดดอย กับอุณหภูมิ 3 องศา

พระเอกมาแว้วววว พระอาทิตย์ ยามอรุณรุ่ง กับอุณหภูมิที่อุ่นขึ้นมาเป็น 4 องศา แม่คะนิ้ง โดนเหยียบไปเกือบหมดเลยไม่มีรูปติดมาด้วย

ภาพทิวเขาที่เหมือนมีผ้าห่มสีเขียวเข้มปกคลุมอยู่

ทางที่เดินขึ้นลานยอดดอยผ้าห่มปก จุดที่เริ่มเดินมา อยู่ตีนเขาลูกที่ 3 มองไม่เห็นเลย 2f  2f  2f

เดินลง สบายตัว เลยยิงเล่นมาเรื่อยคับ  เดินลงนานพอ ๆ กับเดินขึ้นเลย  ไม่เก็บกล้องกันซักคน

สีสวย

Re: พาไปเที่ยวยอดดอยผ้าห่มปกคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 09:52:40 AM »
ขากลับแวะพระธาตุลำปางหลวงอีกนิด  ;D

เสียดายที่องค์พระธาตุลำปางหลวง ติดบูรณะอยู่

หอที่เข้าชมภาพสะท้อมกลับหัวขององค์พระธาตุ ไปถึงเย็นไปหน่อย ภาพสะท้อนเลยไม่แรงชัด เห็นเพียงเงาบาง ๆ

จบแล้วคับ  ;D  ;D 

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
  • Superstar..
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 10:35:33 AM »
ถ่ายภาพได้ระดับมือ โป(ร)เตโต้ มากๆ ครับ น้า jp74 ...เยี่ยมเลย  O0 O0 O0
น้องสาว รุ่นน้องพี่ TOM... คือสาวเจ้า ที่ยืนอยู่ในเงาดำหรือเปล่าครับ หรือไปถ่ายสาวที่ไหนมาครับ

โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 11:10:16 AM »
 ;D ขอบคุณคับน้าลำ  ไม่กล้าโปร  เตโต้ หรอกคับ  ;D  ;D  อาศัยใจรักเข้าว่า

ซิลูเอท นางแบบกิติมศักดิ์คนเดียว . . . . .รุ่นน้องพี่ TOM ใช่แล้วคับ    ;D  ;D   

แต่พักหลังมีกล้องกันคนละตัว ไม่ค่อยจะให้ความร่วมมือซักเท่าไรเลยทีนี้   :nonono  :-\  :-\  :-\ 

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 11:44:01 AM »
ภาพสวยงามมากครับ ..... สถานที่ก้อน่าไปมากเช่นกัน   O0  O0
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • like.no.other
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 01:49:26 PM »
รูปสวยก้าบบ

ท้องฟ้าสีปรี๊ดดดมากๆเลย
The Best damn Life.

ออฟไลน์ yoss

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 02:12:42 PM »
เจอคนคอเดียวกันแถมคนบ้านเดียวกันอีก รูปสวยครับ นึกถึงบรรยากาศตอนที่ไป ของผมไปมาเมื่อปี 2007 ขอเอารูปมาแจมหน่อยนึงครับ

****งดซื้อหลอดชั่วคราว งดเข้าอีเบย์****
http://www.htg2.net/index.php?topic=43623.0

http://myoss.multiply.com/

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 02:27:17 PM »
เจอคนคอเดียวกันแถมคนบ้านเดียวกันอีก รูปสวยครับ นึกถึงบรรยากาศตอนที่ไป ของผมไปมาเมื่อปี 2007 ขอเอารูปมาแจมหน่อยนึงครับ

รูปสวยอ่ะพี่ 

ปี 2007 ผมก็ไปเหมือนกัน เจอกันอยู่ยอดดอยซะละมั้งคับ  ;D  ;D  ;D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 02:30:00 PM »
ภาพสวยงามมากครับ ..... สถานที่ก้อน่าไปมากเช่นกัน   O0  O0

ขอบคุณคับพี่  เอาซิลูเอตพี่เป็นแบบอย่างเยอะเลยคับ

รูปสวยก้าบบ

ท้องฟ้าสีปรี๊ดดดมากๆเลย

ฟ้าข้างบน เข้มได้ใจเลยคับ   CPL เอาไป แต่ไม่ได้งัดมาใส่เลย สด ๆ ก็ได้ใจ  แถมกล้องช่วย แหล  2f  2f ให้อีกหน่อยคับ  2f  2f  2f