ผู้เขียน หัวข้อ: มุมพักผ่อนแบบสบายๆ  (อ่าน 124410 ครั้ง)

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
มุมพักผ่อนแบบสบายๆ
« เมื่อ: 10 มีนาคม, 2010, 02:00:51 PM »
มุมพักผ่อนแบบสบายๆ

ผมใช้เวลาส่วนใหญ่อยุ๋ที่มุมนี้ครับ :headphone :headphone

• *
Re: มุมพักผ่อนแบบสบายๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2010, 02:43:08 PM »
บรรยากาศเวลาดูหนัง  ( ขณะปิดไฟ )

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2010, 04:04:39 PM »
ขุมกำลังด้านภาพ และเสียง

DVD - OPPO 983 + DREAM POWER

PRE-PRO - ONKYO 886

POWER - PARASOUND 1206 ( FRONT L - R bridge MONO  350 w * 2  ch)

- PARASOUND 2003  ( CENTER , SURROUND L - R 200W * 3 CH )

- ACM L900 ( SUB * 2 x )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม, 2010, 06:03:51 PM โดย akeshipping »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2010, 06:27:44 PM »
FRONT SPEAKER - JBL LX 2005

CENTER SPEAKER - System Audio 1100AV

SURROUND SPEAKER - JBL LX 2004 + ขาตั้งงานไม้แกะชิ้นเดียว ( จากเชียงใหม่ )

SUBWOOFER - ACCURIS FATES 12 X 2

JBL LX2005

System Audio 1100AV

JBL LX 2004 + ขาตั้งงานไม้แกะชิ้นเดียว ( จากเชียงใหม่ )

ACCURIS FATES 12 X 2

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2010, 06:43:45 PM »
ที่นั่ง ( นอน ) ดูหนังแสนสบาย และคุ้มค่าที่สุดครับ

( บ่อยครั้งที่หลับยาวจนถึงเช้าเลยครับ )

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2010, 07:59:06 PM »
ที่นั่ง ( นอน ) ดูหนังแสนสบาย และคุ้มค่าที่สุดครับ

( บ่อยครั้งที่หลับยาวจนถึงเช้าเลยครับ )

ยินดีต้อนรับครับ ดูภาพแล้วเวลาดูหนังน่าจะสบายๆ จริงๆ ครับ  O0

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2010, 10:53:53 AM »
อัพลำโพง + สายสัญญาณ + สายไฟเพิ่มหน่อยนึงครับ

PRE-PRO ::  ONKYO-886 สายไฟ DIY ( TANPALENT + หัวท้าย KINGSNAKE จากร้าน LENN

SHOP )

POWER  ::   PARASOUND-1206 สายไฟ TUNAMI + หัวท้าย OYAIDE 004

ขับลำโพงคู่หน้า ( bridge mono 300watt / ch. )

PARASOUND-2003 สายไฟ TUNAMI + หัวท้าย OYAIDE 004

ขับลำโพงเซนเตอร์ + คู่หลัง ( 200watt / ch. )

FRONT SPEAKER  ::  FOCUS AUDIO FC-8 ( อนาคตเปลี่ยนเป็น FC-9 )

สายลำโพง QED silver + original ( bi-wire )

CENTER SPEAKER  :: FOCUS AUDIO FCC-2

สายลำโพง kimber 4tc ( bi-wire )

SURROUND SPEAKER  :: JBL LX-2004  ( อนาคตเปลี่ยนเป็น FC-8 )

สายลำโพง canare ( single-wire )

PASSIVE SUBWOOFER  :: ACCURIS FATES 12 X 2

POWER ขับ SUB :: ACM H-900 สายไฟ TUNAMI + หัวท้าย OYAIDE 004

ต่อผ่านเครื่องกรองไฟ MAGNET IRG-600 สายไฟ IEGO รุ่นเล็ก ( ที่แถมมาครับ )

สายสํญญาณ

- RCA รอตัว silver ครับ

- HDMI รอตัว ss 5.2 ครับ

- COAX --oyide 510 หัวท้าย FURUTECH CARBON ครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2010, 02:52:03 PM »
 :clap :clap O0 O0 O0 :headphone d_d :drunk

