ผู้เขียน หัวข้อ: Rock 'n' Ran Room  (อ่าน 28671 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: ห้องเช่าราคาถูก
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2012, 11:34:12 AM »
สายไฟ Palic ใครเอาเข้ามาน่ะครับ  นึกว่ามีแต่เฮียวิสูตรซะอีก
ถ้าเล่นโฮมด้วยโดน hdmi มันแน่  ผมรอโซ้ยกะ GS MZII อยู่ว่าใครจะกิน

ออฟไลน์ harts

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2012, 12:35:33 PM »
review ได้เยี่ยมมากครับ  :clap :clap :clap
เมื่อวานน้องโยก้อมานั่งฟัง เป็นสักขีพยานช่วยวิจารณ์ ส่วนน้องย่องมาฟัง ตามมาอีกรอบดึก  :headphone
น้องย่องมาถึงก้อทำพิธีบูชาMIt ก้มลงลูบไล้ สัมผัส ส่งกระแสจิตอยู่ซักพัก 555 ;D
เมื่อไหร่น้องฮาร์ทว่าง ตามน้องโยมาฟังเล่นกันน๊ะครับ d_d

โหไปกันครบทีมเลย เสียดายๆ ไม่ได้ไปด้วย  :cry2

ไว้มีโอกาศต้องขอพี่ตรี ตามพี่โย กะ พี่ย่องไปลองฟังด้วยนะครับ เมื่อคืนเพื่อนโทรมาเล่าๆ ประสบการณ์จากห้องพี่เยอะมากๆ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบ  :) :)

ออฟไลน์ m5boy

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2012, 01:34:41 AM »
รีวิวเยี่ยมมากเลยครีบน้าตรี  O0 :clap :headphone

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2012, 12:14:10 PM »
ชุดน้าตรีคล้ายของผมเลยครับ ถ้าจัดสายลำโพง Mit Oracle V3.3s นี่ใช่เลยครับ
ผมยืมคุณบอลมาลอง แกะไม่ออกเลย

ออฟไลน์ Teatree

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2012, 09:33:24 AM »
หลังจากเสียบMit Oracle V3.3XLR ผ่านมาได้3วัน มันเริ่มแสดงแสนยานุภาพแล้วครับ เสียงที่เคยทึมๆ กลับเปิดโปร่ง เนื้อแน่นขึ้น :yoyo (80):
สายเส้นนี้ เครื่องติดช้าจิงๆครับน้าๆ ใครลองต้องทำใจนิดนึง ความฉ่ำหวานถึงจะเปิดเผย :yoyo(3):
ตอนนี้โดนเล่นงานอย่างแรง  :yoyo(70):
ที่อยู่ ฉิมพลี22 ตลิ่งชัน กทม.

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2012, 09:42:35 AM »
หลังจากเสียบMit Oracle V3.3XLR ผ่านมาได้3วัน มันเริ่มแสดงแสนยานุภาพแล้วครับ เสียงที่เคยทึมๆ กลับเปิดโปร่ง เนื้อแน่นขึ้น :yoyo (80):
สายเส้นนี้ เครื่องติดช้าจิงๆครับน้าๆ ใครลองต้องทำใจนิดนึง ความฉ่ำหวานถึงจะเปิดเผย :yoyo(3):
ตอนนี้โดนเล่นงานอย่างแรง  :yoyo(70):

ถ้าติดช้า ผมว่าลองตัว 2.3 ดูนะครับ อาจเร็วขึ้น แซวๆครับ อิอิ  :headphone :headphone

ปล. รีวิวเยี่ยมครับ  O0

ออฟไลน์ m5boy

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2012, 01:47:45 PM »
Oracle เริ่มออกฤทธิ์แล้วสิครับ 555 น้าตรีโดนแน่ๆเลย ;D :clap d_d

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 30 ตุลาคม, 2012, 10:39:22 PM »
เปลี่ยนของเล่นเพิ่มนิดหน่อยครับ
สรุปสายลำโพงโดนVirtual dynamicsครับ รุ่นRevelation 2.0 ราคาไม่แรงมาก แต่แม็ทกับชุด ได้เสียงที่ผมชอบพอดี เลยต้องจ่ายตังกันไป K]
ที่อยู่ ฉิมพลี22 ตลิ่งชัน กทม.

ออฟไลน์ Tong5789

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน, 2012, 12:21:27 PM »
ลำโพง B&W ไปใหนแล้วครับ คิดถึงจัง

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2012, 01:05:20 AM »
ลำโพง B&W ไปใหนแล้วครับ คิดถึงจัง

หนีไปนานแล้วครับ เจอคารานเตะทุกวัน ทนไม่ใหว :cry2

ตอนนี้ต้องกบดานซักฟัก ระดมทุนหาเนื้อคู่ใหม่ :D

ออฟไลน์ akeshipping

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2012, 05:16:40 PM »

หนีไปนานแล้วครับ เจอคารานเตะทุกวัน ทนไม่ใหว :cry2

ตอนนี้ต้องกบดานซักฟัก ระดมทุนหาเนื้อคู่ใหม่ :D
คาร้านต้องเหมาะกับขาร็อคครับ ลองแล้วจะติดใจ... :headphone :headphone :headphone

