ผู้เขียน หัวข้อ: sub ไทย เวลาดูกับจอ cinemascope ทั้งแบบโค้งและไม่โค้งครับ  (อ่าน 4511 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ้น

• **
sub ไทย เวลาดูกับจอ cinemascope ทั้งแบบโค้งและไม่โค้งครับ

ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร หรือไม่สามารถเล่นซับไทยได้กับจอโค้ง

ท่านใดมีรูป ผมขอชมหน่อยครับ

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
Re: sub ไทย เวลาดูกับจอ cinemascope ทั้งแบบโค้งและไม่โค้งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์, 2010, 09:25:55 AM »
แบ่งเป็น กรณ๊ดังนี้ครับ
ถ้าดู ด้วยแผ่น bd ขึ้นกับค่ายหนังครับ ส่วนใหญ่ซํบไม่ตกขอบครับ ยกเว้นบางค่ายเช่น disney,sony picture ,แต่ถ้าเป็น dream work,universal ,warner etc. ซับไม่ตกขอบครับ ได้ข่าวว่า bd player ของ oppo firmware ของusa เลื่อน ซับได้ง่ายๆเลยครับ
ถ้าใช้ dvico ก็เลื่อน ซับได้เหมือนกันครับ
 ไม่ว่าจะเป็นจอตรงหรือจอโค้งภาพออกมาเหมือนกันครับ ต่างกันตรงใช้เลนซื ภาพคมกว่าสีดีกว่าzoom หรือ lens memeory ครับ
 ลองหาข้อมูลจาก blog ของเพื่อนผมได้ครับ หา CAVX ใน google ดูครับ อธิบายไว้ดีมากครับหัวข้อ CIH explain
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์, 2010, 09:40:34 AM โดย dr.nop »

ออฟไลน์ อ้น

• **
Re: sub ไทย เวลาดูกับจอ cinemascope ทั้งแบบโค้งและไม่โค้งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์, 2010, 10:13:28 AM »
แบ่งเป็น กรณ๊ดังนี้ครับ
ถ้าดู ด้วยแผ่น bd ขึ้นกับค่ายหนังครับ ส่วนใหญ่ซํบไม่ตกขอบครับ ยกเว้นบางค่ายเช่น disney,sony picture ,แต่ถ้าเป็น dream work,universal ,warner etc. ซับไม่ตกขอบครับ ได้ข่าวว่า bd player ของ oppo firmware ของusa เลื่อน ซับได้ง่ายๆเลยครับ
ถ้าใช้ dvico ก็เลื่อน ซับได้เหมือนกันครับ
 ไม่ว่าจะเป็นจอตรงหรือจอโค้งภาพออกมาเหมือนกันครับ ต่างกันตรงใช้เลนซื ภาพคมกว่าสีดีกว่าzoom หรือ lens memeory ครับ
 ลองหาข้อมูลจาก blog ของเพื่อนผมได้ครับ หา CAVX ใน google ดูครับ อธิบายไว้ดีมากครับหัวข้อ CIH explain

ขอบคุณครับ แต่คุณหมอมีเบอร์โทรให้ติดต่อมั้ยครับ PM ก็ได้ ผมสนใจจอโค้งซะแล้ว ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องซับ เพราะDvico ของผมสามารถเลื่อนซับขึ้นบนได้ครับ