ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เกี่ยวกับการเปลี่ยนสายไฟตู้ SUB  (อ่าน 2318 ครั้ง)

ออฟไลน์ pong_9898

ผมมีตู้ SUB YAMAHA อยากเปลี่ยนสายไฟใหม่ควรใช้สายกับหัวปลั๊กอะไรดีคับ ขอคำแนะนำด้วยคับ

ออฟไลน์ nammm

อยากรู้เหมือนกันว่าใช้ สายไรกันส่วนใหญ่ มาเก็บข้อมูล อิอิ :o

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Oyaide Tunami  หัว Furutech FI28R

ออฟไลน์ f e r n r a r i

Tunami  นี่ใช้กับพวกที่กินไฟเยอะหรอป่าวครับกำลังอยากเปลี่ยนที่avr+subอยู่เหมือนกันครับ

ใช่ครับ
สำหรับ subwoofer โดยเฉพาะเนี่ยเซียนบางท่านนิยม PS Audio รุ่นใหญ่ ๆ ได้ข่าวว่าดีมากเหมือนกันแต่ยังไม่เคยมีโอกาสเปรียบเทียบครับ

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
ใช่ครับ
สำหรับ subwoofer โดยเฉพาะเนี่ยเซียนบางท่านนิยม PS Audio รุ่นใหญ่ ๆ ได้ข่าวว่าดีมากเหมือนกันแต่ยังไม่เคยมีโอกาสเปรียบเทียบครับ
PS Audio เลยครับ O0

อืมม พี่ว่าอย่างนี้แล้วผมชักอยากไปหามาลองกะซับตัวเองมั่ง อิ อิ เฮียบุญส่ง audio excellence แกจะใจดีพอให้ยืมมาเสียบลองก่อนไหมหนา
สำหรับตัวผมที่ใช้อยู่กะ sub earthquake ที่บ้านเป็น Tunami หัว Furutech FI50

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
อืมม พี่ว่าอย่างนี้แล้วผมชักอยากไปหามาลองกะซับตัวเองมั่ง อิ อิ เฮียบุญส่ง audio excellence แกจะใจดีพอให้ยืมมาเสียบลองก่อนไหมหนา
สำหรับตัวผมที่ใช้อยู่กะ sub earthquake ที่บ้านเป็น Tunami หัว Furutech FI50
โน โน ผมยังไม่เคยเล่นอ่ะ เคยแต่ไปได้ยินที่บ้านเพื่อนเขาใช้อยู่ เสียงมันแน่นมากๆ ทั้งๆ ที่ใช้ซับ ลูกเดียวกับผม JL 113 ส่วนของผมตอนนี้ใช้ Monster Power 400 Signature อยู่ครับ เพราะตอนไปฮ่องกงคราวที่แล้วกะจะไปหิ้วเจ้า PS Audio มาสักเส้นสองเส้นก็ไม่ได้ติดมือมา เลยยังอดเล่นอยู่ครับ :headphone

ออฟไลน์ pong_9898

พี่ Champ 143 คับแล้วสาย AC Clef PL 400 พอใช้ได้มั๊ยคับผมไม่แน่ใจว่า มันใช่สายของ Monster รึป่าว

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
ไปยืมได้เลยครับคุณหมอ เจ้านายเก่าผมใจดีครับ ยืมมาฟังได้
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
โน โน ผมยังไม่เคยเล่นอ่ะ เคยแต่ไปได้ยินที่บ้านเพื่อนเขาใช้อยู่ เสียงมันแน่นมากๆ ทั้งๆ ที่ใช้ซับ ลูกเดียวกับผม JL 113 ส่วนของผมตอนนี้ใช้ Monster Power 400 Signature อยู่ครับ เพราะตอนไปฮ่องกงคราวที่แล้วกะจะไปหิ้วเจ้า PS Audio มาสักเส้นสองเส้นก็ไม่ได้ติดมือมา เลยยังอดเล่นอยู่ครับ :headphone
อยากลองไปขอยืมมลองได้เลยครับ ไม่ต้องเกรงใจ คุณวุฒิคุณบุญส่งเขาให้ยืมอยู่แล้วครับ วันที่3ให้ผมติดมือไปไหมครับ K)
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0