ผู้เขียน หัวข้อ: ในบ้านเราตอนนี้จะหาดุภาพระดับ hidef 1080p ของจริง เต็มๆแท้ๆได้ที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 5876 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
ว่ากันว่าภาพระดับ1080pนี่ ภาพสวยชัดน่าดูเลยอยากเห็นไว้เป็นประสบการณ์นะครับ

ออฟไลน์ alex2000

1080i นี่ก็หาดูยากแล้วนะครับ 1080p นี่ยังไม่เคยมี และ TV ก็รับไม่ได้ด้วย

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
เดี๋ยวรอพวกจอ tv DLP,LCD เริ่มเข้ามาเมื่อไหร่ก็คงจะได้ดูกันหละครับป๋ม....

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
อุ อุ...รอให้ผมเปิดบ้านรอบใหม่.....ได้ดูนี่ที่นี่แน่นอน!!!......อิ อิ

• *
ไว้รอพี่CPเปิดบ้านเมือไหร่ยังไงผมขอสำรองที่นั่งไว้ก่อนเลยนะครับพี่
ขอบคูณครับ :)

• Admin
  • ตู่ นินจา
ตอนนี้พวก software ที่เป็น 1080P ก็เริ่มมีออกมาแล้วนะครับ รวมทั้งระบบเสียงของพวก software Hi-def ก็เริ่มมีออกมาเป็น DTS แล้วด้วยเช่นกันครับ....

ออฟไลน์ CP

ตอนนี้พวก software ที่เป็น 1080P ก็เริ่มมีออกมาแล้วนะครับ รวมทั้งระบบเสียงของพวก software Hi-def ก็เริ่มมีออกมาเป็น DTS แล้วด้วยเช่นกันครับ....

เสี่ยตู่คร๊าบ...

ผมทราบมาว่า แผ่นดีวีดีประเภทนี้ มีผลิตที่ประเทศจีนเท่านั้น ที่นำออกมาขาย ในเวลานี้....และเครื่องเล่น ที่รองรับดีวีดี 1080 P ก้อยังไม่มีออกมาจำหน่าย

แต่...หากจะนำไปเล่นกับพีซี คงจะยุ่งยากไม่น้อย และไม่คุ้มเงินลงทุนเช่นกัน

• Admin
  • ตู่ นินจา
เป็น software ที่เล่นจาก PC ครับพี่ ซึ่งถ้ามีเครื่องฉายหรือเครื่องรับ 1080P ได้ ก็น่าเอาไว้เล่นช่วงรอของจริงก่อนได้ครับพี่... เสียดายว่า เจ้า MM ของผมก็รับได้แค่ 1080i และ 720p ส่วนเจ้า BLT ก็เล่นได้แค่ 1080i และ 720P เช่นกัน ก็เลยยังไม่มีโอกาสเล่น 1080P ครับ....

ออฟไลน์ CP

งั๊ยเปิดบ้านครั้งหน้า...ต้องให้น้อง fot_ja มาช่วยจัดการให้ พวกเราจะได้มีโอกาสชมภาพ 1080 P ผ่าน สเกลเลอร์ วีก้าเทค ก้อคงจะต้องให้คุณโก้ IAV มาช่วยอัพระบบภาพด้วยเช่นกัน....อิ อิ

ออฟไลน์ eark

• coolhand
งั้น มีตติ้งคราวหน้าจองล่วงหน้า 1 ที่คร๊าบบบบ[/size][/font][/b]
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

ออฟไลน์ fot_ja

• สมาชิกรุ่น Classic
จัดไปครับ เดี๋ยวพี่เปิดบ้านเเล้ว บอกผมเลยครับ เเล้วจะเอาไปให้ชมกัน  matrix revolution  1080p     galdiator  1080p  กับ  1080 I   มางลองดูว่าคุณชอบเเบบไหนกันใครจะชัดกว่ากัน

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D
อยากไปชมให้เป็นบุญตาสักครั้งครับ
ตอนนี้เปลี่ยนจากดู 480i เป็น 480p ด้วย DA32
ก็รู้สึกว่าภาพมันดูสวยสดขึ้นตั้งเยอะแล้ว
ยังไม่ต้องพูดถึง 720p กับ 1080i เลย
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D

