ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม นักเล่น HD Player  (อ่าน 11339 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
Re: สอบถาม นักเล่น HD Player
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 เมษายน, 2011, 10:40:10 PM »
Dune เดิม ๆ ก็ดีอยู่แล้ว เห็นทางผู้แทนบอกว่ารุ่นใหม่ดีกว่าในแง่ภาคจ่ายไฟ + อุปกรณ์บางส่วน

แต่ Dune Base โมแล้วคุ้มค่า ใช้ได้นาน + เปลี่ยน Fuse แจ่มมากแล้ว

ออฟไลน์ StepSaSin

• Freshy
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 เมษายน, 2011, 02:02:42 PM »
ผมเล่น dune , playon ,extremer และก้อ HTPC บอกเลยครับว่า Dune ดีสุดแล้วครับ จบเลย เล่น sub ทั้งฝังและไม่ฝังได้  เสียงดี ภาพสวยมาก ท้ายสามารถเปลี่ยนสายไฟได้อีก

ออฟไลน์ sylar

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 03:50:54 PM »
ผมก็เชียร์ DUNE ครับ

ออฟไลน์ monday

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 กันยายน, 2010, 09:11:43 PM »
 K]อยากได้ ดูนเหมือนกันครับ ตอนนี้เล่นแค่ Playon  :cry2

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2010, 08:44:39 PM »
ถ้ามีโอกาสนี่ เล่น DUNE เลย โมได้อีกต่างหาก สีสวย เสียงดี ต่อ BD ได้ด้วย

ออฟไลน์ surapong.d

• มาฟังเพลงกันให้มีความสุขครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2010, 10:52:05 AM »
ยืนยันเรื่องปัญหาที่น้อยมาก ๆ แทบจะไม่มีเลยก็ว่าได้ แต่ก็มีคนใช้โพสบ่น ๆ อยู่เหมือนกันครับ เข้าใจว่าคงเป็น defect บางเครื่องจากการผลิต และการเซ็ตอัพ system ในตัวเครื่อง ซึ่งผู้ขายแต่ละรายทำหรือไม่ได้ทำให้ลูกค้าก่อนส่งเครื่องครับ

ส่วนภาพ เยี่ยมครับ แต่ยังไงขึ้นกับ ทีวีและการปรับจูนทีวีของเราด้วย
Simple is my Way

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2010, 10:20:16 PM »
ผมเล่นทั้ง Divico, HDTank แล้วมาเอา DUNEไปเล่นก่อนใครๆ ผมบอกว่า DUNE ดีที่สุดใน 3 ตัวที่ผมเล่นมาแล้ว ภาพลื่นไหล สีสวย มีมิติชัดลึก เล่นไฟล์ BD Fullrip ได้เลย และปัจจุบัน Firmware ตัวใหม่เล่นซับไตเติ้ลได้ดีมากขึ้นแล้วครับ เสียอย่างเดียวราคาแพงไปนิดหนึ่ง แต่ก็สูสีกับ Divico ครับ :headphone

ออฟไลน์ TripleXXX

สอบถาม นักเล่น HD Player
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม, 2010, 11:17:13 AM »
คือ ดูมานานแล้ว ยังไม่ถูกใจสักตัว พอมาเจอ Dune Base 3 player เห็นสเปคบอกว่าถอดเสียง DTS HD Master กับ Dolby TrueHD ได้แล้ว ไม่ทราบว่า ท่านนักเล่น HD player ทั้งหลายเห้นว่าอย่างไรบ้างครับ
ถาพดีมั้ย เล่นยากหรือเปล่า และที่สำคัญ ซับไทเทิ้ล มันแสดงได้ดี ครบถ้วนหรือเปล่าครับ ส่วนอีกตัวก็เป็น BEVIX B8068 ซึ่งมันก็ทำได้คล้ายๆกัน แต่ชิบเซ็นมันคนละรุ่น แต่ถูกกว่า ขอคำแนะนะด้วยครับ

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