Re: Rock 'n' Ran Room
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 17 เมษายน, 2013, 07:11:55 PM »
วันนี้ว่าง ขอมาอัพรูปห้องเพิ่มหน่อยครับ  :)
จากวันนั้นถึงวันนี้ มีเปลี่ยนลำโพงเป็นRockport Avior
                       เปลี่ยนโฟโนเป็น Audio valve Sunilda
                       เปลี่ยนหัวเข็มเป็นDynavector XX2 mkll

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 17 เมษายน, 2013, 11:49:22 PM »
AVIOR คู่นี้เป็นไงบ้างครับ หลักจากเบิร์นมาพักนึงแล้วครับ
เด็ดกว่าเวอร์ชั่นเก่าไหมครับ คุณตรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน, 2013, 09:51:04 AM โดย Teatree »

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 18 เมษายน, 2013, 09:51:20 AM »
AVIOR คู่นี้เป็นไงบ้างครับ หลักจากเบิร์นมาพักนึงแล้วครับ
เด็ดกว่าเวอร์ชั่นเก่าไหมครับ คุณตรี

โดยรวมชอบคู่ใหม่นี้มากครับ
คู่ก่อนตัวที่ให้ลองฟัง เสียงออกจริงจัง ดุดัน แหลมคมเด็ดขาด กลางโปร่งสะอาดสะอ้าน เบสไม่เน้นมาก แต่ลงลึก เวทีกว้างลึกดีมาก

ส่วนคู่ที่ได้มา เสียงสุภาพขึ้น แหลมพริ้วหวานเล็กน้อย ทอดหางยาวกว่าเดิมแต่ไม่มาก กลางอิ่มเสียงคนร้องดีมากมีเนื้อมีหนังกว่าเดิม เบสหัวหางมาครบ กระชับควบแน่นกว่า แต่ยังคงความนุ่มฟังสบายไว้อยู่ เวทีกว้างและบรรยากาศไม่มากเท่าคู่เดิม แต่ก้อดีมากสำหรับลำโพงระดับนี้ ความลึกของตำแหน่งเสียงได้ใกล้เีคียงกัน

สรุปโทนัลบาลานซ์โดยรวมดีขึ้นครับพี่ เอาใจหูมากขึ้น โดยยังคงความสมจริงในเสียงดนตรี O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน, 2013, 09:53:05 AM โดย Teatree »

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 18 เมษายน, 2013, 11:51:22 AM »

โดยรวมชอบคู่ใหม่นี้มากครับ
คู่ก่อนตัวที่ให้ลองฟัง เสียงออกจริงจัง ดุดัน แหลมคมเด็ดขาด กลางโปร่งสะอาดสะอ้าน เบสไม่เน้นมาก แต่ลงลึก เวทีกว้างลึกดีมาก

ส่วนคู่ที่ได้มา เสียงสุภาพขึ้น แหลมพริ้วหวานเล็กน้อย ทอดหางยาวกว่าเดิมแต่ไม่มาก กลางอิ่มเสียงคนร้องดีมากมีเนื้อมีหนังกว่าเดิม เบสหัวหางมาครบ กระชับควบแน่นกว่า แต่ยังคงความนุ่มฟังสบายไว้อยู่ เวทีกว้างและบรรยากาศไม่มากเท่าคู่เดิม แต่ก้อดีมากสำหรับลำโพงระดับนี้ ความลึกของตำแหน่งเสียงได้ใกล้เีคียงกัน

สรุปโทนัลบาลานซ์โดยรวมดีขึ้นครับพี่ เอาใจหูมากขึ้น โดยยังคงความสมจริงในเสียงดนตรี O0

คร่าวๆมาแต่ละครั้งปรับปรุงขึ้นเรื่อยเลยนะครับ
ที่เห็นๆนี่ก็ vertion 3 แล้วครับ

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2013, 12:17:39 AM »
แวะมาอัพของเล่นใหม่ในห้องหน่อยครับ รับน้องใหม่มาเลี้ยงดู เป็นเทิร์นเยอรมัน นามAcoustic solid  K)

อาร์มAcoustic solid wtb 213 carbon non anti skating

หัวDenon 103 ติดตั้งมาให้เรียบร้อยจากโรงงานเลย Plug and Play

อันนี้ตัวคุมรอบ กดปุ่มสะดวกสบายสุดๆ แถมมีวัดอุณหภูมิห้องด้วย แจ่มมาก

เท่าที่ฟัง เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึง อยู่ที่บุคลิคแล้วว่าชอบแนวนี้มั้ย แต่สำหรับผม มาถูกทางล่ะคับน้าๆ  :headphone

ออฟไลน์ หมอเอก

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2013, 06:44:00 AM »
WOW So beautiful !
 O0

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2013, 12:39:31 PM »
ห้องนี้ส๊วยสวย

อยากทำแบบนี้บ้างจัง
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