ออฟไลน์ hongkongface

• อยากกินทีรามิสุ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 เมษายน, 2010, 11:36:03 AM »
รอชมลำโพงใหม่ครับ
ชุดนี้อยากฟังมากกกกก :D
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 เมษายน, 2010, 03:18:32 PM »
จริงด้วยอยากได้ฟัง Focus มากๆ เลย เคยได้ฟังที่งาน HIFI AV ที่ฮ่องกงปีที่แล้ว แต่ห้องไม่ได้ปรับอะคูสติคอะไร ดิบๆ เลย  :headphone

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 เมษายน, 2010, 07:12:25 PM »
จริงด้วยอยากได้ฟัง Focus มากๆ เลย เคยได้ฟังที่งาน HIFI AV ที่ฮ่องกงปีที่แล้ว แต่ห้องไม่ได้ปรับอะคูสติคอะไร ดิบๆ เลย  :headphone

ของทั่นพี่  เชียร์ FP90  หนึ่งฝูง  สำหรับชุดโฮมครับ อิอิ
(เคยฟัง๒แชแนลแล้วถูกใจมั่กๆ ฮับป๋ม)
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 เมษายน, 2010, 03:40:29 PM »
เดี๋ยวเย็นนี้ ถ่ายรูปมาให้ชมครับ

ของทั่นพี่  เชียร์ FP90  หนึ่งฝูง  สำหรับชุดโฮมครับ อิอิ
(เคยฟัง๒แชแนลแล้วถูกใจมั่กๆ ฮับป๋ม)
อยากอยู่เหมือนกันครับพี่วัตต์ แต่คำนวนดูแล้ว FP90ฝูงนึง ซื้อรถได้คันนึงเลยครับ :cold :cold

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 เมษายน, 2010, 10:32:35 AM »
ได้ลำโพงใหม่มาแล้วครับ

FOCUS AUDIO FC - 8 ( FRONT )  FCC - 5 ( CENTER )

เสียงดีกว่า JBL เยอะครับ ดูหนังมันส์ขึ้นอีกจมเลยครับ :showoff :showoff

โดยเฉพาะฟังเพลงรายละเอียด กับเสียงกลางมากันมากมายเลยครับ :headphone :headphone

FC - 8 FRONT LEFT

FC - 8 FRONT RIGHT

FCC - 5 CENTER

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 เมษายน, 2010, 10:37:47 AM »
นี่ก็สมาชิกใหม่ครับ

ช่วยด้านรายละเอียดเสียง ดีขึ้นกว่าเดิมครับ:headphone :headphone

ด้านภาพก็ OK. ครับ มีมิตืดีครับ รายละเอียดในที่มืดมาอีกจมเลยครับ O0 O0

ออฟไลน์ doxday

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 เมษายน, 2010, 01:22:38 PM »
นี่ก็สมาชิกใหม่ครับ

ช่วยด้านรายละเอียดเสียง ดีขึ้นกว่าเดิมครับ:headphone :headphone

ด้านภาพก็ OK. ครับ มีมิตืดีครับ รายละเอียดในที่มืดมาอีกจมเลยครับ O0 O0

อยากได้มั่ง สั่งไว้ยังไม่มาเลย  :cry2

ออฟไลน์ dr.nop

• **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 เมษายน, 2010, 03:55:26 PM »
เรียนคุณเอกครับ up system ได้เยี่ยมครับ แต่ขออนุญาต นิดนึงครับ 1 ลำโพงคู่หน้าถ้าวางตั้งพื้น น่าจะให้ สุ่มเสียง ดีขึ้นนะครับ  ส่วน ลำโพง center ถ้าวางบนขาตั้ง ออกมา นอกตัวตู้ เสียงจะชัดขึ้น ลดอการ resonance กับ ชั้นวางได้นะครับ ลองดูซิครับ ผมว่าเสียงน่าจะดีขึ้นอีกเยอะ นะครับ  Y]

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 เมษายน, 2010, 04:25:06 PM »
เห็นด้วยกับหมอนพครับ ถ้าเป็นไปได้ควรจะเปลี่ยนชั้นโปร่งไว้วางเครื่องและวางลำโพงคู่หน้าบนพื้น และวางลำโพงเซ็นเตอร์บนขาตั้ง น่าจะดีกว่าเดิมมาก

ลองเปรียบเทียบAmpระหว่างbridge Mono กับไม่Bridge เสียงต่างกันอย่างไร Ampหลายตัวไม่Bridge ให้รายละเอียดเสียงดีกว่า ถึงแม้กำลังขับจะน้อยกว่า