• Admin
  • ตู่ นินจา
จัดไปครับ เดี๋ยวพี่เปิดบ้านเเล้ว บอกผมเลยครับ เเล้วจะเอาไปให้ชมกัน  matrix revolution  1080p     galdiator  1080p  กับ  1080 I   มางลองดูว่าคุณชอบเเบบไหนกันใครจะชัดกว่ากัน

คุณ fot_ja ครับ พวกหนัง hi-def ที่เป็นเสียง dts ต้องทำยังไงถึงจะให้เสียงออกน่ะครับผม...ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ อูฐ

เครื่องเล่นดีวีดีจีนที่สามารถอัพสเกลเป็น  1080p  ตอนนี้ออกมาเยอะมาก  ส่วนตัวผมมีสองรุ่น สี่เครื่อง  แต่ยังหาซอฟแวร์ต้นทางที่เป็น 1080p  ไม่ได้  ต้องเล่นกับ pc  และรอแผ่นจากคุณ fotja   แต่เครื่องเล่นจีนที่เล่น  1080p    แต่เราเอาแผ่นธรรมดาเล่น ภาพสวยดีมาก  ต้องเครื่องยี่ห้อ  skyworth  model  v12  ราคาที่โน่น  สี่พันกว่าบาท    ผมว่าภาพดีกว่าเครื่องเล่นในบ้านเราระดับหมืนกว่าบาทขึ้นไป    ไว้ benq 37  นิ้วมาเมื่อไหร่ จะลอง  1080 p  กับเครื่องถูก เทียบกับ สเกลเลอร์  ดูอีกที

• *
เรื่องระบบภาพ ตอนนี้  1080p เท่านั้น เป็นคำตอบสุดท้าย :D

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

Hiend +hidef ระดับ1080p  :o
      เป็นบุญตาอีกแล้วท่าน....พี่ CP จองที่ให้1ที่ ครับผม เพิ่งจะ happyกับ infocus 7210 black ชิปไม่ทันไรมี1080p.ให้ตาเสียอีกแล้ว
     จะชวนท่าน โก้  +  เซียนhidef ท่านfotja  + เซียนภาพท่านwk ไปรวมพลังงานนี้ภาพต้องสุดๆๆแน่ๆ

ออฟไลน์ Pong

พี่ CP เปิดบ้านอีกเมื่อไหร่ขอตามไปด้วยนะครับ ภาพคราวที่แล้วที่ได้ชมมา ผมว่าก็ดีมากมากแล้วนะพี่ 
ภาพสีเนื้อคน ทั้งคุณ Golf คุณ Torton และท่านอื่นยังบอกว่าเนียนมากๆ ครับ  ;D  ;D ดูฉากนั้นฉากเดียวก็หลายนาทีอยู่อะครับ  :o

ออฟไลน์ CP

น้องๆทั้งหลาย....เดี๋ยวรอให้พ้นๆ ช่วงน่ามรสุมไปก่อน น่ะคร๊าบบบ!!!!!

• Admin
  • ตู่ นินจา
คุณ fot_ja ครับ พวกหนัง hi-def ที่เป็นเสียง dts ต้องทำยังไงถึงจะให้เสียงออกน่ะครับผม...ขอบคุณครับ...

มีผู้ตอบมาว่า โปรแกรม  VLC media player เล่นได้ครับ เพราะฉะนั้น ทั่นใดที่อยากเล่น hi-def แต่อยากได้เสียงดีๆหน่อย ตอนนี้ก็คงจะสมใจแล้วนะครับผม... อิๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน, 2005, 11:32:21 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ Aut

• ALL JAPAN AND USA ORIGINAL PARTS
มีผู้ตอบมาว่า โปรแกรม  VLC media player เล่นได้ครับ เพราะฉะนั้น ทั่นใดที่อยากเล่น hi-def แต่อยากได้เสียงดีๆหน่อย ตอนนี้ก็คงจะสมใจแล้วนะครับผม... อิๆๆ

ขอบคุณครับ พื่ตู่ จะได้ไปลองเร็วๆนี้แน่เลย  :o :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน, 2005, 11:32:53 PM โดย Too' Ninja »
N SPORTS ALWAYS RACING.....

