ผู้เขียน หัวข้อ: AVR รุ่นเก่าUP ให้มีระหัสสัญญาณ True HD และ DTS-HD ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 9851 ครั้ง)

ออฟไลน์ jedi10d

• **
ใช้ 7.1 out จาก เครื่องเล่น BD เข้า multi ch in ของ AVR น่าจะได้เสียง HD นะครับ

ถ้าแบบนี้ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนavr

confirm ว่าเล่นผ่าน Multi Ch. Analog 5.1/7.1 ได้ครับ

ออฟไลน์ SEPER

• *
ใช้ 7.1 out จาก เครื่องเล่น BD เข้า multi ch in ของ AVR น่าจะได้เสียง HD นะครับ

ถ้าแบบนี้ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนavr

ออฟไลน์ ตั๊กกี้.คอม

เพิ่งเคยเจอว่า up ได้ครับ นึกว่าต้องซื้อใหม่อย่างเดียว เหอ ๆๆ

ออฟไลน์ hideflism

• *
งั้นขอถามต่อเลยครับผม

ไม่ทราบว่าตอนนี้มี decoder ที่สามารถถอด DTS-HD True-HD ที่ไม่ใช่ AVR ขายยังครับผม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SK_M

ขอบคุณครับ คุณยอดชายทุกวันนี้ผมก็ต่อแบบที่คุณแนะนำอยู่ครับ เสียงที่ออกมาก็น่าจะเป็น HD เพราะแยกทุก CH ชัดเจนมาก แต่ที่เขียนถามมานี้ก็อยากรู้ว่าระหว่างAVเครื่องรุ่นใหม่ที่มีระบบสมบูรณ์กับรุ่นเก่าเสียงต่างกันมากแค่ไหนเท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ ยอดชาย

• *

ขอบคุณครับ คุณ aouzaa แต่ตัวย่อ คจช.คำเต็มว่าอะไรช่วยขยายความไห้ด้วยครับ ไม่ทราบว่าตรงกับที่ผมคิดไว้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ aouzaa

ถึงจะ up ได้...
แต่ คจช.น่าจะใกล้เคียงพวก AVR รุ่นใหม่ๆ
ที่เล่น DTS-HD,True-HD ได้แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ noad

• *
ไม่น่า up ได้ครับ ถ้า up ได้ เดี๋ยวขายของใหม่ไม่ออก

ยกเว้น NAD แต่ ราคา up นี่ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ เซียนอมร

• *
มารอดูคำตอบด้วยคนครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
บางรุ่นทำได้ครับ ถ้าเคยได้อ่านในเวปนี้ เคยมีท่านนึงซื้อ NAD มารุ่นนึง ซึ่งระบุว่าสามารถอัพเกรดได้ แต่ราคาอัพเกรดนี่ แพงพอๆ กับซื้อเครื่องใหม่เลยครับ

ถ้าเป็น Denon ขอเดาว่า อัพไม่ได้ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ hideflism

• *
รอคำตอบด้วยคนครับผม :D

ผมขอถามผู้มีประสบการณ์ทุกๆท่าน 2ข้อครับ
1 ผมอยากทราบว่า AVR รุ่นเก่าๆอย่างเช่น DENON 3803 UPให้ถอดระหัสสัญญาณTrueHD,DTS-HDได้หรือเปล่าครับ หรือมีเครื่องถอดระหัสที่สามารถมาพ่วงต่อได้บ้าง โดยไม่ต้องเปลี่ยน Receiverใหม่ช่วยแนะนำด้วยครับ
2 เครื่องรุ่นใหม่ที่ถอดระหัสสัญญาณ TrueHD,DTS-HD เมื่อต่อกับเครื่องเล่น Blu-Ray ที่ออกเป็น 5.1หรือ7.1 ก็ตาม เสียงจะต่างกับเครื่องเก่าที่มี 7.1แล้วต่อแบบอนาล็อคมากไหมครับ(เสียดายเครื่องเก่าพลังเสียงยังดีอยู่) ขอบคุณมากครับ