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 เมษายน, 2010, 10:10:34 PM »
เห็นด้วยกับหมอนพครับ ถ้าเป็นไปได้ควรจะเปลี่ยนชั้นโปร่งไว้วางเครื่องและวางลำโพงคู่หน้าบนพื้น และวางลำโพงเซ็นเตอร์บนขาตั้ง น่าจะดีกว่าเดิมมาก

ลองเปรียบเทียบAmpระหว่างbridge Mono กับไม่Bridge เสียงต่างกันอย่างไร Ampหลายตัวไม่Bridge ให้รายละเอียดเสียงดีกว่า ถึงแม้กำลังขับจะน้อยกว่า
เห็นด้วยกับหมอนพและพี่ชัยอีกหนึ่งเสียงครับ ควรเอาลำโพงลงมาวางกับพื้นครับ ส่วนเซ็นเตอร์ต้องหาขาตั้งออกมาวางนอกตู้ครับ  O0

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 เมษายน, 2010, 08:47:07 PM »
เรียนคุณเอกครับ up system ได้เยี่ยมครับ แต่ขออนุญาต นิดนึงครับ 1 ลำโพงคู่หน้าถ้าวางตั้งพื้น น่าจะให้ สุ่มเสียง ดีขึ้นนะครับ  ส่วน ลำโพง center ถ้าวางบนขาตั้ง ออกมา นอกตัวตู้ เสียงจะชัดขึ้น ลดอการ resonance กับ ชั้นวางได้นะครับ ลองดูซิครับ ผมว่าเสียงน่าจะดีขึ้นอีกเยอะ นะครับ  Y]

เห็นด้วยกับหมอนพและพี่ชัยอีกหนึ่งเสียงครับ ควรเอาลำโพงลงมาวางกับพื้นครับ ส่วนเซ็นเตอร์ต้องหาขาตั้งออกมาวางนอกตู้ครับ  O0

ตามนั้นเลยครับ :secret :secret

พรุ่งนี้ถอยชั้นวางเซนเตอร์ ของ REZET มาลองก่อนเลยครับ

แต่คู่หน้ายังหาที่ลงไม่ได้เลยครับ

ระยะห่างจากขอบตู้มาถึงที่นั่ง ประมาณ 2 เมตรนิดๆเองครับ

เอาลงมาวางที่พื้น เกรงว่าจะใกล้ไปครับ

แล้วเรื่อง BRIDGE นี่ครับก็ลองแล้วเหมือนกันครับ

สรุปว่า PARASOUND ตัวนี้ BRIDGE ดีกว่าครับ :headphone

ที่แน่ๆ กำลังดีกว่าเห็นๆ รายละเอียดก็ดีกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 เมษายน, 2010, 08:59:03 PM »
เป็นชุดที่น่าฟังมากเลยครับ  O0
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 เมษายน, 2010, 09:01:41 PM »
wireworld ss5.2 ของผมเบิร์นอยู่ครับ  :evil2
ยังสรุปอะไรไม่ได้ คุณ akeshipping ใช้แล้วเป็นไงมั่งครับ  K)

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 เมษายน, 2010, 09:26:30 PM »
ภาพดีขึ้นระดับที่พอใจมากครับ รายละเอียดในฉากมืดๆชัดขึ้นครับ

สีสันดูสดขึ้นครับ ความคมชัดดีขึ้นครับ

แต่ที่เด็ดจริงๆ คือด้านเสียงครับ ขนาดผมใช้แค่ DVD นะครับ

รายละเอียดเสียง ความสดใสมาอีกเพียบเลยครับ

( เสียดายสาย COAX ที่เพิ่งถอยมาใหม่เลยครับ - OYAIDE 501 + หัวท้าย FURUTECH CARBON

อยากรีบขายทิ้งเลยครับ ซื้อมาแพงกว่าเส้น 1 ม. อีกครับ )

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 เมษายน, 2010, 09:46:54 PM »
ภาพดีขึ้นระดับที่พอใจมากครับ รายละเอียดในฉากมืดๆชัดขึ้นครับ

สีสันดูสดขึ้นครับ ความคมชัดดีขึ้นครับ

แต่ที่เด็ดจริงๆ คือด้านเสียงครับ ขนาดผมใช้แค่ DVD นะครับ

รายละเอียดเสียง ความสดใสมาอีกเพียบเลยครับ

( เสียดายสาย COAX ที่เพิ่งถอยมาใหม่เลยครับ - OYAIDE 501 + หัวท้าย FURUTECH CARBON