• Admin
  • ตู่ นินจา
ขอบคุณครับ พื่ตู่ จะได้ไปลองเร็วๆนี้แน่เลย� :o :o

ก็ขอให้สมหวังครับ ส่วนผมเองก็ยังหวังลึกๆให้เจ้า BLT ทำ firmware DTS มาให้ด้วยอ่ะครับ ...แหะๆๆ� ;D

อ้อ!แถมอีกหน่อย เดี๋ยวนี้เค๊าก็พัฒนาให้มี subtitle มาด้วยอีกต่างหากครับ จาก sub. eng. เดี๋ยวก็คงมีคนโมเอา sub thai มาใส่ได้อีกเช่นกันครับ แต่ก็ต้องเล่นจาก PC ครับ (ภาพ 720P เสียง DTS มี subtitle แค่นี้ก็จ๊าบสุดๆแล้วครับ) ส่วนเจ้า BLT ของป๋มหนทางคงอีกยาวไกลกว่าจะตามมาที่ตรงนี้ทันครับ...แงๆๆ.... :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน, 2005, 07:50:34 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ Aut

• ALL JAPAN AND USA ORIGINAL PARTS
พื่ตู่ครับ สงสัยต้องไปเอาSony VPL-VW100 (1080P)  มาเล่นแน่ๆเลยราคาเข้าทางเลยพี่  :-[ :-[
เดียวจะโทรไปรบกวนใหม่นะครับ ??? ??? กะเป้าแตกอีกแล้ว ฮิฮิ.....

• Admin
  • ตู่ นินจา
หน้าตาก็สวยเสียด้วย

ราคาแค่ประมาณ $12,500 US เองนี่ครับ...เหอๆๆ...

http://babelfish.altavista.com/babelfish/trurl_pagecontent?lp=ja_en&url=http%3A%2F%2Fwww.sony.jp%2FCorporateCruise%2FPress%2F200509%2F05-0906%2F

ตอนนี้มีหนังเรื่อง นึง เเล้ว ครับ ที่ full  bitrate dts  อิอิ เเถมภาพก็สวยด้วย  /720p

• Admin
  • ตู่ นินจา
Band of Brothers 720P DTS sub. Eng. 10 ตอน 22 GB. ดูกันให้ตาแฉะเยย...
Gradiator 1080P DTS เรื่องเดียว 21 GB. จาสุดยอดแค่ไหนหนอ.... :o

• *
กระแสของ hidef 1080p มาแรงไม่เบาแฮะ กะเป๋าฉีกแน่ๆเลยงานนี้ :-X

ออฟไลน์ Aut

พื่ตู่ Sony VPL-VW100 จะเริ่มวางขายที่เดื่อน ธันวาคม

ออฟไลน์ Aut

พื่ตู่ครับ Sony VPL-VW100 จะเริ่มวางขายที่ USA เดื่อนธันวาคมราคาขายไม่สูงมากนักครับ  :o :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน, 2005, 10:05:02 AM โดย Help !!! »

ออฟไลน์ WRC

คุณ fot_ja ครับ แผ่นที่ส่งมาให้ผมไม่เห็นมี1080pเลย อยากลองเล่นดูมั่งจัง :)

gladiator  1080p ไงพี่ตัวใหม่ครับ เนียน มากๆครับ ภาพเป็น ธรรมชาติ มาดครับ ผิดกับ 1080i พอสมควรเลย ครับ ดูไปดูมาผมชัดชอบ 1080p มากกว่าเสีบเเล้ว ครับ  เเล้ว ยิ่งมาดูเรื่อง  matrix revolution  1080p  เเล้ว โอ้ความชัด ระดับ ที่ผมว่าวันที่เราไปดุกันที่ห้อง คุณโก้ ก็ยังไม่เนียน เท่าตัวนี้เลย ครับ พี่ สนใจไหม ครับ เดี๋ยวจะส่งไปให้ดุเลย ครับไม่คิดเงิน ครับ