ผู้เขียน หัวข้อ: External Scaler ที่เพิ่ม Frame ได้ให้ลื่นๆแบบ 200-240hz ไม่เห็นมีตัวไหนทำได้เลย  (อ่าน 821 ครั้ง)

ออฟไลน์ planetgreen

External Scaler ที่เพิ่ม Frame ได้ให้ลื่นๆแบบ 200-240hz ไม่เห็นมีตัวไหนทำได้เลยครับ
มีแต่ในพวก tv .philips. perfect pixel, motionflow, trumotion มีแต่ในเครื่องรับล้วนๆเลยทีเดียว

ผมว่าอย่าง dvdo edge แบบนี้ไม่รู้ว่าเทียบกับ internal vdo processing ของเครื่องปกติได้หรือเปล่า
แล้วเรื่องความไหลลื่นหัวแตกของภาพ เท่าที่ดูมาไม่มีเจ้าไหนสู้ Philips ได้เลย
ปัจจุบันมี external video scaler ตัวไหนที่ทำงานประเภททำให้ภาพลื่นๆ โดยการเพิ่ม Frame ได้บ้างครับ
หากว่าไม่มีหรือว่าทำไมได้จริงๆ อนาคตของ ext. vdo processor จบสิ้นแล้วแน่นอน
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม, 2010, 10:49:00 AM โดย dare_to_go »