อยากรีบขายทิ้งเลยครับ ซื้อมาแพงกว่าเส้น 1 ม. อีกครับ )
สำหรับผมนั้น ผมเล่น WW SilverStarlight SS 5-2 มาเกือบปีแล้วครับ ผมว่าเสียงน่ะสุดยอด แต่ภาพผมว่ายังสู้ furutech XV1.3 ไม่ได้ ต่างกันเล็กน้อย แต่สำหรับ SS-6 นี่คุณเอ๋ พาราไดซ์เอาเล่นแล้ว บอกว่าทั้งภาพและเสียงสุดๆ เลยมีการสั่ง group buy กันไปด้วย สำหรับผมจึงยุคุณ wat12 ให้หาราคา platinum มาซะเลย รุ่นท๊อปสุดๆ ได้ข่าวว่าสุดยอด ณ ขณะนี้ เดี๋ยวของมาจะรีบรีวิวให้ทราบครับ  :headphone

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 เมษายน, 2010, 09:51:09 PM »
ของผม 5.2 ก็กระเป๋าแบนแล้วครับ  2f

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 เมษายน, 2010, 10:01:45 PM »
ของผม 5.2 ก็กระเป๋าแบนแล้วครับ  2f
ตอนนี้กระเป๋าผมกระจุยแหลกละเอียดเลยครับ โดน HDMI Platinum 2 เส้น,  Gold Eclipse XLR 2 เส้น, สายไฟ 2 เส้น, สาย Platinum Eclipse XLR 2 เส้น และสุดท้ายสายลำโพง Platinum biwire อีก 3 เส้น  เป็นไงกระจุยเลยไหมครับ เฮ้อ :black_eye

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 เมษายน, 2010, 09:18:03 AM »
รอชมด้วยคนครับ  :headphone :headphone :headphone
แยกเซ็นเตอร์ออกมาวาง จะได้ยินอะไรเพิ่มอีกเยอะเลยครับ เยี่ยมๆๆ  :headphone :headphone

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 เมษายน, 2010, 12:12:00 PM »
ตอนนี้กระเป๋าผมกระจุยแหลกละเอียดเลยครับ โดน HDMI Platinum 2 เส้น,  Gold Eclipse XLR 2 เส้น, สายไฟ 2 เส้น, สาย Platinum Eclipse XLR 2 เส้น และสุดท้ายสายลำโพง Platinum biwire อีก 3 เส้น  เป็นไงกระจุยเลยไหมครับ เฮ้อ :black_eye

ของผมแค่ 5.2--2 เส้น กับ SILVER ECLIPSE อีก 5 เส้น ก็เหนื่อยเหมือนกันครับ :cold :cold

สำหรับ Platinum ก็อยากได้เหมือนกันครับ แต่คงต้องเหนื่อยหนักแน่ๆเลยครับ :cold :cold

รอชมด้วยคนครับ  :headphone :headphone :headphone
แยกเซ็นเตอร์ออกมาวาง จะได้ยินอะไรเพิ่มอีกเยอะเลยครับ เยี่ยมๆๆ  :headphone :headphone

จริงตามนั้นเลยครับ :headphone

เสียงคนพูดชัดขึ้น มีแรงขึ้นเยอะเลยครับ :showoff

เหมือนขยับเข้ามาใกล้ตัวเราเลยครับ

เดี๋ยวเย็นนี้อัพรูปมาให้ชมครับ พร้อมสมาชิกใหม่อีก 5 เส้น

พี่วัตต์ส่งข่าวมาว่าบ่ายนี้เตรียมตัวรอโดนโทรจิก ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 เมษายน, 2010, 12:41:09 PM »
ได้มาแล้วครับ ขาตั้งเซนเตอร์ของ REZET ครับ

พอจัดวาง ลองฟังแล้วตามที่พี่ๆแนะนำเลยครับ

รู้สึกได้ว่าลำโพงเสียงดีกว่าตอนอยู่ในตู้เดิมเลยครับ

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 เมษายน, 2010, 12:50:16 PM »
ลำโพงใหม่สวยมากครับ  :clap

น่าจะยกคู่หน้าลงมาวางที่พื้นด้วยนะครับ
หาพรมมาวางซักผืนลงตัวเลยครับคุณเอก

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 เมษายน, 2010, 12:54:46 PM »
นี่ก็สมาชกใหม่จากพี่วัตต์ครครับ

ต้องขอขอบคุณพี่วัตต์นะครับ ที่จัดให้น้องๆ ได้ใช้ของดีๆกันครับ

และช่วยแบ่งไป 1 เส้นด้วยครับ ( ทีแรกลังเลอยู่ เพราะถ้ารับไว้ 3 คู่ ก็จะเหลือ 1 เส้น )

รีบเสียบฟังดูแล้วครับ ฟังเพลงเสียงดีขึ้นจริงๆครับ ( เสียดายไม่ได้ลอง น้องGOLD หรือ พี่ PLAT )

ดุหนังแล้วรู้สึกว่าเสียงกว้าง และโอบล้อมขึ้นครับ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 เมษายน, 2010, 05:08:19 PM »
เต็มเหนี่ยวไปเลยครับ  :victory

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 เมษายน, 2010, 05:32:01 PM »
หนังที่เอาไปคุณเอกดูไปถึงไหนแล้วครับ  K)

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 เมษายน, 2010, 06:31:06 PM »
นี่ก็สมาชกใหม่จากพี่วัตต์ครครับ

ต้องขอขอบคุณพี่วัตต์นะครับ ที่จัดให้น้องๆ ได้ใช้ของดีๆกันครับ

และช่วยแบ่งไป 1 เส้นด้วยครับ ( ทีแรกลังเลอยู่ เพราะถ้ารับไว้ 3 คู่ ก็จะเหลือ 1 เส้น )

รีบเสียบฟังดูแล้วครับ ฟังเพลงเสียงดีขึ้นจริงๆครับ ( เสียดายไม่ได้ลอง น้องGOLD หรือ พี่ PLAT )

ดุหนังแล้วรู้สึกว่าเสียงกว้าง และโอบล้อมขึ้นครับ

ข้างหลังสายเรียงเรียบร้อยจังครับ  c)

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 เมษายน, 2010, 10:39:51 PM »

ข้างหลังสายเรียงเรียบร้อยจังครับ  c)
ดีใจด้วยครับเสียงที่ได้คงใสกรุ๊งกริ๊งกว่าเดิมมากๆ ครับ

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 เมษายน, 2010, 11:46:36 PM »
ยินดีด้วยครับ

..........สังเกตุไหมครับว่า ไม่ว่าจะเป็นโกลด์อีคลิปส์ อาร์ซีเอ  สายซิลเวอร์อีคลิปส์ อาร์ซีเอ

ของพี่น้อง  ณ. HTG2 แห่งนี้.......................... ไม่ได้ใช้หัวสีทองๆ แบบที่ค้นหาเจอภาพตามเว็ปฯ

แต่ใช้หัวรุ่นเดียวกันกับ รุ่น6 มาให้เลย

....คุณลุงฝาหรั่งแกจัดให้ครับ.....
.........เพราะแกไปเสาะหาสายตกค้าง  Bulk wire GE52 / SE52 ทั้งที่แกมี และที่WWเหลืออยู่แล้วประสานงานกับทาง WW เขาให้ทำให้เราเฉพาะเลยกระมัง
.....................หัวเก่าหมดสต็อคก็ใช้หัวรุ่นใหม่ไป๊เร๊ย

ถ้าให้หมอวัฒน์ ลองทายดู....จริงๆแล้วสายที่คุ้มค่าสตังค์ ตัวจริง 
คงต้องเป็น SE52 ทั้งRCA /XLR นี่แหละครับ
 ...........คนญี่ปุ่นซื้อกันที่ราคาตั้งเป็นแสนเยน
แต่ไม่รู้เป็นไงข้าน้อยกับลุงฝาหรั่งจัดกันมาให้แบบโคลสเอ้าท์เซลงบรวมถึงมือไม่ถึงหมื่นบาทไทย

ที่จริงสายสัญญาณ SE52 ไม่ได้จำกัดความยาวด้วยนะครับ......สั่งยาวกี่เมตรก็ได้  นีข้าน้อยว่าจะสั่งสายยาวๆ  มาทำเป็นสายซับ ซักคู่ครับ
จะได้เหมือนกันกับ  สองคู่ครึ่งที่แบ่งกันกับเดอะเอก

อีกสายหนึ่ง SEP52 สายเอซีน้องนางแบบ...........จะช่วยทำให้ซอร์ส และภาพ ดีขึ้นทันหูทันตาเห็นครับ
(เดอะเอกจองสองเมตรไว้หนึ่ง...ขอทายว่า.........ต้องหาเมตรเดียวก็เสียวได้อีกสองเส้นเป็นอย่างน้อยในอนาคอันใกล้ ฮับป๋ม)
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 09 เมษายน, 2010, 05:19:55 PM »

ข้างหลังเครื่องเครา เยี่ยมๆทั้งนั้นเลยครับ  O0 O0

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09 เมษายน, 2010, 07:01:21 PM »

ข้างหลังเครื่องเครา เยี่ยมๆทั้งนั้นเลยครับ  O0 O0

ข้างหน้า กับข้างหลัง PRE ราคาเหมือนมีกระจกเงาขั้นกลางเลยครับ

พอๆกันจนแทบแยกกันไม่ออกเลยครับ  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10 เมษายน, 2010, 08:53:44 PM »
ของแต่ละชิ้น เยี่ยมๆทั้งนั้นเลยล่ะครับ ปรบมือให้ครับ  :clap :clap :clap

ออฟไลน์ nori

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2010, 05:12:50 PM »
 :o :o  เอาเซนเตอร์มาวางบนขาแล้วเสียงดีขึ้นเยะเปล่าคับ  d_d
"ข้อมูลส่วนตัวคับ"
http://www.htg2.net/index.php?topic=33905.0

ออฟไลน์ Santa

• **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2010, 02:40:47 AM »
อิอิ ช่วงนี้อัพเยอะน่าดู

ลำโพงคู่หน้า ถ้าตั้งพื้นบรรยากาศเสียงโดยรวมน่าจะดีกว่าเดิมนะลุงว่า :)
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2010, 03:06:10 PM »
อิอิ ช่วงนี้อัพเยอะน่าดู

ลำโพงคู่หน้า ถ้าตั้งพื้นบรรยากาศเสียงโดยรวมน่าจะดีกว่าเดิมนะลุงว่า :)
ได้ HYDRA 8 ของลุงมาเป็นต้นกำลังแล้ว

ภาพ - สวย ใส ดำ และ ลึกมีมิติมากกว่าเดิมแบบไม่ต้องเพ่งดูเลยครับ โดยเฉพาะความลึกครับ :clap O0

เสียง - แยกแยะ ฟังชัดขึ้นครับ :headphone :headphone

ยิ่งได้สายไฟนาคราชของพี่วัตต์ ( รุ่นทำหัว 20 A ) มาใช้ด้วยแล้ว

บอกได้คำเดียวเลยครับทั้งภาพ และเสียงคูณสองครับ :showoff :showoff

ออฟไลน์ Santa

• **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2010, 03:23:09 PM »
Finally you got 20A cable Y]
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

ออฟไลน์ jojosang

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2010, 11:29:23 AM »
มุมพักผ่อนจริงๆครับพี่เอก

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2010, 11:14:09 AM »
อัพล่าสุดครับ หลังจากลองนู่น ลองนี่อยู่นาน

เน้นเส้นสายหลายรายการครับ

PRE-PRO ::  ONKYO-886 สายไฟ DIY ( TANPALENT + หัวท้าย KINGSNAKE จากร้าน LENN

SHOP ) สายไฟ JPS สีแดง หัวท้าย WATTGATE เงิน

POWER  ::   PARASOUND-1206 สายไฟ TUNAMI + หัวท้าย OYAIDE 004

สายไฟนาคราช จากพี่วัฒน์

ขับลำโพงคู่หน้า ( bridge mono 300watt / ch. )

PARASOUND-2003 สายไฟ TUNAMI + หัวท้าย OYAIDE 004

สายไฟ  ACOUSTIC ZEN - BLUE PARADISE หัวท้าย OYAIDE F1 - M1

ขับลำโพงเซนเตอร์ + คู่หลัง ( 200watt / ch. )

FRONT SPEAKER  ::  FOCUS AUDIO FC-8 FOCUS AUDIO FC-9

สายลำโพง QED silver + original ( bi-wire ) AUDIO QUEST CV - 8

CENTER SPEAKER  :: FOCUS AUDIO FCC-2

สายลำโพง kimber 4tc ( bi-wire ) AUDIO QUEST ROCKET - 88

SURROUND SPEAKER  :: JBL LX-2004  FOCUS AUDIO FC-8

สายลำโพง canare ( single-wire ) AUDIO QUEST TYPE - 2 ( bi - wire )

PASSIVE SUBWOOFER  :: ACCURIS FATES 12 X 2

POWER ขับ SUB :: ACM H-900 สายไฟ TUNAMI + หัวท้าย OYAIDE 004 monster pl - 400

ต่อผ่านเครื่องกรองไฟ MAGNET IRG-600 สายไฟ IEGO รุ่นเล็ก ( ที่แถมมาครับ )

HYDRA - 8 สายไฟนาคราชทำท้าย 20 A

SOURECE - DVD OPPO 983 DUNE สายไฟ FURUTECH 314AG หัวท้าย FI15 RODIUM  

DUNE PRIME 3 ( โมแหลกโดย พี่วัฒน์ - version 5.0 ) สายไฟ นาครา ( WW SILVER ELECTRA 5.2

หัวท้าย IEGO RODIUM แดมป์ + ซีลสายไฟอีกชั้น ) โดย พี่วัฒน์

จอภาพ - SAMSUNG LED 46 B 6000 ต่อผ่าน DREAMPOWER DSP1 สายไฟ FURUTECH 314AG หัวท้าย FI15 RODIUM

สายสํญญาณ

- RCA Silver Eclips RCA จาก PRE - PRO ไป POWER และ DUNE ไป PRE - PRO

- HDMI ww ss 5.2 Z ( รอตัว PLATINUM ครับ )

- COAX --oyide 510 หัวท้าย FURUTECH CARBON ครับ ( ปลดประจำการแล้วครับ รอคนรับไปดูแลอยู่ครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม, 2010, 01:17:13 PM โดย akeshipping »

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2010, 11:16:49 AM »
ได้ไปฟังห้องนี้มาแล้วครับ...เสียงดีมากๆ ชอบมากครับ  :clap

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2010, 11:47:05 AM »
ได้ไปฟังห้องนี้มาแล้วครับ...เสียงดีมากๆ ชอบมากครับ  :clap
ผมอ่านดูแล้วอย่างงี้ไม่น่าจะจัดได้แบบสบายๆ ครับ น่าจะเรียกว่าชุดแบบซีเรียสครับ เพราะจัดชุดได้ละเอียดและแมทชิ่งกันมากๆ เลย  O0

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2010, 01:26:14 PM »

อ่านแล้วแสลงใจ ยังไงไม่รู้ครับ

ผมอ่านดูแล้วอย่างงี้ไม่น่าจะจัดได้แบบสบายๆ ครับ น่าจะเรียกว่าชุดแบบซีเรียสครับ เพราะจัดชุดได้ละเอียดและแมทชิ่งกันมากๆ เลย  O0

ขอบคุณครับ ทุกอย่างในวันนี้ได้มาจากคำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อน และข้อมูลต่างๆในเวปนี้ครับ

ของบางชิ้นก็ได้มาจากพี่ๆที่ใจดีในนี้เช่นกันครับ แบ่งของดีๆ มาให้น้องๆได้ใช้ครับ

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2010, 01:31:31 PM »
ขนาดนี้แล้ว เล่น projector ได้แล้วครับ  O0

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2010, 02:26:39 PM »
ขนาดนี้แล้ว เล่น projector ได้แล้วครับ  O0
น่าน ติดลูก ยุ มาอีกคนแล้ว  :cold แต่ผมก็เห็นด้วยนะครับ โปรเจคเตอร์เลยครับ  O0

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2010, 02:29:58 PM »
น่าน ติดลูก ยุ มาอีกคนแล้ว  :cold แต่ผมก็เห็นด้วยนะครับ โปรเจคเตอร์เลยครับ  O0

:cold :cold :cold เหมือนกันครับ จนเกือบจาม  ฮัดเช้ย ฮัดเช้ย เลยครับ  :clap :clap :clap

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2010, 05:00:46 PM »
น่าน ติดลูก ยุ มาอีกคนแล้ว  :cold แต่ผมก็เห็นด้วยนะครับ โปรเจคเตอร์เลยครับ   O0

:cold :cold :cold เหมือนกันครับ จนเกือบจาม  ฮัดเช้ย ฮัดเช้ย เลยครับ  :clap :clap :clap

เห็นด้วยอีกเสียงครับ

เอกครับ  หากพอจะหาห้อง/มุมฉายได้
น้องลองหามือสอง Studiotech130  16:9 (92-110") เผื่อได้ราคาดีๆ

สองสัปดาห์ก่อนได้รับข่าวสาร 63C7000 ยอมรับว่า  มีอาการคันยุกยิก
เมื่อวานได้ยาดี HC3800+130 ตอนนี้บอกได้เลยว่า   ไม่อยากได้พลาสม่า จอโตๆอีกแล้วอะ  (นี่ก็รอลุ้นทำม่าน  ทำแขนใหม่ให้ปรับภาพได้ลงตัว  ก่อนสุดสัปดาห์คงเรียบร้อย)

ห้องยาว 5.8 m ระยะนั่งดู  4.5m  ยังไงๆ จอ92" มันก็โตกว่า 50" ร่วมสี่เท่า  ดูสบายตากว่ากันแยะ (รูสึกว่านั่งดูได้นานกว่า จอพลาสม่า  ขณะที่เครื่องฉายก็กินไฟพอๆกันกับจอ ห้าสิบนิ้วนั่นแหละ)

ไม่รู้ว่าเอามามุ่ยมาโปรยเพิ่มรึเปล่านะ  เฮ่ๆๆ

แต่ถ้ายังไม่ลงตัวเรื่องห้อง 63C7000 น่าจะยังคงเป็นตัวเลือกที่ดีครับ

ออฟไลน์ pon02829

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2010, 08:57:47 AM »
แวะมากระเป๋าแหกด้วยคนครับ   c) c) c)

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2010, 04:56:07 PM »
แวะมากระเป๋าแหกด้วยคนครับ   c) c) c)

ท่าจะอีกนานเลยครับกว่าจะเย็บติดครับ

แล้วสายไฟที่ลองผลเป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ pon02829

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2010, 04:58:23 PM »
แวะมากระเป๋าแหกด้วยคนครับ   c) c) c)

ท่าจะอีกนานเลยครับกว่าจะเย็บติดครับ

แล้วสายไฟที่ลองผลเป็นไงบ้างครับ

พอดีได้ลองกับ cd player ประมาณ 10 นาทีเองครับ แต่พี่วัตรบอกว่า ต้องเสียบกับแอมป์ครับ เฮอๆ ตอนนี้เพื่อนขอยืมไปฟังครับ เลยอดลองเลยครับ  :black_eye

ออฟไลน์ Bohonnet

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 17 กันยายน, 2010, 05:28:15 PM »
มาทักทายครับ  อัปชุดใหญ่เลยนี่เอง

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 18 กันยายน, 2010, 07:05:17 AM »
มาทักทายครับ  คุณ   เอก  ระบบไฟฟ้า  ok  แล้วนะครับ  สู้ๆๆๆๆ
พิจิต 089-771-8895

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 18 กันยายน, 2010, 07:44:53 AM »
คุณเอกจะแวะเข้ามารับสายไฟนาคราชของคุณวัฒน์เมื่อไหร่กริ๊งกร๊างด้วยนะครับ  :headphone

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 18 กันยายน, 2010, 07:56:04 AM »
ตอนนี้ต้องเรียกท่านพี่เอกแล้วครับ up แบบรวดเร็วสุดๆ ไม่ต้องมีใครยุด้วย
ยินดีกับ pre hi-end ตัวใหม่ด้วยครับ  :clap

เดี๋ยววันไหนว่างจะขอไปลูบคลำ pre เทพตัวเป็น ๆ ด้วยนะครับ  O0

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 18 กันยายน, 2010, 01:20:47 PM »
มาทักทายครับ  คุณ   เอก  ระบบไฟฟ้า  ok  แล้วนะครับ  สู้ๆๆๆๆ

ok. เลยครับ ภาพ + เสียงดีกว่าเดิมมากเลยครับ

เห็นผลโดยรวมดีกว่าเปลี่ยนสายไฟราคา :cold :cold  เยอะมากเลยครับ

ตอนนี้ต้องเรียกท่านพี่เอกแล้วครับ up แบบรวดเร็วสุดๆ ไม่ต้องมีใครยุด้วย
ยินดีกับ pre hi-end ตัวใหม่ด้วยครับ  :clap

เดี๋ยววันไหนว่างจะขอไปลูบคลำ pre เทพตัวเป็น ๆ ด้วยนะครับ  O0

ตามสบายเลยครับเสี่ยนัด.......

ออฟไลน์ koh25008

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 18 กันยายน, 2010, 02:52:51 PM »
 :clap ยินดีกับปรีตัวใหม่ด้วยครับ